Tác giả Chủ đề: Hoà Hương, TP Tam Kỳ - Bé Hà Tiên di chứng sau viêm não  (Đã xem 7240 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Sáng nay Hà Tiên đã lên đường từ BV Nhi Đà Nẵng vào nhập BV NĐ2 - TP.HCM.

Cháu rất yếu và nguy kịch nên phải chuyển viện bằng xe cứu thương.
Chi phí thuê xe đã là 15tr đồng.

Nhờ các bạn miền Nam theo dõi cập nhật. Số ĐT bố bé Hà Tiên: 01694980185

Mong an lành cho bé.

Mọi người lưu tâm cho khoanr đóng góp CMKTX để bé đặt ống thở kịp thời.H

Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Cảm ơn Khôi đã cập nhật thông tin kịp thời.

Qua trao đổi điện thoại với bố Hà Tiên, xác nhận thực tế từ TV Lê Khôi; thấy tình hình của cháu đúng là khẩn cấp nghiêm trọng.

Nỗ lực gia đình đến giờ này chỉ đủ kinh phí di chuyển cháu vào BV NĐ2 -HCM (có tầm 11tr)
Cháu bệnh kéo dài, gia cảnh đã khánh kiệt!

Xin đề xuất khoản hỗ trợ CMKTX 20 triệu cho hoàn cảnh này.

Mong mọi người chung tay sớm cho cháu đủ kinh phí đặt ống thở duy trì sự sống.

Trân trọng.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi le khoi

Dạ!! Theo thông tin em mới nhận được là Ba Cháu đã xin được giấy chuyển viện từ Tam Kỳ vào NĐ2. Có lẽ chiều mai hoặc sáng mốt Cháu sẽ chuyển đi. Về tiền viện phí, thuốc điều trị  thì gia đình đóng 5% theo bảo hiểm. Nhưng tiền phẩu thuật cho cháu và tiền phụ kiện để giúp cháu thở được là ngoài bảo hiểm ạ.. Ước tính chi phí cho việc này khoảng 20triệu(nếu thành công lần 1) vì có trườngng hợp phẩu thuật 3 lần mới thành công!! Rất mong sự chung tay giúp đỡ kịp thời của cả nhà ạ!!
Thân ái!!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
le khoi đã viết:
Trích dẫn

Gia đình và Bác sĩ cũng đã tham khảo giá viện phí để phẩu thuật cho Cháu khi vào bệnh viện ND2 là 40-50 triệu (nếu thành công lần đầu). Hiện giờ Gia đình Cháu đã dành dụm,được một số MTQ giúp và vay mượn được 11-12 triệu. Theo thông tin em nhận được là nếu có đủ tiền viện phí thì làm thủ tục chuyển bé đi ngay. Bảo hiểm cho bé thuộc diện người tàn tật nên cần chi trả 5% phí.

Cảm ơn thông tin của le khoi. Em hỏi rõ gia đình là chi phí 40-50tr và được được bảo hiểm tàn tật nên chi trả 5% nghĩa là 2tr - 2.5tr hay như thế nào? Em hỏi rõ để mình dễ kêu gọi nhé.

Ngủ rồi phong_1992_qn

hình ảnh:

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi le khoi

Em xin chào cả nhà! Sáng nay em đã đến thăm và tìm hiểu thông tin về hiện trạng bệnh tình và tình hình hiện giờ của gia đình cháu.
  Hiện tại tình trạng cháu rất nguy hiểm và cần phải chuyển vào bệnh viện Nhi Đồng 2 để phẩu thuật khí quản mới mong đem lại tia hi vọng cho Cháu.
  Gia đình và Bác sĩ cũng đã tham khảo giá viện phí để phẩu thuật cho Cháu khi vào bệnh viện ND2 là 40-50 triệu (nếu thành công lần đầu). Hiện giờ Gia đình Cháu đã dành dụm,được một số MTQ giúp và vay mượn được 11-12 triệu. Theo thông tin em nhận được là nếu có đủ tiền viện phí thì làm thủ tục chuyển bé đi ngay. Bảo hiểm cho bé thuộc diện người tàn tật nên cần chi trả 5% phí. Bác sĩ đã nói chuyển viện từ tuần trước nhưng do gia đình chưa đủ tiền nên phải nán lại. Hiện giờ 1 ngày cháu khó thở nhiều lần và phải thở máy khi lên cơn khó thở.
  Một số thông tin em xin gửi đến cả nhà. Cháu hiện giờ cần lắm những tấm lòng hảo tâm và kính mong cả nhà sẽ có nhanh phương án giúp đỡ cháu.
  Thân ái!
  p/s: Một số hình ảnh em sẽ nhờ anh chị up sau ạ.. :(

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Tình hình có nhiều khả năng là bé Hà Tiên sẽ vào Bệnh viện Nhi đồng 2 để phẫu thuật lại đường thở ( chắc là lại phẫu thuật mở khí quản ).

Anh Trần Quang Vĩnh (cha bé ) cho biết : Bác sĩ đã khẳng định như thế . Và anh đang chạy vạy vay mượn để chắc chắn có ít tiền chi dụng mới dám nhờ bác sĩ làm thủ tục chuyển viện hợp lệ đến Bệnh viện Nhi đồng 1 .

Vì bé bệnh đã rất lâu , kinh tế gia đình bé đã suy kiệt . Cần lắm những khoản giúp đỡ ( CMKTX ) tạo điều kiện giúp bé Hà Tiên sớm vào được TP HCM để tìm lấy cơ hội sống !

Rất mong cả nhà cùng quan tâm và có cách hỗ trợ thích hợp cho hoàn cảnh khó khăn này ạ !

Chào.Thân ái !

P/S :Nhờ các bạn ở Đà nẵng; nếu có thể , vui lòng đến thăm bé và có thêm ít thông tin cho cả nhà được rõ nhé !
Số ĐT của anh Trần Quang Vĩnh ( cha bé Hà Tiên ) : 01694980185

Ngủ rồi Thocon

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !

Thocon xuất quỹ Garage Sale 2,000,000đ để chuyển cho gia đình bé Hà Tiên theo thông tin TK của cha bé Tiên dùm nhé.

Chủ TK: Trần Quang Vĩnh
Số TK: 00410002033288
VCB Đà nẵng

Số ĐT của cha bé Hà Tiên: 01694980185

Thân.

Thỏ đã chuyển tiền đến Anh Vĩnh, tuy nhien so tk bác 6x cho dư 1con số 3 nhé.

Số tk đúng:Chủ TK: Trần Quang Vĩnh
Số TK: 0041000203288
VCB Đà nẵng.

Cảm ơn

Ngủ rồi Thocon

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Thỏ có đăng ký CMKTX 500k cho bé Hà Tiên nhé.

Cảm ơn

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Muộn, nhưng bichthuy cũng tranh thủ ghé thăm bé Hà Tiên.

Nhận được 500k từ bác PhúcÂmBuồn, theo yêu cầu của Bác, bichthuy đã mua 15 chai sữa Ensure (35.000đ/1 chai x 15 chai = 525.000đ), và đã đến trao cho ba của bé Hà Tiên vào lúc 20h40\\\' tối nay.

Gặp được bác sĩ, thăm hỏi tình hình của bé thì được bác sĩ cho biết : bé tuy hiện tại vẫn đang thở máy, nhưng tình hình tiến triển tốt hơn. Và hiện trạng bệnh của bé là biến chứng sau viêm não dẫn đến chứng tâm thần vận động.

Vài dòng thông tin đến cả nhà.
Rất cảm ơn cả nhà đã quan tâm yêu thương bé.
Trân trọng và cảm ơn.

Hình ảnh xác minh

[/URL][/img]

[/URL][/img]

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Thocon xuất quỹ Garage Sale 2,000,000đ để chuyển cho gia đình bé Hà Tiên theo thông tin TK của cha bé Tiên dùm nhé.

Chủ TK: Trần Quang Vĩnh
Số TK: 00410002033288
VCB Đà nẵng

Số ĐT của cha bé Hà Tiên: 01694980185

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
PhúcÂmBuồn đã viết:
Trích dẫn
... mình xin được đóng góp và chuyển gấp cho bé 600 K qua bạn Bíchthuy_md ; đề bé có chút bồi dưỡng .
...

Xin cảm ơn PhúcÂmBuồn và các bạn đã quan tâm tới hoàn cảnh của cháau Hà Tiên.

Chúng ta xuất quỹ Garage Sale thêm 2,000,000đ để CMKTX Hà Tiên.
Cầu chúc những điều tốt lành đến với bé.

6x đã hướng dẫn cha bé Hà Tiên mở TK các nhân tại ngân hàng, khi có thông tin TK chúng ta sẽ chuyển tiền.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cảnh nhà.

Thân.

bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
...
P/S : Vì không gặp được Bác sĩ nên bichthuy không cập nhật được bệnh án của bé. Bichthuy sẽ tiếp tục cập nhật sau.
...

Em có thể chụp hình hóa đơn đóng viện phí, tạm ứng viện phí vì những hóa đơn này đếu có liên trao cho người nhà bệnh nhân lưu giữ.
Ngòai ra em cũng cần chụp hình BHYT của Hà Tiên để cả nhà cùng biết cháu thuộc diện nào trong việc thanh tóan BHYT. Cảm ơn Bichthuy_md nhiều.

@Mod: Chuyển bài viết qua Mục Hòan cảnh đã xác minh dùm. Cảm ơn các bạn.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Quả là một cú sốc nặng đối với mình khi đọc nội dung mà Bichthuy_md vừa đăng ! Lý do : mình đang âm thầm tìm để trao cho bé một chiếc xe lăn phù hợp với bệnh tình của bé . Dĩ nhiên là sau khi bé Hà Tiên được xuất viện với một tin mừng !

Nhưng do bệnh tình bé có biến chuyển theo chiều hướng ...không tốt ; mình có ý sau :

Trước khi Ban quản trị và Tổ điều phối xem xét cho đề xuất CMKTX cho hoàn cảnh của bé Hà Tiên ; mình xin được đóng góp và chuyển gấp cho bé 600 K qua bạn Bíchthuy_md ; đề bé có chút bồi dưỡng .

( Mình chỉ có 100k ; 500 K còn lại do mình \\\"tự xử\\\" trong số tiền của một nhóm bạn  \\\"lệnh\\\" cho mình giữ và trao giúp cho hoàn cảnh khó khăn nào mình thấy ...cần giúp !)

Rất mong Ban quản trị và Tổ điều phối cùng quan tâm với hoàn cảnh của bé Hà Tiên và với đề xuất CMKTX của bạn Bichthuy_md ạ !

Chào. Thân ái !

@ Bichthuy_md_: Nhờ bạn nhắc nhở với cha mẹ bé Tiên : Bé sắp qua 6 tuổi .Gia đình cần xem xét để mua cho bé 1 BHYT tự nguyện để... phòng thân nhé !

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chiều nay, bichthuy đã tranh thủ ghé thăm bé Hà Tiên. Ngoài những thông tin anh phuclehuu cung cấp, bichthuy xin bổ sung một số thông tin như sau :
- Hơn 1 năm qua bố và mẹ bé không làm được gì vì phải thường xuyên theo bé, do bệnh tình bé chuyển biến phức tạp liên tục, lúc nặng, lúc khá, nên chẳng biết đâu mà lường.
- Các bác sĩ trong khoa rất thương khi nói về gia cảnh của bé.

Bé đã nằm và điều trị tại viện nhi hơn 1 năm qua, vừa rồi cháu có khỏe hơn nên đã được chuyển qua bệnh viện Y Học Cổ Truyền được 2 tuần.

Tuy nhiên, chiều qua bệnh tình bé chuyển biến xấu nên lại chuyển về viện Nhi, hiện nay sự sống của bé hoàn toàn nhờ vào sự hổ trợ của máy móc.

Viện phí gia đình chịu 20%, với hoàn cảnh hiện giờ thì đây cũng là 1 vấn đề nan giải. Tuy nhiên, khó khăn hơn chính là chi phí bồi dưỡng cho bé, mỗi ngày 3 hộp sữa Ensure (hơn 100k) theo chỉ định của bác sĩ, chưa kể cháo cơm.
Thỉnh thoảng còn có 1 số thuốc ngoài Bảo Hiểm (Chi phí này gia đình không nhớ rõ vì theo bé đã hơn 1 năm qua, tiền thuốc và tiền viện đã không còn định được)

Với tình hình hiện tại, bichthuy xin được đề xuất như sau:
CMKTX : 4.000.000đ để giúp gia đình có thêm chi phí bồi dưỡng cũng như thuốc  thang cho bé trước mắt. Sau đó bichthuy sẽ tiếp tục theo dõi tình trạng bé để thông tin thường xuyên cũng như để cả nhà có hướng giúp đỡ kịp thời.

P/S : Vì không gặp được Bác sĩ nên bichthuy không cập nhật được bệnh án của bé. Bichthuy sẽ tiếp tục cập nhật sau.

Trân trọng!

--

[/URL][/img]

[/URL][/img]

---

Thông tin ngoài lề :
Chiều nay khi xác minh, bichthuy cùng nhóm bạn đến trao CMKTX cho 1 hoàn cảnh bé 4 tuổi bị bỏng 75% nằm cùng phòng cách ly với bé Hà Tiên. Được nghe y tá và bichthuy kể về hoàn cảnh khó khăn của bé Hà Tiên, người mẹ trẻ có con gái bị bỏng nặng cũng trong hoàn cảnh khó khăn (thuộc diện hộ cận nghèo) đã không ngần ngại chia đôi số tiền mà nhóm bichthuy đã tặng cho gia đình dì.

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Sáng nay, em có ghé đến bệnh viện Y Học Cổ Truyền thì được biết bé Hà Tiên đã được chuyển về lại viện Nhi, do đêm qua bé lên cơn khó thở, giờ bé đang thở máy và điều trị tại bệnh viện Phụ Sản Nhi Đà Nẵng.

Định chạy qua luôn bên đó thăm bé, nhưng có việc đột xuất nên em chưa đi được, chiều em sẽ tranh thủ ghé sang.

Vài dòng thông tin đến cả nhà.
Thân!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an