Tác giả Chủ đề: Chương trình "Chia sẻ ước mơ" năm 2019  (Đã xem 1088 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 04-06-2019 18:35:23
Thân chào cả nhà.
Lenrytran xin phép bổ sung một số thông tin cho gia đình mình được rõ hơn ạ:
- Chương trình là tâm huyết và cũng là mong muốn của Lenrytran nhằm hỗ trợ các bạn sinh viên khó khăn. Hiện đang trong quá trình xin phép hoạt động của sở Lao động, Thương binh và Xã hội TPHCM.
- Số hiện kim hỗ trợ các bạn sinh viên sử dụng giúp các bạn hoàn tất học phí nhập học, các học kỳ tiếp theo phụ thuộc vào chính sách của nhà trường và khả năng chi trả của sinh viên mà giới thiệu hoàn cảnh đến các hội nhóm từ thiện - tình nguyện khác.
- Số hiện kim hỗ trợ sẽ được sinh viên hoàn trả trong vòng 3 năm kể từ ngày nhận hỗ trợ. Ví dụ năm 2019 sinh viên nhận hỗ trợ 5.000.000đ thì đến năm 2022 sinh viên hoàn trả về chương trình 5.000.000đ (không phát sinh bất kì phụ phí nào).
- Sau khi nhận hỗ trợ, sinh viên phải cam đoan với chương trình về thời gian học tập. Trong trường hợp sinh viên ngưng học thì phải hoàn trả số hiện kim hỗ trợ về chương trình trong thời gian 1 năm kể từ ngày chính thức ngưng học (căn cứ theo thời gian do nhà trường sinh viên theo học cung cấp).
Kính mong nhận được sự hỗ trợ bước đầu từ phía hội Người Tôi Cưu Mang về quý cô chú, anh chị.
Xin trân trọng cảm ơn ạ.

Đây là mô hình đã và đang được thực hiện tại NTCM Lenrytran ơi, và rất vui khi nó trùng với tâm huyết của cháu.

Cháu có thể tiếp tục tâm huyết của mình theo 2 cách :

1/ Tự tiến hành xin giấy phép hoạt động của Sở LĐ, Thương binh và Xã hội và hoạt động độc lập.

2/ Thực hiện chương trình theo nguyên tắc của NTCM chúng ta.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #3 vào: 04-06-2019 16:14:53
Thân chào cả nhà.
Lenrytran xin phép bổ sung một số thông tin cho gia đình mình được rõ hơn ạ:
- Chương trình là tâm huyết và cũng là mong muốn của Lenrytran nhằm hỗ trợ các bạn sinh viên khó khăn. Hiện đang trong quá trình xin phép hoạt động của sở Lao động, Thương binh và Xã hội TPHCM.
- Số hiện kim hỗ trợ các bạn sinh viên sử dụng giúp các bạn hoàn tất học phí nhập học, các học kỳ tiếp theo phụ thuộc vào chính sách của nhà trường và khả năng chi trả của sinh viên mà giới thiệu hoàn cảnh đến các hội nhóm từ thiện - tình nguyện khác.
- Số hiện kim hỗ trợ sẽ được sinh viên hoàn trả trong vòng 3 năm kể từ ngày nhận hỗ trợ. Ví dụ năm 2019 sinh viên nhận hỗ trợ 5.000.000đ thì đến năm 2022 sinh viên hoàn trả về chương trình 5.000.000đ (không phát sinh bất kì phụ phí nào).
- Sau khi nhận hỗ trợ, sinh viên phải cam đoan với chương trình về thời gian học tập. Trong trường hợp sinh viên ngưng học thì phải hoàn trả số hiện kim hỗ trợ về chương trình trong thời gian 1 năm kể từ ngày chính thức ngưng học (căn cứ theo thời gian do nhà trường sinh viên theo học cung cấp).
Kính mong nhận được sự hỗ trợ bước đầu từ phía hội Người Tôi Cưu Mang về quý cô chú, anh chị.
Xin trân trọng cảm ơn ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 04-06-2019 14:21:32
Thân chào cả nhà!
Trong suốt quá trình học tập tại môi trường đại học. Em đã chứng kiến rất nhiều trường hợp các bạn tân sinh viên phải nghỉ học vì không đủ điều kiện đóng học phí.
Mặc dù các trường có chính sách hỗ trợ nhưng đa phần đều xuất hiện trong quá trình học tập mà không xuất hiện trước quá trình học tập.
Sau quá trình xem xét và tìm hiểu các quy định của pháp luật hiện nay, cùng với các thành viên hiện có. Em kính mong quý mạnh thường quân xem xét và hỗ trợ chương trình chúng em ạ.
Toàn bộ kinh phí dự tính là 50.000.000đ. (hiện đã có công ty Cagipharm tài trợ 10.000.000đ
Phương thức chọn sinh viên nhận dựa trên hồ sơ đăng ký theo thứ tự được xem xét từ trên xuống dưới, với mỗi tiêu chí là 1 điểm. (Thuộc diện hộ nghèo hoặc cận nghèo, học phí cần phải thanh toán giúp xác nhận nhập học, thu nhập gia đình là yếu tố xét ưu tiên nếu có cùng điểm số)
Kính mong phía hội Người Tôi Cưu Mang xem xét hỗ trợ tài chính ban đầu cho chương trình từ 5-8 triệu đồng.
Toàn bộ chương trình dự kiến hỗ trợ 5-10 sinh viên trong năm 2019 (tùy vào khoản tài chính hỗ trợ).
Xin trân trọng cảm ơn cả nhà ạ

Chào Lenrytran và cả nhà !

Ý tưởng này khá hay tuy không mới và nó là một phần trong các hoạt động của NTCM chúng ta từ những ngày đầu thành lập (Nếu chú ý đọc thì Lenrytran sẽ thấy rất rõ).

Vậy thì chúng ta có cần thiết tạo ra một chương trình hay không ?

6x chưa bàn đến các vấn đề kỹ thuật chưa thật ổn qua bản "Thông báo" của Lenrytran nha các bạn.

Nếu Lenrytran và các bạn Minh Xuân, Vĩnh Lộc hay bất cứ ai muốn thực hiện chương trình kiểu thế này hay những dạng khác thì có thể trao đổi trên diễn đàn hay trực tiếp cùng 6x để có thể sớm triển khai những chương trình thiết thực tới cộng đồng nhé.

Xin cảm ơn tâm huyết của Lenrytran dành cho các bạn sinh viên nghèo tại địa bàn Tp.HCM.

Chúng ta hoàn toàn có thể thực hiện được mong muốn của Lenrytran ngay và luôn nhưng với cách triển khai khác hơn.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lenrytran

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #1 vào: 04-06-2019 00:21:52
Thân chào cả nhà!
Trong suốt quá trình học tập tại môi trường đại học. Em đã chứng kiến rất nhiều trường hợp các bạn tân sinh viên phải nghỉ học vì không đủ điều kiện đóng học phí.
Mặc dù các trường có chính sách hỗ trợ nhưng đa phần đều xuất hiện trong quá trình học tập mà không xuất hiện trước quá trình học tập.
Sau quá trình xem xét và tìm hiểu các quy định của pháp luật hiện nay, cùng với các thành viên hiện có. Em kính mong quý mạnh thường quân xem xét và hỗ trợ chương trình chúng em ạ.
Toàn bộ kinh phí dự tính là 50.000.000đ. (hiện đã có công ty Cagipharm tài trợ 10.000.000đ
Phương thức chọn sinh viên nhận dựa trên hồ sơ đăng ký theo thứ tự được xem xét từ trên xuống dưới, với mỗi tiêu chí là 1 điểm. (Thuộc diện hộ nghèo hoặc cận nghèo, học phí cần phải thanh toán giúp xác nhận nhập học, thu nhập gia đình là yếu tố xét ưu tiên nếu có cùng điểm số)
Kính mong phía hội Người Tôi Cưu Mang xem xét hỗ trợ tài chính ban đầu cho chương trình từ 5-8 triệu đồng.
Toàn bộ chương trình dự kiến hỗ trợ 5-10 sinh viên trong năm 2019 (tùy vào khoản tài chính hỗ trợ).
Xin trân trọng cảm ơn cả nhà ạ
« Sửa lần cuối: 04-06-2019 00:24:56 gửi bởi lenrytran »