Tác giả Chủ đề: Hậu Giang - Gđ chị Nông Thị Lài - Tx Ngã Bảy  (Đã xem 19898 lần)

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #49 vào: 27-12-2012 10:29:17
Vậy thì Smallpig xin ngừng CMTX trường hợp này bắt đầu từ t1/2013, cảm ơn tất cả các tv đã k ngại khó khăn giúp cho gia đình Lài cũng như Smallpig.

thanks,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #48 vào: 26-12-2012 12:14:50
start2404 đã viết:
Trích dẫn

=>>> Sau hơn một tuần đắn đo thì start2404 đề xuất ngưng CMTX trường hợp này từ tháng 1 năm 2013.

Start2404 đã đề xuất ngừng CMTX từ 1/2013 rồi đó chị Smallpig.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #47 vào: 26-12-2012 11:08:26
Cũng sắp hết tháng 12/2012 rồi, k biết t.hợp này có cần CMTX nữa hay k ạh? nhờ Start cho Smallpig biết ý kiến về t.hợp này, có gì Smallpig sẽ kịp chuyển qua CMTX t.hợp khác vào đầu tháng 1/2013, thanks.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #46 vào: 20-12-2012 08:48:24
Vì ở xa nên Smallpig cũng k bik sao, tuỳ các bạn xem xét có nên CM nữa hay k? nhưng quan trọng là các em nhỏ vẫn đc đi học đầy đủ và cuộc sống vẫn ổn nếu k còn nhận tiền CM nữa. Theo như các bạn xác minh thì bh Lài cũng đã có việc làm ổn định và cũng có thể lo cho các em ăn học, vậy thì nếu các bạn xét thấy k cần CM nữa thì Smallpig sẽ ngưng CM và sẽ chuyển cho trường hợp khác cần hơn, cảm ơn các bạn đã vất vả trong thời gian qua.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #45 vào: 17-12-2012 09:04:41
Chào cả nhà, trong các hoàn cảnh XM cũng như tái XM thì đây là hoàn cảnh làm cho start2404 cảm thấy khó khăn nhất khi quyết định giúp đỡ tiếp hay không.
Thứ bảy vừa rồi start2404 cùng người bạn có chuyến đi HG mục đích trao tiền CMTX tháng 10, 11, 12 cho gia đình chị Lài.
Ngay trước khi vào nhà, start2404 cũng có nghe nói về nhiều điều không hay về gia đình. Có lẻ cái nghèo đeo bám thời gian dài nên giờ được nhiều người giúp nên ba chị Lài trở nên ỷ lại hơn.
Qua lời kể của một số người quen biết, cha chị Lài và kể cả chị Lài thì start2404 xin tóm tắt về hoàn cảnh gia đình hiện tại như sau:
- Chị Lài không về nhà kể từ Tết âm lịch đến giờ nhưng hàng tháng vẫn gửi tiền về lo cho những đứa em ăn học và lo cho ba. Mặc dù chị vẫn còn hận ba. Chị kể chị phụ ở quán nhậu mỗi tháng được 1,5 triệu và ở tiệm cơm phở bên cạnh mỗi ngày cũng được 50,000- 60,000 đồng.
- Các em chị vẫn đi học bình thường, theo lời kể của ba chị và người hàng xóm thì các em đi bán vé số; còn chị và em thì khẳng định là không có.
- Ba chị thì ít đi làm việc, chủ yếu là ở nhà đợi con gửi tiền và gạo về để sử dụng.

=>>> Sau hơn một tuần đắn đo thì start2404 đề xuất ngưng CMTX trường hợp này từ tháng 1 năm 2013.

P/S: Số tiền CMTX tháng các tháng trước huynhthanhan_ct đã chuyển đủ cho gia đình.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #44 vào: 05-12-2012 23:27:47
@start2404: vậy nhờ e cập nhật tình hình TH Hậu Giang - Em Khai Tâm - Nghèo & Mẹ bệnh - Ngã 7 lun nhe, thanks e :)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #43 vào: 05-12-2012 18:08:14
Chào cả nhà,
Hiện tại start2404 còn giữ tiền CMTX tháng 10, 11, 12 của chị Nông Thị Lài. Cuối tuần này em sẽ sắp xếp xuống Ngã Bảy để gửi tiền cho gia đình chị. Và cập nhật tình hình cụ thể cho mọi người được rõ ạ.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #42 vào: 11-10-2012 05:49:59
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
@ Start2404

HC này các em kg cập nhật thông tin chuyển tiền từ tháng 04/2012 cho đến nay. mong các em cập nhật cho mọi người biết về khoản tiền CMTX từ Smallpig đến gđ này chưa ? hình ảnh trao tiền XN ? mong các em giúp mọi người biết tin tức về gđ này nhé.

Hàng tháng Trangvitgioi vẫn chuyển tiền CMTX 300K giúp Smallpig vào Tk Start2402. thông tin cập nhật CMTX theo hàng tháng cho đến tận tháng 10/2012 này cũng đã ch khoản rồi. Trang xác nhận giúp nhé

Start2404 đã viết:

11. Hậu Giang- Chị Nông Thị Lài- Ngã Bảy 300,000 đồng từ smallpig (MAC ngưng CMTX tử tháng 08) xem ở đây

Mong Trangvitgioi và Start2404 giải đáp giúp vấn đề này nhé. Thanks All

Thân

Chào anh XLPL cũng như link bài viết cập nhật CMTX tháng tháng 08 của em bên nhóm topic Cập nhật CMTX tháng 08, là từ tháng 08 chị MAC ngưng CMTX trường hợp này còn chị smallpig vẫn CMTX hàng tháng em vẫn nhận được tiền. Đáng lẽ ra em phải đến trao tiền trực tiếp và chụp hình nhưng thời gian của em không cho phép nên em chỉ ngửi số tiền đó cho bạn huynhthanhan_ct nhờ chuyển giúp.
Em cũng định đề nghị với DĐ là từ tháng 10 sẽ ngưng CMTX trường hợp này nhưng chưa có thời gian gặp bạn huynhthanhan_ct để cập nhật tin tức. Còn tiền CMTX em đã nhận đến tháng 10 rồi ạ. Khi gặp trực tiếp huynhthanhan_ct chúng em sẽ bàn lại xem có nên giúp nữa ko rồi sẽ chuyển lại cho DĐ ạ.
Trân trọng.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #41 vào: 10-10-2012 14:37:53
@ Start2404

HC này các em kg cập nhật thông tin chuyển tiền từ tháng 04/2012 cho đến nay. mong các em cập nhật cho mọi người biết về khoản tiền CMTX từ Smallpig đến gđ này chưa ? hình ảnh trao tiền XN ? mong các em giúp mọi người biết tin tức về gđ này nhé.

Hàng tháng Trangvitgioi vẫn chuyển tiền CMTX 300K giúp Smallpig vào Tk Start2402. thông tin cập nhật CMTX theo hàng tháng cho đến tận tháng 10/2012 này cũng đã ch khoản rồi. Trang xác nhận giúp nhé

Start2404 đã viết:

11. Hậu Giang- Chị Nông Thị Lài- Ngã Bảy 300,000 đồng từ smallpig (MAC ngưng CMTX tử tháng 08) xem ở đây

Mong Trangvitgioi và Start2404 giải đáp giúp vấn đề này nhé. Thanks All

Thân

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #40 vào: 08-05-2012 10:26:14
Đã lâu rồi Smallpig k ghé thăm và theo dõi những trường hợp mình đang giúp đỡ, thật là thiếu sót...

Sau khi đọc lại từ đầu tới cuối trường hợp này, Smallpig thấy hình như Lài vẫn chưa mở tài khoản NH, vậy là mỗi tháng bạn An vẫn đến và đưa trực tiếp CMTX cho Lài phải k ạh? Theo như mình thì lúc trước DD đưa tiền cho Lài là để lo cho mấy em, nhưng bây giờ em ấy đã k còn ở chung với gia đình, đã có việc làm riêng và có thể tự lo cho bản thân, nhưng phần mấy em nhỏ thì vẫn phải đi học và sinh sống, vậy thì mình đề nghị từ bh hãy đưa trực tiếp cho chú Mẹo để chú ấy lo cho mấy em nhỏ ( nhưng nhờ mấy bạn tiếp tục theo dõi xem số tiền ấy có được dùng đúng với mục đích ban đầu DD mình muốn cưu mang hay k nhé? ) k phải mình sợ điều gì mà mình chỉ sợ nó k được dùng đúng với mong muốn của mình là giúp đỡ cho mấy em nhỏ, cuối cùng tội nghiệp nhất vẫn là mấy em.

Àh...theo như lúc đầu thì Smallpig sẽ CMTX từ t9/2011 tới t2/2012 nhưng bữa giờ k ghé vô DD nên k nhớ là đã qua thời hạn cam kết, vậy Smallpig sẽ tiếp tục CMTX thêm 6 tháng từ t3/2012 tới t8/2012.

Mình cũng biết là mấy bạn bận rộn học hành nên chỉ dám nhờ là hễ khi nào có dịp thì hỏi thăm và theo dõi cuộc sống của mấy em nhỏ dùm mình

thanks anyway  :)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #39 vào: 24-04-2012 18:44:53
Hình ảnh trao tiền CMTX tháng 04 (300,000 từ chị smallpig).

Ngôi nhà mới đang trong quá trình hoàn thiện.

Nhà được lợp bàng tôn cũ của người ta bán lại, còn vách nhà tận dụng từ ngôi nhà cũ.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #38 vào: 22-04-2012 15:51:46
Theo mình nghĩ , diễn đàn mình đã giúp cho chị Lài phương tiện để đi làm nhưng chị Lài lại không sử dụng nó mà bán đi và bên cạnh đó giúp CMTX hàng tháng cho gia đình . Giờ chị Lài đã như vậy thì mình cứ kệ mà gia đình của chị đặc biệt là ba của chị vẫn lo cho các bé thì các bạn có thể chuyển cho ba của chị Lài .
Cho nên các bạn đừng có nản lòng chứ , chẳng hạn ở BRVT có trường hợp Vũng Tàu - Lê Văn Lâm - Phước Cơ thì nhóm BRVT rất là nản vì ông Lâm nhưng lại thương đến cháu bé nên muốn giúp cháu bé có tương lai tốt đẹp hơn .

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #37 vào: 22-04-2012 12:45:17
Chào cả nhà,
chị quyen_omon, lucky_star, anh Khánh (TNV quán cơm) và start2404 có ghé thăm nhà chị Lài vào 11/04/2012.
Khi vào nhà chị nhóm được biết:
- Hơn 3 tháng nay chị Lài không có về nhà. Lúc đầu chị còn liên lạc với các em, nhưng sau đó thì ko còn tin tức gì nữa.
- Chiếc xe đạp diễn đàn tặng để chị làm phương tiện đi làm, không còn nữa. Theo lời kể của mọi người (ba chị, người bác của chị, và hàng xóm) thì chị đã bán chiếc xe rồi; ngoài ra trước đây có nhóm từ thiện khác ở địa phương cũng tặng cho gia đình chiếc xe nhưng cũng đã bị bán.
- Ba chị thì đi phụ hồ cho người ta thu nhập cũng bấp bênh do tuổi khá lớn, sức khỏe không tốt.
- Gia đình chị được địa phương hỗ trợ khoảng 17,0 triệu xây nhà. Hiện tại ba chị nghỉ làm để ở cất nhà, các anh em gần đó cũng phụ chú xây nhà mà ko tính tiền công.
- Số tiền CMTX của diễn đàn chị Lài thường mua đồ ăn và mua sắm cho các em nhưng từ khi chị không về nhà thì ngưng hẳn.

Về phần chị Lài, nhóm có liên lạc trực tiếp qua ĐT thì được biết:
- Hiện tại chị đang đi làm ở Cái Tắc (Hậu Giang) và ở trên đó luôn.
- Số tiền CMTX hàng tháng chị vẫn nhận đủ từ bạn huynhthanhan_ct.
- Chị báo với nhóm là xe đạp DĐ cho đã bị hư nên chị gửi người ta sửa.
- Số tiền DĐ giúp đỡ chị đã mua gạo gửi về gia đình lo cho em. Mỗi lần về nhà là chị bị Ba đánh đập chửi mắng.
...
Sau khi tổng hợp thông tin từ nhiều phía và hơn một tuần theo dõi thì thông tin chính xác là:
- Hàng tháng chị Lài vẫn nhận đủ tiền CMTX từ bạn huynhthanhan_ct.
- Gia đình nhận được sự hỗ trợ của địa phương 17,0 triệu và ba chị Lài đã tiến hành sửa lại ngôi nhà.
- Thu nhập của gia đình chưa ổn định, công việc của ba chị Lài còn bấp bênh.
- Chị Lài đã bán chiếc xe mà diễn đàn hỗ trợ cho quá trình đi làm của chị. Chị cũng đã bỏ nhà đi hơn mấy tháng nay và khi nhận tiền CMTX thì ko hề mua gạo gửi về cho gia đình cũng như ko về nhà.
- Mối bất hòa của gia đình chị nhóm tạm thời không bàn tới.

Kết luận:
Nhóm cảm thấy nản lòng trước mối bất hòa của gia đình chị Lài, và những sự việc trên. Nhưng nghĩ lại một mình ba chị thì ko thể nào quán xuyến, lo chu toàn cho cả 3 đứa con thơ còn nhỏ dại, đang tuổi ăn tuổi học. Nhóm vẫn mong CMTX hoàn cảnh này thêm 03 tháng nữa (tháng 05 đến tháng 07) nhưng số tiền sẽ chuyển trực tiếp cho ba chị không đưa cho chị Lài nữa. Rồi sau đó sẽ tính tiếp.

Bổ sung: start2404 đã chuyển trước 300,000 đồng tiền CMTX tháng 04 từ chị smallpig cho ba chị để mua gạo và đồ ăn cho các em.
Hình em sẽ post lên sau.
Mong ý kiến của các bạn đi cùng, và cả nhà ạ.

Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #36 vào: 13-03-2012 17:14:01
Anh tiger mến. start2404 đã nhận được tiền CMTX tháng 03 rồi. và sẽ chuyển cho huynhthanhan_ct để trao cho chị Lài.
Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #35 vào: 17-02-2012 13:23:00
Chào cả nhà.
Hôm thứ t2 vửa rồi., start2404 đã gửi cho huynhthanhan_ct 500k, tiền CMTX tháng 02 của chị Lài từ 2TV smallpig và MAC. Nhờ bạn trao giúp đến chị và gia đình.
Trân trọng.