Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Yên Lập) - Em Hằng - Chạy thận  (Đã xem 23915 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #5 vào: 01-07-2011 21:25:11
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Cũng như TH em Hợp, Phú Thọ, bác 1nong_dan có thể đề xuất mức CMTX được không? Mong mọi người quan tâm giúp đỡ để mẹ con Hằng có điều kiện gặp nhau hơn.

Hoàn cảnh của Hằng có phần khó khăn hơn vì Hằng phải tự lo tiền chữa bệnh cho chính mình,ngoài ra còn phải nuôi 2 con nhỏ nữa.
Thu nhập thì chỉ dựa vào việc bán nước rong ở cổng bệnh viện và đi rửa chén bát ...những khi Hằng khỏe.
Vậy nếu có thể CMTX với mức từ 300k - 500k/tháng.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #4 vào: 01-07-2011 11:32:30
Cũng như TH em Hợp, Phú Thọ, bác 1nong_dan có thể đề xuất mức CMTX được không? Mong mọi người quan tâm giúp đỡ để mẹ con Hằng có điều kiện gặp nhau hơn.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #3 vào: 24-06-2011 03:49:23
BQT xin cho ý kiến về TH chị Hằng.  TH này đãlâu mà chưa ý kiến bên BQT. 

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #2 vào: 17-06-2011 21:52:21
Chào cả nhà!
Ngày 13/6/2011 1nong_dan đã gặp trực tiếp em Dương Thị Hằng,tại bệnh viện ĐK Phú Thọ,để xác minh hoàn cảnh của em như sau:

Tên : Dương Thị Hằng
Sinh năm :1979
Đ/c :  xóm Tân Tiến,xã Thượng Long,huyện Yên Lập,tỉnh Phú Thọ.

Hằng đã lập gia đình và có 2 con.
Cháu lớn: Nguyễn Thị Thu Hương,sinh năm 2003.
Cháu nhỏ : Nguyễn Duy Bình sinh năm 2005.
Hằng cho biết, năm 2005 sau khi Hằng sinh cháu thứ 2 dc một thời gian thì phát hiện bệnh suy thận.
Sau một thời gian chữa bệnh,do điều kiện khó khăn về kinh tế,nên vợ chồng Hằng đã phải bán hết Đất và Nhà cửa để chữa bệnh,mặc dù tiền bán Đất,Nhà cũng chẳng dc là bao nhiêu.
Vướng phải căn bệnh suy thận mãn đã là một nỗi bất hạnh cho Hằng,nhưng sau đó Hằng còn gánh chịu nỗi bất hạnh thứ hai thật nghiệt ngã hơn là chính người chồng của mình lại bỏ rơi 3 mẹ con Hằng  trong lúc bệnh tật và khó khăn nhất.
Sau khi bán Đất,Nhà mẹ con Hằng về ở nhờ nhà bố mẹ chồng Hằng dc một thời gian thì Hằng phải dắt 2 con về nhà bố mẹ đẻ để lương nhờ,vì ko chịu dc cảnh khổ quá.
Hằng cho biết thêm:bố mẹ đẻ em cũng nghèo, nên cũng ko giúp dc em nhiều,và lại căn bệnh của em do phải điều trị lâu dài và quá tốn kém nên sự giúp đỡ cũng có hạn.
Một mình Hằng vừa phải lo tiền chữa bệnh vừa phải lo tiền cho 2 con có cái ăn nên nhiều khi em cảm thấy kiệt sức,nhưng em vẫn phải cố sống.Em nói trong nước mắt: Em chỉ cần lo cho 2 con lớn thêm chút cho chúng đỡ khổ,lúc đấy em chết cũng yên lòng.
Hiện tại Hằng phải chạy thận 3 lần/tuần,tại BVĐK Phú Thọ. Mỗi tháng phải nộp 5% BH =500,000đ và chi phí ngoài BH khoảng 2 triệu nữa,và phải lo thêm 1 khoản tiền nữa để gửi về nuôi 2 con.
Đã 5 năm nay em phải thuê một gian nhà trọ nhỏ ở gần bệnh viện để ở,những ngày ko phải chạy thận,thì đi bán nước rong ở cổng bệnh viện,và đi rửa bát,rọn rẹp nhà cửa…nói chung ai thuê em việc gì em có thể làm dc là em làm,chỉ khi em mệt quá ko thể làm dc thì mới chịu.
Hằng cho biết thêm,nhiều khi nhớ các con lắm nhưng em cũng ko dám về vì ko có tiền,có những năm tết em vẫn phải ở viện.
Hiện tại Hằng dc hỗ trợ 180k/tháng từ BTXH,và một vài lần dc giúp đỡ từ những người anh em hàng xóm góp lại rồi giúp em.

Hiện tại hoàn cảnh của Hằng cũng rất khó khăn.
- Một mình vừa  phải lo tiền chữa bệnh và nuôi 2 con nhỏ.
Vậy cả nhà xem xét và cho ý kiến,CMTX giúp Hằng kịp thời.
1nong_dan .

Ngủ rồi domanhtuan

Trả lời #1 vào: 29-05-2011 10:42:51
kính gửi các bác ở ban diễn đàn .em tên là dương thị hằng sinh năm 05-02-1979 . quê em ở xóm tân tiến xã thượng long huyện yên lập tỉnh phú thọ . từ năm 2006 em bị mắc bênh suy thận mạn đến nay vẫn chạy thận . nhà em có ba mẹ con , đứa đầu 8 tuoi , đứ thư hai 6 tuoi , còn em là mẹ . em phải chạy thận đã 5 năm roi ,vì hoàn cả nhà em khó khăn em không có thời gian về thăm con , em phải ban nước ở cổng bệnh viện để kiếm chút tiền chạy chận và nuôi hai đưa con nhỏ. mặc dù em rất mệt nhưng em vẫn phải cố gắng . hiện giờ hoàn cảnh 3 mẹ con em rất khó khăn . em viết bài này gửi tới diễn đàn NTCM . mong sự giú đỡ của diễn đàn  . em đang chạy thận nt ở bênh viên đa khoa tỉnh pt sđt 01662942689
« Sửa lần cuối: 22-05-2020 19:02:51 gửi bởi -TrườngGiang- »