Tác giả Chủ đề: Giao Thừa Ấm 2012  (Đã xem 12512 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #86 vào: 13-02-2012 00:10:07
Meokitty ơi, chị tổng kết giúp ủng hộ hiện vật và chi tiết chi phí cho giao thừa ầm SG nha. Tks chị nhiều.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #85 vào: 10-02-2012 01:54:48
Quỹ đã nhận được 1.100.000VND. Cảm ơn anh Minhtran và chị Hkfami!

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #84 vào: 02-02-2012 11:11:16
minhtran đã viết:
Trích dẫn

Minhtran xin dang ky ung ho $1.100.000 cho phan 20 cai banh chung de CT duoc day du luon nhe.

Minhtran nhắn: Do một số trục trặc của hệ thống ATM nên hôm qua 1/2/2012 minhtran mới chuyển 1,1triệu này vào tài khoản Pen được. Nhờ Pen check và xác nhận dùm nhé!

Thân mến

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #83 vào: 28-01-2012 15:11:34
mechichi đã viết:
Trích dẫn
Một vài tấm hình của cây mùa xuân Q.7 và Q.8

http://upanh.com/uploaded/s=214ef061a44621dd3b377e9ebc0bb092

Em không biết tách từng hình, bác nào rành thì giúp em ah. Thanks.

Khi đã up lên host upanh.com thì bạn chỉ cần copy toàn bộ trong ô Link Chèn Diễn đàn rùi đưa ra diễn đàn là ok .

Thân

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #82 vào: 28-01-2012 15:02:45
Một vài tấm hình của cây mùa xuân Q.7 và Q.8

http://upanh.com/uploaded/s=214ef061a44621dd3b377e9ebc0bb092

Em không biết tách từng hình, bác nào rành thì giúp em ah. Thanks.

goddragon

• bạn
Trả lời #81 vào: 27-01-2012 00:09:48
Xin lỗi mọi người,hôm nay mới lấy được hình nên bây giờ mới up cho mọi người xem....^^...đây là hình mà mình cùng gia đình của ha4ever đi lang thang quận 5,quận 10,quận 6...chúc cả nhà năm mới vui vẻ

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #80 vào: 25-01-2012 13:29:06
Hom nay duoc nhin thay hinh anh cua chuong trinh. Tuy ko tham gia duoc nhung cung cam thay am long. Cam on cac MTQ, cac ban be, thanh vien da ung ho cho chuong trinh thanh cong tot dep. Va cau chuc phan qua duoc phat vao giao thua toi ko phai la 200 ma se gap doi.  :)  

Chuc ca nha don mot mua xuan moi tran day nien vui va hanh phuc

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #79 vào: 24-01-2012 22:56:27
Mình xin up đoạn video mà bác lehung73 đã up hình ảnh ở trên .
[video]http://www.youtube.com/watch?v=RhCeesxHQfM&feature=youtu.be[/video]

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #78 vào: 24-01-2012 19:57:26
Chào cả nhà, dù Tết năm nay ko đc tiếp sức cùng mọi người, nhưng Yugi rất vui vì những người phải mưu sinh hoặc ko có 1 mái nhà trong đêm Giao Thừa vẫn cảm nhận đc chút niềm vui nho nhỏ từ cả nhà.
Yugi xin cảm ơn mọi người và chúc cả nhà năm mới nhiều sức khỏe và thành đạt hơn :)

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #77 vào: 24-01-2012 18:57:28
Ở ĐÂU ĐẤY TRONG THÀNH PHỐ NÀY CÓ NGƯỜI ĐANG ĐỢI CHÚNG TÔI???

Nói thật lòng, \\\"chạy\\\" chương trình này 3 năm mà câu hỏi đấy vẫn còn nguyên vẹn từ lúc chúng tôi toan tính tổ chức, kêu gọi chung tay, cho đến giờ xuất phát & tận đến giao thừa khi chúng tôi đã trở về nhà...

Những người chúng tôi có cơ duyên gặp gỡ trong khoảng thời gian ngắn ngủi 2-3 giờ trước giao thừa, họ đều đang còn lam lũ mưu sinh, cũng có người co ro cô đơn sau một năm mõi mệt...

Chúng tôi, dù tham gia lần đầu hay đã cùng nhau mấy năm qua trên những góc quanh khuất tối của thành phố này, đều có chung một niềm vui, chung hồi hộp, lo lắng & vẫn lăn tăn chọn lựa: vui vì phát hết quà, vui vì mình có thể chung tay góp nhiều phần quà hơn năm truóc... hay nên vui nếu \\\"ế\\\" phải chở quà về nhà, vì người lam lũ ngoài phố kia đã có nơi chốn trở về, đã có thể nghỉ ngơi lúc gần giao thừa như bao nhiêu người khác...

Cảm ơn tất cả bè bạn đã chung tay làm ra một Giao Thừa Ấm - cho BẠN & cho CHÚNG TA!

Chúc năm mới an lành & hạnh phúc!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #76 vào: 24-01-2012 11:35:37
Chào cả nhà !
Nhóm phát quà khu vực Q.1, Q.3, Q.5 gồm có Vợ chồng Luca , chị Vân , Linh và bạn cùng với 6x , bé Gàcon xuất phát lúc 20h00.
Cả nhóm đi lòng vòng nhiều con đường và nhận thấy người ngủ ngòai đường ít hơn nhiều so với những đêm đi khảo sát trước đó – Cũng có thể do nhóm khỏi hành sớm hơn thời gian dự kiến 30’ – 45’ cho nên ngày mưu sinh của bà con nghèo chưa chấm dứt ( rút kinh nghiệm lần sau sẽ khởi hành từ 20h45 – 21h00 khi đi phát quà cho khu vực này ) .
Năm nay phần lớn quà được trao cho những người lao động nghèo đang bươn trải lo cho cuộc sống trong giờ phút Giao thừa đang đến gần . Những nụ cười , ánh mặt ngạc nhiên và những lời cảm ơn lộn xộn vì bối rối đã đem lại thật nhiều niềm vui pha lẫn chút bùi ngùi cho cả nhóm .
Vài hình ảnh xin gửi tới cả nhà cùng lời chúc Bình an và Hạnh phúc cho mọi người.
Chuẩn bị quà . Các em gái bán vé số là những người đầu tiên nhận quà .  Nhóm phát quà khu vực quận 2 , quận 9 và một phần quận Bình thạnh xuất phát sớm .   . Bé tặng quà Người Già   Cô tặng quà em nhỏ . Chút hương vị Xuân chia sẻ với người nghèo   Một học sinh lớp 8 học lực lọai Khá còn tranh thủ bán vé số kiếm tiền phụ Cha Mẹ dù đã 22h00 đêm Giao thừa.
Em Gà chúc anh Học Giỏi  

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #75 vào: 23-01-2012 16:50:20
Cam on cac bac da dem them chut hoi am den nung nguoi kho khan!
Chuc ca nhaf an tet vui ve!
( may giangcoi muon ban bi loi phong chu, ca nha thong cam nhe!)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #74 vào: 23-01-2012 09:10:56

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #73 vào: 23-01-2012 09:10:07
Chào cả nhà..
tối qua nhóm lehung ,tommy.Moon.tieuhuongduong và Lano nhận nhiệm vụ đi qua các khu vực quân Bình Thanh,một phần quận Phú Nhuận,Gò Vấp,Tân phú,quân 6 ..
cũng như mọi năm..rảo xe một vòng nhóm căng mắt tìm trong những nẻo tối,những góc nhỏ..những mảnh đời ko nhà đang cố thu mình nép vào mái hiên nào đó.hay vẫn lang thang mưu sinh kiếm thêm ít thu nhập trong cơn gió lạnh sắt se...với họ..dòng người đang nườm nượp đổ về trung tâm là một thế giới khác..muốn lắm mà ko dám nhìn.
một phần quà đêm giao thừa làm họ thật ngạc nhiên..lắp bắp ko nói nên lời ngoài ánh mắt cám ơn..thì ra họ vẫn đc sười ấm trong đêm cuối năm,vẫn đc nhớ tới nhờ những tấm lòng chia sẻ.
Cám ơn tất cả anh chị MTQ đã ủng hộ hơi ấm cho chương trình này ..

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #72 vào: 21-01-2012 08:35:57
Meokitty da nhan duoc tien tu quy va da dat mua banh Chung, keo ah.