Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Định Quán) - Cô Điệp - Cần hỗ trợ mai táng  (Đã xem 6177 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Mong tin từ a MyDarling ạ :)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=87226
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=85840

Thiết nghĩ , cả nhà có thể giúp gia đình cô thêm 1 vài dụng cụ như 1 chiếc giường sắt ( khoảng 1tr500 ) cùng với khoảng 2 hay 3 triệu để cô mua dây điện khoảng 200m .
Mong cả nhà cho ý kiến !

Dây điện để nối điện vào nhà cô hay làm gì vậy My Darling? Quỹ đang giữ 500k của chị Tám giúp cô Điệp. My Darling chịu khó thông tin thêm để mọi cùng giúp cô nhé.

Thanks.

Đúng rùi bạn Trangvitgioi à . Lâu ko ghé thăm , để hôm nào đi Định Quán 1 chuyến thăm các hoàn cảnh ở đây .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=85840

Thiết nghĩ , cả nhà có thể giúp gia đình cô thêm 1 vài dụng cụ như 1 chiếc giường sắt ( khoảng 1tr500 ) cùng với khoảng 2 hay 3 triệu để cô mua dây điện khoảng 200m .
Mong cả nhà cho ý kiến !

Dây điện để nối điện vào nhà cô hay làm gì vậy My Darling? Quỹ đang giữ 500k của chị Tám giúp cô Điệp. My Darling chịu khó thông tin thêm để mọi cùng giúp cô nhé.

Thanks.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hình ảnh :

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm qua mình đi Định QUán và có ghé thăm gđ cô Điệp . Và rất mừng là vừa rùi có một nhóm ở Bình DƯơng cũng biết qua diễn đàn mình và đã giúp gđ cô Điệp xây nhà gồm 1 phòng khách , phòng ngủ cùng với 1 nhà vệ sinh ở ngoài nhưng ngôi nhà vẫn chưa tô . Ngoài xây nhà đã xong nhưng hiện nay chưa có điện chiếu sáng vì đường điện xa khoảng 200m nên gđ cô Điệp ko có tiền .
Mong cả nhà cho ý kiến !

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn

Xin cảm ơn cô Tám đã giúp đỡ hoàn cảnh này.
Loannguyen đã chuyển giúp cô Tám 500.000đ vào TK chị Thocon.
Cảm ơn cô Tám, mong cả nhà tiếp tục chung tay giúp đỡ.

[/quote]
Mong cả nhà tiếp tục chung tay giúp đỡ cho cô Điệp .

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
letuantu đã viết:
Trích dẫn
Qua thông tin biết được về hoàn cảnh khó khăn, không có nhà để ở của cô Điệp cùng 3 em nhỏ. Cô Nguyễn Thị Tám đã ủng hộ việc xây cất nhà mới cho cô Điệp 500,000 đồng. letuantu đã nhờ Loannguyen chuyển tiền vào tài khoản chị Thocon.
Loannguyen đã chuyển giúp cô Tám 500.000đ vào TK chị Thocon.
Cảm ơn cô Tám, mong cả nhà tiếp tục chung tay giúp đỡ.

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Qua thông tin biết được về hoàn cảnh khó khăn, không có nhà để ở của cô Điệp cùng 3 em nhỏ. Cô Nguyễn Thị Tám đã ủng hộ việc xây cất nhà mới cho cô Điệp 500,000 đồng. letuantu đã nhờ Loannguyen chuyển tiền vào tài khoản chị Thocon.
Thân.

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
My Darling đã viết:
Trích dẫn
yugidazai đã viết:
Trích dẫn

Yugi nghĩ nên đợi đến khi cô Điệp có giấy tờ sỡ hữu đất và xin giấy phép xây dựng, khi đó cần thêm bản vẽ sơ bộ cũng như chi phí dự tính cụ thể để mọi người biết giúp ạ :)
Thân.

Về diện tích xây nhà là 5 X 9 trong đó phòng khách 4m , phòng ngủ 3m, mái hiên 2m , toa let nếu có thì sẽ làm ngoài . Sơ đồ cập nhật sau .

Giấy tờ sở hữu đất đai mà chính quyền đã  xác nhận .

Về kinh phí như sau :
Trích dẫn
Đá 1/2 ; 2 khối :  380k X 2 = 760k
Gạch ống : 8500 viên X 580 = 4930k
Đá chẻ : 500 viên X 3300 = 1650k
Cát : 15 khối X 200k = 3000k
Sắt phi12 : 6 cây X 115k = 690k
Xi măng : 40 bao X 83k = 3320k ( chưa tính xi măng xây 1 toa lét nhỏ ở ngoài ) .
Sắt 6 : 40kg X 16k = 640k
Kẽm : 2kg X 20k = 40k
Tôn 5 tấm dài 7m4 X 70 = 2590k
Tôn 5 tấm dài 2m4 X 70 = 840k
Xà gồ : 9 cây X 250k = 2250k
1 bồn cầu : 150k
2 thùng sơn : 380 X 2 = 760k
Công : 9 triệu
Tổng : 30.620k ( Ba mươi triệu sáu trăm hai mươi đồng

Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho gia đình cô Điệp .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
yugidazai đã viết:
Trích dẫn

Yugi nghĩ nên đợi đến khi cô Điệp có giấy tờ sỡ hữu đất và xin giấy phép xây dựng, khi đó cần thêm bản vẽ sơ bộ cũng như chi phí dự tính cụ thể để mọi người biết giúp ạ :)
Thân.

Về giấy tờ chủ sở hữu đất thì cô Điệp đã mua đất có sự chúng kiến của bên ấp , trưởng ấp là bác Trần Trọng Sự ( Hình ảnh giấy tờ xác nhận bên bán đất mà bên ấp đã xác nhân thì mình sẽ up lên sau ) . Mình sẽ cập nhật giấy tờ mà bên xã chứng nhận sau .
Về diện tích xây nhà là 5 X 9 trong đó phòng khách 4m , phòng ngủ 3m, mái hiên 2m , toa let nếu có thì sẽ làm ngoài . Sơ đồ cập nhật sau .
Về kinh phí mình sẽ cập nhật sau .
Mong cả nhà cho ý kiến !

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn a MyDarling đã quan tâm và tìm hiểu giúp cô Điệp.
Thân.

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chaò cả nhà !

My Darling đã viết (trích):

Trích dẫn
Nên mình thiết nghĩ mong cả nhà cùng giúp đỡ cho cô xây nên một ngôi nhà với diện tích khoảng 5 X 10 để gia đình cô Điệp có chỗ ổn định và các cháu được đến trường

Thiển nghĩ ,với đề xuất của My Darling nhằm giúp cùng lúc cho 4 cảnh đời khó khăn có được 1 mái ấm đúng nghĩa là việc nên làm trên tinh thần chung tay để LAN TOÃ LÒNG NHÂN ÁI !

Rất được cả nhà cùng có ý kiến và ...chung sức ạ !

Chào.Thân ái !

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Mong cả nhà cho ý kiến !

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm nay mình đi Định Quán và có ghé thăm gđ cô Điệp , tới chỗ mới nhưng không thấy nhà đâu nữa nên mình hỏi hàng xóm gần đó và nghe nói cô đã chuyển về chỗ cũ gần sông vì chỗ đó ng ta không cho ở nữa nên mình quay lại tới chỗ cũ .
Cô Điệp nói mọi người ở đây thấy hoàn cảnh của cô khó khăn nên mọi người đã quyên góp cùng với cô có 1 ít để mua 1 miếng đất với diện tích là 5 X 30 với giá 29 triệu , với sự tác động của bác phó ấp 1 cùng với hoàn cảnh nghèo của cô Điệp nên chủ đất mới bán cho cô với giá đó , miếng đất của cô Điệp mua cách đường nhựa khoảng 300m và cách QL20 khoảng gần 1 cây , giấy tờ đất còn lại mình sẽ cập nhật sau . Bây giờ cô Điệp đã có đất nhưng chưa có tiền để làm nhà . Nên mình thiết nghĩ mong cả nhà cùng giúp đỡ cho cô xây nên một ngôi nhà với diện tích khoảng 5 X 10 để gia đình cô Điệp có chỗ ổn định và các cháu được đến trường .
Có 2 giấy tờ sau là giấy đóng tiền 10 triệu cho chủ đất còn 1 giấy khác là cô Điệp đưa cho bác phó ấp 19 triệu để đến lúc đầy đủ giấy tờ thì bác phó ấp mới đưa cho chủ đất .
Sau đây là hình ảnh :

Gia đình đang ở nơi cũ

Giấy tờ xác nhận mua đất

Đất cô Điệp mới mua

Mong cả nhà cho ý kiến !

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hum qua mình đi Định Quán , cùng đường đi bà Hốt nên ghé thăm gia đình cô Điệp . Số gà vịt đợt trước cô Điệp bán hết và mua lai lứa khác , khi đến thì cô Điệp mới nấu xong bánh và chuẩn bị cắt ra từng miếng nhỏ . Hum trước bác banbe6x có đưa một số hạt chùm ngây nên mình đưa luôn vài hạt và ngâm trước nước ấm rùi nói ngày mai đưa tỉa .
Sau đây là hình ảnh :

Hạt chùm ngây đang ngâm

Bánh

Chuồng gà vịt

Cô Điệp đang cắt bánh