Tác giả Chủ đề: BRVT (Long Điễn) - Cụ Trần Văn Độ - Sống neo đơn  (Đã xem 51111 lần)

Ngủ rồi carycon

@ kogikothe

Hôm nay mình bận quá, không thăm cụ được nhờ kothe tặng cụ 100k nhé. Mình sẽ trả lại sau.

Cám ơn bạn nhiều.

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hôm nay KT rảnh nè có TV nào ở BRVT lên thăm cụ ko?
mà hình như ở topic này có mỗi KT vào tự sướng thì phải :laugh:  :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
TH này cũng khá khó khăn mong sớm nhận dc khoản CMTX để cụ vui tuổi già

Ngủ rồi carycon

Chào cả nhà!

Em xin lỗi vì cả tuần nay em bận quá, không lên DD được, về trường hợp của cụ Trần Văn Độ thì khoảng thứ tư tuần sau em sẽ lên Long Điền để thăm cụ Liên và thăm cụ luôn.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Về trường hợp này thì mình cũng nghe bà hàng xóm đối diện nhà bà Liên kể và dẫn sang gặp ông Độ rùi . Mình cũng nghe bà hàng xóm kể là bà hàng xóm hay đi xin gạo để về giúp ông Độ bởi vì nhà bà hàng xóm cũng nghèo . Còn về phần BHYT thì lúc đó mình cũng chưa hỏi kỷ không biết nhóm XM có biết là giờ ông Độ đã có BHYT hay chưa ? . Ngoài số tiền trên mà nhóm XM đề xuất thì mình cũng nghĩ như bác lehung73 là cả nhà mình có thể giúp cho ông thêm khoản BHYT nếu như ông Độ chưa có BHYT . Mình có vài thông tin như vậy . Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ trường hợp này ạ .

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cảm ơn anh Lehung73 đã quan tâm TH này,về khoản tiền nhà nước hỗ trợ và tiền CMTX 350k chủ yếu dùng mua thức ăn hàng ngày,tuy cụ già yếu nhưng giữ tiền rất kỹ và tiết kiệm hôm lên XM KT có lật giường cụ nằm lên coi xem có đủ chăn mền gì ko thì thấy có mấy chục ngàn cụ dấu dưới giường nằm và có nghe thêm từ bà cụ hàng xóm nói (người thỉnh thoảng mua đồ ăn và thuốc giúp cụ)
Còn về vc mua thẻ BHYT và đưa cụ đi khám thì phải nhờ anh MD hay anh carrycon có kinh nghiệm về vc này hơn. 2 anh lên tiếng giùm đi ạ

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
kogilakothe đã viết:
Trích dẫn
Xin lỗi vì KT đề xuất mức CM ko cụ thể .KT xin đề xuất lại là mức CMTX cho cụ là 350k một tháng các TV khác ở VT vào cho ý kiến

Chào các bạn nhóm XM khu vực VT,
Cám ơn các bạn đã cho cả nhà biết thông tin về cụ nhanh chóng,ngoài các chi tiết các bạn đã viết bên trên.Lehung chỉ có chút ý kiến là các bạn có bt bên địa phương ngoài khoản trợ cấp cho người cao tuổi thì có cấp thẻ bảo hiểm cho cụ luôn ko ah.Nếu có thì các bạn có thể sắp xếp một chuyến đưa cụ đi khám bệnh đc ko?

Khoản CMTX các bạn đề xuất hợp lí,nhưng các bạn có thể cho bt thêm là khoản này giúp cụ việc gì,chi tiêu một tháng của cụ là bao nhiêu,vì có như vậy thì chúng ta có thể linh động chia ra bằng cách mỗi tháng một nữa mua vật dụng ,thực phẩm cho cụ,còn một nữa thì đưa cho cụ.Vì lehung nghĩ cụ già yếu,ko nên để cụ giữ nhiều tiền quá.(350k+250/T).
vì cụ ko nghe đc rõ nên các bạn cố gắng lấy thêm thông tin từ những láng giềng chung quanh,như gia đình Bác Ba chẳng hạn.
Các bạn và cả nhà cho ý kiến thêm và chung tay giúp đỡ trường hợp này ah. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Xin lỗi vì KT đề xuất mức CM ko cụ thể .KT xin đề xuất lại là mức CMTX cho cụ là 350k một tháng các TV khác ở VT vào cho ý kiến

Ngủ rồi yugidazai

(Xin loi moi nguoi vi ko go TViet duoc)
@kogilakothe: theo quy dinh 2 nguoi la du roi ban a`. ban nen dua ra muc de xuat cu the, ko nen lap lung giua 350k hay 400k,sau do moi nguoi se dang ki giup do (vi da xac minh xong)
p/s:gop y nho, ban nen can than cach noi cua minh hon :)

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
TH này cả nhà cho ý kiến gì đi ạ, có cần phải đi XM lại ko vì hôm đi chỉ có KT và lanrung thôi, mà theo qui định phải có 3 người.
anh MD và anh carrycon lặn đâu rồi

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Một vài hình ảnh nhóm XMVT gửi đến cả nhà

căn nhà mà ông cụ đang ở là do Bác Ba cho ở nhờ đến khi nào cụ mất,nhìn chung còn khá chắc chắn ko phải sửa chữa gì,chỉ cần làm 1 cái cửa ở bên để khi mưa gió đóng lại cho kín,KT thấy đã có sẵn tôn nên khi nào rảnh KT lên làm

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
chiều nay KT và lanrung từ Vũng tàu huegiac và huynhnguyen610 ở Bà rịa đi XM có một số thông tin như sau.
Khoảng 5 năm trước trong một đêm mưa gió gia đình (xin dc gọi là Bác Ba)thấy một cụ ông đang đứng trú mưa trước hiên nhà mình nên đến hỏi thăm thì dc biết ông cụ ko có nơi nương tựa,hỏi kĩ hơn thì ông nói là  ở cùng con cháu họ hàng xa nhưng do hoàn cảnh khó khăn nên ông ko muốn làm phiền nên bỏ đi.Thấy hoàn cảnh ông như vậy nên Bác Ba đưa ông về cho ở nhờ ngôi nhà mà gia đình bỏ hoang từ lâu.từ đó đến nay ông sống nhờ vào sự đùm bọc của các gia đình sống xung quanh ai cho gì ăn nấy,lâu lâu trên chùa gần đó có phát gạo từ thiện ông lên nhận về.
Tiếp xúc với ông KT nhận thấy dù tuổi đã ngoài 80 nhưng ông ở rất sạch sẽ ngăn lắp,ông cao và rất gầy chỉ khoảng 40kg nắm tay ông chỉ toàn da bọc xương.Nói chuyên với ông cũng ko dc nhiều vì tai ông nghe ko dõ,ông chỉ nói đang bị bệnh mà ko biết bệnh gì vì ko có ai đưa đi khám,chỉ khi ốm đau thì có hàng xóm mua thuốc giùm thôi.Cụ đã ngoài 80 nên dc nhà nước hỗ trợ khoảng 250k một tháng.
Sau khi XM nhóm Vũng tàu đề suất CMTX cho cụ khoảng 350k đến 400k 1 tháng.
Xin ý kiến của BQT. Còn hình do ko có đầu đọc thẻ nên mai KT sẽ up hình nên sau.

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
chiều nay KT và lanrung đi XM,thông tin sẽ cập nhật cho cả nhà biết sau

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Các bạn đi xác minh về có thông tin thì BQT mới căn cứ trên các thông tin xác minh đ1o để trao đổi cùng các bạn rồi đưa ra quyết định.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
TH này BQT cho ý kiến gì đi để nhóm VT xắp xếp tg đi XM chứ