Tác giả Chủ đề: Thạch Trị, Thạch Hà - Anh Huân - K thực quản  (Đã xem 6521 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #18 vào: 04-02-2019 05:10:39
Còn gì vui sướng hơn khi đón nhận những tin như thế này !

Cảm ơn VânKiêuSa đã gửi đến cho chúng ta tin tuyệt vời trong ngày cuối năm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #17 vào: 03-02-2019 23:11:26
chào cả nhà
Laị một năm mới sắp đến gân, VKS và con trai trở lại thăm gđ chú trong ngày cuối năm,gđ chú cũng đang chuẫn bị mọi thứ để đón năm mới, và vui lắm khi gặp lại thấy chú khoẻ mạnh hơn, các con đều đã lớn, cuộc sống gđ chú ngày một khấm khá hơn.
Chú vủi vẻ tâm sự: giờ không khổ nữa O vân ạ\" chú nhớ luôn cả tên VKS\" mặc dù Vân mới gặp chú 1 lần.) giờ tui khoẻ rồi tui xin cha xứ cho tui làm bên Bác ái, tui  cũng kêu gọi giáo dân ủng hộ và giúp đỡ được nhìu người khó khăn không kể là lương hay giáo, con trai chú  còn nhờ nhóm NGÔI NHÀ CỦA CHÚA kêu gọi những người xa quê hương và kiều bào ở nước ngoài xin được 230 suất quà tặng cho bà con nghèo, mỗi suất trị giá 300.000đ, tối 29/12 âm lịch sẻ trao tại nhà thờ xứ.
Vậy đó O nả, khi tui ốm có những người không quen biết họ giúp tui mà, giờ tui không trả nợ cho họ được thì tui trả ân tình ni cho những người khổ như tui hồi đó phải không O....Cười.....
Cuộc  sống gđ chú đi lên trông thấy, chuồng trai lúc nào cũng có hơn 3000 con gà, khoảng 500 con chim bồ câu. Vợ chú thì hàng ngày ra bãi mua cá, tép về muối nước mắm và ruốc để bán. thu nhập bình quân từ vợ chú và chăn nuôi khoảng 6 đến 8 triệu/thang.
Điếu đáng mừng hơn là sức khoẻ của chú nay ổn định, không phải uống thuôc, cứ 3 tháng chú vẫn ra hà nội kiểm tra lại, hiện tại chú vẫn chỉ dùng nấm linh chi thay nước .
Mẹ con VKS chào về chú vẫn  nhắn với theo , O Vân cho tui gửi lòi cảm ơn mọi người nhé và cho O chuyễn lời cho tui đén bác trong saigon mà hồi tui nằm viện bác gọi hỏi thăm tui mấy lần, quý lắm o ạ.
Ngày cuối cùng của năm và hoàn cảnh cuối cùng trao quà CMX và mang theo niềm vui khi hoàn cảnh có một sự khởi sắc đáng mừng
hy vọng mọi hoàn cảnh đều may mắn như gđ chú
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #16 vào: 01-06-2017 14:18:11
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Rất vui khi chúng ta khép lại một hoàn cảnh một cách hân hoan.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #15 vào: 01-06-2017 12:53:33
Chào cả nhà
Chiều 31/5 VKS cùng bạn Mai Anh đã đến thăm lại hoàn cảnh gđ chú Huân ở
Xóm 3 Đại Tiến xã Thạch tri- Thạch Hà
Cả nhà ạ,rất vui vì tình hình sức khỏe của chú lại rất tốt, cuộc sống của gđ lại rất ôn định.
Chú tâm sự
Gđ tui cảm ơn các anh chị em đã quan tâm và hỗ trợ khi gặp khó khăn và đối mặt giữa sự sống và cái chết.hơn 2 tháng nằm viện tưởng như hết hy vọng nhưng nhờ ơn chúa dừ gđ tui ổn rồi O ạ. Cuốc sống cũng bắt đầu trở lại và có phàn khá giả hơn.
O thấy đó,tui nuôi 2000 con gà,100 con bồ câu và làm 3 sào đất hoa màu.
Thằng con trai cũng đi XKLĐ Hàn quốc một tháng gửi về cho cha khoảng đc từ 12.000.000 đến 15.000.000đ.
Gà tui nuôi khoảng 3 tháng rưởi,bình quân khoang 2kg/con bán đc khoảng 150.000/con trừ chi phí một lần xuất chuồng cũng lãi đc khoảng 15 đến 20 triệu.
Chú còn khoe,hôm trước vợ ra đồng thấy một đứa nhỏ bị bỏ rơi bên bờ ruộng nên đã mang về và xin chính quyền địa phương nhận làm con nuôi,đến nay bé cũng đc 5 tháng tuổi
Chú bảo..O ạ khi.mình khó khăn nhiều người giang tay ra giúp mình rồi rứa tại răng mình lại kg làm phúc O hẹ? Với lại nhà giờ thắng lớn đi nuóc ngoài,đứa thứ 2 học lớp 10,có thêm thằng nhỏ ni vợ chông tui vui lắm.
Khi hỏi đến căn bệnh cũ thì chú bảo,giờ 3 tháng ra hn khám định kỳ 1 lần,và hiện tại chú điều trị thuốc nam,uống nước nấm linh chi và lá ngải tướng quân chứ kg điều trị thuốc tây nữa.
Như vậy với một hoàn cảnh từ đối mặt giữa sự sống và cái chết nhưng sau 4 năm gặp lại từ sức khỏe đến đời sống đều khá lên một cách đáng mừng nên chúng ta có thể yên tâm về hoàn cảnh của gđ chú rồi ạ.
( Xin phép cả nhà VKS viết nguyên văn tiếng Hà Tinh) như lời chú tâm sự
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #14 vào: 29-05-2017 15:01:19
Đã hơn bốn năm không có tin tức hoàn cảnh này.
Từ thông tin chúng ta có được, PLH nghĩ rằng gia cảnh này cần được chúng ta tái xác minh.
Mong các bạn khu vực Hà Tĩnh lưu tâm cập nhật thông tin hoàn cảnh này.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi khongcolenao

Trả lời #13 vào: 01-04-2013 16:27:55
Hôm nay, mình đã xuống viện K2 gặp gỡ và trao quà của diễn đàn cho anh Huân - 1,500,000VND
Hiện tại, sức khỏe của anh Huân cũng đã khá hơn nhiều. Đã có bảo hiểm y tế, nên việc chưa trị cũng đỡ tốn hơn trước. Mỗi đợt chữa trị chi phí khoảng 3 triệu đồng, chưa kể đi lại, ăn uống. Mỗi tháng 1 lần, mỗi lần 6 ngày.
Chị vợ đã đi làm thuê ở TP Hà Tĩnh, mỗi tháng được 3 triệu, nên kinh tế cũng đỡ hơn, cho dù vẫn còn nhiều khó khăn.
Có một nhà hảo tâm ở TP Hà Tĩnh, cho anh vay 5 triệu, không lấy lãi, trả dần mỗi tháng 100,000VND để nuôi 100 con gà, đàn gà cũng đã được mỗi con khoảng 1kg, bắt đầu có để bán.
Anh Huân gửi lời cảm ơn đến anh chị em diễn đàn đã quan tâm giúp đỡ, cũng có nhắc có anh (banbe6X) ở Sài Gòn gọi điện ra hỏi thăm tình hình.
Mong muốn của anh Huân, là nếu được, diễn đàn mình có thể cho vay, mua một con bê cái, nuôi đẻ. Một con bê giá khoảng 15,000,000 VND. Nuôi 2 năm thì có thể đẻ được.
Hiện tại, anh Huân đi chữa bênh, thì vẫn có con nhở ở nhà ( học lớp 6) có thể chăm gà và chăm bê, bò ( nếu có).
Đây là hình ảnh ảnh Huân hiện tại, sức khỏe tốt hơn nhiều so với lần ở Việt Đức:

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 28-03-2013 14:57:05
Anh Huân đến sáng thứ hai(1/4) mới ra đến Hà Nội, nhóm cháo miền bắc sẽ cử người vào thăm hỏi và trao tiền cho anh Huân.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #11 vào: 26-03-2013 02:17:43
Quỹ đã chuyển 1.000.000VND vào tài khoản chị Chichchoe.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 20-03-2013 10:49:40
Chào cả nhà!

6x mới trò chuyện qua điện thoại với anh Huân và được biết 28/3 tới đây anh sẽ ra Hà nội- BV K2 để tiếp tục điều trị và sẽ lưu lại BV khoảng 7 ngày.
Quá trình điều trị của anh Huân có vẻ đáp ứng tốt với phác đồ điều trị nên ăn uống được và hiện nay cân nặng là 58kg ( tăng thêm được 6kg so với trước đây )

Pen xuất quỹ chuyển cho Chichchoe 1,000,000đ để bạn ấy cùng các bạn thành viên HN trao tới anh Huân dùm.

Mong các bạn thu xếp thời gian ghé thăm trao tiền CMKTX của chúng ta cũng như động viên anh vượt qua cơn bệnh.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #9 vào: 29-01-2013 22:36:54
Các bác nồi cháo Miền Bắc có thông tin gì của anh Huân không ạ.

.

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 15-12-2012 21:09:29
Thật tiếc, khi nhóm vào thăm thì anh Huân đã ra viện này hôm qua. Quỹ chưa cần chuyển tiền cho Chichchoe đâu ạ.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #7 vào: 15-12-2012 15:23:55
Đã báo cáo bác 6X, laohatien nhờ chichchoe ứng tiền và tổ chức vào thăm và CMKTX tới a Huân nhé.

@Pen: nhớ chuyển giả xiền vào tài khoản chichchoe nhé!

Xin cám ơn!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #6 vào: 10-12-2012 19:28:11
yugidazai đã viết:
Trích dẫn

@a MyDarling: theo e biết, hình như chỉ mua BHYT khi mình chưa bị bệnh thôi anh, khi đã bệnh và cần điều trị lâu dài như a Huân ko đc mua BHYT thì phải :)

Nếu mà giờ mua BHYT thì khoảng tháng 1/ 2013 mới có BHYT , sau đó anh Huân không đủ kinh khi điều trị mà về quê ăn tết ( vì cũng sắp tết rùi) thì sau tết đi khám bệnh tiếp có lẽ BHYT được dùng ???

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #5 vào: 10-12-2012 19:18:12
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Anh Huân không có BHYT , anh Huân có đơn xác nhận hộ nghèo nhưng không biết năm sau có được cấp BHYT không nhỉ ? ( Nhờ nhóm XM theo dõi dùm ) . Ngoài đề xuất CMKTX là 1 triệu để anh lo bớt kinh phí 1 ít cũng tạm được . Sao nhóm XM không đề xuất mua BHYT cho anh nhỉ ??? . Vì mình nghĩ bệnh tình của anh chữa trị có thể kéo dài???

@a MyDarling: theo e biết, hình như chỉ mua BHYT khi mình chưa bị bệnh thôi anh, khi đã bệnh và cần điều trị lâu dài như a Huân ko đc mua BHYT thì phải :)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #4 vào: 10-12-2012 19:12:38
Anh Huân không có BHYT , anh Huân có đơn xác nhận hộ nghèo nhưng không biết năm sau có được cấp BHYT không nhỉ ? ( Nhờ nhóm XM theo dõi dùm ) . Ngoài đề xuất CMKTX là 1 triệu để anh lo bớt kinh phí 1 ít cũng tạm được . Sao nhóm XM không đề xuất mua BHYT cho anh nhỉ ??? . Vì mình nghĩ bệnh tình của anh chữa trị có thể kéo dài???