Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Chị em Hà và Nam  (Đã xem 26044 lần)

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #73 vào: 22-02-2011 00:24:01
cuong.nguyen mong tin...

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #72 vào: 21-02-2011 16:17:04
Hôm nay em Nam đã được mỗ. Sau 2h thì tỉnh & lại được đưa ra nằm ngoài hành lang thật tội nghiệp. Mong các TV ở SG vào thăm hỏi & đề xuất cách giúp đỡ cụ thể hơn để cả nhà chung tay giúp đỡ
Thân mến!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #71 vào: 17-02-2011 22:22:32
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà ! Hôm nay em Nam được các BS cho đi siêu âm Tim lại để quyết định việc mổ . Cầu mong mọi việc thuận lợi cho em Nam .

cầu chúc cho Nam mọi việc thuận lợi và suôn sẻ.
hôm vừa rồi lehung,Ken và lano cũng vừa ghé vào thăm Nam,do ko gặp đc người nhà,chỉ gặp Nam nên vẫn chưa lấy thêm đc tin gì.chỉ thêm một chi tiết là thẻ bảo hiểm của Nam đã làm lại đc rồi.thật là một phần tin mừng cho gia đình Nam.Lano có gửi it quà và sách cho Nam giải khuây và cùng Ken động viên em rất nhiều.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #70 vào: 17-02-2011 20:22:17
Chào cả nhà ! Hôm nay em Nam được các BS cho đi siêu âm Tim lại để quyết định việc mổ . Cầu mong mọi việc thuận lợi cho em Nam .

lano đã viết:
Trích dẫn

lano thay mặt NTCM trao khoản CMKTX 500k cho gia đình Nam

Pen chuyển trả Lehung 500,000đ tiền đã ứng trước để CMKTX em Nam nhé . Cảm ơn em .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #69 vào: 11-02-2011 13:31:18
sure. tks cac bac...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #68 vào: 10-02-2011 20:00:02
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Để cho BQT có thể làm căn cứ khi ra quyết định, mong nhóm thành viên đi thăm Nam gồm banbe6x, lehung73, fullmoon_107 và lano cho đề xuất của chúng ta dành cho Nam.

- Hình thức hỗ trợ.
- Trị giá bao nhiêu.

Thân,

Do hôm vào thăm Nam,bác sĩ vẫn còn đang làm các xét nghiệm và hội chẩn về mức độ hồi phục của em.đây là một con đường dài về chi phí cũng như công sức.vì vậy nhóm sẽ sắp xếp lại vào thăm em và xem kết quả như thế nào cũng như những mức chi phí sắp tới.vì vậy cho nên nhóm vào thăm em chưa đưa ra đc đề xuất cụ thể vì còn đang chờ những kết luận này.bác cuong.nguyen và cả nhà thông cảm nhé.Sẽ cố gắng cập nhật tình hình và mong chờ vòng tay của cả nhà giúp đỡ em trong ngày sắp tới.Thân

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #67 vào: 10-02-2011 15:35:59
Để cho BQT có thể làm căn cứ khi ra quyết định, mong nhóm thành viên đi thăm Nam gồm banbe6x, lehung73, fullmoon_107 và lano cho đề xuất của chúng ta dành cho Nam.

- Hình thức hỗ trợ.
- Trị giá bao nhiêu.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #66 vào: 10-02-2011 14:24:29
Tks bac lano, nhom ban cuong.nguyen mong som nhan duoc de xuat ho tro cua BQT ve truong hop cua em Nam ah...

cuong.nguyen/thuylevc and friends

Ngủ rồi lano

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #65 vào: 10-02-2011 14:17:15
Chào cả nhà!
Chiều ngày 9/2/2011, bác banbe6x, anh lehung73, anh fullmoon_107 và lano đã đến thăm em Nam tại phòng 10, lầu 3, B3, Khoa Ngoại Thần kinh, bệnh viện Chợ Rẫy. lano xin phép được thay mặt bác banbe6x, anh lehung73, anh fullmoon_107 cập nhật tình hình em Nam cho cả nhà biết rõ hơn nhé!
Như thông tin đã được bạn Vanbienthv đưa lên diễn đàn trước đó, lúc 11h trưa ngày 27/01/2011, Nam đã bị tai nạn giao thông nghiêm trọng.
Sau mổ tim, sức khỏe Nam chưa hoàn toàn bình phục, trường học ở xa nên việc đi lại của em rất khó khăn, gia đình Nam lại bận việc đồng áng không đưa đón được nên bất đắc dĩ đã để cho em trai Nam chở Nam đi học bằng xe gắn máy.
 Trưa 27/01, trên đường đi học về, hai anh em bị chiếc xe tải quẹt trúng và bỏ chạy (hiện công an vẫn chưa tìm ra thủ phạm cả nhà ạ!). Em trai Nam ngồi trước nên chỉ xây xát nhẹ. Riêng Nam thì văng ra ngoài rồi va xuống đường bất tỉnh. Mọi người đã đưa em vào bệnh viện Bình Phước cấp cứu trong tình trạng hôn mê. Sau đó, các bác sĩ ở đây đã đề nghị chuyển Nam lên bệnh viện Chợ Rẫy vì chuẩn đoán em bị chấn thương tủy dẫn đến liệt hai chân không cử động được.
Niềm vui vì ca mổ tim thành công chưa kịp trọn vẹn thì tai họa lại giáng xuống đầu Nam. Tại nạn xảy ra đúng lúc em sắp chuẩn bị bước vào kì thi Tốt nghiệp THCS. Ước mơ chữa khỏi bệnh tim để “học thật giỏi sau này giúp đỡ gia đình thoát nghèo” của em đành gác lại.
Khi chúng tôi đến thăm, chỉ có cha Nam túc trực chăm sóc em bên giường bệnh. Những người thân còn lại dù lo lắng muốn ở bên em cũng đành phải chia nhau ra để thu xếp việc nhà, chạy vạy tiền nong và lo mùa màng sắp tới.
Trời Sài Gòn nắng gắt, nóng nực. Bệnh viện lại quá tải. Nam nằm im trên chiếc giường nhỏ đặt tại hành lang, trước cửa phòng bệnh số 10. Chúng tôi phải khó khăn lắm mới nhận ra em, bởi tai nạn đã khiến em liệt nửa người từ khớp hông xuống, không tiêu tiểu được mà phải nhờ ống thông hỗ trợ, khuôn mặt Nam phù thũng, những vết thương trên vai trái sưng tấy. Em nằm nghiêng để dịu bớt từng cơn đau hành hạ. Nhìn những giọt mồ hôi túa ra trên trán em cùng với cái mím môi thật chặt không rên la dù đau đớn và khó chịu, chúng tôi không khỏi chạnh lòng.
Cha Nam cho biết, vì tủy sống bị tổn thương nặng nên khả năng phục hồi việc đi lại của em còn phải làm nhiều bước kiểm tra, xét nghiệm nữa mới biết rõ, nhưng hy vọng khả năng phục hồi là rất thấp (chỉ khoảng 10% thôi).
Nam vẫn chưa biết rằng, mình có thể sẽ bị liệt vĩnh viễn. Em nói với tôi là chỉ mong nhanh khỏe “để về ôn thi tốt nghiệp, em đã bị chậm một năm học rồi, không muốn chậm thêm năm nữa”.
Cha Nam nói thêm, Nam sẽ còn phải nằm viện điều trị lâu dài. Ông rất lo lắng về khả năng hồi phục của Nam, và cũng không biết phải làm sao để Nam vượt qua cơn sốc tinh thần nếu như em không có khả năng đi lại nữa.
Khi Nam mổ tim về đã sơ suất làm mất bảo hiểm y tế và cũng chưa kịp mua lại nên đợt nằm viện do tại nạn này gia đình em phải đóng toàn bộ viện phí. Theo chúng tôi biết thì nhà Nam đã đóng tạm ứng hai lần tiền viện, mỗi lần 3 triệu, tổng cộng là đã đóng 6 triệu đồng.
Nhà Nam làm nông, kinh tế khó khăn, tưởng sau khi Nam mổ tim thì cuộc sống sẽ bớt vất vả hơn. Nhưng bất hạnh chưa chịu buông tha cho cậu bé hiếu học, lần tai nạn này, việc chữa chạy cho em chắc chắn sẽ tốn công sức, thời gian lâu dài cũng như số viện phí quá sức gia đình.
Lần xác minh này, lano đã thay mặt diễn đàn NTCM trao tặng một khoản CMKTX là 500k cho em Nam.
Nam đang cần sự hỗ trợ về nhiều mặt, quan trọng nhất là tinh thần nếu như chẳng may em bị liệt vĩnh viễn. Tội nghiệp cho Nam vì em ấy còn quá trẻ và còn quá nhiều dự định, ước mơ về tương lai, em khó mà chấp nhận được sự thật nghiệt ngã này. Sự chia sẻ, động viên từ những người cùng cảnh ngộ sẽ giúp em có tinh thần vững vàng nhiều hơn. ( Anh xelan90 ơi, anh hãy phát huy khả năng “dám xúi” của mình anh nhé! )
Trước đây, Nam đã được những vòng tay nhân ái của diễn đàn chở che và biến ước mơ mổ tim thành hiện thực. Và lần này, NTCM cũng mong (và tin chắc) rằng, những vòng tay nhân ái ấy vẫn còn dang rộng sẵn sàng chia sẻ và hỗ trợ cho Nam trong những ngày em điều trị tới!
Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà dành cho Nam nhiều lắm!

*bác banbe6x, anh lehung73, anh fullmoon_107 ơi, nếu có gì còn thiếu thì bổ sung tiếp cho lano nhé!
Dưới đây là một số hình ảnh về em Nam khi nhóm xác minh tới thăm:

Nhóm xác minh hỏi thăm cha Nam về tình hình sức khỏe, khả năng hồi phục của em.

phần cơ thể từ thắt lưng trở xuống của Nam không cử động được, em phải nằm ở tư thế này để tránh bị lở loét

lano thay mặt NTCM trao khoản CMKTX 500k cho gia đình Nam

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #64 vào: 09-02-2011 18:22:08
mong tin cua anh chi em DD...

cuong.nguyen/thuyelevc and friends

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #63 vào: 09-02-2011 11:55:20
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà...!!!
Trường hợp này... Fullmoon và bác banbe6x sẽ tiến hành xác minh vào chiều nay...!!!
Cảm ơn cả nhà...!!!

@Moon: Đây là số ĐT của Kỳ: 0989269079 (cthe bố Nam cũng đang cầm) đang nuôi Nam

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #62 vào: 09-02-2011 11:20:02
Chào cả nhà...!!!
Trường hợp này... Fullmoon và bác banbe6x sẽ tiến hành xác minh vào chiều nay...!!!
Cảm ơn cả nhà...!!!

Ngủ rồi opla

Trả lời #61 vào: 09-02-2011 09:05:08
Cám ơn fullmoon_107 đã copy bài của vanbien, cập nhật tình hình của em Nam qua đúng thư mục.
@Vanbienthv: bài viết của anh riêng về việc Nam bị tai nạn đã được chuyển sang chủ đề cũng của Nam để dễ theo dõi. Anh lưu ý không tạo bài viết mới về hoàn cảnh đã và đang theo dõi, đã được tạo ra trước đó.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #60 vào: 08-02-2011 22:50:51
Trích dẫn
Vanbienthv kính gửi anh chị em NTCM về em Nam ! Trưa hôm nay 12h ngày 08/02/2011 vanbienthv có điện thoại thì gặp em Kỳ anh trai của em Nam cho biết . Em Nam chuyển từ BV Bình Phước lên TRUNG TÂM CHỈNH HÌNH TPHCM .
Các Bác Sĩ ở TRUNG TâM chụp x quang chụp cti và giám định em Nam hoàn toàn liệt hai chân ! Bác Sĩ TTCH phải đống 40.000.000đ để phẩu thuật để cho em Nam ngồi xe lăn .
Đến khoảng 5h chiều cùng ngày thì em Kỳ anh trai của em Nam có điện cho vanbienthv em Nam đã chuyển đến BV Chợ Rẫy ! Em Kỳ hôm nay vào CTY viết đơn xin thôi việc để nuôi em Nam , ví bố mẹ em Nam không quen đường sài gòn .
Thật thương tâm cho em Nam quá tuổi còn quá trẻ lại mang phận số không may đã hai lần nghiệt ngã như vậy !
Vanbienthv kính xin anh chị em NTCM cứu giúp em Nam một hy vọng , gia đình em Nam giờ phải chấp nhận cho em như vậy vì không có khả năng chạy chữa cho em nữa . Chị Hà nói trong tuyệt vọng Nam đã không còn gì ở cuộc sống nầy nữa đẫ khép hết tất cả ước mơ của tuổi học sinh .
- KHOA NGOẠI THẦN KINH - LẦU 3 B3 - PHÒNG SỐ 10

em coppy qua đây nhé..!!!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #59 vào: 04-02-2011 02:32:47
dạ, Yugi xin lỗi vì đến hôm nay mới cập nhật được tin tức về em Nam, để mọi người phải lo lắng.
Hiện tại do Tết thiếu bác sĩ trực và chăm sóc nên em Nam đã được chuyển về BV Bình Phước đến sau Tết.
Nam cũng chưa biết qua Tết e có được chuyển vào lại hay ko.
Do Nam bị chấn thương tủy sau tai nạn nên từ vùng ngực của em trở xuống 2 chân bị liệt hoàn toàn. Bác sĩ nói e cố gắng tập vật lí trị liệu thường xuyên để có khả năng tìm lại cảm giác và hồi phục bình thường.
Vừa rồi là những thông tin do em Nam cung cấp sau khi trò chuyện với Yugi qua điện thoại.
Sau Tết Yugi sẽ hỏi thăm và cập nhật tình hình về em Nam để cả nhà được rõ hơn.
Chúc mọi người có 1 năm mới nhiều sức khỏe và giúp được nhiều người hơn nữa ạ :P