Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Chị em Hà và Nam  (Đã xem 25969 lần)

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #28 vào: 17-09-2010 11:44:42
TTCE la chuong trinh cua bao tuoi tre thi phai. cuong.nguyen chi lien he voi chuong trinh NTVN thoi (sorry vi hay lon ten cua 2 to chuc nay  B) ).  

Neu la NTVN thi chac chan ko co chuyen nop tien moi duoc mo vi NTVN tai tro 100%.  Tuy nhien, cuong.nguyen de nghi

1. neu TTCE da xap lich mo ngay 19.9 thi nen lam ngay, vi neu chuyen ho so qua NTVN de duoc mien phi 10tr thi so với khoang thoi gian bi mat do xet duyet ho so theo cuong.nguyen thì không đáng để mạo hiểm.

2. cuong.nguyen sẽ hỗ trợ ngay gia đình em 10tr cùng các chi phí khác liên quan (nếu có) để gia dình thu xép cho em Nam vào SG mo ngay dot nay theo lich cua TTCE.

Do đó, mong các anh chi trong BQT cho ý kiến cuối cùng về t.h này và hương dẫn cuong.nguyen cung nhu gia dinh chuyen tien cho kip thoi giam mo cua em.

Trong t/h BQT đồng ý với đề xuất của cuong.nguyen và lịch mổ của Nam không thay đổi thì mong các anh chị ứng tiền cho gia đình ngay giup cuong.nguyen vì chiều nay cuong.nguyen đi công tác đến thứ 2 mới về sẽ gửi trả lại quỹ 10tr và các khoản tiền hỗ trợ liên quan khác (nếu phát sinh) liền.

mong tin.

cuong.nguyen

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #27 vào: 17-09-2010 11:19:28
Tối qua Xl có liên lạc với chị Hà được biết là 19/09 này chương trình TTCE có gọi em Nam mỗ tim nhưng gđ phải có 10 triệu
 @cuong.nguyen: vậy nhờ bác Cuong liên lạc với tổ chức TTCE xem có hồ sơ mổ tim đợt này có tên em: Trần Ngọc Nam, sn 1995 không? Và có đúng là gđ phải nộp 10tr mới được mổ không? Nhóm bạn của cuong.nguyen hỗ trợ giùm nhé. Cảm ơn nhiều. Thân mến!

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #26 vào: 20-08-2010 21:35:30
hkfami có gọi hỏi chị Hà nhưng thâý chị dạ rồi không thấy gởi.
Có lần mìmh có dặn nếu em Nam lên SG thì nhắn để mình hướng dẫn đi khám bệnh cũng không thấy gì.

Muốn có bộ hồ sơ thì chỉ có chị Hà cung cấp được thôi ạ.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #25 vào: 20-08-2010 20:14:09
cuong.nguyen can bo ho so cua Nam de chuyen truc tiep cho dieu phoi vien cua chuong trinh TTCE va se no luc toi da de cac anh chi em trong du an TTCE dua Nam vao dien uu tien ho tro phau thuat neu co the, ko biet anh chi em nao trong dien dan co the giup cuong.nguyen ve bo ho so benh an cua Nam duoc ah.

cuong.nguyen

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #24 vào: 20-08-2010 18:49:02
Gửi các Chuyên gia ( Chiên Gà ) và VanBien về tr hợp này nay đã làm lại xong hồ sơ gì đó chưa ạh ? mau chóng các Bác ơi để Nhóm Bạn Cuong-Nguyen tìm cách giúp cho họ được điều trị bệnh. Thanks

Ngủ rồi vanbientvh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 24-07-2010 21:45:46
vanbientvh xin chân thành xin lỗi anh chị em NTCM ! Chị Hà bị ung Thư trực Thanh Quảng vết mổ hai lần trước cổ .Tất cả hồ sơ bệnh án hiện chị Hà vẫn còn lưu trữ ,vanbientvh đã nhằm , chứ không phải là ung thư tuyền liệt tuyến , thứ 7 tuần rồi anh chị em người tôi cưu mang đến thăm chị Hà và em Nam . Hai ngày thứ hai thứ ba chị Hà trỏ lại Trung Tâm Ung Bứu lấy thuốc theo định kỳ 30 ngày hàng tháng
_ Chương Trình TTCE làm 7 bộ hồ sơ gửi đi mà không có thấy tin gì cả
_Chị Hà có đưa em Nam vào BV khám lại Bác Sĩ nói là không khám nữa chị Hà không biết phải làm sao hơn , anh chị em NTCM giúp chị Hà về việc giấy tờ nầy
_ Chị Hà chạy lo khám cho em Nam , chị Hà như mệnh mỏi và không hy vọng nữa . Vanbientvh có động viên chị thật nhiều , chị nói hãy để cho mọi việc được ngũ yên , Chị Hà nói chị mong chị được chết sớm hơn , không biết sao từ hôm đi khám định kỳ về đến giờ tâm trí chị Hà hoàn toàn không chờ mong đều gì nữa !

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #22 vào: 23-07-2010 21:59:50
Spam tí: Cảm ơn nhé. NTCM không những lan tỏa lòng nhân ái mà còn nâng cao kiến thức y học cho mọi người. Mình cũng chủ quan quá, lâu nay cứ quan niệm nam giới mới có cái đó - tuyến tiền liệt. Hehehe

Từ đây người biết thương người...

Sunyata

• bạn
Trả lời #21 vào: 23-07-2010 21:53:35
BÀN VUI :
tối nay khi qua quán cơm, chị Hkfami có báo em biết về cái vụ này, quan điểm của chị Hkfami là phụ nữ cũng có tuyến tiền liệt. Hì hì , thực hiện chỉ thị điều tra nghiên cứu của chỉ nên em tìm ra 1 số thứ sau ;) .
Phụ nữ cũng có tuyến tiền liệt ( đây là mấy nhà khoa học, bác sĩ.. nói, hem phải em  :laugh: .
Ở nam giới thì gọi là Prostate, ở nữ giới thì gọi là Skene
Việc nghi ngờ sự tồn tại của tuyến này ở nữ giới thì có từ lâu, nhưng khẳng định và chứng minh là năm 1981. Đặt tên vào năm 2001 !

LUẬN CHÍNH :( dù chính nhưng cũng phải hài ,hehe :blush: )
Lúc đi xác minh, do chị Hà nói là đã ổn định về bệnh trạng nên em cũng không tập trung hỏi về bệnh của chị ấy. Và mục đích chuyến đi là xem xét bệnh Tim của em NAM và phương án giúp đỡ trong việc này, đúng theo NGUYỆN VỌNG của chị Hà .

NHƯNG nói lằng nhằng gì đi nữa thì..thì...hình như em cũng không để ý và ghi nhầm rùi.Vì em thấy chị Hà có một vết sẹo dài ngay dưới cổ, lý nào tuyến tiền liệt ở đó.. :S .

LỖI EM, em nguyện ăn hết tất cả các thứ chị Hkfami đã (và sẽ) nấu.    

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #20 vào: 23-07-2010 14:15:08
Sunyata đã viết:
Trích dẫn

- Chị Hà bị ung thư tuyến tiền liệt, nhung may mắn là được phát hiện sớm và phẫu thuật kịp thời nên sức khỏe ổn định, hiện nay chỉ còn Xét nghiệm và uống thuốc định kì để theo dõi ( trung bình chừng 400 ngàn/tháng )

@Sunyata: Thông tin này nhầm rồi bạn ơi, phụ nữ không có tuyến tiền liệt.  :P

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #19 vào: 23-07-2010 12:32:07
Có nhóm cuong.nguyen giúp cho thì hy vọng em Nam có nhiêù cơ hội được phẩu thuật tim miễn phí.

Anh vanbien hỏi chị Hà tìm lại hồ sơ hay xem số biên nhận hồ sơ mà chị đã nộp cho chương trình.

Còn nếu chị không thể tìm thấy giấy tờ nào thì chỉ còn cách đưa em Nam đi khám lại để có bệnh án sớm.

Khi nào có giấy tờ thì anh vanbien viết lên đây để chúng ta cùng mần tiếp hén!

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #18 vào: 22-07-2010 18:07:50
Chào cả nhà, trương trình Heart Beat Vietnam hay là Trái tim cho em vẫn đang thực hiện việc mổ tim vì cuong.nguyen làm việc thường xuyên với các bạn ở trong tổ chức Đông Tây Hội Ngộ.  Mong anh chị em cố gắng lấy được hồ sơ bệnh án gửi cho cuong.nguyen hoac thuylevc, chúng tôi chắc sẽ kiếm được một suất mổ Tim cho Nam.

Thân.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #17 vào: 20-07-2010 06:46:27
Gởi anh vanbien :
Hồ sơ mà hkfami hướng dẫn qua điện thoaị cho chị Hà như bên dưới nè anh.

1. Sổ khám bệnh, xét nghiệm, siêu âm (nói chung là Bệnh án) - trong đó quan trọng nhất là tờ giấy khám bệnh có chỉ định phẩu thuật tim

2. Sổ Hộ nghèo hoặc Giấy xác nhận gia đình khó khăn - có đóng dầu xác nhận của địa phương.

3. Một tấm hình toàn thân, một tấm hình chụp khuôn mặt, cỡ 12 X 15.

Xin lỗi anh và chị Hà vì hkfami đã noí chuyện không được rõ ràng  :laugh: . Lúc đó hkfami đã nhắc chị lấy giấy viết ra ghi, xong rồi bảo chị ấy đọc lại nữa, chắc tại giọng mình nhỏ nhẹ quá nên chị ấy nghe không rõ  :P

hkfami định nhờ sự trợ giúp cuả Hội bảo trợ bệnh nhân nghèo tpHCM. Nêú có đủ hồ sơ thì mình có thể giải quyết sớm cho em trong kỳ hè này. Và cũng hy vọng chương trình Trái tim cho em sẽ liên lạc lại và có hướng giúp đỡ cho Nam.

Sunyata

• bạn
Trả lời #16 vào: 19-07-2010 15:36:42
Thứ Bảy 17/07/2010 , sau khi ghé thăm chị Liên, thì anh em gồm PQuyen, Sunrise, Penguin, K78yeng và Sunyata có ghé thăm chị Hà.
Có gặp và nói chuyện với chị Hà,
- Chị Hà bị ung thư tuyến tiền liệt, nhung may mắn là được phát hiện sớm và phẫu thuật kịp thời nên sức khỏe ổn định, hiện nay chỉ còn Xét nghiệm và uống thuốc định kì để theo dõi ( trung bình chừng 400 ngàn/tháng )
-Nguyện vọng của chị Hà là lo chuyện phẫu thuật tim cho em trai là NAM, và chị đã nhờ đến chương trình \\\"Trái Tim Cho Em\\\" họ có bảo chị cung cấp các giấy tờ bệnh án ( các giấy tờ như chị Hkfami đề cập) nên hiện nay chị không còn giữ bất kì giấy tờ nào hết  :blink:  .
Lần gặp cuối cùng bên chương trình \\\"Trái Tim Cho Em\\\" là vào tháng 5/2010. Họ bảo là có gì sẽ liên lạc.

- Nhìn dáng vẻ bề ngoài của em Nam thì thấy cũng khỏe.
Em đã bảo chị cố gắng xin lại 1 bộ hồ sơ bệnh án của em Nam, có gì chị liên lạc sau.

Ngủ rồi vanbientvh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 17-07-2010 21:22:51
Kinh chao anh chij em NTCM

Ngủ rồi vanbientvh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 15-07-2010 23:42:28
Xin chào anh HMHAI và SUNYTA đã lâu không gặp hai anh vẫn khỏe vanbientvh một lần nữa xin cảm ơn hai anh đã bỏ thời gian quí báo đến thăm gia đình chị Liên , vanbientvh lòng vui mừng biết bao , vì hoàn cảnh chị Liên như hiện nay !Thân chào