Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Bác Lê Văn Pho - Suy thận  (Đã xem 5906 lần)

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #16 vào: 21-08-2010 16:52:31
Quả là một th quá khó khăn,mà bác Pho chưa có bảo hiểm y tế,vậy dd tư vấn và hỗ trợ mua bhyt cho hai bác ấy ạ,bệnh trọng mà ko có bhyt thì gay go lắm ạ!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #15 vào: 21-08-2010 14:03:30
Lehung xin cập nhật thêm vài hình ảnh gia đình bác Pho mà cả nhóm xác minh đã ghé thăm vừa qua
nội ngoại thất nhà bác Pho...

còn đây là cái cần câu cơm của gia đình (mà bác đang rao bán)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #14 vào: 21-08-2010 12:16:51
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Vậy là bác tieuhuongduong đã nhận trung chuyển cho gia đình bác Pho.

Pen em chuyển cho bác tieuhuongduong 10.000.000 từ Cuongnguyen, Thuylevc và friends giúp bác Pho nhé!

Thân.

Pen đã chuyển 10 triệu cho chị Tieuhuongduong. Nhờ chị check lại giúp, cảm ơn chị!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #13 vào: 19-08-2010 22:07:00
Vậy là bác tieuhuongduong đã nhận trung chuyển cho gia đình bác Pho.

Pen em chuyển cho bác tieuhuongduong 10.000.000 từ Cuongnguyen, Thuylevc và friends giúp bác Pho nhé!

Thân.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #12 vào: 19-08-2010 18:49:20
Vang, ke hoach the rat hay, xin duoc cam on cac anh chi trong dien dan da quan tam giup do chu Pho trong giai doan kho khan nay.

cuong.nguyen, thuylevc and friends.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #11 vào: 19-08-2010 09:19:06
Không biết anh Dũng đã giúp gia đình mua BHYT chưa, nếu chưa xin đề nghị nho nhỏ : trích trong số tiền giúp ra mua bhyt cho gia đình này.  

Thân mến,

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 19-08-2010 09:05:48
Tieuhuongduong xin nhận trung chuyển ạh. Chúng ta nên đóng viện phí cho bác Pho, sẽ giữ lại toàn bộ hóa đơn để báo cáo cả nhà. Hai vợ chồng bác cũng cần giúp đỡ chi phí sinh hoạt trong những ngày nằm viện, trước mắt gởi bác 500 ngàn (chi phí trong vòng 10 ngày, mỗi ngày 50 000đ), sau đó sẽ gởi tiếp cho bác để tránh cho vợ chồng bác giữ tiền nhiều trong người. Ngoài ra, chúng ta mua thêm ít sữa bồi dưỡng cho bác.

Cảm ơn bác dautruong100cz, nhóm thuylevt và cuongnguyen đã đưa tay giúp đỡ.

Thân

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #9 vào: 18-08-2010 23:28:00
Bạn cuongnguyen, Thuylevc và nhóm bạn muốn chuyển 10.000.000 đã giúp cháu Tường sang giúp bác Pho.

Vậy các bác đi xác minh tieuhuongduong và Bymyside có ý kiến để giúp bác Pho sử dụng số tiền trên như thế nào nhé!

Tieuhuongduong sẽ nhận trung chuyển cho gia đình bác Pho nhé!

Sau khi có ý kiến của nhóm xác minh, tổ TC-TK sẽ chuyển tiền ngay.

Thân.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #8 vào: 18-08-2010 22:43:19
Minh xin dinh chinh la thuyle va cuongnguyen la` 1 ah.
Cam on cac ban.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #7 vào: 17-08-2010 22:27:29
tien ho tro cua nhom cuong.nguyen va thuylevc and friends cho 1 so truong hop van con chua su dung het, do do  minh xin co y kien la se trich ra tu quy nay 10tr de giup do cho chu Pho chua benh truoc mat, so tien con lai thi co the giup do co be SInh Vien o Hue bi benh nang. ( neu thieu tien thi cac ban cu cho minh biet de minh huy dong them)
Cac ban co y kien them gi thi cho minh biet nhe!
Cam on cac ban.

cuong.nguyen/thuylevc and friends

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #6 vào: 17-08-2010 21:42:52
cuong.nguyen & thuylevc xin tang bac Pho 10tr de chua binh.  Sang mai cuong.nguyen se chuyen tien vao TK cua anh Penguin, mong cac anh chi trong dien dan bot chut thoi gian de giup do chuyen tien cho gia dinh bac, co the dong thang tien vao CR 8 tr va 2 tr tien de bac trai va bac gai an uong, tranh tinh trang hai bac bi ke gian moc tui vi mang nhieu tien trong nguoi.

Mong cac anh chi trong BQT dien dan gop y them ah.

cuong.nguyen & thuylevc and friends

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #5 vào: 17-08-2010 19:04:05
DT100 xin uh 1trieu de bac chua benh,chuc bac mau binh phuc!

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #4 vào: 17-08-2010 17:16:49
Tieuhuongduong đã viết:
Trích dẫn
Tối hôm qua, tieuhuongduong và Bymyside4 vào bệnh viên Chợ Rẫy để xác minh trường hợp này và xin bổ sung thêm vài thông tin.

Bác Pho được chẩn đoán suy thận cấp tính kèm theo suy gan, đã chạy thận được 2 lần, cách 2 ngày 1 lần, và sẽ còn phải chạy thận bao nhiều lần nữa thì các bác sỹ không cho biết. Bác Pho không có bảo hiểm y tế nên phải đóng toàn bộ chi phí chữa bệnh.

Bác đã tạm ứng 3 triệu cho bệnh viện chợ Rẫy. Số tiền cho hai lần chạy thận hết 1,3 triệu  cộng viện phí 500 ngàn, tổng cộng bác Pho đã đóng 4,8 triệu. Coi như số tiền gom góp từ dưới quê lên và tiền bà con hàng xóm giúp đỡ không còn. Mấy người con của bác cũng cố gắng gởi lên được vài trăm ngàn. Khi nói về các con, bác Pho xúc động ứa nước mắt. Bác nói các con của bác ít học, làm không đủ ăn nhưng kiếm được năm chục, một trăm cũng gởi vào bệnh viện cho bác. Hai vợ chồng bác đã ngoài sáu mươi mà vẫn còn cực nhọc kiếm sống, bác Pho hằng ngày chạy xe ba gác chở hàng thuê, vợ bác thì rong ruỗi bán vé số qua ngày. Bệnh tật ập tới, hai bác không thể đi làm mà còn phải lo chạy vạy để chữa bệnh. Không nhờ nhũng tấm lòng của bà con chòm xóm thì giờ này không biết ra sao.

Nằm chữa bệnh nhưng bác Pho không thôi lo lắng, không biết còn phải chạy thận bao nhiêu lần nữa và có tiền để bám trụ lại bệnh viện chữa bệnh hay không.  Vợ bác nói đã nhắn về quê rao bán chiếc xe ba gác để co tiền và vay mượn thêm nhưng không biết có được hay không.

Những người lao động như hai vợ chồng bác mỗi lần gặp bất trắc gì thì thật là không biết xoay sở làm sao. Mong cả nhà cho ý kiến để giúp bác Pho vượt qua lần này.

Cảm ơn cả nhà.  

Hình ảnh của hai vợ chồng bác Pho:

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 17-08-2010 17:06:47
Tối hôm qua, tieuhuongduong và Bymyside4 vào bệnh viên Chợ Rẫy để xác minh trường hợp này và xin bổ sung thêm vài thông tin.

Bác Pho được chẩn đoán suy thận cấp tính kèm theo suy gan, đã chạy thận được 2 lần, cách 2 ngày 1 lần, và sẽ còn phải chạy thận bao nhiều lần nữa thì các bác sỹ không cho biết. Bác Pho không có bảo hiểm y tế nên phải đóng toàn bộ chi phí chữa bệnh.

Bác đã tạm ứng 3 triệu cho bệnh viện chợ Rẫy. Số tiền cho hai lần chạy thận hết 1,3 triệu  cộng viện phí 500 ngàn, tổng cộng bác Pho đã đóng 4,8 triệu. Coi như số tiền gom góp từ dưới quê lên và tiền bà con hàng xóm giúp đỡ không còn. Mấy người con của bác cũng cố gắng gởi lên được vài trăm ngàn. Khi nói về các con, bác Pho xúc động ứa nước mắt. Bác nói các con của bác ít học, làm không đủ ăn nhưng kiếm được năm chục, một trăm cũng gởi vào bệnh viện cho bác. Hai vợ chồng bác đã ngoài sáu mươi mà vẫn còn cực nhọc kiếm sống, bác Pho hằng ngày chạy xe ba gác chở hàng thuê, vợ bác thì rong ruỗi bán vé số qua ngày. Bệnh tật ập tới, hai bác không thể đi làm mà còn phải lo chạy vạy để chữa bệnh. Không nhờ nhũng tấm lòng của bà con chòm xóm thì giờ này không biết ra sao.

Nằm chữa bệnh nhưng bác Pho không thôi lo lắng, không biết còn phải chạy thận bao nhiêu lần nữa và có tiền để bám trụ lại bệnh viện chữa bệnh hay không.  Vợ bác nói đã nhắn về quê rao bán chiếc xe ba gác để co tiền và vay mượn thêm nhưng không biết có được hay không.

Những người lao động như hai vợ chồng bác mỗi lần gặp bất trắc gì thì thật là không biết xoay sở làm sao. Mong cả nhà cho ý kiến để giúp bác Pho vượt qua lần này.

Cảm ơn cả nhà.  

Hình ảnh của hai vợ chồng bác Pho:

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 15-08-2010 05:46:25
@ Khicubinhan ơi Bạn muốn giúp cho tr hợp này 50 euro phải kg vậy Khicubinhan ơi. nếu phải thì bạn vào xác nhận.và viết nguyện vọng của Bạn muốn giúp nhé.để tiện việc mà điều phối số tiền của Bạn cho đúng với nguyện vọng của Bạn.
    Thân