Tác giả Chủ đề: CLB Xác minh - Miền Bắc  (Đã xem 71085 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #84 vào: 13-06-2011 13:23:18
Nhân lần đi chuyển tiền CMTX&KTX tháng 6 cho 2 trường hợp Tấn và Vượng tại Bệnh viện ĐK Phú Thọ 1nong_dan xác minh luôn 2 trường hợp mới giới thiệu lên dđ.
1.Em Đinh Văn Hợp
2.Em Dương Thị Hằng

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #83 vào: 25-05-2011 10:06:48
Chào cả nhà.
Ngày 24/5/2011 đã lên đường XM 3 trường hợp ở Phú Thọ.
1nong_dan sẽ viết bài cụ thể từng hợp riêng sau.

-Riêng trường hợp của em Nguyễn Tiến Vượng sinh năm 1986,hoàn cảnh của em rất đáng thương cả nhà ạ.Nhưng 1nong_dan vẫn chưa xác minh dc rõ ràng vì mới chỉ lấy thông tin qua nói chuyện với em Vượng thôi,mà em thì có những thông tin em ko nhớ dc,quê quán ko có,người thân ko có,giấy CMND cũng ko có.
VD : như hiện tại em dc một người hàng tháng cho em 500k để đóng tiền ăn trong bệnh viện,nhưng em chỉ nhớ dc tên cô cho tiền là Hương,chứ ko biết cả địa chỉ của cô ấy.
Xong việc tiếp xúc với các em ở bệnh viện thì cũng đã muộn,và 1nong_dan còn phải tranh thủ xác minh tại gia đình em Trần Xuân Tấn ở xã Thạch Sơn,Lâm Thao. nên 1nong_dan ko qua dc khoa đang quản lý bệnh án của các em để tìm hiểu thêm dc.
Chỉ kịp ghi lại SĐT của khoa và Bác Sĩ điều trị.
Vậy nhà mình có ai có thể liên lạc để xác định thêm thông tin từ phía bệnh viện về cả 3 em,và đặc biệt là em Nguyễn Tiến Vượng.
SĐT khoa Thận Nhân Tạo BVDK Phú Thọ:0210 6272 838
SĐT bác Sĩ Nhung :0914 800 239.

Ra về mà lòng vẫn thấy nặng trĩu bởi vì tôi thấy trong khoa này còn một số em đang điều trị ở đây có hoàn cảnh cũng rất đáng thương.
1nong_dan biếu Tấn và  Vượng mỗi em 50k để các em ăn trưa,trong thang máy lúc xuống.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #82 vào: 24-05-2011 20:18:17
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn
1nong_dan xin đăng ký xác minh 3 trường hợp ở Phú Thọ.

1 - Em Trần Xuân Tấn
2 - Em Đỗ Mạnh Tuấn
3 - Em Vương (chỉ có số DT)
 Cả 3 trường hợp này cùng điều trị bệnh thận tại bệnh viên ĐK Phú Thọ.
Đề nghị chủ nhiệm Laohatien phê duyệt nhé.
có bác nào trong CLBXM MB có thể đi xác minh cùng 1nong_dan ko ạ?

Bác cứ tiến hành như thương lệ. Cảm ơn bác!

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #81 vào: 23-05-2011 21:51:39
1nong_dan xin đăng ký xác minh 3 trường hợp ở Phú Thọ.

1 - Em Trần Xuân Tấn
2 - Em Đỗ Mạnh Tuấn
3 - Em Vương (chỉ có số DT)
 Cả 3 trường hợp này cùng điều trị bệnh thận tại bệnh viên ĐK Phú Thọ.
Đề nghị chủ nhiệm Laohatien phê duyệt nhé.
có bác nào trong CLBXM MB có thể đi xác minh cùng 1nong_dan ko ạ?

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #80 vào: 18-05-2011 07:09:30
@ Rùa còng :
- Nếu lần nào Daica đi xác minh mà cũng gặp...cái tiến trình của em thì......xong đời  :laugh:
- Về vụ tin nhắn thì chắc nhà mạng trục trặc sao đó, nhưng bỏ qua đi, không cần cảm ơn anh đâu.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #79 vào: 17-05-2011 23:21:38
bác trọc thật là cao thủ.cứ tiến trình này thì chả mấy chốc mấy bác làm nghề \\\"đinh tặc\\\"phải giải nghệ rồi.mà có thể rồi văn phòng chính phủ củng biết đến diễn đàn mình.hi. :woohoo:
bác trọc cho em gửi lời cảm ơn riêng tới bác ah.hôm truớc em nhắn tin cảm ơn bác nhưng hình như bác chưa nhận dc ah. :)

Ngủ rồi xeđịahình

Trả lời #78 vào: 11-05-2011 13:01:30
híc, em đã bẩu cụ Tiện là gửi mét xịt vào groups mail nhá. Em cũng ít khi vào diễn đàn nên không  ấp đết thông tin

Yes Man!

• bạn
Trả lời #77 vào: 11-05-2011 09:31:40
@Đaicatroc: Ngưỡng mộ chú quá. Dù hoàn cảnh nào vẫn vui. Yes, cuộc đời vẫn đẹp sao.

Qua câu chuyện này, chau thật sự rất ngưỡng mộ những thành viên trong CLB xác minh của NTCM. Chúc các bác, các chú, các anh chị luôn vui nhé!

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #76 vào: 11-05-2011 08:32:40
Bọn đinh tặc gặp đúng chiêu (kẻ cắp gặp bà già) của Daicatroc.Bọn đinh tặc gặp chiêu này của daicatroc chắc là bó tay,bó cả chân luôn. 1nong_dan phải học chiêu này để cho bọn đinh tặc hết đường làm ăn.
Mấy lần phải móc tiền cho chúng,ức lắm mà ko làm gì dc.
- Daicatroc và cả nhà CLB XMMB đã lên kế hoạch XM mấy trường hợp ở Vĩnh Phúc và Phú thọ chưa vậy?
1nong_dan đăng ký tham gia cùng mấy trường hợp ở Phú Thọ nhé.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #75 vào: 06-05-2011 18:35:24
Em thì ngưỡng mộ mà không dám nói ra, may mà có nhiểu người phấn khởi nên nhân đà nói theo. Mong bác Trọc luôn mạnh khỏe và dẻo dai đẻ đồng hành cùng tổ xác minh Miền Bắc.

Ngủ rồi mavica

Trả lời #74 vào: 06-05-2011 09:13:36
Daicatroc giỏi thật đấy, ngưỡng mộ quá. Khi nào em thủng xăm sẽ gọi bác nhờ cứu viện  :P

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #73 vào: 06-05-2011 07:41:29
Đúng là đại ca đi đến đâu cũng là trọc phú :P

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #72 vào: 05-05-2011 20:40:11
Em ngưỡng mộ bác daicatroc quá. Bấm cảm ơn liên tục mà DĐ không cho phép. :laugh:

Mà sao bác đi mô tô mà phóng ác thế? May mà gặp được anh CSGT thương mẹ. Hehehe. Trước Tết (lúc đi CMX Trại phong Quả Cảm), em cũng được anh CSGT bớt tiền phạt vì biết đi mần từ thiện.

Chúc bác khỏe, dai sức nhé!

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #71 vào: 05-05-2011 19:34:03
Anh toàn gặp chuyện vui còn gì? Ở hiền gặp lành anh trọc nhỉ :laugh:

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #70 vào: 05-05-2011 19:28:17
Chào cả nhà

Em mới đi XM về, sơ bộ qua tình hình rồi ngày mai em sẽ báo cáo từng trường hợp cụ thể:
Dự kiến XM 3 trường hợp nhưng phát sinh thêm 2 trường hợp nữa, em đi XM luôn thể :

1. Cụ Cao Thị Mỵ :   Xóm 3, Giao Tân, Giao Thủy, Nam Định
2. Nguyễn Văn Hoàn : Xóm 5, Hải Minh, Hải Hậu, Nam Định.
3. Bác Dương Văn Thanh, Xóm 8 Điền Xá, Văn Xá, Kim Bảng, Hà Nam.
4. Cháu Trần Văn Tiến con Chị Phạm Thị Nhuận Thôn Y Lư, Xã Nam Hoa, Nam Trực, Nam Định.
5. Chị Ngô Thị Thành: Xóm 2, Phương Đàn,La Hội,Kim Bảng, Hà Nam.

Đôi điều chia sẻ về chuyến đi XM có nhiều kỷ niệm ấn tượng, thật như đùa :

Hôm nay là ngày mà Daicatroc gặp rất nhiều chuyện lạ,liên quan rất nhiều đến con số 5 : Ngày thứ 5, mùng 5, tháng 5, Khởi lúc 5 giờ sáng, về lúc 5h chiều, XM đúng 5 trường hợp, Vá săm lốp đúng 5 phát,Bị bắn tốc độ chạy quá 50 km, mức phạt 500.000 đ, Được lại quả vá xe 50.000 đ (nhưng không lấy), Được chính các Bác CSGT góp 500.000 đ vào nồi cháo...Công tơ mét lúc đi : 555 (số đuôi), lúc về 905, Tổng là 350 km.

Mới sáng ra chạy vừa đến chân cầu Pháp Vân đã bị dính đinh, thế là ngồi vá lốp, miệng lẩm bẩm..thôi rồi lượm ơi, ai dè đúng như thần bảo, số phận long đong cứ bám theo em cho đến giữa đường cao tốc lại tiếp tục dính đinh phát nữa, lại ngồi vá tiếp, may mà tuổi già rồi hay lo xa, đã chuẩn bị sẵn bộ đồ nghề vá xe, Xong việc chuẩn bị lên đường thì có hai em sinh viên cũng bị dính đinh, mặt méo xệch đang dắt xe đến, thế là lại ra tay Lão già cứu mỹ nhân, vá xong cho hai em thì lại gặp một bác nữa dắt xe tới nhờ, giời ạ...sao lại đày đọa con thế hử,...thế là lại nghiến răng Lão già cứu lão già lần nữa, Xong việc hai khổ chủ cứ dúi tiền vào tay, làm em phải từ chối mãi để lên đường cho nhanh, nhỡ đâu...mình có duyên vá xe thế... :laugh:  Lên đường rồi mới thở phào nhẹ nhõm nghĩ rằng chắc kiếp nạn của mình hôm nay thế là xong rồi đây, trong lòng phơi phới, và nảy ra sáng kiến chuyển nghề vá xe chắc mình chả mấy mà giàu to, Nhưng ai nói được chữ ngờ, mải mê với ý tưởng mới, mát ga quá, khi chạy qua  địa phận Mỹ Lộc thấy mấy Bác CSGT tuýt còi, xe em bị bắn tốc độ, chạy 98/50 (làm tròn là quá 50 km), đau khổ quá em ngậm ngùi dắt xe vào lề, sau màn chào hỏi là vé phạt sơ thẩm 1.500.000 đ, sau khi em ca vọng cổ một hồi, án phạt trung thẩm giảm xuống còn 500.000 đ, thế là em tiếp tục công tác tuyên huấn (nghề cũ của em trong quân ngũ mà ), thì ra sau một hồi nói chuyện  về nồi cháo từ thiện tại Việt Đức thì anh CSGT mới mắt tròn mắt dẹt kể chuyện Mẹ và em trai anh ta năm ngoái bị tai nạn có nằm ở đó đã từng lấy cháo dinh dưỡng và khi về cứ về kể mãi làm anh ta rất ấn tượng, thế là...... tèn tén ten, án phạt giám đốc thẩm lập tức về mo và em được lên đường với điều kiện..... khi nào anh ta về Hà Nội em phải dẫn đi nấu cháo và ăn thử cháo dinh dưỡng, không những thế anh ta còn gửi em 500.000 đ để góp vào nồi cháo như một cách tri ân, nhưng em bảo : thôi hôm nào anh tới nồi cháo rồi góp một thể, Đi rồi mà em vẫn thấy kỳ lạ, Đúng là ở hiền hay nhặt được tiền thật.

Nhưng....chưa dừng ở đó
Đến đúng chỗ này - Cầu Lạc Quần

Em lại tiếp tục dính cái đinh thứ 3...bó tay luôn với đám đinh tặc này, sao hôm nay mình có duyên với nó thế, điên tiết lên, em túm cả 3 thằng về đây làm chứng: Mặt mũi 3 cái thằng đinh tặc đó đây, chưa kể hai cái thằng kia em không cầm nốt về :

Không biết quá tam có đến bốn bận không, nhưng em cứ đề phòng cho chắc, đi qua Huyện Xuân Trường chỗ Bác Trường Chinh, em liền vào hỏi thăm và thắp hương cho Bác liền :

Quả nhiên được Bác phù hộ, buổi trưa khi về qua Nam Định, ghé vào quán cơm ăn trưa, em lại gặp ngay hai cô bé sinh viên mới vá xe cho ban sáng, thế là nhất định mời vào ăn cùng bàn và không cho em trả tiền... :lol:

Chuyện đến đây là hết, hơi dài dòng một tý, các mod đừng lườm em nhé :laugh:  :laugh:  :laugh: