Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Chị Lê Thị Thoại - Hòa Hưng  (Đã xem 5295 lần)

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #19 vào: 07-05-2011 10:00:50
.Thông tin có ích  từ chị Hkfami: “Bộ phận Y Sinh XH BV Chợ Rẫy hỗ trợ BN nghèo chi phí điều trị, ăn uống, xe cộ (LH anh Lê Minh Hiền: 0982233468) Người ta cũng xm trước khi giúp nên có giấy xác nhận khó khăn hộ nghèo của địa phương là rất tốt”
.Các bạn đi xm & anh Dũng.CaiBe có thể dựa vào thông tin trên để hỗ trợ thêm cho h/c này được tốt hơn heng! Cảm ơn cả nhà đã lắng nghe.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #18 vào: 07-05-2011 04:23:38
Tiền đã được chuyển vào tài khoản K87yeng. Các bạn thu xếp vào thăm và trao tiền cho chị sớm nhé.
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #17 vào: 06-05-2011 22:47:39
Pen em chuyển 8.000.000 (từ TLC giúp 2tr, bạn của theanh 500k, Opla 3tr, vitcon 2tr và sonnynhan 500k) cho Ken để nhóm xác minh thăm hỏi trường hợp khẩn cấp này.

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 06-05-2011 19:15:22
laohatien đã viết:
Trích dẫn

Trường hợp này cũng gấp quá mong các bác chung tay giúp đỡ, mong tổ xác minh miền Nam sắp xếp thời gian xác minh và hỗ trợ trường hợp này ạ.

chào cả nhà..
cảm ơn anh dung.caibe đã cập nhật tin tức.vì lehung mới đi công tác về và các bạn trong nhóm xm cũng chưa kịp ghé thăm do có một số việc ngoài ý muốn,mong cả nhà thông cảm.Trưa mai lehung và các bạn trong nhóm xm sẽ vào thăm TH này cũng như sẽ kèm theo sự giúp đỡ của nhà mình..cả nhà chờ tin ah. :(
mong tổ điều phối duyệt khoản giúp đỡ của nhà mình cho chị Thoại luôn ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #15 vào: 06-05-2011 18:37:19
dung.caibe đã viết:
Trích dẫn
Dũng. Cái Bè vừa nhận điện thoại từ chồng chị Thoại, trưa nay bác sĩ ở bệnh viện gọi đi đóng tiền, trước mắt bảo anh đóng trước 7 triệu đồng, nếu đóng bây giờ thì ngày thứ hai 9/5 chị Thoại sẽ được mổ. Nếu đóng tiền trễ thì thứ hai tuần tới mới mổ được cho chị Thoại.
Kính mong gia đình tạo điều kiện cho chị Thoại được mổ sớm cho an toàn hơn, vì bệnh nầy trễ ngày nào nguy hiểm ngày nấy. Rất cám ơn các bạn đã kịp thời giúp đỡ.

Trường hợp này cũng gấp quá mong các bác chung tay giúp đỡ, mong tổ xác minh miền Nam sắp xếp thời gian xác minh và hỗ trợ trường hợp này ạ.

Ngủ rồi dung.caibe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 06-05-2011 16:09:39
Theo mình biết chồng chị Thoại hiện giờ đang rối lắm, anh cũng đang bệnh trong người nữa,tiền thì chắc chắn không có nhiều, mong anh Lehung73 cùng K87yeng và Magic_Q đến bệnh viện xem sao. Kính và cám ơn.

Ngủ rồi dung.caibe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 06-05-2011 15:58:14
Dũng. Cái Bè vừa nhận điện thoại từ chồng chị Thoại, trưa nay bác sĩ ở bệnh viện gọi đi đóng tiền, trước mắt bảo anh đóng trước 7 triệu đồng, nếu đóng bây giờ thì ngày thứ hai 9/5 chị Thoại sẽ được mổ. Nếu đóng tiền trễ thì thứ hai tuần tới mới mổ được cho chị Thoại.
Kính mong gia đình tạo điều kiện cho chị Thoại được mổ sớm cho an toàn hơn, vì bệnh nầy trễ ngày nào nguy hiểm ngày nấy. Rất cám ơn các bạn đã kịp thời giúp đỡ.

Ngủ rồi opla

Trả lời #12 vào: 06-05-2011 09:14:42
Mong tin từ K87yeng và Magic_Q. Có gì khẩn, gọi điện cho anh nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #11 vào: 06-05-2011 00:24:12
Anh Lehung73 đi công tác nên nhờ em viết bài bổ sung chút thông tin từ cô Hkfami cho TH của chị Thoại đây.

Chị Thoại có BHYT hộ nghèo, khi bệnh trở nặng chị được chuyển viện đúng tuyến.

Khi nhập viện phía BV yêu cầu đóng viện phí là 2 triệu, gd đã đóng 1 triệu, và từ đó tới nay BV chưa kêu đóng thêm.

Chi phí mổ 7, 8 triệu là do chồng chị Thoại nghe người xung quanh nói vậy nên lo lắng, vì hiện nay tình trạng bệnh của chị vẫn đang được theo dõi và làm các xét nghiệm, chưa có kết quả nên chưa có lịch mổ, cũng chưa có quyết định gì từ phía BV...

Vậy trưa mai Magic_Q và em sẽ vào viện ấy ít thông tin từ chị về hoàn cảnh gd, và sẽ gọi điện hỏi chị thêm về thông báo của BV. Số tiền mọi người ủng hộ hiện chưa sử dụng đến. Khi nào cần hỗ trợ em sẽ xin quỹ chuyển sau.

Ngủ rồi dung.caibe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 05-05-2011 19:41:06
dung.caibe đã viết:
Trích dẫn
dung.caibe đã viết:
Trích dẫn
Vài hình ảnh căn nhà hiện tại của Chị Thoại tại tổ 18 ấp Khu phố xã Hòa Hưng, Cái Bè, Tiền Giang.

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #9 vào: 05-05-2011 15:42:26
còn thiếu 500k nữa, sonny đăng ký phần này.!

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #8 vào: 05-05-2011 13:21:37
Vitcon xin giup them 2trieu nho quy DD ung truoc dum Vit se hoan tra lai vao tuan sau vi Vit khong ranh cho tuan nay . Thanks

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #7 vào: 05-05-2011 13:04:26
@Ken: Trưa mai Magic Q sẽ cùng đi trường hợp này.
Anh lehung73 có thời gian thì đi với tụi em nhé?

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 05-05-2011 12:38:54
TH chị Thoại hiện nay rất gấp. Trong chiều mai Ken sẽ lên BV thăm và xác minh tạm thời TH này, đồng thời gửi tiền tạm ứng cho BV để chị được mổ từ số tiền đóng góp của mọi người. Hiện nay đã có 5,5 triệu. Còn 2.5 triệu nữa mới đủ tiền tạm ứng. Không biết mấy bác tính sao?

Có thể cuối tuần sau Ken, Yugi và có thể cả anh Lehung73 có chuyến đi Long An xác minh TH cụ Hy, nếu còn thời gian mấy anh em sẽ đi Tiền Giang xác minh kỹ hơn hoàn cảnh gd chị Thoại đây.

Nếu như DD ta có ai ở Cái Bè có thể xác minh sớm hơn thì tốt quá.

Ngủ rồi opla

Trả lời #5 vào: 05-05-2011 10:59:28
Opla đăng ký giúp ca này 3.000.000 đồng.