Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Nhi Thanh Hóa  (Đã xem 47720 lần)

Ngủ rồi levandinh

chào cả nhà! hum nay là ngày tròn một tuổi của nồi cháo Thanh Hóa levandinh không biết nói gì hơn ngoài lời cảm ơn chân thành sâu sắc tới cả nhà!
xin gửi tới cả nhà một số hình ảnh sinh nhật nồi cháo!

Ngủ rồi win1978

Chào cả nhà! Win1978 xin lỗi vì sự gián đoạn trong thời gian vừa qua vì công việc cá nhân, thấm thoát nồi cháo Thanh Hóa đã được 1 năm, thay mặt cho anh em NTCM Thanh Hóa xin chân thành cảm ơn sự quan tâm hỗ trợ từ BQT, Những mạnh thường quân đã hỗ trợ để nồi cháo tại BV Nhi TH được duy trì đến ngày hôm nay. Nhân dịp nồi cháo tròn 1 năm anh em NTCM Thanh Hóa kính mời các thành viên BQT và cộng đồng NTCM bớt chút thời gian về thăm Thanh Hóa và chung vui cùng với NTCM Thanh Hóa vào ngày 6/7/2014 tại bệnh viện nhi Thanh Hóa. Rất mong được sự quan tâm của BQT và cộng đồng NTCM để NTCM Thanh Hóa ngày càng lan tỏa được lòng nhân ái.

Ngủ rồi Le Huong Giang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mến chào các bạn!
       Đầu xuân năm mới, nồi cháo Thanh Hóa kính chúc các bạn một năm mới An khang - Thịnh Vượng, Mã Đáo Thành Công.
       Thật là may mắn khi nồi cháo 31 trùng ngay vào chủ nhật đầu tiên của năm (được tính theo âm lịch). Rơi vào ngày mùng 3 tết. Tuy lịch đi chơi, đi thăm họ hàng đã được phong kín, nhưng khi nồi cháo thông báo lịch phát cháo thì các thành viên đã rất cố gắng sắp xếp thời gian để đem niềm vui đến cho những bệnh nhân nhí của chúng ta. Nhìn những cặp lồng cháo nóng hổi, những nụ cười thỏa mãn, lời cảm ơn chân tình, chúng tôi hiểu rằng thời gian mình bỏ ra thật đáng giá. Sau đây là hình ảnh buổi phát cháo đầu xuân của NỒI CHÁO THANH HÓA - Một sự khởi đầu thuận lợi và hoàn toàn tốt đẹp. Chúng ta sẽ luôn sát cánh - Đoàn Kết và Phát triển nha mọi người.

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Em đã nhận đc tiền mua tủ,số tiền là 1.700.000đ.Cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
pquyen đã viết:
Trích dẫn
...Chị Lá chuyển 1.700.000 cho thủ quĩ NC TH Hoaxuongrong để mua tủ nhé!Thân

Lathuvang đã chuyển 1,700,000đ vào TK Hoa Xương Rồng.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi pquyen

ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Kính mong Tổ điều phối duyệt chi khoản 1,700,000 VND cho nồi cháo Thanh Hoá để nhận tủ về nhằm bảo vệ tài sản của NTCM chúng ta ạ.

Thân mến,

Chị Lá chuyển 1.700.000 cho thủ quĩ NC TH Hoaxuongrong để mua tủ nhé!

Thân

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Kính mong Tổ điều phối duyệt chi khoản 1,700,000 VND cho nồi cháo Thanh Hoá để nhận tủ về nhằm bảo vệ tài sản của NTCM chúng ta ạ.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi levandinh

chào cả nhà!
e xin được báo giá với cả nhà tủ sắt với kích thước.
D*R*C = 1,5m*0.8m*1m có giá 1,7 triệu đồng.( báo giá trên đã bao gồm cả khóa và cước vận chuyển)
được sự thống nhất của mọi người vào ngày mùng 2 tết nồi cháo thanh hóa vẫn sẽ hoạt động bình thường, nhưng số lượng cháo sẽ được giảm xuống còn từ 50-70 suất.( theo thông tin từ phía bệnh viện những ngày tết số lượng bệnh nhân ít chỉ tầm khoảng từ 100 cháu chở xuống ạ )
cảm ơn sự quan tâm của cả nhà, rất mong tiếp tục nhận sự ủng hộ và giúp đỡ của cả nhà trong thời gian  tới.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Hôm nay ThaiDzuy lại có may mắn hội ngộ cùng các bạn trong nhóm NTCM Thanh Hóa để thực hiện công việc đều đặn vào mỗi sáng chủ nhật. Như vậy nhóm chúng ta đã đi vào hoạt động được hơn 6 tháng với lực lượng nhân sự chuyên nghiệp và khá ổn định. Tuy nhiên, do chúng ta nhờ địa điểm và cơ sở vật chất của Bệnh viên nên có một số chuyện tế nhị xảy ra, đó là một số vật dụng lớn như nồi nấu cháo, muôi múc cháo...bị trưng dụng cho các hoạt động khác khi chúng ta không có mặt ở đó, gia vị được san sẻ đi tương đối khá...Chính vì vậy, ThaiDzuy cũng đã trao đổi nhóm các bạn cần thiết phải sắm một cái tủ có khóa đàng hoàng, cho tất cả bình ga, nồi xoong, gia vị vào đó nhằm bảo vệ tài sản của NTCM chúng ta.

Rất mong các bạn NTCM Thanh Hóa báo giá sớm trong tuần tới để kịp xin kinh phí của Diễn đàn.  

Ngoài ra, nhóm NTCM Thanh Hóa lên kế hoạch Không Nghỉ Tết, có nghĩa cháo vẫn được tiếp tục náu vào 26 Tết và mùng 2 Tết. Thật hoan nghênh tinh thần của các bạn. Chỉ mong các bạn lưu ý 2 điều: 1) Bố trí nhân sự hợp lý kẻo ảnh hưởng tới gia đình các bạn. 2) Điều chỉnh số lượng cháo trong những ngày này vì số lượng BN giảm rõ rẹt trong dịp Tết.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Mến chào cả nhà!
   Chủ nhật vừa qua ngày 24/11 là tuần cháo thứ 21 của chúng mình.Mặc dù số lượng bệnh Nhi có giảm đi so với tuần trước nhưng gần 200 xuất cháo thơm ngon nóng hổi được chế biến từ thịt nạc ,bí đỏ, đậu xanh và rau ngót đã hết veo sau 15 phút phát cháo.Một số ít gia đình các bé xuống chậm đã không còn phần.
    Chúng mình rất vui vì nồi cháo của \\\"Người tôi cưu mang\\\" đã được nhiều người biết tới và được ban GĐ bệnh viện rất tin tưởng về khâu ATVS thực phẩm.
    Xin cảm ơn BQT,những tấm lòng hảo tâm,các bạn TNV,sinh viên... đã giúp đỡ chúng mình rất nhiều.

Ngủ rồi qdiso

Thân ái chào cả nhà!
Hôm nay mặc dù có dự báo TH có mưa do ảnh hưởng bão HaiYan nhưng mọi người ở nồi cháo TH đã đến rất sơm. Các bạn rất nhiệt tình không ngại mưa bão mà vẫn hoạt động bình thường.
Dù có thiếu vài bạn và các bạn tình nguyện viên không nhiều nhưng nồi cháo vẫn nấu với lượng như mọi tuần, vẫn đảm bảo phát cháo vào lúc hơn 10h. Hôm nay bệnh viện rất đông bệnh nhân nên khi phát cháo hơi khó kiểm soát.
Rất cám ơn sự nhiệt tình của mọi người.
Xin cám ơn cả nhà.
Hôm nay lại bị lỗi post ảnh. E ko post được mong mọi người thông cảm. Mong ban QT xem lại.

Ngủ rồi win1978

levandinh đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà! do công việc của e có sự thay đổi nên trong thời gian tới e sẽ không tham gia nồi cháo tại Thanh Hóa được nữa, vì vậy e viết bài này để xin lỗi mọi người và mong cả nhà thông cảm cho e ạ.
e đã bàn giao công việc của e tại nồi cháo Thanh Hóa cho anh WIN1978 SĐT 0902 140 606 cả nhà mình nếu có vấn đề gì có thể liên lạc trực tiếp với anh ạ.
rất mong tiếp tục nhận được sự quan tâm và giúp đỡ của cả nhà để nồi cháo Thanh Hóa phát triển hơn trong thời gian tới ạ.
thân ái!

Cảm ơn mọi người đã tin tưởng tôi cùng mọi người sẽ duy trì và phát triển nồi cháo và các chương trình của NTCM. Xin cảm ơn mọi người đã ủng hộ, chúc Levandinh Gặp nhiều may mắn trong cuộc sống

Ngủ rồi qdiso

Do tuần trước bị lỗi nên e ko post bài và ảnh được mong mọi người thông cảm.
Nồi cháo TH hôm nào cũng có các a chị e thành viên và các bạn tình nguyện viên đến sớm.
Nồi cháo luôn bao gồm thêm rau xanh vừa đẹp mắt vừa thơm lại còn rất chất lượng
Đây là một số hình ảnh nồi cháo thứ 18 tại NC TH!
Xin cám ơn các mạnh thường quân.
Cám ơn mọi người!

Các bạn đang cho cháo sang 2 nồi nhỏ để phát cho tiện.

Người nhà bệnh nhân đang đợi những suất cháo đầu tiên.

Nhìn cảnh này mới thấy thực sự vui và hạnh phúc bởi NTCM chúng ta đã làm được việc tốt!
Lan tỏa lòng nhân ái!
Chia sẻ tình thương đến với mọi người.
Xin cám ơn mọi người.

Ngủ rồi levandinh

chào cả nhà! do công việc của e có sự thay đổi nên trong thời gian tới e sẽ không tham gia nồi cháo tại Thanh Hóa được nữa, vì vậy e viết bài này để xin lỗi mọi người và mong cả nhà thông cảm cho e ạ.
e đã bàn giao công việc của e tại nồi cháo Thanh Hóa cho anh WIN1978 SĐT 0902 140 606 cả nhà mình nếu có vấn đề gì có thể liên lạc trực tiếp với anh ạ.
rất mong tiếp tục nhận được sự quan tâm và giúp đỡ của cả nhà để nồi cháo Thanh Hóa phát triển hơn trong thời gian tới ạ.
thân ái!

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Ngày 30/10/2013 Hoa xương rồng đã nhận được 2.559.000đ( Hai triệu ,năm trăm năm chín ngàn đồng chẵn)tiền chi phí nồi cháo t10/2013.Cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều.