Tác giả Chủ đề: Hưng Yên (Khoái Châu) - Chị Ngà - K vú  (Đã xem 62993 lần)

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #41 vào: 04-04-2011 23:15:31
Thankiu chị Tép nhiều nhé!

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #40 vào: 04-04-2011 17:14:41
Chào cả nhà,

Tep đăng ký theo dõi trường hợp của Ngà nhé. Tep sẽ làm theo cách của nhóm Namviet : gọi điện hàng tháng, cập nhật hàng quý.

Hiện tại có bạn của tep đăng ký CMTX thông qua tep nên tep cũng làm trung chuyển giúp cho Hanoi và người nhà của Hanoi luôn (Pen có thể chuyển phần của anh Pquyen qua cho chị chuyển luôn cũng được)

Thân
Tepty

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #39 vào: 04-04-2011 16:17:50
Pquyen đã chuyển 1.200.000 vào tk quĩ để giúp chị Ngà 200k/tháng/6 tháng, từ 3/2011. Pen có thể chuyển từng tháng hay chuyển luôn 1 lần cũng được.

Thân.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #38 vào: 04-04-2011 11:21:57
Chào Be-buti.Cảm ơn bạn thật nhiều .Nhận được tin này bé Yến Hoa sẽ vui lắm đấy .Năm học sau cũng còn vài tháng mới tới ,nếu bạn muốn hỏi thêm thông tin về Yến Hoa -lớp 5A-thì gặp cô Mai chủ nhiệm lớp ,theo số điện thoại này nhé:03213710640 .À ,mà sang năm Yến Hoa lên cấp 2 ,nên sẽ phải chuyển trường ,xem cháu vào trường nào đã bạn nhé .Chúc bạn may mắn và hạnh phúc.
 @Haibara: Trường hợp này Tepty phụ trách thei dõi CMTX,do mới có số tk nên việc gửi tiền hơi chậm .Chỉ nay mai sẽ chuyển luôn 2 tháng 3 và 4 .Cảm ơn vì thông tin của bạn nhiều .
   Lason đã gọi cho Ngà và được biết .Ngà vẫn cố gắng để đi thu mua sắt vụn .Tuy nhiên do sức khỏe yếu nên ,cố được ngày nào thì biết ngày đó .Ngà có nhắn gửi lời:\\\" cảm ơn đến các ông các bà đã có lòng hảo tâm ,cho cháu được đồng nào cũng được mà không cũng được ạ,cháu sẽ cố gắng làm để lo cho con cháu ,cháu chỉ lo lúc ốm đau thôi ạ\\\"-nguyên văn lời Ngà .

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #37 vào: 04-04-2011 10:32:41
Chào các bạn, mình bên WTT đọc thấy trường hợp của chị Ngà, mình có nguyện vọng muốn giúp toàn bộ tiền học phí năm tới cho cháu Yến Hoa, theo mình việc này nên gửi nhà trường của cháu theo hình thức đóng 1 lần để đỡ phải giữ. Ko biết ý kiến của mình có OK ko

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #36 vào: 04-04-2011 10:18:21
Không biết mọi người đã gửi tiền cho chị Ngà chưa?
E vừa đọc thông tin bên WTT 1 bạn post hôm qua về tình hình hiện nay của chị Ngà, post lên để mọi người cùng biết và chia sẻ với mẹ con chị.

Hôm qua trên đường em đi công tác về chị Ngà điện thoại cho e khóc nức nở. Chị ý bảo hai hôm rồi ở nhà thấy lo lắng đi ra chợ bán hàng kiếm thêm ít tiền, nào ngờ gặp mưa về bệnh nặng hơn. Chị ấy thấy lo và buồn vì sức khoẻ cứ yếu dần đi. Nghe giọng chị ấy khóc em thấy buồn lắm, đúng là tâm trạng của 1 người bệnh tuyệt vọng các chị ah.
Em bảo vừa qua người ta cho chút ít tiền cứ nhà dưỡng bệnh đi , giờ sức khoẻ chưa biết thế nào thì đừng vội đi chạy chợ làm gì. Chị ấy khóc bảo ngồi ở nhà sốt ruột lắm. Thấy sức khỏe yếu thế này chị ấy lo lắm. Không biết rồi sẽ ra sao.
Em cũng động viên đôi lời, các chị ạh. Chị ấy muốn gửi gắm Yến Hoa cho em. E rất cảm động về điều này. Em suy nghĩ cả ngày hôm nay xem thế nào để hợp lý nhất, và mình có đảm đương đc ko trong tình huống xấu nhất. Và mình sẽ làm gì???Em chỉ dặn chị ấy đừng đi làm và giữ liên lạc với em. Em mong rằng chị ấy khoẻ mạnh lại chút để Yến Hoa đc bên mẹ nhiêu hơn.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #35 vào: 26-03-2011 17:32:22
Do ở quê Ngà không có ATM VCB nên Ngà đã làm thẻ ATM của NHNN PTNT Chi nhánh huyện Khóai Châu.Số TK: 2408 20509 6673 -Nguyễn Thị Ngà .

Ngủ rồi saodemhcm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 23-03-2011 15:21:20
sao hoàn cảnh của cô giống hoàn cảnh của cháu thế.
nhà hoàn cảnh lại ít người, hi vọng NTCM sẽ quan tâm thường xuyên , thấy hoàn cảnh của cô đáng thương quá. thương cô 5 phần thì thương con gái cô 10 phần, em nó còn nhỏ quá mới học có lớp 5.hi vọng cô chiến thắng được bệnh tật.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #33 vào: 10-03-2011 15:35:27
Sáng nay bệnh viện cho Ngà về nhà ,sau 1 tháng sẽ lên khám lại xem tiến triển bệnh tình thế nào ,có ảnh hưởng gì đến buồng trứng không ??rồi sẽ có quyết định tiếp sau .Ngà gửi lời \\\"cảm ơn các  cô các bác các cụ các bà ...đã ra tay giúp đỡ mẹ con nhà cháu \\\"đấy ạ ....

Ngủ rồi Thino

• Kế Toán - Thống Kê
  • Rất Tích Cực
  • Thích 102
Trả lời #32 vào: 07-03-2011 14:43:01
Hôm 05.03 Thino cùng Hanoi lên thăm hỏi chị Ngà như Hanoi đã nói ở trên ,chị còn trăn trở về bệnh tật và đứa con nhỏ sau một hồi động viên và có phần quà giúp đỡ của cả nhà . Cũng bớt đi 1 phần  nào nỗi Lo Cho chị . Và cũng như bài viết của chị Lason ở trên Thino và Maiheo đã trao 1 000 000 đ , 1kg đường và 10 gói mỳ tôm  cho Chị Ngà .

CHỊ GỬI LỜI CÁM ƠN TỚI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI .

Cả nhà thông cảm mình ko biết pots ảnh chờ sau nhé .

Ngủ rồi penguin

Trả lời #31 vào: 06-03-2011 20:35:23
Tepty đã viết:
Trích dẫn

Ko biết Ngà đã có tk ở VCB chưa nhỉ??? Nếu chưa đợi đợt này chị Ngà lên mình mượn CMT đưa nhờ Penguin làm giúp, Pen nhỉ  :)

Chị Tep, trước đây em đã đăng ký hỗ trợ làm thẻ VCB miễn phí cho các trường hợp ở Hà Nội rồi mà. Trường hợp chị Ngà em sẽ xúc tiến làm sớm.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #30 vào: 06-03-2011 15:17:32
Chiều qua,sau khi phát cháo xong Hanoi cùng chị Nở mang cháo lên cho chị Ngà đồng thời cũng thông báo cho chị biết phương án hỗ trợ của nhà mình cho hai mẹ con.Nhìn nét mặt đầy ưu tư,lo lắng,nước mắt thì chan chứa nhưng Hanoi vẫn cảm nhận được gánh nặng phần nào đã nhẹ bớt trong từng lời nói của chị.Mong chị vững tin đẩy lùi bệnh tật sớm về với con gái.

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #29 vào: 04-03-2011 11:08:47
sansui đã viết:
Trích dẫn
nhà em có thể làm thẻ Techcombank free cho chị Ngà được ko ạ

Hi em, các thành viên nhà mình toàn dùng thẻ VCB nên nếu mình mở thẻ techcombank cho chị Ngà thì mỗi lần thành viên chuyển lại mất phí em ạ :)---> cứ mở VCB thôi, mất phí lúc đầu nhưng miễn phí lâu dài..

Ngủ rồi sansui

Trả lời #28 vào: 04-03-2011 07:40:21
nhà em có thể làm thẻ Techcombank free cho chị Ngà được ko ạ

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #27 vào: 03-03-2011 17:21:20
Hanoi đã viết:
Trích dẫn
Bongcamtu2007(cháu gái Hanoi)đăng ký CMTX 100k/tháng trong vòng 1 năm.Như vậy chỉ còn thiếu 100k nữa là đủ mức CMTX mà nhóm xác minh đưa ra.Hy vọng mẹ con chi Ngà sớm nhận được sự giúp đỡ của nhà mình.

Úi nhà mình nhanh quá, các bạn để phần 100K cho bạn tep với nhé ( tep sẽ gọi điện và xác nhận lại vào sáng mai )

Ko biết Ngà đã có tk ở VCB chưa nhỉ??? Nếu chưa đợi đợt này chị Ngà lên mình mượn CMT đưa nhờ Penguin làm giúp, Pen nhỉ  :)

@PQuyen : Thêm lần nữa cho anh này : Anh chưa nói quyết định CMTX từ tháng mấy đâu ạ  :laugh: