Tác giả Chủ đề: Cách chèn video vào bài viết  (Đã xem 16717 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #20 vào: 07-04-2013 21:14:28
Hoangkimmai đã viết:
Trích dẫn
Bạn hướng dẫn mình đăng video với

bạn đọc kĩ lại từ bài đầu tiên nhé ,nếu thắc mắc điểm nào sẽ có giải đáp.Bạn hỏi mình cũng ko bt phải trả lời như thế nào vì đã có bài hướng dẫn..chịu khó đọc bài nhé bạn.thanks  :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Hoangkimmai

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 07-04-2013 15:14:48
Bạn hướng dẫn mình đăng video với

Ngủ rồi DTam

Trả lời #18 vào: 19-03-2013 07:18:46
Rongreu đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn bác Lehung rất nhiều!
Em cũng thử cái xem...

Tặng mọi người bài hát: Bonjour Vietnam
[video]http://www.youtube.com/watch?v=lHc0wTh-qsg[/video]

@Rongreu: Hôm nay DTam tình cờ đọc lại chủ đề này , thấy bài hát Bonjour Vietnam hay quá . Bạn có thể chép lời Pháp cho mình khg ? Xin gửi tin nhắn . Cám ơn Rongreu nhiều .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #17 vào: 05-09-2012 22:29:38
phamthanhhaivt đã viết:
Trích dẫn
My Darling ơi sao mà mình viết xong mình xem thử thì có đoạn video đó nhưng khi đăng bài thí lại không còn đoạn video đó mình đã thử nhiều lần mà cũng không được giúp mình với

Khi xem thử thì đăng được nhưng khi đăng bài không thấy . Có lẽ lúc đó do mạng yếu nên khi đăng nhiều lúc không thấy hiện thị , bạn đăng xong thì thử xem trên máy khác xem sao . Thân

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 08-06-2012 10:18:51

Ngủ rồi phamthanhhaivt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 26-10-2011 19:43:40
My Darling ơi sao mà mình viết xong mình xem thử thì có đoạn video đó nhưng khi đăng bài thí lại không còn đoạn video đó mình đã thử nhiều lần mà cũng không được giúp mình với

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #14 vào: 25-10-2011 23:41:33
@phamthanhhaivt :chào bạn,hướng dẫn của mình là dùng để up video len trang web.
còn bạn up video lên YuMe là một trang viết Blog nên cách của mình sẽ sử dụng ko đc là điều hiển nhiên.bên Blog thì bạn phải dùng đoan mã code của file video mà chèn vào bài viết.bạn làm theo hướng dẫn của My darling nhé
Cám ơn My darling đã trả lời giúp mình.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #13 vào: 25-10-2011 20:05:01
phamthanhhaivt đã viết:
Trích dẫn
chào bác lehung73 em vô tình vào trang này và thấy bác chỉ cách chèn video vào bài viết, em viết bài bên YuMe đó bác, em có làm theo cách của bác mà không được, mong bác chỉ dùm em em cám ơn.

Ở Yume mà bạn dùng cách của bác Lehung73 là không được đâu bạn à .
Trước hết bạn vào bài hát hay video được up trên Youtube , ở dưới video đó có chữ Chia sẻ thì bạn nhấp vào sau đó sẽ hiện ra 1 bảng kế dưới thì bạn thấy có chữ Nhúng và bạn lại nhấp vào chữ đó rồi sẽ có một mã ở dưới , bạn copy mã đó .

Trở lại phía bên đăng bài của Yume sẽ có chữ chèn mã nhúng và bạn nhấp vào chữ đó sẽ hiện ra 1 ô rồi bạn dán mã lúc nãy lên ô đó và bấm ok => Thế là xong  ( Bạn nên nhớ ở ô soạn thảo thì chưa xuất hiện đâu nhé , khi nào bạn xem thử hay đăng bài thì nó mới hiện thị ) .

Chúc bạn thành công .

Ngủ rồi phamthanhhaivt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 24-10-2011 21:59:38
chào bác lehung73 em vô tình vào trang này và thấy bác chỉ cách chèn video vào bài viết, em viết bài bên YuMe đó bác, em có làm theo cách của bác mà không được, mong bác chỉ dùm em em cám ơn.

dtnp

• bạn
Trả lời #11 vào: 25-10-2010 21:36:22
post nhạc được rồi, mời xem ở đây

thanks  :laugh:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 22-10-2010 21:40:06
@dtnp hiện tại trang web nhà mình chưa cho upload trực tiếp file .swf lên dd vì ko hỗ trợ bạn ah..bạn có thể up file lên những trang web chia sẻ mà trang web nhà mình có hỗ trợ chèn code trong mục Provider,bạn nhấp chuột vào dấu mũi tên xổ xuống sẽ thấy ngay..nhưng nhanh nhất là bạn upload lên trang youtobe bạn ah..thanks  :)

dtnp

• bạn
Trả lời #9 vào: 22-10-2010 15:12:40
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
Chào bạn dtnp ..như mình đã nói..khi bạn nhấp vào đường link trên sẽ dẫn bạn tới một cửa sổ mới dạng web,khi này bạn hãy nhìn lên thanh địa chỉ sẽ thấy đoạn mã mà mình nói copy...
 còn file bạn gửi trên sau khi download về máy thì bạn hãy nhấp đôi vào để mở offline bằng trình duyệt của máy nhé,vì file dạng này chỉ chạy trên trình duyệt mà thôi bạn ah.THANKS

ah, hiểu rồi, cảm ơn nhiều đã giải thích.

Là do tôi upload file swf lên googlesite, và do google muốn che dấu (protect) đường link gốc nên chuyển đổi sang đường lên dài ngoằn như vậy.

Nếu lehung73 có biết web nào cho upload swf thì chỉ giúp nhé, không biết web NTCM có hỗ trợ upload swf không nhỉ?  :)

Thanks

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 21-10-2010 22:57:56
Chào bạn dtnp ..như mình đã nói..khi bạn nhấp vào đường link trên sẽ dẫn bạn tới một cửa sổ mới dạng web,khi này bạn hãy nhìn lên thanh địa chỉ sẽ thấy đoạn mã mà mình nói copy...
 còn file bạn gửi trên sau khi download về máy thì bạn hãy nhấp đôi vào để mở offline bằng trình duyệt của máy nhé,vì file dạng này chỉ chạy trên trình duyệt mà thôi bạn ah.THANKS

dtnp

• bạn
Trả lời #7 vào: 21-10-2010 22:32:53
Chào lehung73,

Đường link file swf là:lost url

Tôi đã thử post trong mục \\\"Nhạc - Phim - Nhiếp ảnh\\\" nhưng vẫn chưa được.

Bạn thử save file này xuống máy rồi mở file xem có thấy nội dung không nhé?

Thanks

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 21-10-2010 21:08:48
dtnp đã viết:
Trích dẫn
Chào lehung73,

Không biết tôi có thể chèn vào bài một file .swf (flash nhạc) không phải của youtube được không? Ví dụ file này. Nếu được xin hướng dẫn cách chèn.

Thanks

chào bạn ..vì đường đẫn file của bạn là xây dựng trên mã nguồn web của google nên có code giống như trang chia sẻ youtobe..vì vậy bạn hoàn toàn có thể upload lên diễn đàn theo ý bạn nhé..
cách làm sao.bạn cho play file muốn chèn trên trang web chứa tập tin..bạn copy dường dẫn chia sẻ code của web..ở đây là
Lost image
nhớ chỉ copy đoan này thôi nhé bạn,phần sau còn dài nhưng ko chọn
Lost image

sau đó trở về giao diện bài viết ,nhấp vào công cụ chèn video.bạn dán đoạn mã vừa copy vào ô URL nhé

Lost image

sau đó nhấn nút  Insert thế là xong
file của bạn đây
Lost video
chúc bạn thành công