Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Cô Liên - Khiếm Thị Bán VSố - Ninh Kiều  (Đã xem 23988 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #42 vào: 12-01-2012 01:27:59
XuLanhTinhNong2 đã viết:
Trích dẫn
Mình cũng xin góp 1 triệu để giúp Cô trả nợ.
Sẽ nhờ Trangvitgioi trung chuyển trong thời gian sớm nhất. Thanks Trang ! Xin cảm ơn.

Tiền đã chuyển vào TK thủ quỹ.
@ Chị Quyen_omon: ngoài số tiền trả nợ ngay mình cần hỗ trợ thêm gì cho cô Liên nữa không? Tết đến rồi, mong mọi người chung tay giúp cô để đón tết vui vẻ.

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #41 vào: 12-01-2012 00:09:55
Mình cũng xin góp 1 triệu để giúp Cô trả nợ.
Sẽ nhờ Trangvitgioi trung chuyển trong thời gian sớm nhất. Thanks Trang !
Xin cảm ơn.

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #40 vào: 11-01-2012 23:41:03
Vitcon xin giup co Lien 2trieu de tra bot phan $ co da muon o ngoai . Hom nay vitcon se chuyen $ ve lam phien cac anh chi o mien Tay trao giup so tien nay de co tra no . Tks

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #39 vào: 11-01-2012 23:08:16
Chào cả nhà.
TH Cô Liên theo Q đc biết : trước khi cất nhà Cô có mượn 7000k , 4000k là tiền mượn của bà con khi nào có thì trả từ từ . còn 3000k là mượn tiền lời ở ngoài. người ta cho Cô thiếu tới ngày 24 âl thì trả,lúc này gần tết Cô Liên không đi xin ăn nữa mà đi bán vé số lại, Cô nói ráng bán kiếm lời để trả nợ và mua đồ ăn tết. tuần trước khi Cô bán vé số ở chợ Xuân Khánh ( ngang wán cơm 2k cần thơ) thấy cô bị mù nên kẻ gian lợi dụng giả bộ mua vé số rồi giật, khi bị giật thì Cô té xỉu ,bà con tiểu thương gần đó thấy vậy cũng góp cho Cô đc vài trăm nhưng số tiền đó ko đủ để về nạp lại cho đại lý. Bản thân tật nguyền còn nuôi mẹ già giờ phải gánh trên vai số nợ.phần nợ tiền đại lý phần nợ bên ngoài.cho nên hơn tuần nay Cô không dám đi bán nữa, hoàn cảnh của Cô rất khó khăn,rất cần sự chung tay của cả nhà. mong cả nhà giúp đỡ.
Thân

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #38 vào: 10-01-2012 16:42:58
ngochanh đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà thân mến,

Chiều nay 09/01/2012 các bạn: Quyen_omon, tanphat, pokemon22 và ngochanh tới thăm và trao quà CMX cho Cô Liên. Hôm nay Cô Liên bị đau khớp chân không đi xin được nên cả nhóm có dịp trao quà và trò chuyện với Cô. Nhận quà Tết Cô Liên rất đỗi xúc động gởi lời cám ơn toàn thể anh em diễn đàn mà nhất là TV Quyen_omon thời gian qua làm cầu nối để anh em biết Cô mà giúp đỡ. Cô còn căn dặn ngochanh cho Cô \\\"hỏi thăm 2 cậu ở xa nói giọng Bắc lúc trước đã tới thăm Cô\\\". Đó là banbe6x và Thaidzuy, thì ra Cô vẫn còn nhớ 2 Bác.  :)

Mừng thay, nhà Cô được cất lại cao ráo sáng đẹp hơn trước nhiều lắm. Tuy nhiên, suốt buổi trò chuyện Cô Liên không ngớt lời lo lắng về số nợ phát sinh khi cất nhà. Cô nói lẽ ra Cô chưa cất nhà năm nay bởi chưa đủ tiền nhưng vì nước ngập quá không có chỗ cho Mẹ ngủ, Cô xót rồi liều mượn tiền để cất. Ngochanh được biết hiện Cô còn thiếu 7 triệu, trong đó có 4 triệu là của người Dì cô sẽ đi xin dành dụm trả chậm, còn 3 triệu Cô mượn bên ngoài phải sớm trả. Bên cạnh niềm vui có nhà mới là canh cánh nỗi lo, sắp tới Cô Liên sẽ còn phải vượt nhiều chặng đường xa mong chờ lòng tốt của nhiều người giúp Cô trả xong số nợ.

Mong cả nhà chung tay giúp Cô Liên!

Thân

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #37 vào: 09-01-2012 19:43:09
Chào cả nhà
Quyên xin phép post hình nhà Cô Liên cho cả nhà cùng xem
Nhà cô nhìn từ trước vào.

Tanphat_ct trao quà CMX cho Cô.

Cô gởi lời cảm ơn cả nhà.

Thân.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #36 vào: 09-01-2012 18:52:43
Cả nhà thân mến,

Chiều nay 09/01/2012 các bạn: Quyen_omon, tanphat, pokemon22 và ngochanh tới thăm và trao quà CMX cho Cô Liên. Hôm nay Cô Liên bị đau khớp chân không đi xin được nên cả nhóm có dịp trao quà và trò chuyện với Cô. Nhận quà Tết Cô Liên rất đỗi xúc động gởi lời cám ơn toàn thể anh em diễn đàn mà nhất là TV Quyen_omon thời gian qua làm cầu nối để anh em biết Cô mà giúp đỡ. Cô còn căn dặn ngochanh cho Cô \\\"hỏi thăm 2 cậu ở xa nói giọng Bắc lúc trước đã tới thăm Cô\\\". Đó là banbe6x và Thaidzuy, thì ra Cô vẫn còn nhớ 2 Bác.  :)

Mừng thay, nhà Cô được cất lại cao ráo sáng đẹp hơn trước nhiều lắm. Tuy nhiên, suốt buổi trò chuyện Cô Liên không ngớt lời lo lắng về số nợ phát sinh khi cất nhà. Cô nói lẽ ra Cô chưa cất nhà năm nay bởi chưa đủ tiền nhưng vì nước ngập quá không có chỗ cho Mẹ ngủ, Cô xót rồi liều mượn tiền để cất. Ngochanh được biết hiện Cô còn thiếu 7 triệu, trong đó có 4 triệu là của người Dì cô sẽ đi xin dành dụm trả chậm, còn 3 triệu Cô mượn bên ngoài phải sớm trả. Bên cạnh niềm vui có nhà mới là canh cánh nỗi lo, sắp tới Cô Liên sẽ còn phải vượt nhiều chặng đường xa mong chờ lòng tốt của nhiều người giúp Cô trả xong số nợ.

Mong cả nhà chung tay giúp Cô Liên!

Thân

Hình ảnh Cô Liên sẽ được king cong_196 bổ sung sau

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #35 vào: 14-05-2011 20:58:33
@ Mai-am-chung: cám ơn bạn và cả nhà quan tâm và giúp cho Cô Liên.có thông tin gì mình cho bạn và cả nhà mình biết.Thanks

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #34 vào: 14-05-2011 12:52:24
Cảm ơn các bạn nhé.
@ Quyến_omon bạn vất vả nhiều, có thông tin gì nhờ bạn cập nhập cho cả nhà nhé. 

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #33 vào: 10-05-2011 20:32:43
Chị Liên vẫn vui vẻ kể về bước đường mưu sinh của mình như mọi khi và gia đình cũng đã tích trữ được khá nhiều củi khô cho mùa mưa rồi

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #32 vào: 10-05-2011 00:05:52
Hôm nay Banbe6x, Quyen_Omon, Hhbee_2510 và Thaidzuy qua phà để thăm hai mẹ con Cô Liên và trao số tiền CMKTX 220,000 VND từ Mai-am-chung.

Cô Liên hơn tuần nay không được khỏe, không đi bán vé số được. Hai mẹ cô vẫn lạc quan yêu đời, nghe cô cười nỗi mệt nhọc của cả ngày cũng tiêu tan. Hai mẹ con cảm ơn NTCM, đặc biệt là Quyen_omon.

Quyen_omon sẽ cập nhật tình hình mẹ con Cô Liên để có thể hỗ trợ kịp thời.

Quyen_omon cũng đăng ký cho cô vào Hội người mù thành phố để có thể hưởng các chế độ chăm sóc. Bạn theo dõi tiếp nhé.

Cô Liên không còn CMND nên nhóm hướng dẫn hai mẹ con cô ra phường làm lại.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #31 vào: 11-04-2011 14:05:07
Cảm ơn bác penguin nhiều lắm. Chắc bác nhức đầu vì MaC xin lỗi nhé.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #30 vào: 11-04-2011 06:35:35
Pemguin đã viết
Trích dẫn
Tiền đã được chuyển xong. Start2404 chuyển tiếp tới cô Liên nhé!

Chú penguin ơi con sẽ kiểm tra tài khoản và gửi đến cô Liên sớm nhất khi có thể.
Chúc chú vui.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #29 vào: 11-04-2011 06:19:53
@miuthoai đã viết:
Trích dẫn
Ủa là sao, gây bất tiện gì cho mọi người hả start2404?

Hichic chị (anh) miuthoai ơi. Em chỉ đuà với chị (anh) thôi, không gây bất tiện gì hết. Em nói chuyện ở đây là tụi em trực tiếp giao tiền cho cô sớm hơn dự định của nhóm thôi.
Thân

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #28 vào: 11-04-2011 04:01:16
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen chuyển 220.000 (MAC giúp) cho Start2404, nhờ trung chuyển cho cô Liên.

Tiền đã được chuyển xong. Start2404 chuyển tiếp tới cô Liên nhé!
Thân.