Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Em Nguyễn Minh Thuận - Bỏng Nặng - NK  (Đã xem 16764 lần)

Ngủ rồi vantrung270393

Trả lời #2 vào: 15-03-2012 17:31:58
6h30.trung sẽ xác minh trường hợp này ai có rãnh thì cung đi nhé!!!

luubaon

• bạn
Trả lời #1 vào: 15-03-2012 13:13:23
Em Nguyễn Minh Thuận 22 tuổi. nhà ở trong hẻm 120/122A đường Trần Phú, phường Cái Khế, Q Ninh Kiều Cần Thơ
Mẹ em nói từ khi em bị bỏng nặng tài sản quý giá trong nhà đều bán hết để chữa trị cho em gia đình không còn tiền đành đưa em về nhà chăm sóc. Ai thấy em cũng đều phải rơi lệ 2 chân co rút toàn thân đều ửng đỏ.
Ngày 29-12-2011 tai họa ập đến . Hôm đó khi đi làm về em chạy trên chiếc xe 67. Khi Thuận đạp xe bình xăng con bị Rỉ và bốc cháy. Thuận bỏ xe để thoát thân nhưng do lai quần vướng vào cần đạp chiếc xe ngã xuống đường kéo theo Thuận. Em được đưa đến BV Chợ Rẫy bs bảo bị bỏng 86%. 1 ngày tiền thuốc điều trị cho Thuận là rất nhiều tiền. Chạy chữa được 1 tháng cha mẹ phải bán nhà để chạy chữa cho em hiện tại em ở trọ. 16-2-2012 GĐ không còn tiền nên đành phải đưa em về nhà.
Cha Mẹ em hằng ngày đi mua phế liệu. Từ khi Thuận bị tại nạn vợ Thuận đã bỏ đi để lại cho ông bà nội đứa cháu 4 tuổi . Từ khi gặp tại họa Thuận ăn rất ít thường bị ói và không ngủ được vì vết thương hành đau rát. Số tiền mua phế liệu chỉ đủ mua gạo và đồ ăn còn tiền thuốc 1 tuần hơn 500.000.BS bảo nếu không điều trị theo chuyên môn thì nguy cơ bị nhiễm trùng rất cao có thể ảnh hưởng đến mạng sống . Mong nhận được sự giúp đỡ các  MTQ