Tác giả Chủ đề: Lê Ninh, Lệ Thủy) - Bà Luynh - Bênh thận  (Đã xem 7730 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #21 vào: 24-03-2018 13:11:55
Hình ảnh Hà Nhi và nhóm Quảng Bình thăm, động viên Bà Luynh

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #20 vào: 24-03-2018 12:02:34
Xin chào cả nhà.
Hôm nay (24/03/2018) Hà Nhi cùng chị Nguyễn Thuỳ có ghé thăm hoàn cảnh anh Vương va di Luynh ở xóm chạy thận.
Dì Luynh và Anh Vương ở sát nhau trong xóm trọ
( nơi đây còn gọi là xóm chạy thận)
Hà Nhi đã trao CMKTX dì Luynh  200.000 đ động viên tinh thần, mong dì  luôn luôn lạc quan, sống mạnh khoẻ, yêu đời hơn.
Hình ảnh em nhờ anh TrườngGiang cập nhật giùm em với nhé.
Em xin cảm ơn.

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi LeNaQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 27-11-2017 17:44:42
Chào cả nhà ạ!
Hiện cháu/em đang được gia đình cô Hà (ở gần trường cháu/em học) cho ở trong nhà.
Hàng ngày, ngoài thời gian đi học ở trường, thời gian rảnh cháu/em sắp xếp phụ giúp cô làm việc nhà và dạy kèm cho con của cô ạ.
Và rất mong tiếp tục nhận được sự quan tâm, động viên thường xuyên của các cô/chú, anh/chị ở nhóm Quảng Bình trong thời gian tới nữa để mẹ cháu/em an tâm điều trị bệnh ạ.
Cháu/em xin cảm ơn nhiều ạ!
THÂN.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #18 vào: 06-11-2017 06:08:19
Chào cả nhà !

Cảm ơn TĐT_QBH và Minhson97 đã ghé thăm và cập nhật tình hình của chị Luynh để cả nhà cùng nắm được.

@Trangvitgioi : Em xuất quỹ gửi Lathuvang 500,000đ đã ứng CMKTX chị Luynh nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi TĐT_QBH

Trả lời #17 vào: 30-10-2017 08:16:58
chào cả nhà. hôm qua 29/10/17 Trái Đất Tròn cùng Minh Sơn đã tới thăm mẹ Lê Na.
Bác đang bị cúm nhưng cũng đã tạm ổn.
Minh Sơn đã tiếp tục mang đến niềm tin cho Bác.
được sự cấp quyền của chú 6x Minh Sơn đã CMKTX Bác Luynh 500.000đ. đây là sự động viên cho Bác yên tâm trị bệnh. cũng như Lê Na yên tâm làm việc trong Sài Gòn.
nhóm Quảng Bình vẫn sẻ tiếp tục cập nhật thông tin về hoàn cảnh này cho cả nhà cùng theo dõi.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #16 vào: 29-10-2017 14:47:52
@ Minhson97 : Cháu có toàn quyền quyết định định việc CMKTX trong khoảng 500,000đ trở xuống khi ghé thăm bác Luynh .

Nếu thấy cuộc sống hiện tại của bác Luynh quá khó khăn và cần phải CMKTX thêm thì điện thoại cho 6x nhé.

Cảm ơn Minhson97 nhiều.

Thân .

BS

Ngủ rồi LeNaQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 28-10-2017 23:45:38
Cháu/em xin chào cả nhà ạ!
Trước tiên, cháu/em xin phép được gửi lời cảm ơn chân thành đến nhóm rtừ thiện Người tôi cưu mang ở Quảng Bình và TP. Hồ Chí Minh đã tạo điều kiện giúp đỡ cho mẹ con cháu/em trong suốt thời gian vừa qua.
Theo như những thông tin Chú 6X đã chia sẻ ở trên: Hiện nay chuyện ăn ở, học hành của cháu/em đã ổn định hơn sau 2 tháng trở lại Tp. HCM để tiếp tục thực hiện ước mơ của mình...
Cháu/em cảm thấy mình rất may mắn khi có cơ hội gặp và được anh Giang Sơn giới thiệu hoàn cảnh lên Diễn đàn, qua đó đã nhận được sự chia sẻ và hỗ trợ rất lớn từ mọi người.
Xin gửi lời cảm ơn đặc biệt đến Gia đình Chú 6X, anh Trợ và anh Vương (người trực tiếp giúp đỡ mẹ cháu/em hàng ngày). Mẹ cháu/em cũng gửi lời cảm ơn đến sự chung tay giúp đỡ kịp thời của cả nhà ạ.
Cháu/em xin thông tin thêm về tình hình của mẹ: Hiện mẹ vẫn đang duy trì lịch chạy bình thường nhưng do dạo này thời tiết thay đổi nên sức khỏe của mẹ không được ổn định cho lắm.
Rất mong tiếp tục nhận được nhận sự quan tâm, sẻ chia của nhóm NTCM ở Quảng Bình và TP. Hồ Chí Minh trong thời gian tới ạ.
Kính chúc các cô/chú, anh/chị trong Diễn đàn dồi dào sức khỏe và thành công trong cuộc sống ạ!!!
Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #14 vào: 25-10-2017 05:38:57
Chào cả nhà !

Thông báo để cả nhà cùng mừng cho Lê Na :

Lê Na đã tiếp tục con đường phấn đấu để trở thành Luật sư tương lại .

Hiện tại Lê Na ở nhà 6x được hơn 1 tháng rồi , hàng ngày cháu đi học và tối về lại miệt mài ôn bài. Ngày Chủ nhật hàng tuần nếu không phải đến trường thì Lê Na tham gia hoạt động nấu và phát cháo từ thiện tại bệnh viện Nhân dân Gia định.

Vừa qua mẹ của bạn Nhật Nam cũng cho Lê na chiếc máy tính đã qua sử dụng để hỗ trợ bạn ấy trong việc tìm kiếm tài liệu tham khảo.

Vào đầu năm học vừa rồi Lê Na đã nhận được học bổng cho nên không phải đóng tiền học phí cho năm nay.

Hiện 6x cũng đang tìm việc dạy kèm phù hợp để Lê Na có thể có thêm thu nhập .

Mong các bạn khu vực Quảng bình thườgn xuyên ghé thăm và động viên mẹ Lê Na yên tâm điều trị bệnh dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #13 vào: 23-08-2017 07:58:54
Chào cả nhà !

6x đã liên lạc với Giang Sơn - BS tại BV Hữu nghị Việt Nam - Cu Ba Quảng Bình thì được biết tình hình chạy thận nhân tạo của chị Luynh vẫn diễn ra bình thường.

Việc phẫu thuật cầu tay cho bệnh nhân chạy thận nhân tạo là phẫu thuật có trong danh mục được BHYT hỗ trợ và BV Hữu nghị Việt Nam - Cu Ba thực hiện được .

Lưu ý : Liên quan đến chuyên môn chúng ta nên tham khảo từ  Bác sĩ , tốt nhất là BS chuyên khoa hoặc BS đang điều trị bệnh nhân đó.

Thân.

BS

Ngủ rồi TĐT_QBH

Trả lời #12 vào: 21-08-2017 12:05:23
chào cả nhà!
sáng nay mình mới sang thăm mẹ Lê Na, hiện tại Na đã hoàn tất thủ tục để tiếp tục đi học lại. dự tính Na sẻ vào sài gòn trước 02/09.
tình hình sức khõe mẹ Na: hiện tại vẫn ổn nhưng cầu tay có hiện tượng bị xẹp. sắp tới nếu luyện tập không được có thể sẻ ra Hà Nội để phẫu thuật cầu tay, chi phí tầm 5 triệu. thời gian mổ tầm 30 phút. cái này là phẫu thuật dịch vụ không được bảo hiểm thanh toán.
khó khăn hiện tại: nếu ra Hà Nội sẻ không biết đi cùng ai.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #11 vào: 13-08-2017 19:24:17
Chào cả nhà !

Vừa qua Lê Na vào Tp.HCM để đến trường tìm hiểu tình hình nhập học và đã quay về lại Đồng hới, Quảng bình .

Theo Lê Na nói thì do nhà trường bảo chờ thông báo sau.

Thân.

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 02-08-2017 08:20:23
Chào cả nhà !

Trước hết xin cảm ơn các bạn Quảng Bình đã đồng tâm hiệp sức để tìm phương cách hỗ trợ cho chị Luynh và Lê Na.

Trước khi có những bài viết trên diễn đan thì đã có rất nhiều cuộc thảo luận, sự trăn trở cả online và offline ngoài diễn đàn.

Tình cảnh của gia đình chị Luynh và Lê Na tạm tách ra 3 phần :

1/ Bệnh của chị Luynh
2/ Việc học của Lê Na
3/ Nợ Ngân hàng

Chúng ta sẽ xử lý 2 vấn đề trên trước cả nhà nhé !

1/ Đối với bệnh của chị Luynh

Chúng ta đang có Lợi thế gì :

- Sự đồng lòng quan tâm và giúp đỡ từ các thành viên Quảng Bình
- Sự hỗ trợ chuyên môn từ Giang Sơn
-Sự hộ trợ từ chính em Vương - Người cùng cảnh ngộ và cũng là thành viên dễ thương của chúng ta.
- Chị Luynh có lương hưu trí và được BHXH chi trả phần lớn chi phí viện phí trong suốt quá trình điều trị.

Kết luận : Nếu các bạn khu vực Quảng Bình chia nhau theo dõi và thường xuyên động viên tinh thần cho chị Luynh thì chị ấy sẽ yên tâm điều trị.
Việc Lê Na được chúng ta giúp đỡ toàn diện cũng sẽ giúp chị Luynh phấn chấn hơn trong cuộc sống.

2/ Đối với Lê Na :

6x đã trao đổi sơ bộ với Lê Na về Việc Học và Sinh Hoạt

Chúng ta sẽ không giúp Tiền theo cách mà anh em Quảng Bình đề xuất bởi điều đó không thực sự giúp Lê Na nhiều.

Học tại TP.HCM thì Lê Na sẽ được chúng ta giúp đỡ Toàn Diện chứ không phải chỉ giúp Tiền.

Chúng ta sẽ giúp Lê Na thực hiện ước mơ của mình nhưng không phải hoàn toàn theo cách mà Lê Na đã từng thực hiện.

Sau khi Lê Na vào TP.HCM và trao đổi chi tiết hơn về lộ trình thực hiện thì 6x sẽ viết bài chi tiết để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

BS

Ngủ rồi nguyenthang

Trả lời #9 vào: 02-08-2017 08:13:58
Trích dẫn của: \"-TrườngGiang-\" post=99350

Căn cứ thông tin nhóm xác minh. Mong các thành viên Quảng Bình cung cấp thêm thông tin như sau:

4.   Nhóm đề xuất là có phương án để giúp Lê Na tiếp tục học tập. Cụ thể là như thế nào? CMTX hay CMKTX hay vay vốn…?

Mong thêm thông tin từ các bạn./.

NT đồng ý quan điểm và nhất trí đề xuất của bạn TĐT
- Cưu mang thường xuyên mỗi tháng 1000.000đ  giúp e tiếp tục đến trường.
 - ACE NTCM Sài Gòn giúp đở và hổ trợ e về chổ ở miễm phí (nêu được)hoặc giúp e tìm nhà trọ với giá rẻ nhất.
 - ACE Sài Gòn giúp e tìm việc làm thêm phù hợp với việc học của e,.

Đấy là đề xuất của nhóm QB mong mọi gười ủng hộ giúp đở em.

Ngủ rồi nguyenthang

Trả lời #8 vào: 02-08-2017 07:55:20

Căn cứ thông tin nhóm xác minh. Mong các thành viên Quảng Bình cung cấp thêm thông tin như sau:

1.   Gia đình bà Luynh có thuộc diện hộ nghèo không (Ảnh chụp nếu có)?
2.   Chi phí thuốc men, viện phí cho Bà Luynh là bao nhiêu, tính bình quân/tháng?
3.   Gia đình có khoản hỗ trợ nào khác từ xã hội không? Cụ thể bao nhiêu?
4.   Nhóm đề xuất là có phương án để giúp Lê Na tiếp tục học tập. Cụ thể là như thế nào? CMTX hay CMKTX hay vay vốn…?
5.   Thành viên đảm nhận theo dõi và trung chuyển nếu được giúp đỡ?

Em xin chào cả nhà :
thời gian vừa rồi NT bận công việc lẫn gđ nên k thể tham gia cùng mọi người được,mong cả nhà cảm thông.
Hôm qua tranh thủ chút thời gian rảnh NT có lên xóm chạy thận của mẹ bé Na đang ở,được biệt mẹ Na đang chạy thận tại bệnh viện Việt nam Cuba nên NT có lên,không hẹn mà gặp  bạn TĐT và bạn Kiều Giang đã có mặt tại khoa thận nhân tạo qua tìm hiểu NT được biết như sau.
1- Hiện nay gđ Na thược hộ nghèo (có giấy của UBND xã cấp và bảo hiểm YT hộ nghèo)
2- NT tìm hiểu về chi phí thuốc men tại bệnh viện đã có BHYT hộ nghèo chi trả 100% nhưng có một số thuốc dùng cho người chạy thân như (thuốc tạo máu,đạm truyền và thuốc huyết áp.......)nên chi phí thuốc cho một tháng tầm 1.700.000đ .
3- Mẹ Na đang có lương hưu nên k nhận được sự trợ cấp xã hội,

Những điều trên NT đã tìm hiểu mong cả nhà quan tâm hổ trợ giúp đở bé Na tiếp tục theo đuổi việc học của mình.

Ngủ rồi TĐT_QBH

Trả lời #7 vào: 01-08-2017 21:57:29
Dựa vào thông tin xác minh của nhóm Quảng Bình. Có thể tóm lược hoàn cảnh của gia đình bà Luynh như sau:

1. Bà Luynh không có chồng, chỉ có hai mẹ con. Bà là giáo viên về hưu, lương 2,7 triệu/tháng. Hiện nay bà bị bệnh thận
   2. Em Lê Na (Con bà Luynh) chăm ngoan, học giỏi là sinh viên năm thứ 2 Đại học Luật Thành phố Hồ Chí Minh, học phí mỗi năm khoảng từ 6 – 8 triệu/năm. Hiện nay, em phải tạm nghỉ học để về chăm mẹ bệnh tật. Nếu năm 2017, em không trở lại trường sẽ bị đuổi học.
   3. Gia đình bà Luynh đã vay hội chử thập đỏ 50 triệu, lãi suất 5,5% trong vòng 3 năm. Còn 2 năm nữa là phải trả tiền gốc.
   4. Bà Luynh rất mong muốn và tha thiết để Lê Na tiếp tục học tập nhưng vì hoàn cảnh khó khăn nên chưa biết xoay sở như thế nào.

1.   Gia đình bà Luynh có thuộc diện hộ nghèo không (Ảnh chụp nếu có)?
2.   Chi phí thuốc men, viện phí cho Bà Luynh là bao nhiêu, tính bình quân/tháng?
3.   Gia đình có khoản hỗ trợ nào khác từ xã hội không? Cụ thể bao nhiêu?
5.   Thành viên đảm nhận theo dõi và trung chuyển nếu được giúp đỡ?

Cám ơn trường giang đã góp ý:
1 . gia đình bà Luynh đã thuộc diện hộ nghèo. Cái này TĐT xác nhận qua tổ trưởng tổ dân phố và bà Luynh cung cấp, vì đang ở trọ nên giấy tờ đang nằm ở nhà (TĐT cố tình đi xác minh lúc gia đình ko có ở nhà )chưa có ảnh chụp(rồi sẻ có) . SĐT tổ trưởng tổ dân phố là bà Phạm Thị Yến sđt: 0987.567.026.
2. chi phí thuốc men: cái này phụ thuộc vào sức khõe bà Luynh, bảo hiểm y tế đã lo việc chạy thân 100%. Nhưng thuốc ngoài gồm có thuốc tạo máu 1.000.000đ/ tháng , thuê phòng 500.000/ tháng,  ngoài ra bà Luynh đang bị phù phổi do dùng kháng sinh nhiều, cân nặng còn chưa đầy 30kg, kiêng uống nước, 1 số loại thuốc hỗ trợ việc chạy thận,tiền ăn….  chi phí tổng cho tiền thuốc bà Luynh tầm 1.700.000/ tháng.
3. Bà Luynh là công nhân viên chức về hưu, đang có lương nên đặc cách lắm mới xếp vào diện hộ nghèo ngoài ra không có 1 khoản hổ trợ nào khác.
- về khoản vay hộ nghèo 50tr: TĐT xác nhận qua tổ trưởng tổ dân phố và qua bà Luynh. Sẻ có giấy tờ chứng minh.

4. Nhóm đề xuất hỗ trợ mổi tháng 1.000.000 đ để Na theo học tại TP.HCM.
Ngoài ra đề nghị nhóm sài gòn hỗ trợ chổ trọ giá rẻ cho Na, và bố trí việc làm thêm phù hợp cho Na, còn thành viên tại Quảng Bình sẻ kết hợp với Vương hỗ trợ mẹ Na khi cần thiết. (đề nghị chú 6x sắp xếp vào quán cơm 2.000. và chúng ta cùng chung tay giúp đỡ Na. Na học giỏi và rất có hiếu. Tiền không thể ngăn cản ước mơ trở thành luật sư của bé Na.)
5. Nếu được giúp đỡ đề nghị chú 6x hoặc 1 bạn trong diễn đàn tại Sài gòn sẻ trung chuyển và theo dõi Na trong quá trình học.
Lê Na: 20 tuổi, xinh đẹp, ko cha, học giỏi, ngoan ngoãn, có hiếu, có quyết tâm mong mọi người chung tay giúp đỡ Na thực hiện ước mơ.