Tác giả Chủ đề: 1 - 6 tại Cần thơ  (Đã xem 3143 lần)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #7 vào: 27-05-2011 18:18:51
@hhbee_2510 tóc xù Thanks vì lời khen  ;) . Mình không dùng photoshop để sửa ảnh đâu   :dry:  nên có nhiều tầm hơi mờ mà start2404 cũng nhớ rõ ràng là hhbee đâu có nhoi gì nhiều đâu mà là quá nhoi luôn đó  :P.
Chúc mọi người vui.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 26-05-2011 21:59:04
xem cũng hay lắm đó start2404, nhưng hhbee_2510 nhớ hôm đó hhbee_2510 đau có nhoi lắm đau sao mà koi videoclip thì...có photoshop k đó  :cheer:

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 21-05-2011 10:38:56
Chào cả nhà,
Hiện tại start2404 đã hoàn thành video về chương trình chào mừng quốc tế thiếu nhi tại CLB trẻ em đường phố Cần Thơ.
Lần đầu tiên làm video nên cũng có nhiều khuyết điểm, mong khi xem các bạn đừng chê ;).
Thời gian của video là hơn 18 phút mà youtube chỉ cho upload video có thời gian tối đa là 15 phút nên start2404 cắt video thành 2 clip nhỏ với thời lượng 9 phút 11 giây. Mong cả nhà thông cảm.

Phần 1

[video size=550 width=720 height=560]http://www.youtube.com/watch?v=yVFs9IrN7bo[/video]

Phần 2

[video size=550 width=720 height=560]http://http://www.youtube.com/watch?v=WDd8pqgOVCU[/video]

Chúc vui vẻ. Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #4 vào: 14-05-2011 22:22:09
start2404 không dám làm nhiếp ảnh gia đâu hhbee_2510 ạ :P . Mình chỉ tiện tay chụp vài tấm ảnh thôi tiếc là không tham gia vào được trò chơi nào. Mình dự kiến sẽ tổng hợp các bức ảnh chụp được thành clip để tặng cho cả nhà. Sau khi xong sẽ post lên cho cả nhà xem nha.

Trân trọng.

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 14-05-2011 08:37:38
Chào cả nhà, hhbee_2510 xin thuật lại đôi nét về buổi giao lưu hôm ấy.
Lên đến vị trí sinh hoạt, khu vực thu hút hầu hết ánh mắt của các em chính là các thùng quà bánh ở góc phòng  :laugh:
Sau phần giới thiệu của chú 6x, không khí được khuấy động bởi một \\\"liveshow\\\" ca nhạc của các \\\"ca sỹ nhí\\\" trong CLB, bao gồm các tiết mục đơn ca, song ca, tốp ca đi kèm múa minh họa, trong đó có ca sỹ chỉ mới 5 tuổi thôi (bé Tý, nhỏ tuổi nhất CLB)
Để chuẩn bị năng lượng cho phần vui chơi, mỗi em được phát một hộp sữa. Nhằm động viên các em uống (vì có em muốn để dành), hhbee_2510 dành 10 phần quà cho 10 em uống nhanh nhất. Vừa nói dứt câu, một bé trai chạy ra nói: \\\"Chị ơi, em uống xong rồi\\\", trên tay cầm vỏ hộp làm bằng chứng  :P
Sau đó, huynhthanhan_ct và hhbee_2510 tổ chức vài trò chơi nho nhỏ, các em tham gia rất nhiệt tình, còn có cả phần bình chọn của khán giả cho phần trình diễn của các diễn viên...bị phạt. Vui nhất là trò buộc thun, đội nào chơi cũng xuất sắc nên hhbee_2510 quyết định trao giải nhất đồng hạng cho tất cả các đội, nhưng các cổ động viên không đồng ý, đòi phải chon ra được đội chiến thắng. Thế là hhbee_2510 phải nhờ đến sự trợ giúp của Ban Giám Khảo (gồm chú 6x, cô ngochanh, chị quyen_omon cùng các cô ở CLB), chọn ra đội mang giải ấn tượng, giải phong cách,...Có thế các em mới chịu nhận quà và về chỗ.
Chơi xong, các em và các bạn TNV đua nhau làm đủ mọi kiểu để chụp hình (mặc dù trước đó chụp không ít), miệng kêu í ới nhiếp ảnh gia start2404  :laugh:
Phần cuối cùng chương trình là đại diện cô ngochanh trao quà cho CLB, phát quà cho các em kèm theo lời tạm biệt
hhbee_2510 thấy những buổi hoạt động như thế này vô cùng bổ ích, vừa giúp đỡ được phần nào cho những mảnh đời kém may mắn, đem lại nụ cười cho các em, đồng thời giúp chúng ta - những người may mắn hơn, san sẻ được phần nào nỗi bất hạnh ấy đi kèm với những phút giây vui vẻ, để ai ai cũng tin vào lòng nhân ái luôn ở quanh ta
Các bạn TNV và hhbee_2510 mong sao những buổi vui chơi với các em sẽ còn được tổ chức nữa
Chào cả nhà, thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 12-05-2011 23:24:19
Ngày hôm qua 6x chỉ được tham gia khoảng một nửa chương trình thôi nhưng cũng thấy rất vui với hoạt động này của các bạn - Có lẽ niềm vui được lan truyền từ những ánh mắt ngời sáng của những em bé có hoàn cảnh kém may mắn .
Vài hình ảnh xin gửi tới cả nhà
Nhận quà và vui chơi
Chụp hình lưu niệm

Các bình luận viên và nhiếp ảnh gia của chương trình nhớ tường thuật chi tiết cho cả nhà cùng vui nhé . Xin cảm ơn các bạn .
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 09-05-2011 18:26:51
Các bạn thân mến,

Để động viên các cháu thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn hiện đang được nuôi dưỡng tại CLB trẻ em đường phố số 2 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P. Tân an - TP Cần thơ, ngày 11/5 các bạn gồm: Quyen_omon, start2404, hhbee_2510, ngochanh cùng các TNV của Quán cơm 2000đ sẽ tổ chức vui chơi và phát quà Tết thiếu nhi cho các cháu. Số tiền mua quà bánh được các Cô Chú tiểu thương tại các chợ An Hòa, Cái Khế, Cần thơ, 3 tháng 2... đóng góp. Các bạn tại Quán cơm gói 50 phần quà, chuẩn bị các trò chơi cùng bánh kẹo đâu đó đã sẵn sàng. Có Bác nào muốn tham gia thì tập trung tại Quán 2000đ Cần thơ trước 17h ngày thứ 4, 11/5 nhé!

Thân
ngochanh