Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Thường Xuân) - Anh Bảy - Tật nguyền, gia đình khó khăn  (Đã xem 14966 lần)

Ngủ rồi Merci

Cảm ơn các bạn ở Thanh Hóa đã luôn dõi theo và đồng hành cùng gia đình anh Bảy! Mừng cho gia đình anh Bảy đã thoát được cảnh ngặt nghèo. Chúc sức khỏe tất cả các bạn và gia đình anh Bảy! Thân.  :)

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi qdiso

Chào cả nhà.
Như đã hẹn, hôm qua qdiso và bạn cảm xúc đã lên thăm NNMU số 20 nhà a Bảy.
Tình hình hiện tại nhóm cập nhật được:
 Bố cháu là A Bảy đi làm ăn trong Nam với 1 người bác gần nhà, ở nhà còn lại mẹ và 2 cháu Nhất, Định. Hiện 2 cháu vẫn đã vào năm học mới, nhưng khả năng đọc viết của các cháu còn rất hạn chế.
A Bảy đi làm trong miền nam nhưng nhóm cũng không biết làm nghề gì, chỉ biết là làm cùng ông bác hàng xóm, do mẹ cháu bị điếc và nói tiếng Việt ko rõ nên nhóm ko hỏi được.
Nhóm thấy, qua thời gia vừa rồi NTCM đã làm cho gia đình a NNMU rồi và hiện gia đình đã có thể tạm ổn lo cho cuộc sống nên nhóm không đề xuất cưu mang thêm.
Một lần nữa nhóm và Gia đình a Bảy xin chân thành cám ơn NTCM, Cám ơn các Mạnh thường quân đã đồng hành giúp đỡ gia đình a.
Dù nhóm đề xuất không cưu mang nữa nhưng nhóm sẽ cố gắng theo dõi và cập nhật thông tin gia đình a.
Cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi qdiso

Chào cả nhà!
Kính mong cả nhà thông cảm cho nhóm TH vì lâu nay do nhiều lý do nên nhóm chưa cập nhật thường xuyên tình hình gia đình A Bảy. Mặc dù các bạn vẫn thường xuyên cập nhật trên FB.
Sắp tới nhóm sẽ sắp xếp để tới thăm gia đình a và sẽ cập nhật lên diễn đàn sớm nhất.
Thân ái!

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Cảm ơn anh Phúc. Tụi em cập nhật nhưng lại cập nhật trong nhóm NCTH. E đã nhắc Tuấn Trần , bạn ấy sẽ có hình ảnh và bài viết trong thời gian sớm nhất ạ.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Đã lâu không có thông tin hình ảnh của gia đình anh Bảy.
Mong các bạn Thanh Hóa cập nhật tình hình.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Hoa xương rồng đã nhận đc 1.500k từ Phong. Cảm ơn chị Nttd cảm ơn Phong.Nhóm sẽ bố trí lên nhà anh Bảy và cập nhật hình ảnh gia đình anh Bảy trong thời gian sớm nhất.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Phong đã chuyển 1.500k tiền cmtx a Hà văn bảy tháng 6,7,8/2016 từ chị nttd vào tài khoản chị Hoa Xương Rồng

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi nttd

Hoa Xương Rồng,
Trong tháng 6 này Phong sẽ chuyển tiền cmtx cho 3 tháng 6, 7, 8. Nhờ bạn và nhóm Thanh Hóa TC đến gia đình.
Vậy là HC này nttd cm cũng đã 1 năm rồi nay xin tạm ngừng.
Cảm ơn các bạn đã quan tam giúp trung chuyển trong 1 năm qua.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Hoa xương rồng ơi! Bạn nhận và chuyển đầy đủ cmtx hằng tháng cho anh Bảy, bạn cập nhật thông tin và hình ảnh cuộc sống hiện tại của gia đình anh ấy nhé. Thanks nhiều.

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Hoa xương rồng đã nhận đc 500k từ chị nttd do Phong chuyển. Cảm ơn anh chị rất nhiều.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Phong đã chuyển 500k tiền cmtx a Hà văn bảy tháng 5/2016 từ chị nttd vào tài khoản chị Hoa Xương Rồng

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Hoa xương rồng đã nhận đc 500k. Cảm ơn chị nttd và Phong rất nhiều.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Phong đã chuyển 500k tiền cmtx a Hà văn bảy tháng 4/2016 từ chị nttd vào tài khoản chị Hoa Xương Rồng

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Hoa xương rồng đã nhận đc 500k .Cảm ơn chị nttd và Phong rất nhiều. Hàng tháng các bạn trong nhóm vẫn lên và trao nhu yếu phẩm đều đặn cho gia đình anh Bảy.Hình ảnh HXR sẽ cập nhật sau.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Phong đã chuyển 500k tiền cmtx a Hà văn bảy tháng 3/2016 từ chị nttd vào tài khoản Hoa Xương

Lan toả lòng nhân ái!