Tác giả Chủ đề: Hắc Dịch, Tân Thành - Vợ chồng Cô Sáu - Nghèo và bệnh tật  (Đã xem 27763 lần)

Ngủ rồi nguyenphuonghienntcm

Chào cả nhà? Sắp tới mình sẽ sắp xếp để đi xuống thăm, tặng cô chú ít quà ăn tết(gồm Bánh chưng, bánh kẹo, trà, đường, dầu ăn...) để cô chú ăn tết do chú Nguyễn Tâm tài trợ và luôn thề xác minh. để cả nhà biết và có kế hoạch giúp đỡ gia đình Cô chú Sáu nhé.
Các thành viên ở Bà Rịa và TP Vũng Tàu ai đi thì liên lạc với mình để cùng đi nhé.Thanks
Nhưng điều mình băn khoăn là đi xác minh rồi không biết cả nhà có giúp đỡ hay không hay để lâu quá như 1 số trường hợp.

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!
Le phung xin được giới thiệu 1 hoàn cảnh khó khăn mong cả nhà xem xét giúp đỡ. Cô Dương Thị Sáu sinh 1959 và chú Nguyễn Văn Lợi sinh 1962 hiện ngụ tại tổ 2, ấp 4, xã Hắc Dịch, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Cô bị ung thư ruột, đã cắt hết 7 cm. Chú bị tâm thần nên cũng không lao động kiếm ra tiền. Cô chú hiện đang nuôi 3 đứa cháu gái: 8 tuổi, 7 tuổi và 4 tuổi, là con của người con gái thứ 3. Cô chú có 3 người con, cả 3 đều nghèo nên không ai giúp được gì. Cô chú là hộ nghèo của xã, không có thu nhập nào khác ngoài việc chăm sóc khoảng 5 gốc điều quanh nhà. Cả nhà sống nhờ vào sự giúp đỡ của những người hảo tâm. Mong mọi người xem xét có giúp đỡ gì được cho hoàn cảnh này hay không. Chân thành cám ơn mọi người!