Tác giả Chủ đề: HUẾ - TỔ CHỨC CÂY MÙA XUÂN!  (Đã xem 14376 lần)

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #95 vào: 19-01-2012 13:57:34
fly đã trồng cmx ở quảng bình xanh tốt
phần quà bao gồm:
1. 1 lít dầu ăn = 38k
2. 1kg đường = 22k
3. 1 túi mì chính = 20k
4. 5kg nếp *15k = 75k
5. 1 hộp bánh kinh đô = 35k
6. 2 gói kẹo = 27k
7. 1 túi knor = 27k
8. 1 chai nước nắm = 14k
9. 1 bao lì xì = 50k
tổng cộng: 308k
các hoàn cảnh nhận quà:
1. anh lê văn hóa

2. chị Hồng Nhi-nuôi 3 người anh bị điên

3. mệ tỏa-nuôi con bị bại liệt

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #94 vào: 17-01-2012 06:59:30
lúc 17h ngày 16 tháng 01 năm 2012 Giangcoi, Conmaitimnhau và Tokyo đã đến trao quà CMX tại gia đình Hai cháu:
số 31. Toàn và Tùng - Bệnh lạ ở Nam Đông!
Hai cháu vẫn khỏe và vui! (Cả nhà cho nhóm nợ ảnh đã nhé! Vì dây kết nối với máy tính để quên ở Phòng trọ rồi, Hichic!)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #93 vào: 16-01-2012 06:57:05
Ngày 15/01/2012 Sau khi đi nấu cháo và tất niên cuối năm,nhóm Huế đã họp và thống nhất:

Tổ trưởng: Gietthoigian0707
Tổ phó : Giangcoinamtruoc

Chúc mừng hai anh đã trúng cử. :P  ;)  :P

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #92 vào: 15-01-2012 21:12:03
comay_a2n đã viết:
Trích dẫn
29. Em Mai sinh viên ĐH Y Dược Huế.

chị ơi!  Mai đây nè!  :)  :)  :)
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=40763&limit=15&limitstart=45#42763

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #91 vào: 15-01-2012 20:51:25
29. Em Mai sinh viên ĐH Y Dược Huế.

30. Em Na sinh viên ĐH Y Dược Huế.

Hôm nay em Na đi nấu cháo nên nhóm đã tranh thủ trao quà cho em.

Còn 4 CXM nữa.

Chúc cả nhà vui vẻ. :silly:  :P  :)

Thân.

Ngủ rồi lacquan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #90 vào: 10-01-2012 18:12:11
Mùa xuân là mùa của niềm vui và hạnh phúc,mùa của những lời chúc tốt đẹp cho nhau,mùa lời cầu may mắn,mùa của những cánh én lượn bay,mùa sum vầy của người thân trong gia đình,mùa cúng cho tất cả các bậc tâm linh.
Đã  thế gia đình NTCM chúc nhau những lời chúc tốt đẹp đi.Xóa nhòa tất cả những gì còn vướng mắt  không nên có trong quá khứ thẳng tiến tới tương lai,một tương lai tươi sáng.

daicatroc khéo đòi,daica có cháu gái không hè.Lacquan nghĩ để cháu gái daica kiểm tra về báo cho đại ca là hợp lí nhất đó,khi nào có diệp gặp mặt nhớ dẫn cháu gái theo nha daica.
thân chào daica và cả nhà!

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #89 vào: 10-01-2012 12:31:03
phong_1992 đã viết:
Trích dẫn
....lacquan là con trai ạ! ...

Daica biết rồi, trêu hắn tý thôi  :laugh:  :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #88 vào: 09-01-2012 13:31:03
daicatroc đã viết:
Trích dẫn
lacquan đã viết:
Trích dẫn
..Mẹ lacquan nói gia đình cũng như một bàn tay có ngón ngắn ngón dài người ri người tê nên có xung đột là chuyện bình thường thế mới là gia đình chứ...

Gớm cái con bé này viết văn hay rứa, Daica cũng nghĩ giống y em vậy mà sao không viết ra  hay được như vậy được ta  :laugh:

lacquan là con trai ạ! lâu lâu thấy ông anh lacquan nói cũng hay,

chúc CMX Huế mau mau thành công, niềm vui sẽ hiện trên khuôn mặt cả người thực hiện và người nhận!
thân,

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #87 vào: 09-01-2012 12:49:42
28. Gia đình anh Thọ- Chi Lăng

Còn 6 CMX nữa, mọi người cố gắng lên nhé!!!

:P  :)  :silly:  :blink:

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #86 vào: 09-01-2012 11:55:43
lacquan đã viết:
Trích dẫn
..Mẹ lacquan nói gia đình cũng như một bàn tay có ngón ngắn ngón dài người ri người tê nên có xung đột là chuyện bình thường thế mới là gia đình chứ...

Gớm cái con bé này viết văn hay rứa, Daica cũng nghĩ giống y em vậy mà sao không viết ra  hay được như vậy được ta  :laugh:

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #85 vào: 09-01-2012 07:45:30
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Thôi mọi người đừng nhắc vấn đề này nữa, thể hiện cảm xúc cũng vậy thôi.
Anh Gietthoigian0707: Sao nhìn thấy mặt buồn ngủ vậy, nhớ giữ dáng chuẩn đó nha :laugh:

GTG đi kiếm lúa tư lúc 2h sáng mà,ko buồn ngủ mới là lạ đó :woohoo: ban ngày muốn cày thêm 1 tí nữa cho giữ đc dáng chuẩn vậy mà ngày càng ốm ra

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #84 vào: 09-01-2012 01:22:34
Xin chúc mừng và cám ơn các bạn miền Trung đã làm việc nhanh chóng để mang yêu thương đến với người nghèo.

Thân.

Ngủ rồi lacquan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #83 vào: 09-01-2012 01:00:19
Theo mấy anh chị nói NTCM là một già đình đúng ko? theo lacquan cũng nghĩ là đúng gia đình chúng ta làm được rất rất nhiều việc có ý nghĩa mà các anh em là người tạo nên già đình ý nghĩa đó nên các anh em chúng ta phải vui mừng đốn nhận nó.
Mẹ lacquan nói gia đình cũng như một bàn tay có ngón ngắn ngón dài người ri người tê nên có xung đột là chuyện bình thường thế mới là gia đình chứ,nhưng lacquan nghĩa ai cũng muốn làm ngón giữa rồi còn ai muốn làm ngón cái hay ngón út cũng như anh cả các anh giữa và út thì người anh cả phải biết đùm bọc giúp đỡ và chỉ bảo các người em giữa cả em út nữa chứ còn em út biết nhiệm vụ mình là gì  chưa, đó là hết mực thương yêu các người anh của mình đóng góp ý kiến cho người anh đó mới là một gia đình ngày càng hoàn mỹ chứ.lacquan rất may mắn là con của người mẹ khuyên bảo nhiều  như thế(hihi nhà lacquan có 11 anh chị em nếu mẹ lacquan không giỏi thì cũng loạn lên hết rồi từ tậm trong đấy lòng lacquan xin chân thành cảm ơn đã ban cho lacquan người mẹ hoàn hảo như thế).
Vì vậy, đừng nói ai là người BQT hay thành viên mà hãy xem như là anh em cứ chỉ bảo và đóng góp ý kiến cho nhau tạo nên một gia đình NTCM vững mạnh và ngày càng hoàn hảo.
Em rất cảm ơn chị sunni _night chị đã làm hết mình vì những việc làm ý nghĩa,chị đã đỗ ko biết bao nhiêu là mồ hôi và ko ít những giọt nước mắt vì cái tâm của chị chị đã cho em nhiều bài học phải làm con người như thế nào,dù sao thì một lần nữa em cảm ơn chị. đừng buồn đừng khóc nữa chị nhé cứ tiếp bước con đường tâm thiện chị đã chọn.try!
Còn về phần anhThai Dzuy em hiểu được một phần cảm giác của anh,mình làm mà người khác ko đồng tình là khó chịu lắm nhưng ở đây ko đồng tình cả hội đồng.nhưng đâu đó trong trái tim em anh vẫn là người cao thượng nhất.
Theo những gì bố em khuyên em và nói “ông phật mà cũng có lần sai lầm nữa hốn chi mi” nên nếu ai có lỡ sai lầm thì cũng ko sao con người mà hãy bỏ qua tất cả,mấy anh chị là hình tượng từ thiện tâm trong trái tim lacquan và tất cả anh em trong diễn đàn, đừng để mất hình tượng đó mấy anh chị nha.

:P  Lời cuối em chúc cây mùa xuân thành công rực rỡ,chúc anh em gia đình NTCM sức khoẻ vui vẻ tươi trẻ và thành công hơn nữa trong năm tới,chúc một mùa tết cổ truyền thật sự ấm cúng bên gia đình,phát lộc phát tài an khang thịnh vượng………
(hihi mai về quê trao quà cây mùa xuân thôi sao thấy hạnh phúc rứa cảm ơn mấy anh chị đã tạo điều kiện).

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #82 vào: 08-01-2012 23:39:58
Thôi mọi người đừng nhắc vấn đề này nữa, thể hiện cảm xúc cũng vậy thôi.
Anh Gietthoigian0707: Sao nhìn thấy mặt buồn ngủ vậy, nhớ giữ dáng chuẩn đó nha :laugh:

Ngủ rồi pcthang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #81 vào: 08-01-2012 23:26:04
Em chào cả nhà ạh !
Cái chuyện 25 và 30 mà mọi người cứ tranh luận qua lại làm cho topic rối cả lên. Đọc bài mà pcthang có đến 3 cảm xúc: Buồn vì tranh luận, vui vì thấy Huế đã làm tuyệt vời cho CMX tươi tốt và cuối cùng là lâng lâng! pcthang mong rằng mọi người hãy chung tay vì \\\"khó khăn\\\" của các hoàn cảnh, nói ít làm cụ thể (Huế vẫn âm thầm và cây cứ tươi, Sunny và các TV Huế cố lên).
Chúc cả nhà một mùa xuân mùa xuân, chúc Huế thành công và được ăn quả ngọt.
Thân thương!