Tác giả Chủ đề: Huế - Nồi Cháo từ thiện - Bệnh viện Thành phố Huế  (Đã xem 115945 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Chào bạn nguyenloan980 !
 Nồi cháo vẫn hoạt động thường xuyên vào sáng chủ nhật hằng tuần tại BV thành phố Huế bạn ạ.
Có khoảng trên 10 hoạt động thường xuyên, ngoài ra còn có một số bạn sinh viên của các trường ĐH và CĐ ở Huế.

nguyenloan980

• bạn
Mấy anh chị ơi, nồi cháo từ thiện có còn hoạt động không ạ. mà nhóm hoạt động gồm bao nhiêu ng ạ? Có ai biết thì trả lời nhanh giúp em với nhé

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
@ giangcoinamtruoc: vì em là tổ phó nên em lo bằng 50% của tổ trưởng.
Cái chân lon ton đó em tưởng dễ ah?
Tin tưởng lắm mới giao nhiệm vụ trọng đại nớ cho em đó  B)
Em cứ chuẩn bị mà làm một lần với tổ trưởng lun nha, :laugh:  :laugh:
Ko bàn cãi chuyện này nữa, chị đã quyết định như vậy và em cứ chủ chi nhé!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
doankhanhly đã viết:

@Giangcoinamtruoc: sau khi Tổ Trưởng rửa chức thì tổ phó tiếp tục sự nghiệp của tổ phó nhé!
Em cứ như tổ trưởng nhưng bằng 50% của tổ trưởng là được  B)  :laugh:  :laugh:
Chị em ơi, hôm thứ bảy tới đây chúng ta để bụng, chủ nhật mà đánh chén no nê nha.[/quote]
Chị làm em khó xử quá, khi nào Thủ trưởng cũng to hơn thủ phó mà chị! Em chỉ được cái chân chạy lon ton thôi, cho em xin hai chữ bình an chị nhé! hihi! :P  :laugh:  :lol:

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Anh gietthoigian 0707 đã viết:
Mọi người lại đạp nước....miếng cửa đaicatroc rồi,lỡ rồi thì cho anh hỏi em lì xì mỗi người mấy phát vậy em.
Em xin trả lời đây: mỗi người sẽ nhận một món quà may mắn,riêng Anh thích mấy phát thì em lì xì mấy phát, chuẩn bị mà nhận anh nhé! ;)  :P

@Giangcoinamtruoc: sau khi Tổ Trưởng rửa chức thì tổ phó tiếp tục sự nghiệp của tổ phó nhé!
Em cứ như tổ trưởng nhưng bằng 50% của tổ trưởng là được  B)  :laugh:  :laugh:
Chị em ơi, hôm thứ bảy tới đây chúng ta để bụng, chủ nhật mà đánh chén no nê nha.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
giangcoinamtruoc đã viết: Chủ nhật này sẽ nấu nồi cháo đầu tiên của năm 2012 mong các thành viên tập trung đông đủ! gaingcoi sẽ đi chợ sớm và đỏ lửa sớm vào lúc 7h30p! 05 thành viên đi sớm nhất sẽ được nhận 01 phần quà lì xì đầu năm vô cùng đặc biệt từ sự tài trợ của chị Khanhly. Mọi người lại đạp nước....miếng cửa đaicatroc rồi,lỡ rồi thì cho anh hỏi em lì xì mỗi người mấy phát vậy em  :laugh:  :laugh:
ngoaì ra nghe thông tin ngoài lề rất có thể anh 0707 sẽ khao cả nhà một bữa to đùng vì đã lên chức: Tổ trưởng tổ xác minh Huế ( biểu quyết đồng ý vào hôm tất niên cuối năm với tỷ lệ phiếu bầu 99,99%) Mong các anh chị em đầu năm lưu ý thông tin trên, ai không đi được thì ở nhà tự .....thèm vậy hihi !!![/quote] Có phải tổ trưởng nói thì tổ viên phải nghe ko hả còi?vây thì tổ trưởng đề xuất giangcoi lên ngồi cái ghế to đùng này nhé! B) :laugh:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
xuong rong đã viết:
Trích dẫn
Bác 6x :
Trích dẫn
Chào cả nhà !
Căn cứ vào tình hình cụ thể của từng địa phương mà các bạn cho biết lịch nghỉ Tết và ngày Khai trương lại nồi cháo từ thiện dùm nhé .

Hi cả nhà ! Nồi cháo Huế đã tổng kết năm 2011 vào ngày 15/1/2012 rồi ạ. Rất vui là bữa phát cháo cuối năm đông đủ thành viên và bệnh nhân thì giảm khá nhiều. Theo kế hoạch của nhóm Huế buổi sáng ngày 5/2/2012( nhằm ngày 14 tháng giêng) nồi cháo sẽ hoạt động lại. Mọi người lưu ý nhiệm vụ của mình nhé
 + Voka: Thống kê số lượng bệnh nhân báo cho thủ quỹ
 + Xuongrong đi chợ
 + các thành viên khác: Bụm miệng thổi lửa.
Trong suốt gần 2 năm qua, Gia đình Mệ nơi nồi cháo được nấu mỗi tuần luôn tận tình giúp đở nhóm từ tinh thần đến vật chất. Mệ chủ nhà với quan điểm \\\" Bây làm được từ thiện, mệ cũng làm được\\\", nên tất tần tật các khoản chi phí điện nước trong suốt gần 2 năm nồi cháo không hề mất. Vừa cảm ơn mệ, vừa để bớt áy náy. Rất nhiều dịp anh em Huế tìm cách bày tỏ lòng cảm ơn tới mệ và gia đình bằng những món quà nhỏ thôi nhưng mệ không mấy hài lòng. Năm ni anh em đã bàn nhau tặng mệ bộ tranh Phúc - Lộc - Thọ. Mong mệ và gia đình luôn mạnh khỏe, bình an.

Thay mặt anh em nồi cháo Huế chúc cả nhà mình đón xuân vui vẻ, năm mới nhiều may mắn.  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:

Chủ nhật này sẽ nấu nồi cháo đầu tiên của năm 2012 mong các thành viên tập trung đông đủ! gaingcoi sẽ đi chợ sớm và đỏ lửa sớm vào lúc 7h30p!
05 thành viên đi sớm nhất sẽ được nhận 01 phần quà lì xì đầu năm vô cùng đặc biệt từ sự tài trợ của chị Khanhly.
 Ngoài ra nghe thông tin ngoài lề rất có thể anh 0707 sẽ khao cả nhà một bữa to đùng vì đã lên chức: Tổ trưởng tổ xác minh Huế ( biểu quyết đồng ý vào hôm tất niên cuối năm với tỷ lệ phiếu bầu 99,99%)
Mong các anh chị em đầu năm lưu ý thông tin trên, ai không đi được thì ở nhà tự .....thèm vậy hihi !!!

Ngủ rồi xuong rong

Bác 6x :
Trích dẫn
Chào cả nhà !
Căn cứ vào tình hình cụ thể của từng địa phương mà các bạn cho biết lịch nghỉ Tết và ngày Khai trương lại nồi cháo từ thiện dùm nhé .

Hi cả nhà ! Nồi cháo Huế đã tổng kết năm 2011 vào ngày 15/1/2012 rồi ạ. Rất vui là bữa phát cháo cuối năm đông đủ thành viên và bệnh nhân thì giảm khá nhiều. Theo kế hoạch của nhóm Huế buổi sáng ngày 5/2/2012( nhằm ngày 14 tháng giêng) nồi cháo sẽ hoạt động lại. Mọi người lưu ý nhiệm vụ của mình nhé
 + Voka: Thống kê số lượng bệnh nhân báo cho thủ quỹ
 + Xuongrong đi chợ
 + các thành viên khác: Bụm miệng thổi lửa.
Trong suốt gần 2 năm qua, Gia đình Mệ nơi nồi cháo được nấu mỗi tuần luôn tận tình giúp đở nhóm từ tinh thần đến vật chất. Mệ chủ nhà với quan điểm \\\" Bây làm được từ thiện, mệ cũng làm được\\\", nên tất tần tật các khoản chi phí điện nước trong suốt gần 2 năm nồi cháo không hề mất. Vừa cảm ơn mệ, vừa để bớt áy náy. Rất nhiều dịp anh em Huế tìm cách bày tỏ lòng cảm ơn tới mệ và gia đình bằng những món quà nhỏ thôi nhưng mệ không mấy hài lòng. Năm ni anh em đã bàn nhau tặng mệ bộ tranh Phúc - Lộc - Thọ. Mong mệ và gia đình luôn mạnh khỏe, bình an.

Thay mặt anh em nồi cháo Huế chúc cả nhà mình đón xuân vui vẻ, năm mới nhiều may mắn.  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:

Ngủ rồi comay_a2n

Hôm nay ngày 15/01/2012 Nồi cháo Huế đã nấu buổi cuối cùng trước khi nghĩ Tết Nguyên Đán.

Và đã có buổi Tất niên cuối năm với sự góp mặt đông đủ của tất cả các thành viên.

Dự kiến ngày 05/02/2012 Nồi cháo Huế sẽ mở hàng khai trương.

Chúc cả nhà đón sang năm mới vui vẻ, hạnh phúc và nhiều may mắn!

Đang duyệt banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
giangcoinamtruoc đã viết:
Trích dẫn
Thông báo đến tất cả mọi người:Trưa chủ nhật 11h30p Nồi Cháo Huế sẽ nấu buổi chủ nhật cuối cùng của năm 2011! Đồng thời sẽ làm buổi tất niên cuối cùng của năm!
( Trưa chủ nhật ngày 22-1-2012 phải không Giangcoi hehehe ? chúc các bạn có buổi tất niên thật vui .)
Trân trọng kính mời: Các thành viên nấu cháo và các thành viên các miền, tham gia tổng kết rút kinh nghiệm một năm nấu cháo!
 Kinh phí sẽ do các thành viên đóng góp theo tinh thần :có nhiều góp nhiều, có ít góp ít, không có...góp công đi chợ!
Địa điểm dự kiến: Tại nhà Chị Khánh Ly
Mong các bạn tham gia đông đủ và vui vẻ!

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn các bạn và chúc mọi người một năm mới Bình an và Hạnh phúc .
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi comay_a2n

Một số hình ảnh của nồi cháo Huế hôm nay:

Chị Doankhanhly bên nồi cháo

Lần này thì đến lượt Giangcoinamtruoc (nhờ năm nay đi nấu cháo nên đỡ còi lắm rùi  :P )

Tranh thủ lúc cháo đến làm điệu tí

Cháo đã chín đến BV

Nhanh chân lên bà con ơi! Cháo sắp hết

:silly:  :P  :silly:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Thông báo đến tất cả mọi người:Trưa chủ nhật 11h30p Nồi Cháo Huế sẽ nấu buổi chủ nhật cuối cùng của năm 2011! Đồng thời sẽ làm buổi tất niên cuối cùng của năm!
Trân trọng kính mời: Các thành viên nấu cháo và các thành viên các miền, tham gia tổng kết rút kinh nghiệm một năm nấu cháo!
 Kinh phí sẽ do các thành viên đóng góp theo tinh thần :có nhiều góp nhiều, có ít góp ít, không có...góp công đi chợ!
Địa điểm dự kiến: Tại nhà Chị Khánh Ly
Mong các bạn tham gia đông đủ và vui vẻ!

Ngủ rồi Lason

Từ tháng 1 năm 2012 bạn Ngọc ngừng CMTX NCMT để chuyển sang trường hợp khác các bạn nhé.Chúc các bạn năm mới mạnh khỏe và mãi vui,trẻ,đẹp.

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
giangcoinamtruoc đã viết:
Trích dẫn
vodka đã viết:
Trích dẫn
chú ý chú ý!!những bạn nào tham gia nấu cháo vào chủ nhật tuần này(1/1)thì tối thứ 7 không được nhậu nhẹt khuya nha.Để mai dậy sớm nấu cháo vì mình sẽ phát sớm hơn hàng tuần.Sinh nhật NTCM mừ!

Nghe như anh Vodka ....tự dặn mình thì phải!hihi :laugh:  :P

giangcoi được cái nói đúng,  :laugh:
mà vodka nói cũng đại đúng: nhậu từ sáng tới tối thì dừng thôi, đừng nhậu nhiều, mệt người. :silly:  :silly:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
vodka đã viết:
Trích dẫn
chú ý chú ý!!những bạn nào tham gia nấu cháo vào chủ nhật tuần này(1/1)thì tối thứ 7 không được nhậu nhẹt khuya nha.Để mai dậy sớm nấu cháo vì mình sẽ phát sớm hơn hàng tuần.Sinh nhật NTCM mừ!

Nghe như anh Vodka ....tự dặn mình thì phải!hihi :laugh:  :P