Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Thiệu Hóa) - Bé Duy Lộc - Hoàn cảnh éo le  (Đã xem 25489 lần)

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #39 vào: 07-09-2013 21:11:13
Đã nhận được tiền của chị Lan Dung tháng 9.
E sẽ post khi nào gửi tiền cho cháu.
Chị Lan Dung từ tháng 9 sẽ CMTX cháu Lộc 500k/1 tháng a ThaizDuy nhé.
Cám ơn chị.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #38 vào: 05-09-2013 22:13:54
Lan Dung đã viết:
Trích dẫn
Da, so dien thoai cua em la: 0903715478, email: clldung@gmail.com

Em co the chuyen khoan vao so tai khoan nao cung duoc, cho em xin so tai khoan nha.

Lan Dung

Chào chị Lan Dung. E đã gửi mail cho chị rồi. Chị check mail rùm e nhé.
Cám ơn chị!

Lan Dung

• bạn
Trả lời #37 vào: 04-09-2013 09:30:52
Da, so dien thoai cua em la: 0903715478, email: clldung@gmail.com

Em co the chuyen khoan vao so tai khoan nao cung duoc, cho em xin so tai khoan nha.

Lan Dung

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #36 vào: 03-09-2013 20:15:07
Xin chào cả nhà!
CN vừa rồi e có qua thăm hai bà cháu!
Tình hình hai bà cháu hiện tại đã ổn hơn nhiều. Hôm vừa rồi hai bà cháu vào thăm mẹ trong trại tâm thần tại Quãng Xương - Thanh Hoá. E vào có hỏi thăm xem cháu có cần những đồ dùng cần thiết gì hay quần áo gì ko? Nhưng cháu bảo đủ rồi, sách vở cũng đủ.
Hôm vào thì cháu mới bị cúm nên bà phải mua thuốc. Hai bà cháu ăn cơm nhưng chỉ có muối vừng. E có nói với bà, bà có nói lại là hôm nay ăn tạm buổi trưa vì bà vừa đi thăm mẹ hết tiền. Bà cũng nói là từ hôm anh e \\\"người tôi cưu mang\\\" giúp đỡ thì bà cũng giành dụm tiền mua thức ăn thêm cho cháu.
Lúc về e cũng có mua cho cháu 2 hộp sữa ông thọ và nhắc bà phải mua thức ăn cho cháu. Đổi món chứ ko nhất thiết phải là thịt cá, bởi cháu đang tuổi lớn cần bổ sung.
Theo e nghĩ nên mua bổ sung sữa cho cháu, chỉ cần uống sữa bò cũng rất tốt rồi.
Tuần sau e sẽ nhận tiền và chuyển cho hai bà cháu.
Xin cám ơn mọi người!
Ps: E đang làm thẻ VCB rồi nhưng chưa lấy đc. Khi nào lấy đc e sẽ cho số tk sau.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #35 vào: 02-09-2013 00:00:58
Lan Dung đã viết:
Trích dẫn
Em xin bổ sung thêm là em sẽ chuyển khoản trong khoảng từ ngày 25-30 mỗi tháng, em có thể cưu mang tối da 500,000 VND/ tháng.

Em cám ơn,
Lan Dung

Cảm ơn bạn Lan Dung. Để tiện điều phối và theo dõi, bạn có thể vui lòng cho biết:

- Số điện thoại của bạn hoặc email. Nếu thấy không tiện thông báo trên đây, có thể nhắn cho mình 0913541024 - Thaidzuy
- Bạn sẽ chuyển vào tài khoản của qdiso như các bài viết trước phải không? Hay là tài khoản nào?

Mong xác nhận của bạn.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Lan Dung

• bạn
Trả lời #34 vào: 26-08-2013 08:19:45
Em xin bổ sung thêm là em sẽ chuyển khoản trong khoảng từ ngày 25-30 mỗi tháng, em có thể cưu mang tối da 500,000 VND/ tháng.

Em cám ơn,
Lan Dung

Lan Dung

• bạn
Trả lời #33 vào: 26-08-2013 08:14:21
Xin loi moi nguoi,

Em vua di cong tac ve lu bu quen vao kiem tra dien dan. Em se cuu mang it nhat la 2 nam.

Em cam on,
Lan Dung

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #32 vào: 12-08-2013 08:10:42
chào cả nhà, do anh qdiso bận công việc nên e đã thay anh lên trao tiền CMTX t7&t8 cho cháu Lộc và Bà.

e trao cho bà 900k tiền mặt, và 100k e mua cho hai bà cháu ít mắm muối.

góc học tập của cháu.

năm nào cháu cũng đạt học sinh giỏi. vừa rồi cháu cũng đạt giải khuyến khích học sinh giỏi toàn tỉnh.

gian bếp nhỏ của hai bà cháu.

thức ăn trong ngày của cháu và bà.

cảm ơn sự chung tay giúp đỡ của cả nhà.
rất mong tiếp tục được sự giúp đỡ và ủng hộ.
thân ái!

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #31 vào: 11-08-2013 13:35:28
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Thân gửi Qdiso,

Mình tính thề này, cứ để Loido & Hoaxuongrong CMTX trong 6 tháng mức 500k/tháng từ 7 đến 12/2013. Sau đó bạn CMTX tiếp 2 tháng 1-2/2014 (600k/tháng) rồi chúng ta tính tiếp.

Cái mình trăn trở là bạn và nhóm bạn Thanh Hoá có giúp theo dõi bé được không? Ví dụ mình biết bé có nhu cầu sữa hoặc thức ăn như trứng... mình có thể trích tiền CMTX ra mua cho bé, học thêm cũng vậy. Như vậy sẽ hiệu quả hơn việc giao luôn toàn bộ tiền cho Bà.

Kinh nghiệm của tụi mình thì những trường hợp người nghèo hay có thói quen để dành, chắt bóp vài trăm ngàn để làm việc khác thay vì lo cho bữa ăn có thêm chất dinh dưỡng.

Thân mến,

Vâng. vậy cũng được. E trong tháng này rất bận. Ko thể đi đâu. Hnay bạn Levandinh có lên và chuyển tiền cho cháu. Hêt tháng e sẽ thăm cháu thường xuyên hơn.
E sẽ cố gắng.
Cám ơn các a c nhiều!

Ngủ rồi win1978

Trả lời #30 vào: 09-08-2013 09:18:31
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Thân gửi Qdiso,

Mình tính thề này, cứ để Loido & Hoaxuongrong CMTX trong 6 tháng mức 500k/tháng từ 7 đến 12/2013. Sau đó bạn CMTX tiếp 2 tháng 1-2/2014 (600k/tháng) rồi chúng ta tính tiếp.

Cái mình trăn trở là bạn và nhóm bạn Thanh Hoá có giúp theo dõi bé được không? Ví dụ mình biết bé có nhu cầu sữa hoặc thức ăn như trứng... mình có thể trích tiền CMTX ra mua cho bé, học thêm cũng vậy. Như vậy sẽ hiệu quả hơn việc giao luôn toàn bộ tiền cho Bà.

Kinh nghiệm của tụi mình thì những trường hợp người nghèo hay có thói quen để dành, chắt bóp vài trăm ngàn để làm việc khác thay vì lo cho bữa ăn có thêm chất dinh dưỡng.

Thân mến,

Mình thấy CMTX như anh thaizduy là hợp lý Qdiso ạ em tranh thủ lên nhà cháu nhé

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #29 vào: 08-08-2013 22:20:46
Thân gửi Qdiso,

Thân mến,

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #28 vào: 06-08-2013 22:17:25
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
@LanDung: Không thấy bạn trả lời về trường hợp này nên Tổ điều phối chưa thể đưa ra quyết định được. Trước mắt số tiền CMTX cho cháu LỘc vẫn là 500k từ tháng 7/13 đến hết 12/2013.

Thaidzuy vừa chuyển khoản tiền CMTX tháng 7 và 8/2013 (600k) tới TK VCB của levandinh, nhờ levandinh chuyển tiếp tới qdiso.

Cảm ơn các bạn.

Thân mến,

Trong tuần này e sẽ chuyển tiền tới cháu Lộc. Trước mắt e sẽ nhận tiền của bạn anh Thaidzuy qua chuyển khoản(300k). Còn tiền chị Hoaxuongrong e sẽ nhận trực tiếp(200k). E sẽ cưu mang cháu 100k/1 tháng trong vòng 1 năm. Như vậy từ tháng 7 đến cuối năm cháu sẽ được cưu mang 600k/tháng.
Theo thực tế e định chuyển tiền cưu mang thành mỗi tháng 500k. Số tiền còn lại nhờ a chị trong tổ điều phối chia ra cưu mang thêm cháu dài hơn.
Xin ý kiên các a chị!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #27 vào: 05-08-2013 22:02:32
@LanDung: Không thấy bạn trả lời về trường hợp này nên Tổ điều phối chưa thể đưa ra quyết định được. Trước mắt số tiền CMTX cho cháu LỘc vẫn là 500k từ tháng 7/13 đến hết 12/2013.

Thaidzuy vừa chuyển khoản tiền CMTX tháng 7 và 8/2013 (600k) tới TK VCB của levandinh, nhờ levandinh chuyển tiếp tới qdiso.

Cảm ơn các bạn.

Thân mến,

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #26 vào: 31-07-2013 13:01:11
Lan Dung đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.

Em muốn được đóng góp thêm cho cháu mỗi tháng 300k để cuộc sống hai bà cháu dễ chịu hơn. Mỗi tháng em có thể chuyển khoản vào số tài khoản của Qdiso được không?

Số Tk Seabank của Qdiso là 4500004568009
Chủ Tk: Trần Văn Tuấn.
Địa chỉ: CN Seabank Thanh Hoá.

Lan Dung

Lan Dung CMTX trong bao lâu vậy chị?

Lan Dung

• bạn
Trả lời #25 vào: 31-07-2013 08:21:26
Chào cả nhà.

Em muốn được đóng góp thêm cho cháu mỗi tháng 300k để cuộc sống hai bà cháu dễ chịu hơn. Mỗi tháng em có thể chuyển khoản vào số tài khoản của Qdiso được không?

Số Tk Seabank của Qdiso là 4500004568009
Chủ Tk: Trần Văn Tuấn.
Địa chỉ: CN Seabank Thanh Hoá.

Lan Dung