Tác giả Chủ đề: Tiền Giang (Cái Bè) - Mai Trâm - Khuyết tật, con nhỏ  (Đã xem 111562 lần)

Ngủ rồi samac

Samac thân chào anh chị em trong diễn đàn.
Theo Samac được biết, thì chị Trâm đã đổi số ĐT.
Số Điện Thoại mới của Chị Mai Trâm là 0127.500.24.24.

Số này chị mới gọi cho Samac 2 ngày nay.Vậy xin post lên để Diễn đàn tiện liên lạc với chị. Thân ái

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
@ Vịt ơi có lẻ Mai Trâm kg có vào DD nên kg biết mô tê gì đâu Vịt àh.nhờ các Bác nào đó Alo Alo cho MT biết,nếu như có số ĐT mới của MT. Qua đây xin hỏi các Bác luôn.về việc mua Đất cho MT thế nào rồi ạh ? dù là một chút thông tin.nếu có Bác nào đó biết tin,xin lên tiếng để các Bạn ở xa biết và kg hỏi Xlpl nữa được kg ạh. Thanks All

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
penguin đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã nhận được các khoản ủng hộ sau:
- 24/09/2010: Maitram chuyển tiền. (Chị Maitram vui lòng xác nhận lại khoản tiền trên của chị để chuyển trả tiền vay Heart Bank hay để CM các trường hợp khác. Cảm ơn chị!)

Hi chị Maitram,
Có thể chị không đọc topic cập nhật chuyển tiền nên em chuyển câu hỏi sang topic này, chị xác nhận giúp em khoản 500k trên chị đã chuyển vào quỹ để trả vay heartbank của tháng nào hay ủng hộ th nào nhé? cảm ơn chị.

Ngủ rồi penguin

Thừa lệnh bác Pquyen, Penguin đã chuyển lại 500.000VND cho anh HMHai.

Ngủ rồi opla

Ngày 3/10/2010, chúng tôi (Theanh, HMHai, 6x và Op)đã ghé thăm gia đình chị Mai Trâm.
Chị Trâm rất vui khi gặp lại anh em chúng tôi trong căn nhà nhỏ cũ kỹ và thường hay bị ngập nước.
Trông chị khỏe và phấn khởi hơn rất nhiều so với những ngày đầu tiên. Chị cho biết hiện nay chị đã hồi phục được 70% sức khỏe. Ngoài chuyện may/ sửa  đồ cho khách, chị đã tự có thể tự lăn xe tắm giặt và ...tát nước từ trong nhà ra hiên sau mỗi cơn mưa lớn.
Hai đứa con chị ngoan, học khá, thương mẹ. Những tấm giấy khen của 2 cháu treo kín một góc nhà có lẽ là phần thưởng lớn nhất trong cuộc đời của chị.

Chúng tôi có gửi ít quà bánh cho các cháu và anh HMHai thay mặt dd gửi biếu chị 500.000 đồng. (Xin nhờ bác PQuyen điều phối trả lại cho HMHai).
Mỗi chuyến đi là một kỷ niệm, chúng tôi thầm cảm ơn chị đã cho chúng tôi biết một tấm gương nghị lực rất lớn của người phụ nữ nghèo tại một vùng quê nghèo.

[video]http://www.youtube.com/watch?v=XCWcjOEQi_Y[/video]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà ! Quà Trung thu cho 2 cháu Nhân và Trâm Anh đã được anh Dũng trao tận tay các cháu vào tối qua .
Năm nay cháu Nhân chuẩn bị thi chuyển cấp nên được các thầy cô kèm cặp nhiều hơn và thời gian giúp mẹ trong công việc cũng có phần giảm sút hơn một chút . Sức khoẻ Mai Trâm vẫn tốt nhưng công việc làm thì có phần kém hơn do mưa nhiều nên cúp điện thường hơn mọi khi . Vài thông tin xin gửi tới cả nhà . Thân !

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
[b Thanks các Bác đã Chuyển giúp 3.000.000 vnđ tới cho TQuỹ Pen giùm cho Xlpl.chúc gđ bé nhỏ MT gặp nhiều niềm vui và may mắn hơn nữa trong cuộc sống.hãy cố lên nhé Mai Trâm.mọi người trong DD NTCM luôn đồng hành cùng em trong cuộc sống đó. [/b]

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
k87yeng  và cả nhà.. :) lehung có mặt,và đây là một số hình ảnh em chộp đc chuyến thăm Mai Trâm ah

cả nhóm đc maitram và chú Dũng đón tiếp vui v

nhất là dc tham quan công viên nước ở nhà maitram nè.. :P

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào cả nhà,

Sáng qua 7h nhóm gồm bác 6x, anh Lehung73, k87yeng, và 3 thành viên bên quán cơm lên đường đi miền Tây thăm kết hợp xác minh mấy trường hợp ở đây. Qua đoạn đường 120km từ Tp.HCM, mưa nắng thất thường xen kẽ, với 5 tiếng chạy xe máy thì 12h nhóm cũng đặt chân lên mảnh đất Đồng Tháp, ghé nhà cô Rum đầu tiên để xác minh, thăm lại bác Hiệp, chạy về Tiền Giang thăm lại chị Mai Trâm, anh Văn Liến và ghé nhà bác Pho. Ken xin cập nhật tình hình hiện tại của chị Trâm.

Nhóm tới nhà chị lúc trời mưa tầm tã với sự chào đón bằng nụ cười hiền lành của chị Trâm và chú Dũng cán bộ xã đã đợi sẵn ở đó. Mưa chiều miền Tây xả xuống mái tôn nghe lộp độp, trong căn nhà nhỏ bé  cùng nhau ngồi uống ly trà, mọi người trò chuyện thân mật, vui vẻ. Dạo này chị vui, khỏe hơn thời gian trước, Ken có hỏi thăm thì chị nói công việc vẫn ở nhà may vá, hầu như lúc nào cũng có việc làm, hoàn cảnh mẹ con chị vậy nên hàng xóm thương và hay giúp đỡ, 2 bé ngoan, học khá, lúc nhóm tới Nhân và em gái đi học chưa về. Chị khoe với mọi người là mới dành tiền mua được cho 2 con 1 chiếc bàn học. Cái bàn học đó không đắt đỏ gì, nhưng với những người nghèo để có đủ số tiền mua được nó là cả một vấn đề, nên họ thấy vui lắm, tự hào lắm.

Chị vẫn tuân thủ theo đúng những gì bác sĩ dặn, chịu khó tập chân tay đều đặn mỗi tối. Cơ chân chị không bị teo, đùi có cảm giác, nếu chị cố gắng thì sự hồi phục cao, vấn đề còn lại là thời gian và sự nỗ lực của chị. Một ngày nào đấy sẽ thấy một Mai Trâm lành lặn, có thể đi đứng lại như mọi người và tiếp tục hành trình dài trên con đường mưu sinh. Phải không ạ?

Bác cán bộ đầy lòng tốt và tận tình – bác Dũng, người đã giúp đỡ mẹ con chị Trâm trong những thời gian qua hiện nay cũng vẫn đang giúp chị tìm miếng đất mới. Căn nhà chị đang ở mưa lớn là nước tràn vào nhà, dột mỗi chỗ một ít. Qua lúc nhóm ghé nhà chị, ngồi phía ngoài nơi chị may đồ thì nước cũng mấp mé ở chân  :)

@Lehung73: Anh post giùm em mấy tấm hình lên nha. Tks anh :laugh:

Ngủ rồi minhtran

Mình xin xác định rằng phần giúp đỡ của mình cho Maitram cũng không cần hoàn trả lại đâu.  Chúc Maitram sớm tìm được miếng đất vừa ý, luôn mạnh khoẻ và gặp nhiều may mắn trong công việc.

@chị Hkfami: Thanks chị đã chuyển tk dùm cho em.

Ngủ rồi dautruong100cz

Phần DT100 uh cho chị MT là \\\"ủng hộ không hoàn lại\\\"ạ,mong muốn được chung sức với mọi người xây ngôi nhà uớc mơ cho gia đình chị MT.Chúc cả nhà vui vẻ!

Ngủ rồi tramxelan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào ca nhà em la mai trâm day  hôm qua diên thoai cua em bi rơt xuông nươc nên no bi hư rôi vi vây không liên lac dc vơi ca nhà còn vu. miêng d6t thì câu DUNG dang Lo nhưng mây hôm rai` câu dung ban  

tram

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
cảm ơn XLPL đã cho bt thêm thông tin của MT..số tiền ủng hộ của mình là tặng luôn chị MT luôn đó ah..thanks cả nhà..mong sao chị sẽ tìm dc miếng đất khác đẹp hơn nữa...đừng buồn nhé MT..(ở hiền găp lành mà..) ;)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi vitcon702

Thanks anh xulanhphanlan Doc bai cua anh viet ve phan 3 me con chi Maitram that la dang thuong nen vitcon se cho chi luon  so tien 2trieu nay de chi mua dat

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Các Bạn đăng ký ủng hộ cho gđ MT
1. ThaiDzuy: 2 triệu
2. Lehung73: 1 triệu
3. Vitcon702: 2 triệu
4. Hkfami & Bạn : 2 triệu
5. XLTN: 1 triệu
6. Cotoiday:2 triệu
7. Dautruong100cz: 2 triệu