Tác giả Chủ đề: Mong muốn thành lập Quán Cơm 2000 đồng ở Thủ Đức  (Đã xem 35491 lần)

Ngủ rồi sat_thu_thu

@all và BQT: dự án này ra sao rồi. Từ năm 2010 lận!

Mặt khác, stt nhân đi kiếm bài đã đọc ở đâu đó (không lẻ trong 33 trang của topic QC Saigon !!!) về thống kê thành phần người vào ăn, có một phần người giàu vào ăn v.v... chưa kiếm lại được !!! Có bạn nào biết hay chính bạn đã viết đoạn đó thì \\\"mét\\\" với stt nghen. Cám ơn trước.

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
THỦ ĐỨC ơi!!!!!!
Nhanh tay nhanh chân lên tí nữa nha,đã bị chị Ba CẦN THƠ bóp kèn qua mặt \\\"ten..ten...ten...\\\" rồi...Lâu quá xá rồi đó nha,coi chừng tới cu em thứ 5 cũng không tới phần của mình đó nhé! hihi....
Cố lên anh Kevinhieu,mechichi và các anh chị ơi....

hoaithuong1987

• bạn
quận TĐ thì nhiều trường CĐ,ĐH thiệt nhưng sao lại chọn ở gần bình triệu như thế có xa quá k? mình ở quận 9 gần ĐHGTVT cơ sở 2,CĐ TAI CHINH HAI QUAN,học viện Bưu chính viễn thông nè, giá cơm ở đây cũng k cao lắm nhưng với tình hình dân cư chủ yếu là người có thu nhập thấp và đa phần là nhân cư, nên đối với họ giá cơm ở những quán cơm kia là quá cao.
với công việc của mình hiện tại thì hầu như 98% thời gian của mình là tiếp xúc với họ, mình cảm thông và hiểu cái khổ của họ nhiều lắm. mình cũng mong sao BQT NTCM cũg mở 1 quán cơm 2000đ ở Q9 để giúp đỡ những mảnh đời kia.
nếu đựoc như thế thì nhóm của tụi mình sẽ giúp đỡ về mọi mặt cho BQT nhiệt tình(địa điểm,kinh phí... nhóm của tụi mình có thể vận động từ các nhà hảo tâm tại địa phương đựoc :P ).

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Mechichi có thể đi vào chiều thứ 7 hoặc CN. Còn nếu ngày thường thì chắc nhờ anh xã đưa mọi người xuống đó tham quan. Hiện tại đường Hiệp Bình đang làm nên có hơi lầy lội, bụi bặm. Mong các bác đừng nản lòng, vì tương lai ... thì rất sáng sủa ạh.  :P

Ngủ rồi huyducle

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cho Huy danh item #3 \\\"Bep ga cao ap de xao nau\\\" nghe. Khi nao bat dau xay Quan Com 2000 o Thu Duc, Huy se chuyen tien ngay.

Ngủ rồi KevinHieu

Các bác lãnh đạo hôm này đi thăm miếng đất của chị Me Chua thì hú em một tiếng với, em cũng khoái dự án này quá đi ...

Em xin xung phong lãnh ấn \\\" tổng quản \\\" của quán cơm 2K Thủ Đức, trong thời gian đầu khi các bác chưa kiếm được người ưng ý. Còn sau này bị hạ bệ thì em sẵn sàng lãnh chức \\\" tiểu nhị \\\" rót nước hầu trà mời thực khách. Với một thằng vô (tích) sự như em, thời gian là thừa thãi nên em sẵn sàng phục vụ cho quán cơm 2K Thủ Đức vô điều kiện.

Mà em không khoái quán cơm 2K Thủ Đức bị gọi là con của anh Hai quán cơm 2K Saigon đâu, cứ theo tôn ti trật tự như bên các chị nồi cháo thì bên các anh quán cơm sẽ là anh Hai Saigon, Ba Cantho, Tư Dalat, Năm Thuduc mới đúng chứ  ...

Và cũng giống như các anh quán cơm trước, em xin đăng ký ủng hộ tủ cơm công nghiệp cho anh Năm Thủ Đức nhé, không bác nào được giành mục này của em đâu đó ...

Thân,

Ngủ rồi Theanh

Cơm, cơm, cơm...!
Cháo, cháo, cháo...!

Đi đâu cũng nghía dọc nghía ngang, ngó mảnh đất rộng, ngước nhìn cao ốc máy lạnh chạy phà phà cũng chỉ ước... quán cơm 2.000 đồng. Cứ \\\"liếc con mắt bên trái, đá con mắt bên phải\\\" kiểu này chắc sẽ có ngày bị bác bảo vệ túm cổ báo công an, bị chủ đất xút chó cắn như chơi... Lại chưa nói có ngày mắc phải hội chứng \\\"điên 2.000\\\", về Biên Hòa sống đời ngây ngô, cười cười nói nói như con trẻ...?! -Có bác nào chuyên khoa thần kinh nhờ khám dùm cho em cái (nhớ miễn phí nhé!).

NTCM thì cái gì cũng thiếu, nhưng lại thuộc hàng đại gia ƯỚC và MƠ! Ông cha thường nói: \\\"Mạnh vì gạo, bạo vì tiền\\\". NTCM thì có \\\"ranh ngôn\\\" rằng: \\\"Mạnh nhờ MƠ, bạo nhờ LIỀU, mà liêu xiêu là vì... ƯỚC quá liều!\\\" Biết vậy, vẫn LIỀU, vẫn MƠ như thường... Vì người ta đâu có đánh thuế người giàu ƯỚC MƠ đâu phải không các bác?

Vì thế, dù biết ngân quỹ, nhân lực nhà ta đang còng lưng ghánh hàng chục chương trình; Dù biết chị Hai (quán cơm Ngô Quyền) đang bầu bì song sinh nhưng vẫn cứ... LIỀU một phen xem sao. (Loại song sinh này là trường hợp hiếm, khoảng 1 tỷ ca thì mới gặp một ca các bác ạ! Vì dù song sinh nhưng lại có 2 người cha khác nhau, một có cha ở Cần Thơ, một cha lại ở tuốt Đà Lạt. Còn bác Banbe6x là cha đỡ đầu thôi, đừng nghi ngờ bác ấy mà tội...)

Nay nghe tin Mechichi đang sẵn sàng \\\"thai nghén\\\" cho thằng cu Cơm thứ 5 ra đời mà vừa mừng, vừa lo... Lo là sợ chờ lâu quá Mechichi buồn lòng nhảy vô xóa mất lời hứa ở trên. Ấy là mảnh đất \\\"ngang 4m dài 25,6m\\\" ở Thủ Đức. (May thay, em cũng đã chụp màn hình lưu giữ bằng chứng rồi. Về bằng chứng thì có lẽ Mechichi rành hơn ai hết nhỉ?)

Vậy, nếu được, hôm nào Mechichi xin phép ông xã cho anh em BQT lên Thủ Đức nghía cái mảnh đất nho nhỏ, to to ấy nhé!?

Mong các bác nhà ta phụ giúp NTCM \\\"than củi\\\", \\\"tả lót\\\", lên dây cót tinh thần... cho việc sinh nở vỡ kế hoạch này của chị Hai nhé! Chúc chị Hai mẹ Tròn con Vuông!

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ! Chúc Thủ Đức sớm hạ sinh một thằng con \\\"bất hiếu\\\" - ấy là quán cơm Thủ Đức. (Bất hiếu vì thằng con tên Cơm này chỉ biết ăn mà không biết làm, lại là vua xài tiền, tốn của tốn sức anh chị em trong nhà. Trong gia đình NTCM gọi nó là quý tử HAI NGÀN, giang hồ gọi nó là NGÚT NGÀN ĐẠI NHÂN!)

@Gửi một số bạn: Hình như có một số bạn nghĩ quán cơm 2.000 đồng hoạt động có lãi thì phải? He he, hôm nào các bạn ghé chị Hai (quán cơm Ngô Quyền) thì sẽ hiểu hơn. Đến đấy, các bác chỉ cần nhìn khuôn mặt màu xanh dưa leo của bác Banbe6x, nhìn lưng áo ướt đẫm, thơm mùi dầu ăn của các tình nguyện viên thì sẽ rõ hơn.

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
opla đã viết:
Trích dẫn
mechichi đã viết:
Trích dẫn
Mình có một khu đất trống ngang 4m dài 25,6m nằm trong hẻm của đường Hiệp Bình ( cách chợ Bình Triệu 3km ). Nếu các bạn có ý định mở quán cơm tại Thủ Đức và thấy địa điểm này thích hợp, mình có thể cho mượn mặt bằng free.

Phải copy ngay thông tin giá trị này lại! :laugh:

Ngấp nghé quán cơm 2.000 đồng ở Thủ Đức rồi đây. Hỏng chừng nó ra đời trước quán cơm ở Đà Lạt và Cần Thơ à. :cheer:

Hic, anh Op nhanh quá. Em giờ muốn xóa dấu tích cũng ... vô phương  :S

Ngủ rồi opla

mechichi đã viết:
Trích dẫn
Mình có một khu đất trống ngang 4m dài 25,6m nằm trong hẻm của đường Hiệp Bình ( cách chợ Bình Triệu 3km ). Nếu các bạn có ý định mở quán cơm tại Thủ Đức và thấy địa điểm này thích hợp, mình có thể cho mượn mặt bằng free.

Phải copy ngay thông tin giá trị này lại! :laugh:

Ngấp nghé quán cơm 2.000 đồng ở Thủ Đức rồi đây. Hỏng chừng nó ra đời trước quán cơm ở Đà Lạt và Cần Thơ à. :cheer:

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0

hoaithuong1987

• bạn
Nếu trong năm nay bạn mở thì mình sẽ ủng hộ 500k/tháng.

hoaithuong1987

• bạn
Cám ơn về tấm lòng của bạn,hiện nay chưa thể thành lập quán cơm 2000 ở thủ đức được do mình đang bận rộn với công việc hiện tại chưa có thời gian để xúc tiến thành lập quán cơm...Mình thành thật xin lỗi mọi người,xin nào công việc ổn định việc thành lập quán cơm được xúc tiến mình xin mọi người và bạn dcongvt ủng hộ tụi mình nha..
Cám ơn mọi người!!
« Sửa lần cuối: 11-05-2020 09:50:58 gửi bởi -TrườngGiang- »

Ngủ rồi dcongvt

Hii, hồi trước mình cũng học ở Thủ Đức, nếu quán cơm 2000 mở ở dây, mình ủng hộ 500k/tháng nha!

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Ok! trưa mai mình học xong ghé qua ăn một bữa cơm chay rồi tìm hiểu luôn ^^

hoaithuong1987

• bạn
quocvan.kt đã viết:
Trích dẫn
@Hoaithuong1987: vậy bây giờ điều kiện đầu tiên cần phải có là địa điểm phải không bạn. Vậy nếu bạn nào ở thủ đức có thể cho biết chỗ nào có thể mượn hay thuê lại với giá rẻ để làm quán cơm không. Mình thấy ở thủ đức có rất nhiều địa điểm có đất trống nhưng hơi xa trung tâm
Ngoài ra, ở thủ đức mình có biết một quán cơm chay 5000 dành cho các sinh viên học sinh nghèo ở trên đường chương dương (nhà thi đấu Thủ Đức), chỉ có điều mình không hiểu họ bán chịu bù lỗ hay kinh doanh. Nhưng mà cơm chay mà giá 5000 chắc là không phải bù lỗ, và mình được biết là địa điểm ở đó cũng là free.

Mình được biết địa điểm đó là của Hội khuyến học phường linh chiểu nhưng không biết là cho mượn hay cho thuê nữa.Vì vậy mình nhờ bạn Văn tìm hiểu giúp mình,mình sẽ cố gắng liên lạc với Bác Chương trưởng Ban khuyến học coi có giúp được gì không...