Tác giả Chủ đề: phần mềm ghép ảnh vào khung  (Đã xem 74464 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 19-07-2010 22:01:51
@k87yeng anh đã sửa lại link rồi em vào tải lại nha..thank

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #4 vào: 19-07-2010 21:53:13
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
@k87yeng ..em dùng ngay phần mềm trên là làm dc như vậy rồi...
chỉ cần mở phần mềm lên và thực hiện ngay bước đầu tiên.là chọn - Create Blank Collage: tạo mới một ảnh trống, sau đó kéo hình thả vào  và chỉnh sửa theo  ý muốn.là giống như hình em đã đưa mẫu rồi đó.. B)  B) thank

Hi anh Lehung! \\\"The file could not be found. Please check the download link.\\\". Anh có thể check lại link giùm em được không anh?  :) Lần trước em cũng down mà không có được.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 19-07-2010 21:15:47
@k87yeng ..em dùng ngay phần mềm trên là làm dc như vậy rồi...
chỉ cần mở phần mềm lên và thực hiện ngay bước đầu tiên.là chọn - Create Blank Collage: tạo mới một ảnh trống, sau đó kéo hình thả vào  và chỉnh sửa theo  ý muốn.là giống như hình em đã đưa mẫu rồi đó.. B)  B) thank

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #2 vào: 18-07-2010 22:40:50
@ Anh Lehung73: Thấy anh đang online nên em nhắn luôn, mặc dù không thuộc chủ đề này  :) Hôm trước em có đọc được đâu đó trên DĐ nhà mình cách ghép ảnh anh Hùng à, nhưng lần đó em chỉ nhìn thoáng qua chủ đề thôi chứ không đọc kỹ. Giờ em muốn biết cách ghép hình như hình sau thì em phải làm sao ạ, em tìm lại bài đó nhưng tìm hoài mà không thấy đâu hết trơn, anh chỉ giúp em với. Em là em dở tệ về máy tính  :P Anh coi hình phía dưới đây nha:

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=25&id=203

Tks anh trước. Tks sau không biết chừng bị từ chối sao, hihi  :lol:  :silly:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 14-04-2010 21:56:40
Với phần mềm PearlMountain Picture Collage Maker (PP), bạn sẽ nhanh chóng có một tấm ảnh đẹp mắt ghép từ nhiều ảnh lại với nhau.

tải phần mềm tại đây
1. Tạo ảnh collage:

Khởi động chương trình, sẽ có 4 tùy chọn tạo collage (ảnh ghép):

-    Create Blank Collage: tạo mới một ảnh trống, sau đó thêm hình và chỉnh sửa theo muốn.

-    Template Collage Wizard: với tùy chọn này, bạn chỉ cần chọn ảnh và một kiểu sắp xếp sẵn có. Sau khi chọn mẫu, bấm Collage Panel Setting để thiết lập lại kích thước và kiểu giấy ngang hay dọc. Sau khi chọn xong, ảnh sẽ tự động được tạo ra mà không cần phải làm gì cả.

-    Create From Template: khác với tùy chọn Template Collage Wizard, bạn sẽ chọn một mẫu template rồi sau đó mới chỉnh sửa lại một vài chi tiết trong template đó và chèn hình ảnh vào.

-    Grid Collage Wizard: Tạo ảnh ghép theo kiểu xếp ô vuông. Chọn số hình trong một hàng ngang tại Grid Count X, và số hình trong một hàng dọc tại Grid Count Y. Bấm Next, rồi bấm tiếp Finish để hoàn thành. Nếu muốn sắp xếp lại thứ tự ảnh trong collage, bấm Shuffle.

2. Chỉnh sửa ảnh:

Sau khi tạo mới một collage, chương trình sẽ đưa bạn đến với phần chỉnh sửa từng chi tiết trong ảnh.
Nhấn chọn vào từng ảnh để thay đổi kích thước cũng như xoay ảnh sang hướng khác.
Phần bên trái là các tùy chọn bổ sung thêm cho ảnh đẹp mắt hơn:

-    Template: các mẫu giao diện có sẵn, chọn template yêu thích rồi kéo thả qua khung bên phải. Bấm nút Add Photo để thêm ảnh vào, ảnh được thêm vào bằng cách này sẽ không tự động cân chỉnh kích thước. Để ảnh tự động cân chỉnh kích thước với template, bạn chuyển sang mục Photo, chọn ảnh rồi kéo thả vào template, ảnh sẽ nằm trong template một cách nhanh chóng mà không cần chỉnh sửa gì.

-    Background: ảnh nền, có khá nhiều background đẹp mắt mà bạn có thể áp dụng, kéo thả ảnh nền muốn sử dụng vào ảnh collage bên phải.
-    Mask: đổi hình dạng ảnh, kéo hình dạng muốn chọn qua ảnh cần áp dụng.
-    Frame: khung hình cho ảnh.
-    Clipart: các ảnh nhỏ trang trí thêm cho ảnh sinh động hơn.
-    Effect: hiệu ứng cho từng ảnh trong collage, bạn chỉ cần chọn một ảnh rồi bấm đôi chuột vào hiệu ứng để áp dụng. Để ảnh trở về trạng thái ban đầu, chọn Original trong khung Effect.

3. Lưu lại:

-    Để xuất ra với định dạng hình ảnh (JPG, PNG, BMP, GIF, TIF, TGA), vào menu File > Save Collage As Picture .
-    Để lưu lại thành định dạng .pwp để chỉnh sửa sau này, vào menu File > Save.
-    Nếu muốn sử dụng ngay tác phẩm vừa hoàn thành làm wallpaper, bấm chọn nút hình màn hình desktop.