Tác giả Chủ đề: Nghệ An - Chắp cánh những ước mơ 2018  (Đã xem 6273 lần)

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #14 vào: 04-08-2018 19:53:35
2. Nguyễn Kim Minh Tiêp
Ngày sinh: 26/10/2008
Trường TH Hưng Yên Nam-Hưng Nguyên-  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]  Nghệ An

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #13 vào: 04-08-2018 10:31:33
1. Trần Thị Lộc
Ngày sinh: 07/10/2008
Trường TH Hưng Yên Nam-Hưng Nguyên

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ] .

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #12 vào: 03-08-2018 10:58:41
Mình đợi danh sách và chương trình cụ thể chi tiết của các bạn.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Trả lời #11 vào: 02-08-2018 12:20:15
Các TV đã phối hợp với các trường đi xác minh gấp rút trong mấy ngày qua nên nhanh thôi sẽ có danh sách , cả nhà đừng lo ạ.
Thân...

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #10 vào: 02-08-2018 11:57:13
Chào Đức Anh , chương trình này Nghệ An đã lên ý tưởng từ đợt tháng 6 tính làm chương trình tết thiếu nhi cho các em nhỏ , nhưng vì điều kiện chưa cho phép , lại trúng dịp hè thiếu thành viên nên đến tận tháng 7 nhóm mới triển khai họp và xin đề xuất làm chương trình được . Nhóm cũng tìm hiểu khá rõ tình hình trước khi xin đề xuất làm chương trình này . Theo tìm hiểu thì nhóm được biết các em 15/8 đã vào học rồi . Nhưng vẫn là khai giảng ngày 5/9 . Mà các em đa số thuộc diện hộ nghèo và cận nghèo , gia cảnh khó khăn nên hỏi thăm một số em thì đa số em nào cũng mặc lại đồ của anh chị đồ cũ dùng lại cặp sách cũ của năm trước cho đến lúc hỏng rách hẳn mới thay , thấy thương cho các em nhỏ nên muốn động viên trao cho các em trao thêm chút động lực , cho các em cố gắng thêm trong học tập và cố gắng trở thành những đứa trẻ thật ngoan . Lúc đầu họp , nhóm dự kiến trao quà đúng ngày khai giảng nhưng sau các thành viên lại nghĩ ngày khai giảng nếu các em được mặc một bộ đồ mới trong ngày này các em sẽ rất vui . Nên mới đổi lại là ngày 28/8 . Trước hôm khai giảng mấy ngày , Nghệ An không tặng sách nên cũng sẽ không làm chậm trễ trong việc học của các em , vở thì vở dùng logo của trường nên nhóm cũng không chọn vào danh mục quà , nên cũng sẽ không chậm lắm đâu
Trước ngày 8/8/2018 nhóm sẽ cố gắng hoàn thành xong nhiệm vụ xác minh và báo cáo danh sách , nên vẫn còn 20 ngày để kịp triển khai chương trình ạ . Nghệ An sẽ cố gắng hết sức có thể , nên kính mong cả nhà luôn dõi theo , quan tâm và ủng hộ chương trình . Để mang những tiếng cười những niềm vui dù rất nhỏ thôi đến với những số phận kém
may mắn trong cuộc đời  
Kính chúc cả nhà một ngày nhiều may mắn và tràn ngập niềm vui ạ

Ngủ rồi ducanh078

Trả lời #9 vào: 02-08-2018 10:10:38
Tương tự như thế, Hà Tĩnh đã tổ chức thành công chương trình rồi. Về ý nghĩa mà chương trình mang lại thì rất thiết thực.
Nhưng ae Nghệ An làm muộn quá, 28/08 các em học sinh đã vào lớp  học rồi. Nay mới này 2/8, ae đẩy nhanh đi.
Chúc chương trình thành công!

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #8 vào: 02-08-2018 08:30:20
Thêm một chương trình đầy ý nghĩa
chúc chương trình thành công

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #7 vào: 01-08-2018 17:20:39
Alexander nhận nhiệm vụ, con sẽ cố gắng cập nhật thông tin và danh sách sớm nhất có thể. Con cám ơn cả nhà

Trả lời #6 vào: 01-08-2018 16:42:49
Tụi em sẽ cố gắng xác minh và gửi danh sách về sớm, cảm ơn cả nhà đã quan tâm ạ.hihi

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #5 vào: 01-08-2018 08:17:08
Khẩn trương xúc tiến các bạn nhé./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 31-07-2018 22:06:46
Chào cả nhà.
Mongthuynavy xin nhận nhiệm vụ của mình ạ.
Nhóm nghệ an sẽ sớm xác minh các hoàn cảnh cụ thể báo cáo cho cả nhà được biết.
Mong nhận được sự chung tay của cả nhà dành cho các em nhằm động viên các em trong năm học mới.
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #3 vào: 31-07-2018 20:43:20
Chương trình hay và ý nghĩa.
Các bạn cần phối hợp với các trường để sớm có danh sách cụ thể và chi tiết.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #2 vào: 31-07-2018 20:05:46
Một chương trình rất hay, mong các thành viên tập trung xác minh và cho thêm ý kiến về chương trình này./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Trả lời #1 vào: 31-07-2018 17:46:05
Trong cuộc sống của xã hội ngày càng phát triển như hiện nay có những đứa trẻ được bảo bọc trong sự yêu thương chăm sóc của cha mẹ được học trường quốc tế , xe đón đưa nhưng bên cạnh đó chậm lại một chút cúi nhìn xuống chúng ta sẽ thấy những mảng màu tối hơn , những cảnh cảnh đời thật bất hạnh , những đứa trẻ sinh ra trong những gia đình khó khăn , những đứa trẻ mồ côi với cuộc sống mưu sinh đã khó khăn nói gì đến một giấc mơ trọn vẹn trên con đường đến trường .
Các em cũng có ước mơ như bao đứa trẻ khác có em ước mơ làm bác sĩ để khám chữa bệnh cho người nghèo những người có hoàn cảnh như em , có em ước mơ lớn lên mình sẽ trở thành một nhà giáo , có em ước mơ trở thành chú công an sau này sẽ bảo vệ quê hương mình . Những ước mơ thật giản dị đơn sơ nhưng với cuộc sống khó khăn chật vật như hiện tại liệu những ước mơ đó có thành hiện thực được không nữa . Với mong muốn mang lại niềm tin , niềm hy vọng gieo vào những tâm hồn non nớt đó những điều thật đẹp của cuộc đời để động viên các em không ngừng vươn lên , cố gắng trên con đường học tập để giúp chính bản thân và giúp gia đình mình thoát khỏi cảnh nghèo đói khó khăn tiếp thêm ý chí , niềm tin cho các em cố gắng vậy nên nhân mùa tựu trường Người tôi cưu mang tại Nghệ An xin phép được tổ chức chương trình \" Chắp cánh những ước mơ \" để thắp sáng lên những ước mơ nhỏ bé đó , cùng các em vượt qua những nỗi cơ cực khó khăn trong cuộc đời .
Dự kiến chương trình như sau :
Địa điểm tổ chức : tại một số trường tiểu học , trung học trên địa bàn Hưng Nguyên , Nghệ An
Đối tượng nhận quà : Các em học sinh đang trong độ tuổi cấp tiểu học và trung học , gia cảnh khó khăn nhưng có thành tích học tập tốt .
Dự trù kinh phí tổ chức :
- Mỗi suất quà bao gồm :
1. Một bộ quần áo mới : 180.000đ
2. Mũ : 25.000đ
3. Khăn mặt 15.000đ
4. Hộp bút , dụng cụ học tập :60.000đ
5. Cặp sách 100.000đ
Tổng mỗi suất quà dự kiến là 380.000 đồng suất
Tổng số lượng suất quà dự kiến là 30 suất
- Banner chương trình Chắp cánh những ước mơ : 80.000đ
- Túi đựng quà 90.000đ
Tổng dự trù kinh phí chương trình là 11.570.000đ
( Mười một triệu năm trăm bảy mươi nghìn chẵn )
Dự kiến chương trình tổ chức ngày 28/8/2018
Phương thức tổ chức : Trao quà tại các trường tiểu học Hưng Yên Nam , Hưng Tiến , Hưng Nguyên có các em theo danh sách , và đến nhà một số em có hoàn cảnh đặc biệt .
Phân công nhiệm vụ cụ thể :
- Thủ quỹ : Mongthuynavy
- Xác minh lên danh sách các hoàn cảnh : Alexander , Trung Kiên , Pin Nguyễn , Hoà Năm , Bé Bi , Lan Cao , Hữu Luận ( sẽ được cập nhật và báo cáo trước ngày 8/8/2018 )
- Chuẩn bị các phần quà : Lệ Hà , Mongthuynavy, Alexander và một số thành viên NTCM tại Nghệ An
Trên đây là bản kế hoạch chương trình \" Chắp cánh những ước mơ \" hè 2018 tại Nghệ An
Kính mong ban quản trị xem xét tạo điều kiện giúp đỡ , các mạnh thường quân cùng chung tay đồng hành cùng các thành viên NTCM ở Nghệ An cùng thực hiện chương trình này .
Kính mong sự quan tâm ...
Thân mến ....  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]