Tác giả Chủ đề: Cửa Nam, Vinh - Anh em Hùng & Mạnh - Mồ côi cha mẹ  (Đã xem 17576 lần)

Ngủ rồi caothien

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 01-01-2012 21:08:07
Trích dẫn
chiều ngày 31 tháng 12, Nguyễn Đức Lộc, Trịnh thu Hường đã đi xác minh, cùng đi có nhóm tình nguyện Tia Sáng
Gia đình em Hùng, Mạnh:
Cha mất vì bệnh hiểm nghèo, mẹ bị tai nạn giao thông rồi cũng qua đời sớm, hiện 2 em đang ở với bà và cậu. Bà đã ngoài 80, không có khả năng lao động, tai điếc. Cậu liệt 2 chân phải ngồi xe lăn
Kính mong BQT xem xét chuyển sang mục đã xác minh, kính mong các nhà hảo tâm giúp đỡ.

mình xin đính chính lại một tí: cha đi làm thuê trong Miền Nam rồi bị tai nạn lao động chấn thương sọ não và qua đời. Sau 1 thời gian ngắn Mẹ ở nhà đi bán hàng bị tai nạn giao thông phải cưa cả hai chân, sau đó vì quá thương tâm và nghĩ quẩn nên đã quyên sinh. hiện 2 em đang ở với bà ngoại đã ngoài 80 (không có sức lao động, tai lãng, không còn minh mẫn) và người cậu đã bị liệt hai chân, tay yếu. Em Mạnh học lớp 6và em Hùng học lớp 10.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #11 vào: 01-01-2012 17:58:12
cảm ơn nguyenducloc nhé!mong bạn có một bài viết chi tiết về hoàn cảnh hai em để có thể kết nối những tình yêu thương đến 2 em nhé!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 01-01-2012 13:17:49
nguyenducloc đã viết:
Trích dẫn
ngày 31 tháng 12, Nguyễn Đức Lộc, Trịnh thu Hường đã đi xác minh, cùng đi có nhóm tình nguyện Tia Sáng
Gia đình em Hùng, Mạnh:
Cha mất vì bệnh hiểm nghèo, mẹ bị tai nạn giao thông rồi cũng qua đời sớm, hiện 2 em đang ở với bà và cậu. Bà đã ngoài 80, không có khả năng lao động, tai điếc. Cậu liệt 2 chân phải ngồi xe lăn
Kính mong BQT xem xét chuyển sang mục đã xác minh, kính mong các nhà hảo tâm giúp đỡ.

chào bạn nguyenducloc ..cám ơn bạn đã ko quản xa xôi mà xác minh trường hợp này cho cả nhà bt.
chỉ là bạn có thể viết bài xác minh chi tiết hơn(cách viết bài bạn có thể tham khảo nhửng bài viết xác minh của trường hợp khác),rồi hình ảnh xác minh như thế nào..đề xuất giúp đỡ ra sao để cả nhà mới có ý kiến chính xác đc.
vì bạn là thành viên mới nên cho phép Lehung góp chút ý kiến nhé.
Cám ơn bạn. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi maivi3010

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 01-01-2012 13:09:28
Chào bạn

Xác minh xong rồi đề xuất giúp đỡ bao nhiêu vậy?? chưa thấy ai đưa ra ý gì? mong sớm nhận được hồi âm!

Ngủ rồi nguyenducloc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 01-01-2012 00:42:25
ngày 31 tháng 12, Nguyễn Đức Lộc, Trịnh thu Hường đã đi xác minh, cùng đi có nhóm tình nguyện Tia Sáng
Gia đình em Hùng, Mạnh:

Ngủ rồi nguyenducloc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 30-12-2011 00:01:17
trường hợp này em sẽ đi xác minh sớm.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 20-10-2011 13:35:33
Thành viên của minh ở Nghệ An ít quá! Hy vọng các bác ở Miền Bắc cuối tháng này tranh thủ xác minh sau khi tham gia chương trình ở Quãng Trị được thì tốt quá! Mong tin tất cả mọi người!

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #5 vào: 20-10-2011 12:08:38
Làm như bác Dungphan72 đI Lào chưa về các bác ơi. Không biết còn bác nào có thể tí thời gian đI xác minh cho TH này không ạ?  Tội hai em quá. Mong tin tức từ nhóm xác Minh nhé.

MAC xin kéo topic này lên. Cũng lâu quá không có tin gì về 2 em.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #4 vào: 27-09-2011 09:20:39
mong anh chi xac minh truong hop nay!hoan canh cua 2 em rat dac biet!
su quan tam tu cong dong tiep them nghi luc de cac em tiep tuc hoc tap
em xin chan thanh cam on cac anh  chi.Mong anh chi xac nhan truong hop nay a

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #3 vào: 25-09-2011 22:05:14
Trường hợp này trông chờ vào bạn dungphan72 ở Vinh thôi.

Dungphan72 ơi, có thu xếp được ko?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

hoi_sinh_nhe

• bạn
Trả lời #2 vào: 25-09-2011 15:32:52
Cả nhà ơi, trường hợp này NTCM có ai ở gần đấy không đi xác minh xem tình hình thế nào báo cả nhà bít với. Thấy thương quá.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #1 vào: 30-08-2011 11:53:15
Tôi xin gửi tới diễn đàn trường hợp 2 anh em Hùng-Mạnh có hoàn cảnh rất đặc biệt cần sự quân tâm giúp đỡ của mọi người!!!!

Bố của 2 em không may bị mất trong một tai nạn giao thông,mẹ thì quá suy sụp nghĩ quẩn mà tử tự,gia đình chỉ còn lại 2 anh em trai.Em Trần Phi Hùng sinh năm 1994 hiện đang học lớp 10 trường THPT Nguyễn Trường Tộ;Em trai của Hùng là Trần Văn Mạnh hiện đang là học sinh lớp 6 trường THCS Cửa Nam.Từ khi bố mẹ mất 2 em chuyển về sống với bà ngoai và cậu ở Khối 3-Phường Cửa Nam-Tp Vinh.Nhưng điều không may cậu ruột của 2 em lại bị tai nạn giao thông bị liệt hai chân phải ngồi xe lăn gần 10 năm nay,bà ngoại nay tuổi đã cao.Hiện tại 2 em sống nhờ số tiến hỗ trợ rất ít ỏi của phường cho bà ngoại tuổi cao và 2 em mồ côi.Thực sự cuộc sống rất khó khăn 2 em không có nổi một chỗ học tập đàng hoàng.Tôi mong NTCM ở Nghệ An giúp getdown_sky xác minh hoàn cảnh này để giúp đỡ 2 em cải thiện thêm cuộc sống cũng như an tâm cho việc học
Tôi xin chân thành cảm ơn!