Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nam Đàn) - Chị Hà - Chồng mất, bệnh tật, nuôi con nhỏ  (Đã xem 24851 lần)

Ngủ rồi dungphan72

Hôm qua em có ghé qua thăm gia đình chị Hà, hiện nay 2 cháu đã nghỉ hè, chị Hà lâu nay chỉ làm được việc lặt vặt trong vườn không đi làm ở ngoài được vì sức khỏe càng ngày càng trầm trọng.
được biết 2 tháng nay chị Hà không nhận được tiền CMTX. mong BQT và mọi người xem xét

Ngủ rồi TLC

@getdown_sky,
Cám ơn em đã thăm hỏi và cập nhật lên dđ.

Anh có đọc vài TH khác trong mấy bài viết của em và thấy là anh thường bị gọi nhầm là TCL  B) (TCL hình như là 1 brand name của TV  :laugh: )anh là TLC, cũng dể nhớ lắm, tên Chương thì là C sau cùng :)

Cám ơn em, chúc em vui và sức khỏe.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi getdown_sky

hình ảnh trao quà CMX cho chị Hà:

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Ngày 3-2-2013 Mongthuynavy đã cùng anh dungphan72,anh lemic và 2 bạn nưa -Dạo này chị Hà chỉ thỉnh thoảng đi lấy thuốc vì nếu đi khám liên tục thì rất tốn kém nên chỉ lấy thuốc về uống.Mùa hè thì chị có trồng được rau ngót kiếm thêm thu nhập nhưng mùa đông này thì rau rất chậm tốt còn hoa lý thì hết mùa nên chị cũng ccos gắng làm rau xung quanh vườn.
Tiền CMTX tháng 1 chị Hà vẫn chưa nhận được mong cả nhà kiểm tra giúp ạ.
Phần quà 100k gồm :1 chai dầu ăn (34k),1 gói mì chính (19k),1 gói đường (12k),1 gói kẹo dainamai (22k),1 gói kẹo oishi (5k)và một gói bánh quy (8k),và một phong bì 100k(trong đó anh dungphan72 ủng hộ thêm 50k)
Hình ảnh sẽ được anh getdow cập nhật sau.
Em xin cảm ơn cả nhà nhiều

Ngủ rồi getdown_sky

getdown thông tin với anh Bằng (anh trai chị HÀ) anh thì đc biết hàng tháng anh vẫn nhận đủ 500k CMTX từ anh TCL cho chị Hà (em gái anh Bằng).  Lần đi tái XM hoàn cảnh này gần đây nhất là dịp trung thu đấy ạ Getdown xin cập nhật tình hình hoàn cảnh này vào một thời gian gần nhất!
Getdown đang là sinh viên năm cuối nên bận rộn việc học hành nên mong cả nhà thông cảm cho getdown không thể tới tận nơi cập nhật đc thường xuyên ạ

Ngủ rồi yugidazai

getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
em vẫn thường xuyên cập nhật thông tin và biết hàng tháng anh TCL vẫn cmtx! nhưng hôm qua em có hỏi chị Hà thì chị bảo anh trai chị đi nhận tiền hộ thì không có ạ! để em liên lạc với chị kiểm tra lại xem sao ạ!

Mong bạn getdown_sky cho biết về tình hình và thông tin nhận tiền, xem chị Hà đã nhận đc tiền hàng tháng ko nhé? Xin cám ơn :)

Ngủ rồi getdown_sky

em vẫn thường xuyên cập nhật thông tin và biết hàng tháng anh TCL vẫn cmtx! nhưng hôm qua em có hỏi chị Hà thì chị bảo anh trai chị đi nhận tiền hộ thì không có ạ! để em liên lạc với chị kiểm tra lại xem sao ạ!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn getdown_sky đã tới thăm tặng quà Trung thu và cập nhật thông tin.

Theo thông tin chuyển tiền CMTX tử anh TLC thông qua Penguin thì tiền CMTX vẫn chuyển đều đặn em ạ. Lần gần đây nhất được Penguin cập nhật vào ngày 11/9. Em báo chị Hà kiểm tra lại xem nhé.

Pen ơi: Kiểm tra chéo xem giao dịch chuyển khoản có thành công không nhé.

Cảm ơn cả nhà!

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi getdown_sky

hình ảnh tặng quà trung thu tại gia đình c Hà:

hiện tại c Hà nghỉ ở nhà chỉ làm lặt vặt trong vườn chứ không đi làm cho nhà máy gạch như trước đây do sức khỏe yếu và phải chăm sóc cho 2 con đang đi học; bé lớn học lớp 4 còn bé nhỏ thì học lớp 2! hai bên nội ngoại cũng không giúp đỡ đc gì nhiều!
theo c Hà kể thì từ tháng 8/2012 gia đình không nhận được khoản cmtx ạ!getdown đề xuất hoàn cảnh này mong mạnh thường quân tiếp tục giúp đỡ ạ do chị Hà sức khỏe yếu và nuôi 2 con nhỏ.Mong bqt xem xét ạ!

Ngủ rồi TLC

Cám ơn thông tin cập nhật của GetDown. Nhờ GD chuyển lời đến dđ chị Hà, chúc năm mới nhiều sức khỏe và cuộc sống tốt đẹp hơn.

Cám ơn.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi getdown_sky

sáng nay getdown_sky và nguyenducloc có chuyến hành trình từ Vinh lên Nam Đàn trông cây mùa xuân cho hoàn cảnh Chị HÀ -Nam Thái- Nam ĐÀn
một số hình ảnh
đường vào nhà chị Hà

trao quà cho Chị Hà

qua nói chuyện với chị Hà Getdown_sky được biết
Hàng tháng chị Hà vẫn nhận đc CMTX là 500.000 đồng từ tháng 8-12/2011 nhưng đến tháng 1/2012 thì chưa được nhận.
Mấy tháng trước còn làm công nhân ở lò gạch thì mỗi tháng chị cũng kiếm được hơn một triệu nhưng chỉ đủ lo cho 2 cháu ăn học bán trú tại trường tiểu học cơ sở Nam THái.Khoảng 3 tháng nay chị Hà phải nghỉ việc vì chủ lò gạch dỡ lò làm lại nên chị không có khoản thu nào khác! Nhìn qua thì getdown_sky thấy sức khỏe chị có tốt hơn trước!Mong rằng diễn đàn tiếp tục cưu mang hoàn cảnh này!
Chị Hà gửi lời cảm ơn về chương trình cây mùa xuân tới diễn đàn
và chị gửi lời chúc sức khỏe tới diến đàn

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trưa nay anh Bằng có gọi điện gửi lời cảm ơn Nhóm NTCM và cho biết hàng tháng chị Hà vẫn nhận đủ số tiền CMTX.

Chị Hà vẫn uống thuốc đều. Thời tiết khắc nghiệt nên chị cũng không được khỏe như mùa khác. Hai cahú vẫn đi học bình thường.

Tháng này Penguin tranh thủ chuyển số tiền CMTX từ TLC cho chị Hà nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi DiepThien

Biết là TLC mong tin trong khi Dungphan72 khong ở VN lúc này, DiepThien có gọi điện cho anh Bằng và được biết:

- Mấy hôm nay chị Hà mệt nên không đi làm lò gạch được.
- Hai cháu vẫn đi học bình thường. Tiền học thêm khoảng 1 triệu VND/bé/năm. Anh Bằng không chắc lắm về khoản học phí có được miễn giảm hay không, theo anh ấy nói là học sinh tiểu học thì được miễn. Do không nói chuyện trực tiếp với chị Hà nên chưa có thông tin chính xác về việc học phí.
- Hàng tháng chị vẫn nhận đuợc 500,000 VND từ NTCM. Thỉnh thoảng gia đình bên ngoại cũng giúp 3 mẹ con chị một phần lương thực (gạo, lạc, vừng...)

Chúc khỏe,

Ngủ rồi TLC

Chi tin tu Dungphan72.

Ngủ rồi TLC

@dungphan72,

Vui lòng hỏi thăm xem 2 cháu học hành thế nào rồi? Có vấn đề khó khăn về học phí không?

Thanks