Tác giả Chủ đề: Bắc Cạn (TX Bắc Cạn) - Em Ngọc - Suy thận mãn tính  (Đã xem 87466 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #53 vào: 30-10-2012 21:58:47
Lason đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
@ chị Lason & Tepty: theo cập nhật của em CMTX  của Ngọc là 200k từ Xulanhtinhong2 (100k do em chuyển) và bạn chị Tepty (100k). Chị kiểm tra giúp em số tiền cm này đúng không nhé  và nếu có thay đổi thì cho em biết luôn. Cảm ơn hai người đẹp.

Em vẫn chuyển thường xuyên đến bây giờ hả Trang?Để mai chị hỏi rồi nhắn em nhé.

Hằng tháng em vẫn chuyển 100k cmtx Xulanhtinhnong2 và cập nhật trong topic chuyển tiền CMTX.

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi Lason

Trả lời #52 vào: 30-10-2012 21:41:30
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
@ chị Lason & Tepty: theo cập nhật của em CMTX  của Ngọc là 200k từ Xulanhtinhong2 (100k do em chuyển) và bạn chị Tepty (100k). Chị kiểm tra giúp em số tiền cm này đúng không nhé  và nếu có thay đổi thì cho em biết luôn. Cảm ơn hai người đẹp.

Em vẫn chuyển thường xuyên đến bây giờ hả Trang?Để mai chị hỏi rồi nhắn em nhé.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #51 vào: 16-10-2012 16:18:06

Ngủ rồi Lason

Trả lời #50 vào: 28-09-2012 09:59:03
Cảm ơn các bạn đã nhanh chóng chung tay để bé Ngọc được đến trường:
 -Tuylip tím :1 triệu.
 -Ngânanhvũ :1 triệu.
 Lason và Ruacon đã đến trường để đóng học cho bé.Bao gồm toàn bộ tiền xây dựng trường,lớp,quĩ PH trg,quĩ PH lớp,BH y tế,BH thân thể...và tiền học tháng 9.10.11.Từ tháng 12 đã có Laohatien nhận CMTX khoản học hàng tháng này của bé Ngọc-160k.Hiện tại đã có mấy bạn ở nhóm NCHN xung phong thay nhau kèm bé Ngọc học.Cảm ơn các bạn thật nhiều,thật nhiều.

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #49 vào: 24-09-2012 17:01:55
Theo thông tin từ chị Lason, hiện tại bé Ngọc đã đi học nhưng ngoài các khoản được miễn giảm, bé Ngọc vẫn phải đóng góp 2.000.000 đồng cho nhà trường trong năm học.
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ bé Ngọc để cháu yên tâm đến trường.

.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #48 vào: 22-08-2012 10:31:59
Lason đã xin được cho bé Ngọc đi học tại TT GDTX Ba Đình.Ngọc đã bắt đầu đi học từ hôm qua.Hàng ngày mẹ Ngọc vẫn đi bán hàng và dọn nhà thuê nên thu nhập cũng tạm ổn.Đứng đợi cô giáo hai bác cháu tâm sự.Bé Ngọc ước ao sau này trở thành người trang điểm cho diễn viên.Cháu nói sẽ cố gắng học hết lớp 12 rồi sẽ đi học nghề.Nghe Ngọc tâm sự mà thấy sót xa trong lòng-lại nhớ đến Hồng Kông.Sắp đến này giỗ Kồn rồi.Bé Ngọc liệu có đợi được đến lúc học xong lớp 12 không???Nhưng hiện tại tóc bé mọc lên rất đẹp....cầu trời.....

Ngủ rồi Lason

Trả lời #47 vào: 14-06-2012 16:13:26
hien pinkie đã viết:
Trích dẫn
Chao anh/chi a.

Anh/chi co so dien thoai hien tai cua me be Ngoc khong a?

Vi so dien thoai: 0987555197 khong lien lac duoc.

Em muon lien lac voi me be\\\' Ngoc vi co cong ty muon nhan chi vao lam viec.

Em xin cam on anh/chi.

Mẹ Ngọc vẫn dùng số này mà Pinkie.Bọn mình vẫn liên lạc được với nhau bằng số này.

hien pinkie

• bạn
Trả lời #46 vào: 14-06-2012 06:53:23
Chao anh/chi a.

Anh/chi co so dien thoai hien tai cua me be Ngoc khong a?

Vi so dien thoai: 0987555197 khong lien lac duoc.

Em muon lien lac voi me be\\\' Ngoc vi co cong ty muon nhan chi vao lam viec.

Em xin cam on anh/chi.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #45 vào: 24-01-2012 22:42:53
Hôm đến trao quà tết Lason mới có dịp ngồi nói chuyện với hai mẹ con Ngọc.Đến giờ phút cuối thì vẫn đề tương thích máu còn 1 vấn đề không giải quyết được.Sau vài tháng có cả bác sĩ nước ngoài tham gia thì có 1 phương án cho vẫn đề đó là phải tiêm 1 mũi thuốc gì đó trị giá 100 triệu ,và sau vài tháng lại tiêm thêm nữa....cứ như vậy nên gia đình cháu Ngọc đành ngậm ngùi rút lui.Hiện tại cháu vẫn tuần 3 lần chạy thận,do mới có 1 loại sữa dành cho người đang chạy thận nên sức khỏe của cháu cũng đã khá hơn,tóc không rụng nữa.Gía một hộp khoảng 180k nên mẹ cháu cũng phải cố gắng rất nhiều.Thời gian ở Hà Nội đã được 3 năm nên mẹ cháu cũng đã quen và hiện tại đã mở thêm bán nước ở gần nơi ở trọ nên cuộc sống cũng khá hơn chút ít.
 Bé Ngọc rất thiết tha muốn được đi học tiếp,Lason mong bạn nào có thể giúp bé Ngọc được đi học.Hiện tại bé ở  gần viện và hầu như không về quê nên có thể đi học được ở HN ,bé đã học hết lớp 8 và bây giờ có nguyện vọng được đi học lại từ lớp 8 .Rất hy vọng nguyện vọng chính đáng này của bé sẽ thực hiện được.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #44 vào: 07-10-2011 12:40:19
Hôm nay Lason mới gọi được cho mẹ Ngọc.Trước khi mổ bác sỹ làm xét nghiệm để xem khả năng thích hợp của bé Ngọc với người cho thận thì lại gặp phải 1 vấn đề,khả năng tương thích của bé Ngọc chưa ổn nên việc mổ lại phải hoãn( cái này chuyên môn Lason chả hiểu gì-chán thật).Hiện tại bé Ngọc vẫn đang nằm viện.

Ngủ rồi anhoanp

Trả lời #43 vào: 05-10-2011 16:56:09
Cám ơn bạn,

Hôm nay tình cờ vào mục này, đọc bài về bé Ngọc,

Cũng tình cờ biết bé Ngọc nằng tuổi con gái lớn của mình,

Và cùng tình cờ qua bạn biết hôm nay là ngày bé Ngọc mổ.

Chúc Phúc cho bé.

Tôi sẽ theo dõi mục này, có ý kiến gì xin phép được post lên sau

Cám ơn NTCM, Cám ơn bạn.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #42 vào: 05-10-2011 09:03:27
Hôm nay bé Ngọc mổ đây,không biết tình hình thế nào?Chúc ca mổ thành công.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #41 vào: 12-06-2011 15:18:15
Về mặt pháp lý và kiểm tra tình hình sức khỏe của người cho bé Ngọc thận đã hòan tất .Tuy nhiên ,về sức khỏe cháu Ngọc lại có vấn đề .Do chạy thận lâu nên chức năng gan của cháu kém .Cháu bị viêm gan B nên bây giờ đang trong quá trình điều trị .Sau khoảng thời gian điều trị ,gần đây ,kiểm tra lại đã thấy tình hình tiến triển tốt hơn .Hy vọng chỉ một thời gian ngắn nữa là cháu có thể ghép thận .Lason và bạn Thảo vẫn thường xuyên theo dõi trường hợp này ,nếu có gì mới Lason sẽ thông báo nhé .

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #40 vào: 11-06-2011 19:52:23
Chị Lason ơi,chị có thông tin gì mới về cháu Ngọc ko?

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #39 vào: 27-02-2011 09:19:39
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Chị Vitcon702 báo với Vịt ngừng CMTX TH này từ tháng 2/2011. Mức CM còn là 300.000đ từ Xulanhtinhnong2 (100.000đ), Comoi (100.000đ), bạn chị Tep (100.000đ). Tổ theo dõi xem mức cm này được chưa nhé?.

@ Comoi: Vịt đã chuyển đủ 11 tháng cmtx của Cò từ tháng 3/2010 đến tháng 2/2011, tháng 2/2010 chị Lá chuyển giúp Cò. Còn cmtx hay không thì báo nha?

Comoi vẫn tiếp tục CMTX 100.000/tháng trường hợp này đến hết tháng 12/2011 (10 tháng = 1.000.000 đồng)

@Vịt:
Cảm ơn Vịt thời gian qua đã vất vả trung chuyển cho Cò nhé!

Đợt này lại phiền Vịt vất vả tiếp nhé :( , Comoi sẽ chuyển cho Vịt 1.000.000 đồng. Cảm ơn Vịt lần nữa :)

.