Tác giả Chủ đề: Sài Gòn (Tân Phú) - Gia đình Cô Tư - Nghèo khó  (Đã xem 34890 lần)

Ngủ rồi lygiatrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 27-06-2011 10:43:02
@Yugi: Vậy em giúp anh sắp xếp mua thêm 1 hộp, rồi em tính lại xem 1 tháng là bao nhiêu, để anh đưa thêm tiền cho em. Nếu được em xem dùm anh giá tả giấy là bao nhiêu, anh cũng muốn giúp bé hàng tháng. Em nhớ báo anh sớm để anh đưa thêm tiền cho em..

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #33 vào: 27-06-2011 00:27:50
@a lygiatrung: dạ, đó là thông tin e hỏi đc từ cô Tư. hiện tại cô vẫn ko đi làm gì thêm, ở nhà phụ chăm sóc bé, chỉ còn chú là đi làm phụ hồ (vừa bị tai nạn nhỏ ở tay, phải gắn ốc và đang ở nhà chưa đi làm đc) tran trải tiền nhà, sinh hoạt và tiền thuốc cho bé,nên nếu thêm đc 1 hộp sữa sẽ đỡ hơn chứ ạ :P, cám ơn a đã quan tâm :)

Ngủ rồi lygiatrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 26-06-2011 22:52:06
Cám ơn Yugi đã vất vả giúp mình chuyển sữa cho bé hàng tháng.
Nếu theo Yugi thông tin là bé khoản 10 ngày thì dùng hết 1 hộp sữa, như vậy có cần tăng số hộp sữa hàng tháng cho bé không?

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #31 vào: 26-06-2011 20:53:54
Dạ, Yugi đã nhờ Magic_Q chỉnh lại hình trong tối nay, cám ơn bác NamViet đã nhắc nhở ạ :P.

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #30 vào: 26-06-2011 16:11:09
Nếu đúng như Yugidazai thông báo thì phiền Mod làm mờ khuôn mặt mẹ bé Khang hoặc xóa luôn tấm hình mẹ bé ở trang 1.

Thân ái !

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #29 vào: 26-06-2011 14:21:47
Chào cả nhà,

Hôm qua, Yugi đã ghé nhà cô Tư và trao 2 hộp sữa (350k) CMTX T6 từ a lygiatrung và thăm hỏi tình hình sức khỏe của bé Khang. Ngoài 2 bệnh đã biết, bé vừa bị lác sữa và bác sĩ bảo là ko sao. Hàng tháng bé dùng khoảng 10 ngày thì hết 1 hộp sữa. Cô gửi lời cám ơn a lygiatrung và mọi người nhiều :)

Xin lỗi cả nhà, có 1 thông tin mà Yugi đã biết được từ đầu,và do tháng trước mưa lớn và có việc nên Yugi ko kịp hỏi lại cô Tư,sau hôm qua Yugi mới khẳng định và thông báo để mọi người rõ:
mẹ của bé Khang bị bệnh nan y khi mang thai và hiện đang uống thuốc (phát miễn phí). May thay, bé Khang cũng đã đc khám và vẫn chưa khẳng định chắc chắn bé bị nhiễm từ mẹ nhưng kháng thể vẫn còn khá ít so với trẻ bình thường cùng lứa.Dù sao đây cũng là tia hi vọng với cô Tư, mẹ bé và bé. Đó cũng là lí do ngay từ đầu bé ko đc bú sữa mẹ (cộng thêm 1 số bệnh ở trên) và hiện cô Tư vẫn đang cố gắng chăm sóc, bồi bổ (ăn dặm, sữa bột, cam...) và cho bé uống thuốc đều đặn  để bé có sức đề kháng tốt hơn.
Yugi cũng mừng vì mẹ bé dù biết bị bệnh nhưng vẫn sống vui vẻ, chăm sóc bé và uống thuốc đều.
Chúc mẹ bé và bé cũng như cô Tư sức khỏe để vượt qua khó khăn này.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #28 vào: 30-05-2011 23:19:45
@a lygiatrung: bé bệnh nhiều nhưng hiện ko đến mức nguy hiểm, và đến 1 tuổi mới mổ đc, sữa cũng có a giúp, và chú (chồng cô Tư) cũng vẫn đi làm nên hiện tại cũng ko quá khó khăn, vài ngày bé vẫn đi khám 1 lần và uống thuốc đều.
Cám ơn a đã quan tâm bé.
Đây là hình chụp bé trong chuyến đi vừa rồi :)

Ngủ rồi lygiatrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 30-05-2011 18:41:07
Cám ơn Yugi, thấy thương bé quá!
Tôi muốn hỏi sức khỏe của bé như vậy, gia đình có gặp khó khăn trong việc bé chữa bệnh không?

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #26 vào: 30-05-2011 13:17:39
Chào cả nhà,

Hôm qua, Yugi đã đến thăm tình hình sức khỏe bé Gia Khang và trao sữa CMTX T5 (a lygiatrung) cho cô Tư.
Vì mẹ bé còn trẻ tuổi nên hầu như cô Tư (bà ngoại bé) chăm sóc mọi thứ.
Bé vẫn phải uống thuốc hàng ngày, và vừa đc bác sĩ thông tuyến lệ thành công,nhưng hiện lại mắc thêm 2 bệnh mới : viêm hô hấp trên và u nang tinh hoàn (bác sĩ nói khi bé 1 tuổi mới mổ đuợc). Tội nghiệp bé quá.

Cô Tư gửi lời cám ơn đến mọi ngừoi và a lygiatrung ạ :)
Cám ơn mọi ngừoi.

Ngủ rồi lygiatrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 02-05-2011 01:03:42
Cám ơn Yugi nhiều, nếu có tin gì mới về bé nhớ báo (nhắn tin vô di động luôn vì sắp tới rất bận).
Trường hợp bé Đỗ Quyên thì mình cũng đang quan tâm.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #24 vào: 30-04-2011 17:49:22
Cám ơn a lygiatrung đã quan tâm đến bé nhiều :), nếu sắp tới sức khỏe bé có j cần hỗ trợ thêm (lúc 4 tháng tuổi bé sẽ đc thông tuyến lệ) Yugi sẽ báo a biết ngay.
Nếu a quan tâm, a có thể xem hỗ trợ thêm TH bé Đỗ Quyên đc ko a nhé :)
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=22444
thanx a.

Ngủ rồi lygiatrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 30-04-2011 00:47:40
Cám ơn Yugi rất nhìu,rất vui khi thấy được hình của bé ^^
Nếu như còn thiếu gì cần hổ trợ thêm cho bé, Yugi vui lòng báo cho tôi biết.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #22 vào: 28-04-2011 22:32:43
Chào cả nhà,
hôm nay Yugi và Moon đã đến thăm tình hình sức khỏe của bé và trao 2 hộp sữa cho cô Tư (sữa Dielac Alpha cho bé < 6 tháng tuổi, 170k/hộp).
Sức khỏe bé đã đỡ hơn trước, đã hết sốt và hình như ko còn bi nhiễm trùng nữa. Tuy nhiên, từ lúc mới sinh, cô Tư và mẹ bé thấy bé khóc mà ko ra nước mắt, cứ tưởng con trai nên như thế, và sau ngày nhóm xác minh đến thăm, cô đã đi khám cho bé và biết đc bé bị viêm kết mạc và tắc tuyến lệ nên bé thường xuyên bị chảy gèn ở mắt và sưng mắt.
Hiện tại cô Tư vẫn đi khám cho bé đều đặn và đc bác sĩ cho thuốc uống, mỗi lần mua 5 ngày thuốc, hết lại đi khám tiếp. Bác sĩ nói sẽ liên tục như vậy đến khi bé đc 4 tháng tuổi mới thông tuyến lệ cho bé đc.
Cô gửi lời cám ơn đến mọi người rất nhiều ạ.
Cám ơn a lygiatrung đã giúp sữa cho bé :)
@a lygiatrung: mỗi tháng còn dư 10k, e sẽ để đến khi sau 6 tháng (đc 60k) sẽ dùng tiền này mua thêm 1 bich tã giấy cho bé nha a :)
Bé với đôi mắt hơi sưng

Bác sĩ chẩn đoán bệnh của bé

cô Tư nhận sữa CMTX từ a lygiatrung

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #21 vào: 27-04-2011 01:47:46
Chào cả nhà,
Yugi đã nhận tiền CMTX cho bé trong 6 tháng (350k/tháng-> 2tr1), hàng tháng Yugi sẽ mua sữa trao tận tay cho cô Tư và thăm hỏi sức khỏe của bé luôn ạ.
Cám ơn a lygiatrung và mọi người đã quan tâm giúp bé.
@a lygiatrung: dạ, sorry anh, CN vừa rồi Yugi bận việc nên chưa mua sữa cho bé đc, ngày mốt Yugi đc nghỉ sẽ đến thăm và mua sữa cho bé lun ạ, a chờ tin nhé :)

Ngủ rồi lygiatrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 27-04-2011 00:52:46
Yugi cho mình hỏi đã mua sữa cho em bé chưa? Tình trạng của bé thế nào?