Tác giả Chủ đề: Tân Bình - Cụ Dung 88T -Già Bệnh & Neo Đơn  (Đã xem 11534 lần)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #40 vào: 13-03-2012 08:05:08
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Lại một tin buồn, Mong Cụ sớm siêu thoát.
Tre Xanh: Em đi với Anh, mấy giờ thì mình đi được.!!!

7h tối nay tập trung ngay cổng chính nhà thi đấu QK7 Hoàng văn Thụ nhé

14h trưa nay 13/3 liệm
14h trưa ngày 14/3 đưa đi hỏa táng ở Bình Hưng Hòa.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 13-03-2012 07:56:16
Lại một tin buồn, Mong Cụ sớm siêu thoát.
Tre Xanh: Em đi với Anh, mấy giờ thì mình đi được.!!! ( 0904473837)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #38 vào: 13-03-2012 07:52:51
Sài Gòn - Cụ Dung 88T -Già Bệnh & Neo Đơn-Tân Bình   http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=44743

Cụ Dung vừa mất sáng sớm nay lúc 4H. Mọi người ai sắp xếp có thể đến viếng cụ cho bớt lạnh lẽo vì cụ không có ai thân thuộc.

7h tối nay tập trung ngay cổng chính nhà thi đấu QK7 Hoàng văn Thụ để đi viếng.

14h trưa nay 13/3 liệm
14h trưa ngày 14/3 đưa đi hỏa táng ở Bình Hưng

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=44743&limit=15&limitstart=30#46139

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #37 vào: 13-03-2012 07:09:04
Cụ Dung vừa mất sáng sớm nay lúc 4H. Mọi người ai sắp xếp có thể đến viếng cụ cho bớt lạnh lẽo vì cụ không có ai thân thuộc.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #36 vào: 12-03-2012 20:35:11
@ my darling : vấn đề này An cũng ko biết nữa bạn . Nhưng theo An nghĩ là do bà chỉ nằm đc 1 chỗ , việc xoay qua xoay lại cũng rất khó . Ở bv , vấn đề vệ sinh của bà cũng ko đc thuận tiện và khá khó khăn nên An nghĩ là bv cho bà ở nhà sẽ tốt hơn . Hiện giờ cũng có người bên cạnh bà 24/24 lo chăm sóc vết thương và có bs đến khám cho bà nên cũng an tâm hơn
Bạn có thể hỏi thêm cô Bích là người trực tiếp với bà trong thời gian này nhé . Thân

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #35 vào: 12-03-2012 20:24:27
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
em xin cập nhật tình hình của bà chiều nay là bà bị sốt cao và mê man :( . Bà rất đau vì vết thương ở lưng bị lở loét và có dấu hiệu như bị hoại tử , phần thịt chuyển qua màu đen và chảy nước nhiều ah .Nhưng bv ko nhận trường hợp của bà nên chỉ có thể để ở nhà và mời bs đến khám cho bà  

Thật tội nghiệp cho bà quá . Tại sao bệnh viện không nhận điều trị vậy bạn An_Thuy ?

An_Thuy

• bạn
Trả lời #34 vào: 12-03-2012 20:16:54
em xin cập nhật tình hình của bà chiều nay là bà bị sốt cao và mê man :( . Bà rất đau vì vết thương ở lưng bị lở loét và có dấu hiệu như bị hoại tử , phần thịt chuyển qua màu đen và chảy nước nhiều ah .Nhưng bv ko nhận trường hợp của bà nên chỉ có thể để ở nhà và mời bs đến khám cho bà  
Nếu có anh chị nào biết kem sức nào có thể giúp vết loét của bà mau khô xin giúp giùm cho bà với .
Hiện cô Bích có thuê 1 người đến chăm sóc cho bà 24/24 nên cũng rất yên tâm là lúc nào cũng có người bên cạnh bà.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #33 vào: 12-03-2012 12:12:43
dạ ko có gì :)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #32 vào: 11-03-2012 23:22:43
Đêm qua lúc 11h giờ trexanh ghé nhà An_Thuy dẫn bạn đến nhà cụ Dung để thăm cụ, biết nhà cụ và bắt đầu sáng thứ hai(12/3) An_Thuy sẽ sắp xếp ghé chăm sóc cụ 2 lần 1 ngày cho đến khi có phương án mới.
Sẽ vất vả cho An_Thuy rất nhiều khi phải phụ nhà bán hàng và đợt này phải lo vụ giấy tờ  cho NNMU 12 tại Bến Tre.
Cám ơn An_Thuy rất nhiều, cố gắng lên nhé.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #31 vào: 11-03-2012 17:23:54
Cảm ơn các bạn rất nhiều vì những việc làm giúp đỡ Bà Dung thay tôi , trong thời gian tôi bị bệnh,thật may mắn có được các bạn , như tôi lực bất tòng tâm ,càng suy nghĩ càng bệnh nhiều , tôi ko biết Bà Dung sẽ ra sao nếu ko có các bạn chung tay góp sức giúp đỡ,Chúc các bạn sẽ nhận được những điều may mắn từ những cái nhân tốt mà các bạn đã gieo.Thân ái

An_Thuy

• bạn
Trả lời #30 vào: 11-03-2012 17:14:37
trexanh đã viết:
Trích dẫn
Chiều tối qua, trangvitgioi, tieuhuongduong và trexanh đã đi XM TH Cụ  Dung.
 Đúng như chị Tâm, người viết bài giới thiệu cũng là người đang chăm sóc cụ viết trong bài giới thiệu. Khi nhóm đến đúng lúc chị Tâm đang cho cụ ăn cháo. Sau khi bị tai nạn té ngã do không uống thuốc huyết áp đều, hiện tại cụ nằm tại chỗ, mọi sinh hoạt đều cần sự trợ giúp. Hoàn cảnh thật bi đát khi cụ tứ cố vô thân, sống đơn độc từ lúc nào mà mấy chục năm nay hàng xóm không biết gốc gác cụ ở đâu ? có thể do ly tán thời kì di dân năm 1954 như chị Tâm nói.
Căn phòng nhỏ cụ đang ở cụ đã bán nhưng cam kết chỉ giao nhà khi cụ mất tương đối gọn gàng, sạch sẽ trong hoàn cảnh cụ nằm liệt như thế.
Mọi việc từ ăn, uống thuốc, tắm rửa vệ sinh bây giờ đều nhờ vào tấm lòng tốt của chi Tâm trước kia là hàng xóm nhưng giờ chi đã chuyển đi chỗ khác nên hàng ngày chị ghé về 2 lần để cho cụ ăn,uống thuốc vào buổi sáng và lau rửa người buổi chiều. Theo như dự đoán của bác sỹ, do tuổi già nên cần ít nhất 3 tháng cụ mới có thể hồi phục được....
 Về tài chính cụ cũng còn vài triệu gửi chị Tâm giữ hộ lo lúc tuổi già và bà con lối xóm thương tình cho hàng tháng cộng với tiền trợ cấp tuổi già 240.000VND nên  cũng đủ cho cụ ăn cháo, uống sữa. Thuốc được cấp do cụ có BHYT.

Sau khi XM tình hình thực tế nhóm XM đề xuất như sau:
CẦN GẤP 02 BẠN NỮ ở gần khúc công viên Hoàng văn Thụ TB đến cho cụ ăn, uống thuốc 1 lần vào buổi sáng lúc khoảng 9-10h(1 tiếng) và 1 lần vào buổi chiều cho cụ ăn tốilúc 18-19h(1 tiếng)
 Đây là trường hợp đặc biệt và cần gấp nên mọi người cùng kêu gọi các thành viên là sinh viên ra tay ứng cứu nhé.

@Trangvitgioi và tieuhuongduong ơi, up hình ảnh và bổ sung giúp những gì còn thiếu giúp nhé, cám ơn 2 bạn nhiều.

@ yugidazai:  nhóm có đi XM TH cô Nghĩa nhưng đến nơi thì cô đang  ở trong bệnh viện rồi nên nhóm chưa sắp xếp đến XM được. Mong yugi thông cảm nhé. Thân.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #29 vào: 09-03-2012 22:53:21
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
so đt em : 01662267056 . bắt đầu vào thứ 2 dc ko anh , tại thứ 7 và chủ nhật em đi bến tre giúp chị Nga ah

@An_Thuy: cam on em. cu di cong viec di. a se goi e sau.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #28 vào: 09-03-2012 22:47:52
so đt em : 01662267056 . bắt đầu vào thứ 2 dc ko anh , tại thứ 7 và chủ nhật em đi bến tre giúp chị Nga ah

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #27 vào: 09-03-2012 21:22:16
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
cụ Dung còn cần người cho an và uống thuốc ko ah? Nếu còn thì em sẽ qua giúp cụ , vì nhà em cũng ko xa cv

Cam on ban An_Thuy, 1 ngay van can, ban cho sdt de trexanh lien lac voi ban nhe. than.

An_Thuy

• bạn
Trả lời #26 vào: 09-03-2012 19:45:43
cụ Dung còn cần người cho an và uống thuốc ko ah? Nếu còn thì em sẽ qua giúp cụ , vì nhà em cũng ko xa cv