Tác giả Chủ đề: Tân Bình - Cụ Dung 88T -Già Bệnh & Neo Đơn  (Đã xem 11534 lần)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #25 vào: 09-03-2012 07:11:07
timothy_nguyen đã viết:
Chào cả nhà!
Mình có thể giúp cụ Dung lúc (18h - 19h) thứ 7 và ngày chủ nhật lúc (9h - 10h) và(18h - 19h).
Mình rất mong giúp cụ nhiều hơn nhưng thực sự mình chỉ rảnh vào những thời gian này.
Nếu cần mình giúp thì các bạn báo sớm cho mình biết.

fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà...!!!
Chiều nay Moon và tuyethoabuon đã đến chùa Lâm Quang tại Bến Bình Đông. Trình bày hoàn cảnh của Cụ, quý chùa đồng ý chăm sóc Cụ. Việc hiện tại là ta ra phường nơi Cụ sống làm một giấy chứng nhận Cụ không có con cái, sống neo đơn và 4 tấm hình 3/4 ( Việc này anh LeHung và trexanh đang thực hiện) Vậy là Cụ có được một nơi ở có người chăm sóc.
Thân.

@Cám ơn timothy_nguyen, cám ơn fullmoon rất nhiều, thật là tin mừng đây, các bạn vui lòng chờ thêm 1-2 ngày nữa trexanh sẽ báo các bạn biết việc cần phải làm  nhé.
 Hiện tại trexanh đang chờ xem kết quả từ chị Bích( hàng xóm) cũng đang hỗ trợ cụ như DĐ mình vậy, bên cạnh đó trexanh cũng phải liên lạc với Cảnh sát khu vực để xác minh xem có vấn đề gì tranh chấp với cụ hay không.

Cả nhà chờ thêm chút nhé. Thân.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 08-03-2012 23:10:44
Chào cả nhà...!!!
Chiều nay Moon và tuyethoabuon đã đến chùa Lâm Quang tại Bến Bình Đông. Trình bày hoàn cảnh của Cụ, quý chùa đồng ý chăm sóc Cụ. Việc hiện tại là ta ra phường nơi Cụ sống làm một giấy chứng nhận Cụ không có con cái, sống neo đơn và 4 tấm hình 3/4 ( Việc này anh LeHung và trexanh đang thực hiện) Vậy là Cụ có được một nơi ở có người chăm sóc.
Thân.

Ngủ rồi timothy_nguyen

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 08-03-2012 22:52:59
Chào cả nhà!
Mình có thể giúp cụ Dung lúc (18h - 19h) thứ 7 và ngày chủ nhật lúc (9h - 10h) và(18h - 19h).
Mình rất mong giúp cụ nhiều hơn nhưng thực sự mình chỉ rảnh vào những thời gian này.
Nếu cần mình giúp thì các bạn báo sớm cho mình biết.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #22 vào: 08-03-2012 07:30:02
Cụ hiện nay rất yếu, 3 đêm liền trexanh đều ghé thấy cụ nằm 1 mình cô độc, thoi thóp thấy tội lắm cả nhà ơi....

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #21 vào: 06-03-2012 07:19:03
trangvitgioi đã viết:
- Thứ nhất: cần 1-2 bạn đến nhà cho cụ ăn, uống thuốc 1 lần vào buổi sáng lúc khoảng 9-10h và 1 lần cho cụ ăn tối lúc 18-19h, thời gian khoảng chừng 1 một tiếng. Mong các bạn sinh viên có thể hỗ trợ việc này.

- Thứ hai: Tìm chùa hay nhà dưỡng lão gửi cụ càng sớm càng tốt. Chị đã trao đổi với địa phương nhưng bên phường báo phải tìm và hoàn thành các thủ tục hơn 1 tháng. Tình trạng sức khỏe của cụ là nằm một chỗ, ngồi rất yếu, đầu óc vẫn tỉnh táo và nói chuyện được. Bạn nào biết địa điểm nào nhận chăm sóc người già thì hỏi giúp với nha. Cảm ơn các bạn. [/quote]

- Thứ nhất: CẦN GẤP

- Thứ hai: trexanh đã liện lạc với Trụ trì Chùa Từ Hạnh rồi, Thầy đang kiểm tra xem có thể nhận thêm được hay không rồi sẽ báo, vì nếu Cũ đi lại bình thường thì chùa sẽ nhận ngay, đây cụ không đi được nên cần hỏi ý kiến người chăm sóc xem có kham nổi nữa hay không. Sẽ báo với cà nhà khi có tin. Thân.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #20 vào: 06-03-2012 00:45:39
Chiều nay chị Tâm gọi điện báo với Vịt hiện chị đang bệnh rối loạn tiền đình không thể đến chăm sóc cụ thường xuyên được. Chị nhờ DD giúp hai việc:

- Thứ nhất: cần 1-2 bạn đến nhà cho cụ ăn, uống thuốc 1 lần vào buổi sáng lúc khoảng 9-10h và 1 lần cho cụ ăn tối lúc 18-19h, thời gian khoảng chừng 1 một tiếng. Mong các bạn sinh viên có thể hỗ trợ việc này.

- Thứ hai: Tìm chùa hay nhà dưỡng lão gửi cụ càng sớm càng tốt. Chị đã trao đổi với địa phương nhưng bên phường báo phải tìm và hoàn thành các thủ tục hơn 1 tháng. Tình trạng sức khỏe của cụ là nằm một chỗ, ngồi rất yếu, đầu óc vẫn tỉnh táo và nói chuyện được. Bạn nào biết địa điểm nào nhận chăm sóc người già thì hỏi giúp với nha. Cảm ơn các bạn.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #19 vào: 02-03-2012 23:46:50
Chị Tâm chuyển nhà ở xa nên đi lại bất tiện và chị còn kinh doanh tiệm internet của gia đình nên rất bận, vì vậy cần 2 bạn SV để cùng phụ giúp với chị Tâm.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #18 vào: 02-03-2012 23:41:46
Các cụ ở độ tuổi \\\"xế chiều\\\" đều có hoàn cảnh tương tự nhau quá giống như bà Út ở Đồng Nai nhưng bà Dung vẫn còn một số vốn nho nhỏ .
trexanh đã viết :
Trích dẫn
Mọi việc từ ăn, uống thuốc, tắm rửa vệ sinh bây giờ đều nhờ vào tấm lòng tốt của chi Tâm trước kia là hàng xóm nhưng giờ chi đã chuyển đi chỗ khác nên hàng ngày chị ghé về 2 lần để cho cụ ăn,uống thuốc vào buổi sáng và lau rửa người buổi chiều. Theo như dự đoán của bác sỹ, do tuổi già nên cần ít nhất 3 tháng cụ mới có thể hồi phục được....

Hiện nay đã có chị Tâm hàng ngày đến chăm sóc bà Dung (sáng - chiều ), vậy sao giờ lại cần gấp 2 bạn nữ chăm sóc bà nữa nhỉ ??? . Phải chăng chị Tâm không còn tiếp tục chăm sóc nữa hay một lý do nào khác ?? .
Thân

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #17 vào: 02-03-2012 14:24:36
Sau đây là hình ảnh của Cụ:

Chị Tâm hiện là người chăm sóc chính cho Cụ:

Căn nhà của Cụ:

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #16 vào: 02-03-2012 09:43:01
@a trexanh:có gì đâu anh,em chỉ tiện remind giúp mọi người đi xác minh cho tiện thôi mà :).cám ơn hai chị và anh đã đi XM mới phải chứ :P

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #15 vào: 02-03-2012 08:12:29
Chiều tối qua, trangvitgioi, tieuhuongduong và trexanh đã đi XM TH Cụ  Dung.
 Đúng như chị Tâm, người viết bài giới thiệu cũng là người đang chăm sóc cụ viết trong bài giới thiệu. Khi nhóm đến đúng lúc chị Tâm đang cho cụ ăn cháo. Sau khi bị tai nạn té ngã do không uống thuốc huyết áp đều, hiện tại cụ nằm tại chỗ, mọi sinh hoạt đều cần sự trợ giúp. Hoàn cảnh thật bi đát khi cụ tứ cố vô thân, sống đơn độc từ lúc nào mà mấy chục năm nay hàng xóm không biết gốc gác cụ ở đâu ? có thể do ly tán thời kì di dân năm 1954 như chị Tâm nói.
Căn phòng nhỏ cụ đang ở cụ đã bán nhưng cam kết chỉ giao nhà khi cụ mất tương đối gọn gàng, sạch sẽ trong hoàn cảnh cụ nằm liệt như thế.
Mọi việc từ ăn, uống thuốc, tắm rửa vệ sinh bây giờ đều nhờ vào tấm lòng tốt của chi Tâm trước kia là hàng xóm nhưng giờ chi đã chuyển đi chỗ khác nên hàng ngày chị ghé về 2 lần để cho cụ ăn,uống thuốc vào buổi sáng và lau rửa người buổi chiều. Theo như dự đoán của bác sỹ, do tuổi già nên cần ít nhất 3 tháng cụ mới có thể hồi phục được....
 Về tài chính cụ cũng còn vài triệu gửi chị Tâm giữ hộ lo lúc tuổi già và bà con lối xóm thương tình cho hàng tháng cộng với tiền trợ cấp tuổi già 240.000VND nên  cũng đủ cho cụ ăn cháo, uống sữa. Thuốc được cấp do cụ có BHYT.

Sau khi XM tình hình thực tế nhóm XM đề xuất như sau:
CẦN GẤP 02 BẠN NỮ ở gần khúc công viên Hoàng văn Thụ TB đến cho cụ ăn, uống thuốc 1 lần vào buổi sáng lúc khoảng 9-10h(1 tiếng) và 1 lần vào buổi chiều cho cụ ăn tốilúc 18-19h(1 tiếng)
 Đây là trường hợp đặc biệt và cần gấp nên mọi người cùng kêu gọi các thành viên là sinh viên ra tay ứng cứu nhé.

@Trangvitgioi và tieuhuongduong ơi, up hình ảnh và bổ sung giúp những gì còn thiếu giúp nhé, cám ơn 2 bạn nhiều.

@ yugidazai:  nhóm có đi XM TH cô Nghĩa nhưng đến nơi thì cô đang  ở trong bệnh viện rồi nên nhóm chưa sắp xếp đến XM được. Mong yugi thông cảm nhé. Thân.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #14 vào: 29-02-2012 22:34:16
@Yugi, Trangvitgioi; uhm de trexanh co gang ve som di XM 2 TH nhe. trexanh biet sdt cua Vit roi nen se chu dong goi cho vit nha.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #13 vào: 29-02-2012 13:16:07
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
@chị Trangvitgioi, a trexanh: nếu còn thời gian mong 2 anh chị ghé xác minh luôn TH cô Nghĩa lun ạ,gần trường Nguyễn Thượng Hiền ^^
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=40682

@ Yugi: em ở xa mà vẫn \\\"lanh\\\" quá Yugi ah  ;). Thanks em.
@ Trexanh: Nếu đi sớm hơn có thể xác minh được 2 TH, Vịt đi được từ 17h30. Trexanh ý kiến hén.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #12 vào: 29-02-2012 12:59:51
@chị Trangvitgioi, a trexanh: nếu còn thời gian mong 2 anh chị ghé xác minh luôn TH cô Nghĩa lun ạ,gần trường Nguyễn Thượng Hiền ^^
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=40682

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #11 vào: 29-02-2012 12:58:06
trexanh đã viết:
Trích dẫn
@toi mai 19h30, cong? chinh nha thi dau QK 7 nha Trangvitgioi.
@ Trexanh: Okie, nhắn giúp Vịt số đt của Trexanh. Thanks.