Tác giả Chủ đề: Tân Bình - Cụ Dung 88T -Già Bệnh & Neo Đơn  (Đã xem 11533 lần)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #10 vào: 29-02-2012 12:41:39
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
trexanh đã viết:
Trích dẫn
@trexanh dự định đi ngay trong tối nay hoặc tối mai thôi bạn.

Tối nay hoặc mai mấy giờ vậy Trexanh? Vịt sẽ đi cùng bạn.

@toi mai 19h30, cong? chinh nha thi dau QK 7 nha Trangvitgioi.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #9 vào: 29-02-2012 12:28:15
trexanh đã viết:
Trích dẫn

Tối nay hoặc mai mấy giờ vậy Trexanh? Vịt sẽ đi cùng bạn.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #8 vào: 29-02-2012 12:10:48
trexanh đã viết:
Trích dẫn

Vậy mình không đi được rồi. Hy vọng có ai đó đi với bạn. Mình đi XM TH bé Kim Châu vậy. ^^

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #7 vào: 29-02-2012 10:24:47
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
trexanh đã viết:
Trích dẫn
Trexanh sẽ đi XM TH này, bạn nào đi được thì PM để hẹn sắp xếp thời gian đi cụ thể. Thân.

Ken vừa viết bài xong thì thấy bài viết của bạn. Sáng thứ 6 chừng 10h Trexanh đi XM được không? Mình học xong chạy từ quận 7 về nên khoảng giờ đó mới về đến Tân Bình. Pm nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 29-02-2012 10:10:26
trexanh đã viết:
Trích dẫn
Trexanh sẽ đi XM TH này, bạn nào đi được thì PM để hẹn sắp xếp thời gian đi cụ thể. Thân.

Ken vừa viết bài xong thì thấy bài viết của bạn. Sáng thứ 6 chừng 10h Trexanh đi XM được không? Mình học xong chạy từ quận 7 về nên khoảng giờ đó mới về đến Tân Bình. Pm nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 29-02-2012 10:07:34
Sáng thứ 6 đi học về có thể Ken sẽ đi XM trường hợp này. Vì thời gian hạn hẹp nên Ken chưa dám chắc được, nhưng Ken sẽ cố gắng ạ. Ai sắp xếp được thời gian đi cùng với Ken nhé, mình sẽ gặp nhau tại lối vào nhà bà ạ.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #4 vào: 29-02-2012 10:03:16

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #3 vào: 29-02-2012 09:45:50
Mong tin nhom xac minh,!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 29-02-2012 04:58:12
Mong CLB XM Miền Nam sớm XM giúp cho hoàn cảnh Bà Cụ này. vì Bà đang sinh sống trong Nội Thành Sài Gòn. thanks All

Thân

1chutam

• bạn
Trả lời #1 vào: 22-02-2012 19:34:54
Xin chào ban lãnh đạo của NTCM và tất cả các thành viên.Tôi vừa được biết có 1 tổ chức từ thiện như thế này qua một người bạn ,và tôi đã đăng ký làm thành viên để chia sẻ những hoàn cảnh cần giúp mà 1 mình tôi không thể làm nổi.
Ở nơi tôi ở cũ có 1 cụ Bà tên Nguyễn Thị Dung SN 1924 (88 Tuổi). đang sống tại số 271/2/1 Đường Hoàng Văn Thụ, P 2 Quận Tân Bình.Sài Gòn
Trong căn nhà nhỏ DT 3x3Met , bà sống cô độc 1 mình , không chồng con và thân bằng quyến thuộc , cách nay 2 năm bà bị ngã gãy chân nên đi đứng có phần khó khăn , và vào khoảng hơn 10 ngày trước bà lại bị ngã rồi vào điều trị tại bệnh viện Trưng Vương , vì huyết áp tăng cao nên bà mới bị choáng và ngã ,tay Bà hiện đang bị đai lại do có vết nứt xương ở cánh tay gần bả vai , hiện giờ bà nằm 1 chỗ chưa đi lại được , tôi là hàng xóm cũ của bà giờ ở quận Tân Phú cùng 1 chị nữa tên Thuý mướn nhà ở gần nhà Bà chia nhau thời gian chăm sóc Bà ở BV , nhung giờ Bà đã được xuất viện về nhà ,tôi thì còn phải đi làm và chị Thuý thì phải dời nhà mướn ở nơi khác (Tân Kỳ Tân Quý),vì chủ nhà cũ bán nhà , nên hiện Bà rơi vào cảnh không có người chăm sóc , Tôi xin nhờ ban lãnh đạo NTCM , xem xét để có hướng giúp đỡ . Nếu có điều ước thì Tôi ước rằng trong nhà Bà sẽ xuất hiện những cô Tấm có tấm lòng nhân hậu hiện ra vào những lúc tôi bận rộn vắng mặt để chăm sóc cho Bà !?
Thân ái