Tác giả Chủ đề: Tân Phú - Vũ Trần Vũ - Xuân Kỳ  (Đã xem 12630 lần)

Ngủ rồi akqna04

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 20-08-2010 16:10:51
Chào các Bạn,

:(  Xin lỗi Tieuhuongduong vì chưa đọc tin nhắn của Bạn nên mình lại không hỏi địa chỉ mới hay cũ.
Sau 2 buổi \\\"canh me\\\", mình có 1 số thông tin về Vũ đây.
Sáng thứ 5: 9h sáng mình đến KV lúc trước, đường Trần Quốc Toản khoảng giữa Pasteur & NKKN, ngồi quán cóc hỏi thăm nhưng không ai để ý biết về Vũ. Đến gần 10h, mình lấy xe chuẩn bị đi lòng vòng tìm thì thấy Vũ đang xiên vẹo đi đến. Mình có hỏi thăm về địa chỉ, Vũ có chỉ đường nhưng mình cảm thấy rất mơ hồ nên để lại số điện thoại nhắn Vũ tối về lấy điện thoại công cộng hay đt của ai đó trong khu nhà trọ liên lạc lại, mục đích là ngoài việc lấy thông tin địa chỉ chính xác mình có số đt để có thể liên lạc khi cần thiết. Chiều đó mưa dữ dội, mình chờ cả tối nhưng không thấy có đt liên lạc của Vũ.
Nghĩ là có thể Vũ làm mất mảnh giấy ghi số đt hoặc bị mưa ướt nhòe đi (mình dùng bút mực), sáng nay mình lại ra chỗ cũ đợi và cũng khoảng gần 10h thì Vũ xuất hiện. Đúng như mình nghĩ, Vũ bị mưa ướt làm mất số đt. Vũ vẫn cho địa chỉ là 19/2/4 Lê Trọng Tấn, P.Sơn Kỳ, Tân Phú. Vũ chỉ: Từ Tân Kỳ Tân Quí rẽ qua LTT đi khỏang 600m (chưa đến ngã tư đèn xanh đỏ) con lươn có khoảng trống thì quay xe lại, qua khỏi quán phở Hà Nội có con hẻm, đầu hẻm có quán cơm (Vũ hay ăn). Vào hẻm là có ngay hẻm rẽ ... Chủ nhà trọ tên là anh Hùng Anh, con Bà Út (mới mất)
Thấy còn thời gian, mình thử đến KV Vũ chỉ tìm thử nhưng đi tới đi lui cả buổi vẫn không tìm được. Cũng có thấy Quán Phở Bún Bò Hà Nội, cũng có những quán cơm, cũng nhiều dãy nhà trọ nhưng địa chỉ thì bó tay. Mình hỏi những người xung quanh nhưng người ta không biết tên Hùng Anh con Bà Út(quên hỏi những quán cơm thông tin về Vũ). có lẽ người cho thuê nhà không cư trú tại KV đó. Mình được biết P. Sơn Kỳ có đến cả chục CSKV, 2 trong số đó mình lấy được số đt: A. Hùng 0988 548748, còn 1 anh tên Phương mình ghi số không biết sao thiếu tới 2 số. Và trong số các anh CSKV có anh tên là Hùng Anh nhưng ở bên P. Tây Thạnh
Lúc này đã gấn 12 giờ trưa, mình phải ra xe đi về nên không tìm nữa. Các Bạn tìm tiếp nha  :P  . Có thể lần cả qua bên Tây Thạnh thử xem. Nếu vẫn không tìm ra chắc mình lại phải xuống \\\"bắt cóc ống nớ\\\" chở về tận nhà thử xem.

Thân

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 17-08-2010 10:29:17
Chào bác akqna04,

Nếu \\\"canh me\\\" được anh Vũ, bác vui lòng hỏi rõ số nhà là số cũ hay sỗ mới nhé, nếu hỏi luôn được nhà nằm ở đoạn nào thì càng tốt. Tối hôm qua khi tìm nhà trên đường Lê Trọng Tấn, tieuhuongduong biết được các số nhà đã được thay đổi mới hết. Số nhà akqna04 cung cấp nếu là số mới thì số 19 không hề có hẻm nào, còn nếu là số cũ thì không thể tìm thấy mặc dù đã hỏi rất nhiều người.

Nói thêm, đường Lê Trọng Tấn nằm trên địa bàn 2 phường là phường Tây Thạnh và phường Sơn Kỳ (chứ không có phường Xuân Kỳ).

Cảm ơn bác akqna07 nhiều ạ.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi akqna04

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 17-08-2010 09:49:21
Chào Bymyside4 và Tieuhuongduong,

Cảm ơn các Bạn, tình hình căng vậy nhỉ !?
Mình đã hỏi và ghi vào sổ rồi đọc lại địa chỉ này cho Vũ nghe, Vũ xác nhận mà. Mình có hỏi nếu không tìm ra địa chỉ thì liên lạc với Vũ như thế nào thì Vũ lắc đầu không có số điện thoại.
Chắc để mình sếp công việc quay xuống Sài Gòn, đến KV đó \\\"canh me\\\" rồi thông tin cho các bạn nhé.

Thân

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #6 vào: 16-08-2010 23:51:25
hôm nay Mình và Chị Tieuhuongduong có đi xác minh trường hợp này nhưng tìm hoài không ra địa chỉ này . Mình và Chị có hỏi Công an phường,người dân nhưng vẫn không tìm ra địa chỉ này . Bạn Akqna04 có thể xác nhận lại địa chỉ đó được không .
Thank Bạn AKqna04,Mình và Chị Tieuhuongduong đã có 1 buổi tối kiếm đường thật vui  :)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #5 vào: 15-08-2010 00:46:30
Xlpl có nhớ nhầm hay kg ? hình như Quán cơm 2 triệu bên Ngô Quyền,của dd hoặc Hongsam76 gì đó có 1 chiếc xe lăn thì phải ? nếu như có thì nên xác minh và giúp cho tr hợp này đi các Bác àh
    Thân

Ngủ rồi veron1201

Trả lời #4 vào: 14-08-2010 22:47:41
Mong DĐ mau xác minh trường hợp này. Nếu đúng thì mình xin đóng góp 500k, phụ 1 phần cho chiếc xe lăn cho anh Vũ.

Ngủ rồi akqna04

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 14-08-2010 16:08:02
Cảm ơn ThaiDzuy,
Mình nghĩ là vậy, Vũ cần 1 chiếc xe lăn.

Đang duyệt ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 14-08-2010 14:43:08
Trường hợp anh Vũ này cần một chiếc xe lăn phải không bạn?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi akqna04

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 14-08-2010 11:35:54
Chào cả nhà,

Sáng thứ 6 vừa rồi mình có việc lên quận 1 Tp. HCM, trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa (NKKN) hướng từ Sân bay về quận 1, lúc dừng đèn đỏ tại ngã 4 NKKN - Trần Quốc Toản mình nhìn thấy 1 thanh niên khó nhọc tay cầm xấp vé số đứng lên trên đôi chân run rẩy, xiên vẹo cố gắng sang đường hướng về Chợ Tân Định đúng luật giao thông, đôi mắt chàng thanh niên rõ ràng rất nghiêm túc, không có ý van xin hay có vẻ gì không trung thực, làm mình chú ý. Mình tấp xe vào lề đứng lại quan sát, và anh thanh niên này lại lần nữa run rẩy khó nhọc sang đường cũng đúng luật hướng sang Viện Pasteur, và rõ ràng đôi chân anh bị teo tóp. Mình quyết định tiếp xúc với anh. Vì kv đó toàn những đường 1 chiều, nên mình lên ngã 4 NKKN - Võ Thị Sáu quay xe lại ngã 4 NKKN - Trần Quốc Toản. Lúc này người thanh niên đang men theo bờ tường của Viện Pasteur đi về hướng Chợ Tân Định. Đến lúc này mình hiểu tại sao anh sang dường lần thứ 2, mục đích là để vịn vào bờ tường của Viện Pasteur mà di chyển. Mình xuống Lý Chính Thắng rẽ sang Huỳnh Tịnh Của rẽ xuôi chiều Trần Quốc Toản đón đầu người thanh niên. Hỏi chuyện mình được biết người thanh niên tên Vũ Trần Vũ, 34 tuổi, hiện ngụ tại 19/2/4 Lê Trọng Tấn, Phường Xuân Kỳ, Quận Tân Phú, Tp. HCM (khá xa chợ Tân Định). Trước đây Vũ cũng có 1 chiếc xe để di chuyển nhưng nay đã bị hư hỏng không sử dụng được nữa, Vũ đang dành dụm tiền để mua chiếc khác. Vũ cho biết chiếc xe khoản 2,6tr đồng và Vũ đã để dành được 500 ngàn đồng. Vì đường đông đúc, mà mình cũng đang có việc gấp nên không hởi được nhiều.
Mình thông tin lên DĐ hy vọng chúng ta giúp xác minh. Nếu người thanh niên nay thật sự cần giúp đỡ, chúng ta có thể chung tay giúp cho anh có được 1 phương tiện để di chuyển và làm kế sinh nhai.
Cảm ơn cac bạn nhiều.