Tác giả Chủ đề: Tp.Hồ Chí Minh-Giao thừa ấm 2013  (Đã xem 8904 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #58 vào: 07-04-2013 23:04:06
Quỹ đã chuyển 363.000VND vào tài khoản chị Lathuvang. Tiger nhận lại tiền từ chị Lathuvang nhé.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #57 vào: 26-03-2013 12:33:44
samh185 đã viết:
Trích dẫn
...
Phần mua túi xốp đỏ đựng quà, túi nilon đựng bánh tét và túi PE có băng dính để đựng quần áo cũ (tổng cộng: 363,000đ )là do Tiger ứng tiền mua. ...

Pen chuyển trả Tiger 363,000đ qua tài khoản của Lathuvang dùm nhé.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi samh185

Trả lời #56 vào: 20-03-2013 15:12:26
Hóa đơn mua túi xốp

Ngủ rồi samh185

Trả lời #55 vào: 20-03-2013 15:11:21
Hóa đơn mua túi PE đựng quần áo cũ

Ngủ rồi samh185

Trả lời #54 vào: 20-03-2013 15:09:27
Hi cả nhà,

Samh185 xin gửi đến cả nhà bảng tổng kết thu-chi cho chương trình Giao Thừa Ấm 2013.

Phần mua túi xốp đỏ đựng quà, túi nilon đựng bánh tét và túi PE có băng dính để đựng quần áo cũ (tổng cộng: 363,000đ )là do Tiger ứng tiền mua.  

Ngủ rồi DTam

Trả lời #53 vào: 14-02-2013 18:06:20
Hình ảnh rất đầy đủ và cảm động . Chân thành cám ơn tất cả các bạn đã cùng nhau thực hiện chương trình này .
Ước mong rằng \\\"Giao thừa ấm\\\"  sẽ tiếp tục mãi mãi  .

Ngủ rồi samh185

Trả lời #52 vào: 14-02-2013 11:46:52
@Chị Vịt : Vậy chỉ chuyển số tiền của anh Nguyễn Hữu Thăng qua CMX Miền Trung giúp em, thanks chị !

Thân!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #51 vào: 13-02-2013 22:33:24
Cảm ơn các bác ở SG , năm nào các bác cũng lặn lội ngòai đuờng để đi trao quà cho người vô gia cư . Năm nay mình lại không thể đi đuợc .

Ngủ rồi Ngthahuong

Trả lời #50 vào: 13-02-2013 16:39:22
Thật là cảm động, tôi xin cám ơn tất cả các tình nguyện viên đã dành thời gian để chia sẽ với các hoàn cảnh khó khăn.
chúc các bạn năm mới an khang thịnh vuọng và vạn sư như ý.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #49 vào: 13-02-2013 16:23:38
Chào cả nhà!

\\\"Đến hẹn lại lên\\\" như mọi năm 6x cùng Babychicken và bé Gà có mặt tại điểm tập kết để cùng mọi người rong ruổi với chương trình.

Năm nay gia đình 6x cùng với vợ chồng Lam.tranvu( bạn học thời phổ thông của Hin điệu ) và bạn Sơn ( TNV thường xuyên của quán cơm 2000đ - Sài gòn ) được giao tiếp quản khu vực Bình thạnh với 23 phần quà nhưng không được đi theo lộ trình của những năm trước.

Lộ trình đi từ Ngô Quyền đi qua Nhật tảo và theo đường 3/2 để về Bình thạnh nhóm đã gặp một số hoàn cảnh đang còn miệt mài bươn chải kiếm sống nên không thể giữ quà về Bình thạnh mà thống nhất phát quà và chúc Tết cho bà con ngay khi gặp được.
Xuất phát từ 20h30 cho nên nhóm cũng gặp nhiều người đã chìm vào giấc ngủ ngon trên vỉa hè sau một ngày lao động vất vả. Giật mình thức giấc và ngơ ngác một rồi hồi mới kịp vỡ oà trong niềm vui được chia xẻ từ những con người xa lạ.

Niềm vui đọng lại trong 6x nhiều nhất chính là đã thấy được không chỉ có NTCM chúng ta có chương trình Giao thừa ấm cho người lao động nghèo và vô gia cư mà còn có rất nhiều nhóm từ thiện khác cũng trong hành trình chia sẻ hơi ấm mùa xuân với những người lao động nghèo từ phần cơm khuya cho đến những chiếc bánh chưng hay phong bao lìxì đỏ chói.
Vui thật nhiều khi lòng nhân ái đang lan rộng trong cộng đồng bất chấp tình hình kinh tế còn rất nhiều khó khăn.

Vài hình ảnh xin gửi tới cả nhà
Khâm phục những con người \\\"Tàn nhưng không hề phế\\\" và sự chia sẻ chú hơi ấm của Mùa xuân
Giấc ngủ chưa tròn sau một ngày lao động
...và chút niềm vui đến từ những người xa lạ
Thêm những tấm áo lạnh từ các bạn Đà lạt
Gặp thực khách của Quán cơm 2000đ-SG
Bánh chưng từ nhóm từ thiện khác

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #48 vào: 10-02-2013 23:58:48
samh185 đã viết:
Trích dẫn
@BQT: Theo Samh được biết thì số tiền còn dư sẽ chuyển tất cả vào quỹ NTCM, như vậy thì không đúng như nguyện vọng của anh Nguyễn Hữu Thăng khi đưa tiền cho Sam là ủng hộ chương trình Giao Thừa Ấm. Số tiền 550K xin quỹ NTCM tạm giữ giúp, anh Nguyễn Hữu Thăng sẽ quyết định là ủng hộ chương trình nào sau.
Thân !

@ samh185: tùy theo chương trình và thời điểm mà BQT điều phối số tiền còn dư, có thể chuyển sang NNMU, hoàn cảnh hoặc chương trình khác, không nhất thiết vào quỹ. Hiện CMX miền Trung phần ủng hộ còn eo hẹp, nếu được em đề nghị anh Thăng chuyển sang chương trình này. Cảm ơn em.

Chị sẽ gửi em list mem ủng hộ chương trình này (chuyển tiền vào quỹ) sau khi có cập nhật của thủ quỹ để em tổng kết lại phần ủng hộ cho chính xác hen vì thực tế có 1 số bác đăng ký sau đó quên chuyển tiền  :).

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #47 vào: 10-02-2013 22:51:35
Một đêm Giao thừa ấm áp đã thực sự đến với người nghèo, cảm ơn các bạn thật nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #46 vào: 10-02-2013 21:09:53
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Cám ơn mọi người đã dành thời gian trước lúc Giao Thừa để vui cùng người nghèo ạ :)
p/s: a Lehung ơi, a up lên anhso.net đc ko anh :P, hình như IP ở nước ngoài ko xem đc hình từ trang upanh :(, chỉ có 2 tấm cuối a up trên anhso.net là e xem đc thôi ^^

Hjc yugi ơi.anh up ảnh hàng loạt nên dùng cả hai trang web đó.mấy ngày nay ko bt sao up ảnh lên trang web nào cũng ko hiện hết hình.em dùng chương trình đổi IP xem nhé.chịu khó chút nghen Yu. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #45 vào: 10-02-2013 20:37:01
Tiếp bước bác Lehung73, nhóm Tiger lãnh những phần còn sót lại (nhân lực, quà...  :laugh: ) gồm 3 thành viên Samh185 và Thịnh phụ trách quận 3 - 8 với 23 phần quà!
Phần cảm nhận nhường lại cho mấy bác, em up hình chia quà và lộ trình của nhóm!

Chúc cả nhà năm mới an khang thịnh vượng!
Thân mến!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #44 vào: 10-02-2013 19:39:52
Cám ơn mọi người đã dành thời gian trước lúc Giao Thừa để vui cùng người nghèo ạ :)
p/s: a Lehung ơi, a up lên anhso.net đc ko anh :P, hình như IP ở nước ngoài ko xem đc hình từ trang upanh :(, chỉ có 2 tấm cuối a up trên anhso.net là e xem đc thôi ^^