Tác giả Chủ đề: Nghệ An (TP Vinh) - Chị Lành - Chồng, con mù, sống trên thuyền  (Đã xem 10372 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Ngày 26/7/2018 Trường Giang báo tin mừng em Đào đã được về nhà...
Ngày 2/8/2018 báo tin buồn em Đào đã vĩnh viễn ra đi một cách rất chung chung ...

Chúng ta đã không theo dõi sát diễn biến bệnh tình của em Đào để có thể kịp thời hỗ trợ đám tang của em ấy...  

Thật đáng buồn nhưng đó là lỗi của chúng ta và cần rút kinh nghiệm để không diễn ra tình trạng này trong tương lai.

Cầu mong em Đào sớm siêu thoát.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Hôm nay (02/8/2018), nhận được tin từ cô Lành mà xót xa quá. Em Đào đã không qua khỏi và đã đưa về quê nhà. Rất mong Ban Quản trị và các thành viên Nghệ An xem xét tình hình đến thăm và giúp đỡ gia đình cô.

Mong Ban Quản trị duyệt cho 5 triệu đồng để giúp gia đình cô Lành trang trải nợ nần./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Rất mong các thành viên chung tay góp sức với khoản CMKTX 5 triệu đồng cho em gia đình chị Lành ah./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Kiên không đọc bài ở trang 2 ah. TG đề xuất rồi đó.

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Anh Trường Giang đã đến xác minh  cũng thấy rồi ạ. Anh thấy phương án nào hợp lý với tư cách là người đi xác minh anh đề xuất để giúp cho gia đình cô ấy với ạ . Còn tụi em chỉ mong giúp cho bé Đào và gia đình được gì lúc này tốt chừng đó , anh nghiên cứu xem ntn hợp lý thì anh đề xuất giúp tụi em , chứ với hoàn cảnh gia đình cô Lành hiện giờ tụi em cũng ko biết nên đề xuất phương án nào cho nên đây nữa .
Nhà cô chú sống trên xóm nốc , bé đầu đi làm ở tiệm áo cưới , để kiếm thêm thu nhập đưa váy cưới về cho cha giặt , mấy bé trai thì học rất giỏi , dù nhà nghèo nhưng các em rất có ý thức trong việc học , luôn cố gắng học thật giỏi đến vượt lên số phận , thương mẹ sáng sớm tinh mơ đã phải đi bán sớm để có miếng cơm cho cả nhà , có tiền cho anh em ăn học . Rất khó khăn , hoàn cảnh này , giờ bé Đào có chuyện , khiến tình cảnh gia đình khó khăn lại càng khó khăn hơn . Nên mong ban quản trị xem xét , xem phương án nào hợp lý trong lúc này thì giúp cho hoàn cảnh cô Lành ạ.
em cảm ơn ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Bạn nào chung tay hỗ trợ việc điều trị bệnh cho em Đào thì đăng ký dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Mừng cho gia đình cô Lành, hôm nay cô gọi điện thoại thông báo là em Đào đã tạm qua cơn nguy kịch, dấu hiệu chuyển biến tốt. Theo TG chúng  ta CMKTX em Đào 5 triệu đồng để động viên và góp một phần cho gia đình  chi trả viện phí. Rất mong sự chung tay của các thành viên./.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Các bạn có đề xuất gì cho trường hợp này không ?

Thân.

BS

Ngủ rồi Alexander

Nhà cô chú sống trên xóm nốc , bé đầu đi làm ở tiệm áo cưới , để kiếm thêm thu nhập đưa váy cưới về cho cha giặt , mấy bé trai thì học rất giỏi , dù nhà nghèo nhưng các em rất có ý thức trong việc học , luôn cố gắng học thật giỏi đến vượt lên số phận , thương mẹ sáng sớm tinh mơ đã phải đi bán sớm để có miếng cơm cho cả nhà , có tiền cho anh em ăn học . Rất khó khăn , hoàn cảnh này , giờ bé Đào có chuyện , khiến tình cảnh gia đình khó khăn lại càng khó khăn hơn . Nên mong ban quản trị xem xét , xem phương án nào hợp lý trong lúc này thì giúp cho hc cô Lành ạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chiều ngày 24/7, Trường Giang đã đến Bệnh viện Bạch Mai xác minh hoàn cảnh của em Đào. Do em đang trong tình trạng cấp cứu nên không gặp trực tiếp và chụp được hình ảnh. Mọi thông tin có được do TG trao đổi với mẹ của em.

Em Nguyễn Thị Đào, sinh năm 1997, nhập viện Bạch Mai ngày 20/7/2018. Theo thông tin cung cấp từ gia đình thì em bị tổng hợp của các loại bệnh: Thận yếu, suy hô hấp, viêm não…nguyên nhân là do tụ máu trong não mãi đến năm 2014 mới phát hiện và gây ra các hệ lụy khác.

Hiện nay, tình trạng của em rất nguy kịch, hôn mê sâu, ăn uống phải bơm trực tiếp vào dạ dày, dù đã chuyển qua ba khoa: Da liễu, thần kinh, hồi sức cấp cứu nhưng tình hình không có tiến triển, bác sĩ nói nguy cơ sẽ phải trả về vì bệnh viện đã dùng đến những máy móc hiện đại nhất nhưng vẫn không khả quan.

Theo yêu cầu của bệnh viện gia đình phải đóng 50 triệu tiền viện phí, nhờ vay mượn và giúp đỡ của những nhà hảo tâm gia đình đã đóng viện phí được 20 triệu và mua được máy trợ tim hơn 20 triệu giúp em cầm cự qua ngày.

Hoàn cảnh gia đình thì rất khó khăn, hiện nay tại bệnh viện có mẹ và chị gái em cùng hai anh em con nhà bác (tổng cộng 04 người) thay nhau trực chăm sóc. Rất mong sự chung tay giúp đỡ của mọi người./.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chiều nay 18h, (24/7/2018) TG sẽ có mặt tại Bệnh viện Bạch Mai để xác minh hoàn cảnh này tại bệnh viện. Ai đi được thì alo Trường Giang nhé./.

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Đây là lời cầu cứu của một người mẹ trong hoàn cảnh bất lực nhìn con thơ trên giường bệnh . Kính mong cả nhà quan tâm cho tình cảnh của gia đình cô Lành lúc này ...
“Tôi là Thái Thị Lành, trụ cột của một gia đình gồm bảy thành viên. Hôm nay, trong tâm trạng đau xót và bất lực, tôi bạo dạn xin các nhà hảo tâm trợ giúp cho tia hy vọng cuối cùng của con gái tôi”.
 Gia đình cô, gồm bảy thành viên. Sống tạm bợ trong một túp lều cạnh bờ sông Cửa Tiền. Nước lũ về thì cả nhà cùng trú trên con thuyền nhỏ, hết lũ lại vào túp lều sống. Cuộc sống chênh vênh của bảy con người vốn đã ẩn chứa muôn vàn khó khăn, nay lại càng khó khăn.
Chồng cô năm nay đang ở tuổi 50 nhưng đã bắt đầu có những dấu hiệu mất khả năng thị lực từ mười lăm năm trước, và hoàn toàn không nhìn thấy từ sáu năm nay. Bản thân cô bất đắc dĩ trở thành trụ cột gia đình. Hàng ngày, cô phải tỉnh dậy trước ba giờ sáng, cái lúc mà mọi người đang chìm sâu trong giấc ngủ, một mình lọ mọ ra chợ đầu mối với hy vọng một ngày may mắn, để bữa cơm của các con bớt phần đạm bạc. Thức khuya dậy sớm suốt một thời gian dài, hậu quả là bệnh tật lại bám lấy cô, sức khoẻ của cô càng ngày càng yếu đi. Nhưng với trách nhiệm và tình yêu với gia đình, cô vẫn gắng gượng, vẫn hàng ngày vượt khó khăn.
Gia đình cô có năm người con, ba cô con gái đầu và hai cậu con trai còn nhỏ tuổi. Con gái đầu lòng biết được hoàn cảnh khó khăn của gia đình, đã nghĩ học sớm xin đi làm thuê đỡ đần cho mẹ. Con gái thứ hai thì không được may mắn như người khác, từ nhỏ đã bị bệnh, vì không có tiền chữa trị, lớn lên mất khả năng trí tuệ và suốt ngày chỉ biết ngồi một chổ mà thôi. Con gái thứ ba của cô là đứa con mà cô đang xin các vị ân nhân mở rộng vòng tay cứu lấy em.
 Em là Nguyễn Thị Đào, sinh năm 1997. Em bị nhiễm khuẩn nặng, gây viêm màng não, tràn dịch phổi . Em đã được gia đình chuyển ra bệnh viện Bạch Mai để chữa trị. Mức viện phí chữa trị rất cao, có thể lên tới cả trăm triệu đồng, vượt quá khả năng của cái gia đình nghèo này. Xin cả nhà mở lòng nhân ái, để giúp em có thêm một cơ hội để tồn tại, thêm một cơ hội để nối dài tuổi thanh xuân của một cô gái tuổi đôi mươi.
 Bản thân cô Lành và gia đình đã cố gắng hết sức, nhưng đến hiện tại gia đình bất lực hoàn toàn. Chỉ còn trông chờ vào sự tương trợ của quý ân nhân.
 Trong tinh thần tương ái, khẩn xin sự chung tay của cả nhà để cùng gia đình cô Lành chữa trị cho em Đào, tiếp thêm sức mạnh để em vượt qua thời khắc sinh tử này. Để cuộc đời lại có thêm một niềm vui.
Đây là một hc đã được sự cưu mang của diễn đàn ngày trước . Nay gia đình cô Lành gặp tình cảnh rất khó khăn , nên kính mong cả nhà quan tâm , lại một lần nữa dang rộng cánh tay giúp cho gia đình cô .
Kính nhờ TV NTCM Tại Hà Nội qua xác minh và giúp đỡ cho hc của gđ với ạ  01652226434 sdt Cô Lành.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Nhân dịp trung thu anh em nồi cháo Nghệ An đã thay mặt diễn đàn thăm và trao quà trung thu cho 2 cháu nhà chị Lành ạ.
- Dạo này chị con gái đầu của chị đã lớn nên cũng đã đi bán đồ áo thuê trong chợ nên cũng phần nào đỡ gánh nặng cho chị lành. 2 cháu vẫn học tốt và ngoài giờ học thì vẫn giúp mẹ đánh cá ạ.
- Hình ảnh hôm trao quà :

Thân !

Ngủ rồi getdown_sky

tối ngày 25/1/2014 getdown_sky có ghé qua thăm và trao quà CMX cho gia đình chị Lành
hình ảnh cập nhật

qua thăm hỏi getdown_sky được biết hiện tại gánh nặng cuộc sống gia đình đều đổ lên vai chị Lành. Một mình chị chạy chợ lo toan cho mọi khoản chi phí gia đình nhưng chị vẫn đang tự lo được. Chị Lành gửi lời cảm ơn tới ace diễn đàn đã quan tâm tới gia đình chị.
Thân ái

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
My Darling đã viết:
Trích dẫn

Nay mình xin đề xuất khoản CMKTX giúp cho cháu bé 1 cái BHYT là mua

Mong cả nhà giúp cho cháu bé con chị Lành một BHYT để cháu sớm được đi khám bệnh .
Thân