Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Lâm Thao) - Anh Tấn - Chạy thận  (Đã xem 21312 lần)

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #10 vào: 24-05-2011 09:13:57
, tội nghiệp gia đình Tấn quá. Xin nhóm xác minh bỏ tí thờI gian cho TH này nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 22-05-2011 09:55:33
nichgibaygio đã viết:
Trích dẫn
các bác ah. dây là bài báo về gia đình cháu có thể giúp các bác phần nào xác minh giúp cháu
http://dantri.com.vn/c167/s167-319987/noi-dau-cua-mot-nguoi-me.htm

Ngủ rồi nichgibaygio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 20-05-2011 23:07:25
chúng cháu cũng dang nóng lòng rồi nhưng dúng như các bác nói là phải làm lần lượt người dến trước thì làm trước. và cũng có thể là còn rất nhiều những hoàn cảnh còn khó khăn hơn chúng cháu mà cần dược giúp dỡ trước.

Ngủ rồi nichgibaygio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 20-05-2011 23:00:23
vâng cháu xin lỗi các bác, các chú.thực ra thì cháu cũng cám ơn các bác dã có chương trình này dể giúp dỡ những ngườ gặp hoàn cảnh khó khăn như chúng cháu. cháu cũng rất mong chương trình sớm xác minh sớm cho chúng cháu

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #6 vào: 18-05-2011 23:20:23
Chào Tấn! Anh biết em có khó khăn thì mới nhờ đến sự giúp đỡ,anh hiểu nỗi khó khăn của bệnh nhân phải chữa trị bệnh thời gian dài nói chung.Em đã biết DĐ NTCM coi như đã có duyên với NTCM rồi đó,hơn nữa em cũng đã đăng ký là thành viên của NTCM chắc em cũng hiểu hoạt động của NTCM.
Mọi người cũng đang cố gắng dành ngày nghỉ hiếm hoi của mình để đi xác minh và tham gia các hoạt động của DĐ em à.Vậy em hãy kiên nhẫn một chút nhé.Anh và các anh chị trong DĐ đang sắp xếp thời gian để xác minh trường hợp của em cùng Tuấn,Vương một thể.
( nói nhỏ với em nhé.Em ko nên xưng bạn trên DĐ nhé,vì trên DĐ có nhiều người tuổi cha chú đấy em à).
Chúc em mau khỏi bệnh.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 18-05-2011 21:37:45
nichgibaygio đã viết:
Trích dẫn
sao vậy chả nhẽ mọi người ko giúp gì dược cho minh sao
thực sự là gia dình mình cũng dang gặp nhiều khó khăn. từ khi minh bi bệnh thì tiền trang trải cho gia dình toàn la nhờ mọi ngươi,anh em giúp dỡ thoi. mình cũng mong chương trình giúp dỡ cho mình dược phần nào cho mẹ mình bớt khổ

chào bạn..cả nhà điều hiểu và mong là sẽ có những vòng tay giúp bạn vượt qua khó khăn bạn ah.
mình bt là bạn rất nóng lòng..nhưng bạn hãy thông cảm vì những hoàn cảnh đưa lên phải tuân thủ từng bước quy định.các bạn sẽ phải sắp xếp thời gian ít ỏi vì ai cũng phải lo cho cuộc sống,mới xác minh chi tiết bài viết của bạn,rồi sẽ có hướng đề xuất giúp đỡ và quyết định của cả nhà.chúc bạn vững lòng tin vào cuộc sống..nhất là sẽ có Duyên với DD.thanks

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi nichgibaygio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 18-05-2011 21:26:44
sao vậy chả nhẽ mọi người ko giúp gì dược cho minh sao
thực sự là gia dình mình cũng dang gặp nhiều khó khăn. từ khi minh bi bệnh thì tiền trang trải cho gia dình toàn la nhờ mọi ngươi,anh em giúp dỡ thoi. mình cũng mong chương trình giúp dỡ cho mình dược phần nào cho mẹ mình bớt khổ

Ngủ rồi nichgibaygio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 10-05-2011 08:14:15
mình tên là: trần xuân tấn
hiện nay mình là anh cả trong gia dình có 6 anh em dưới mình còn có 5 em nua 2 trai 3 gai. bố mình mất rồi hiện còn mẹ và bà nội dã 80 tuổi. hiện nay mình có một em trai dã học hết 12 và dang đi làm.nhưng cũng chỉ là di vác ghạch thuê thôi. em trai mình  bị bệnh dến nay vân chưa khỏi và dã phải bỏ học từ năm lên lớp 7
điện thoại liên lạc:01677237194
trú tại khu2 xã thạch sơn huyện lâm thao tỉnh phú thọ
hiện nay mình dang chạy thận nhân tạo tại bệnh viện đa khoa tỉnh phú thọ
còn bạn vượng mà bạn nói tới thi cũng chính la bạn cua mình bạn ấy cũng dang chay thận nhân tạo ở bệnh viện cùng với mình. chính ban ay dã cho mình trang web nay

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #2 vào: 08-05-2011 17:18:49
Chào bạn đã đến với NTCM!
Trước tiên, cho DD gửi lời chia sẻ tới bạn cùng gia đình vì những điều rủi ro gặp phải trong cuộc sống.

Bạn ơi, mong bạn có thể giới thiệu rõ ràng hơn về mình được không?
Họ tên đầy đủ của bạn? Địa chỉ, số điện thoại liên lạc? Bạn là thứ mấy trong nhà? Anh chị bạn làm nghề gì?...

Có phải bạn là Vương (hay Vượng) được giới thiệu trong Topic này: http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=25256#25523

Sau khi có địa chỉ của bạn, DD sẽ tìm tới gia đình bạn để xác minh. Sau khi xác minh rõ ràng thì mọi người mới có thể đưa ra quyết định giúp đỡ bạn được.
Phiền bạn cập nhật thêm.

Chúc bạn và gia đình bạn những điều tốt lành!
Thân.

Ngủ rồi nichgibaygio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 08-05-2011 17:09:01
Chào các bạn
mình sinh năm 1986. gia đình nhà mình có 6 anh em. bố mình cũng đã mất năm 2005.năm 2005 mình đỗ vào trường đại học Hùng Vương học khoa cđsp toán-tin nhưng mình đang học đến năm thứ 3 thì chỉ còn 3 tháng nữa là thi tốt nghiệp thì mình phải nhập viên vì bẹnh suy thận mạn. bác sĩ nói phải chạy thận nhân tạo dể duy tri sự sống. trong khi đó ở nhà em trai thứ 4 của mình cũng mắc bệnh thận hư dã từng diều trị ở bệnh viện bạch mai 2 năm hiện vẫn đang uống thuốc diều trị.ở nhà mình còn bà nội đã gần 80 tuổi.mẹ mình ở nhà làm ruộng và làm thêm nghề dóng than dể kiếm tiền nuôi 6 anh em mình.vì 2 anh em mình bị bệnh nên bà mình dã 80 tuổi rồi mà vẫn còn phải di gặt,di cấy.hiện nay mình cũng yếu lắm tháng nào cũng phải vào vien diều trị.mình mong dược các nhà hảo tâm giúp dỡ
« Sửa lần cuối: 22-05-2020 19:05:33 gửi bởi -TrườngGiang- »