Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Yên Lập) - Em Hằng - Chạy thận  (Đã xem 23902 lần)

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #50 vào: 16-04-2014 14:28:17
Mình vừa ck cho Hằng  500k, các bác báo em Hằng giúp mình nhé

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #49 vào: 08-04-2014 21:40:00
Chào cả nhà.
Hằng báo tin cho 1nong_dan biết là Hằng vẫn nhận dc tiền CM đầy đủ.
Hằng gửi lời cảm ơn nhiều tới tất cả mọi người.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #48 vào: 01-03-2014 23:17:04
ONG GIA: em cập nhật cụ thể hơn nữa thì mọi người mới biết giúp đỡ như thế nào.
- Sức khỏe chị Hằng hiện nay ra sao? Chị nhận đủ 800.000đ cmtx từ anh be_buti và TLC không?
- Việc học 2 cháu gặp khó khăn gì?

Thanks em.

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #47 vào: 01-03-2014 14:56:55
OG nhận được điện thoại của chị Hằng. Thật là xót xa khi ở hoàn cảnh như của chị, chia sẻ với OG và OG cũng đã trực tiếp đi xác minh, chị Hằng chỉ mong muốn được giúp đỡ để hai con nhỏ của chị tiếp tục được đến trường và đi học cùng bạn bè trang lứa, bản thân chị có lẽ cũng không thể đồng hành chăm sóc hai con của chị được lâu nữa rồi, mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ hai em nhỏ để em tiếp tục được đi học và thực hiện ước mơ của mình

Thân

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #46 vào: 21-12-2013 17:27:06
be-buti viết:

Trích dẫn
Mình vừa chuyển 1000k CMTX em Hawgng Tháng 11,12/2013, các bạn báo em Hằng giúp mình nhé

Chị Hằng nhắn OG cảm ơn be - buti chị đã nhận được tiền rùi ah...
cảm ơn be - buti đã giúp chị  :lol:  :lol:

Ngủ rồi domanhtuan

Trả lời #45 vào: 20-12-2013 13:56:53
em báo cho chị hằng rồi ạ

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #44 vào: 20-12-2013 12:26:31
Mình vừa chuyển 1000k CMTX em Hawgng Tháng 11,12/2013, các bạn báo em Hằng giúp mình nhé

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #43 vào: 16-12-2013 20:02:14
OG xin được cập nhật hình ảnh của chuyến đi

Bà Thắng và ha cháu Hương, Bình

Bảo hiểm hộ nghèo của bà và hai cháu

Những bó củi mà bà Thắng lấy về đem bán với giá 10k/bó

Ngôi nhà ba bà cháu đang sinh sống

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #42 vào: 16-12-2013 14:57:19
Ong Gia: em chụp được hình ảnh hai cháu và mẹ chị Hằng không? Up cả nhà xem với nhé. Thanks em.

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #41 vào: 14-12-2013 20:41:59
OG xin cập nhật thông tin về chuyến đi xác minh hoàn cảnh gia đình chị Hằng như sau:

Trong gia đình khi mà người đàn ông là trụ cột để là chỗ dựa cho các thành viên trong gia đình thì nhà chị Hằng lại mất đi chỗ dựa vững chắc ấy, Bố chị Hằng do tuổi cao nên đã chết năm ngoái, tính đến mùng 3 tết năm nay là tròn một năm. Chồng chị cũng đã bỏ hai mẹ con chị ra đi để lại trong căn nhà cấp 4 đơn sơ, mộc mạc 3 bà cháu nương tựa nhau sống qua ngày, bữa no, bữa đói, còn chị Hằng thì vẫn ngày qua ngày âm thầm, miệt mài chống trọi với căn bệnh thâm căn ở Bệnh viện Đa khoa Tỉnh Phú Thọ.

Hai người con của chị vừa chăm ngoan, vừa họ giỏi tuổi ấu thơ đã phải sống cảnh xa mẹ, vắng cha thật đáng thương và xót lòng. Cháu Hương đang học lớp 5, cháu Bình đang học lớp 3 nhưng vì thương bà, thương mẹ nên đã mấy lần xin bà cho nghỉ học để đi làm giúp bà, nuôi mẹ chạy thận sống qua ngày tháng đau khổ này. Đã chậm tiền đóng học phí nên giấc mơ đi học của hai em có lẽ cũng sẽ bị ngắt quãng vì quá khó khăn trong cuộc sống gia đình, Bà lại bị bệnh cao huyết áp nên sức khỏe cũng ốm đau thường xuyên. Dù bệnh tật nhưng vì thương con, thương cháu bà vẫn phải gắng gượng ngày ngày lên đồi kiếm những bó củi mang về bán cho người thị trấn với giá 10.000 đồng/bó

Các con của Bà đã lớn nên lập gia đình ở nơi xa đất khách quê người không có nhiều thời gian vè thăm nuôi và phụng dưỡng bà và hai cháu nhỏ được. Kể cho tôi nghe về hoàn cảnh gia đình nhà bà mà nước mắt bà cứ thế trào ra như những đau khổ trong cõi lòng bà dồn nén bấy lâu nay không biết chia sẻ cùng ai vậy. Do phải miệt mài chạy bệnh cho Chồng và chị Hằng nên gia đình bà đã phải vay ngân hàng hơn 50 triệu đồng, và vay lãi bên ngoài gần 70 triệu đồng, Bà nói với tôi giọng sụt sùi – không biết phải lấy đâu ra tiền để trang trải hết số nợ này nữa khi mà khoản thu nhập chính của gia đình bà là chăn nuôi gà vịt quanh nhà và trông vào khoản hỗ trợ của địa phương cho gia đình hộ nghèo 180.000/người cho hai suất trong gia đình bà.

Trao đổi với bà Dương Thị Hiền trưởng thôn Tân Tến – Xã Thượng Long - Huyện Yên Lập - Tỉnh Phú Thọ cô cho biết gia đình bà Thắng thuộc diện nghèo nhất trong xóm và năm nào khi bình chọn hộ nghèo gia đình bà cũng được địa phương ưu tiên hàng đầu. Mặc dù nghèo khó nhưng gia đình bà luôn chấp hành nghiêm chỉnh mọi chỉ tiêu của địa phương. Cô Hiền còn cho biết bà Thắng và hai cháu sống rất hòa thuận với hàng xóm xung quanh và được bà con yêu mến

Qua chuyến xác minh này OG xin đề xuất Cưu mang thường xuyên giúp hai cháu Hương và Bình tiếp tục con đường học tập. Ngoài ra vẫn tiếp tục khoản CMTX giúp chị Hằng chạy thận như hiện tại

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #40 vào: 10-12-2013 21:14:15
ngày hôm nay 10/12 OG đã đến thăm hoàn cảnh gia đình chị Hằng ở quê. Vì lí do công việc nên Og chưa thể viết bài xác minh được, OG sẽ cố gắng cập nhật hoàn cảnh hiện tại cho cả nhà cùng biết

Thân  :cheer:

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #39 vào: 27-11-2013 21:30:30
OG Sẽ thu xếp để xác minh và thăm gia đình chị Hằng và hai cháu nhỏ

Thân

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #38 vào: 23-11-2013 10:45:48
Chào cả nhà.
Hằng cho biết em đã nhận dc CMTX tháng 11/2013
Còn tháng 10/2013 em chưa nhận dc.
1nong_dan .

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #37 vào: 05-09-2013 11:36:47
Đây là hình ảnh chị Hằng đang chạy thận..

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #36 vào: 04-09-2013 21:52:09
trangvittroi viết
Trích dẫn
Ong Gia: em có chụp được hình các Th Phú Thọ ghé thăm vừa rồi không? Nếu có em post lên mọi người cùng xem nhé. Thanks em.

Dạ có chị ah...vì hôm đó em quên không mang máy ảnh nên mượn điện thoại của y tá Hằng chụp và nhờ chị Hắng chuyển qua Fb cho em. Do lỗi mạng nên chị chưa gửi ảnh cho em được ah.. :laugh:  :laugh: