Tác giả Chủ đề: Hòa Châu - Hòa Vang - Nguyễn Thành Ôn - Gia đình tai nạn sét đánh.  (Đã xem 20111 lần)

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chào cả nhà,
Sáng qua anh Ôn đã mổ xong, bây giờ đang nằm điều trị và chờ theo dõi. Hôm nay, bệnh viện lại có giấy yêu cầu tạm ứng thêm viện phí số tiền là 2.000.000đ (theo lời bác sĩ còn ứng nữa). Mà số tiền còn lại hiện bichthuy_md đang giữ là 1.000.000 không đủ để tạm ứng, mong cả nhà xem xét để có thể tiếp tục giúp đỡ anh Ôn điều trị ạ. Cảm ơn cả nhà và chúc cả nhà vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
@ chị Minhna : Vâng, thưa chị. Cảm ơn chị nhiều và chúc chị luôn vui ạ

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi Minhna

Nếu thiếu tiền bichthuy cứ viết lên nhé! Minhna làm được gì sẽ làm hết sức!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chiều nay, đang làm việc thì nhận được điện thoại của anh Ôn, bichthuy_md vội vàng chạy sang bệnh viện để nộp tiền tạm ứng tiếp viện phí cho anh Ôn (ngày mai thứ 7 không nộp được, mà sáng thứ 2 anh Ôn phải mổ). Số tiền : 3.000.000đ

Vậy là đã chi hết 9.000.000đ (8.000.000đ viện phí & 1.000.000 trao trực tiếp cho anh Ôn), hiện tại còn 1.000.000đ. Qua trao đổi với bác sĩ bichthuy_md được biết có thể còn phải nộp tạm ứng đến 1 hoặc 2 lần nữa (Số tiền này chỉ là tạm ứng để điều trị, sau này BH thanh toán, nếu thừa sẽ hoàn lại).

Mong cả nhà xem xét, vì nếu những lần tạm ứng sau mà cũng bất ngờ thế này thì ... (trong khả năng của bichthuy_md thì không thể ứng trước được).

Thông tin để cả nhà cùng biết và cho ý kiến ạ. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân!

- Phiếu tạm ứng 3.000.000 (lần thứ 3)

- Bảng kê chi tiết có xác nhận của anh Ôn

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chị Minhna ơi, là người đứng giữa, nhận được lời cảm ơn từ 2 phía thế này, em lãi to rồi  :silly:  :P . Hi. (Xấu hổ quá, trong khi em chẳng làm được gì  :blush: )

Cảm ơn chị nhiều lắm, nhờ chị mà có thể cơn ác mộng kéo dài hơn 10 năm của anh Ôn sẽ không còn nữa. Chúc chị có được nhiều niềm vui. Thân mến !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi Minhna

Cầu mong đợt điều trị thành công tốt đẹp và chú không bao giờ phải chịu đau đớn nữa! Cám ơn bichthuy_md và các bạn Đà Nẵng nhiều nhiều :kiss:

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chiều nay, đi làm về bichthuy_md đã tranh thủ lên viện trao số tiền 1.000.000đ cho anh Ôn. Anh Ôn gửi loeì cảm ơn rất nhiều đến cả nhà ta ạ.
Lịch ghép da của anh Ôn đã thay đổi đến sáng thứ 2. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Vâng, cảm ơn bác PQuyen, em sẽ chuyển ngay trong hôm nay ạ. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi pquyen

@bichthuy: em gởi cho gia đình anh Ôn 1.000.000 để giúp chi phí sinh hoạt trong thời gian ở BV. Còn lại em giữ để chi phí chữa bệnh cho anh Ôn.

Cố gắng các bạn nhé!!!

Thân.

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chiều nay nhận được 10.000.000vnd từ anh Pen chuyển, bichthuy_md đã đến bệnh viện nộp tiền tạm ứng viện phí cho anh Ôn, hết 5.000.000 vnd.

Số tiền còn lại bichthuy không biết là trao luôn cho gia đình anh Ôn, hay để chi khi có chi phí phát sinh? Rất mong ý kiến của cả nhà ạ.

Theo ý kiến riêng của bichthuy là trao cho gia đình anh một ít để chi phí bồi dưỡng cho anh, còn lại để phòng lúc phát sinh thêm viện phí. Không biết ý cả nhà thế nào ạ?

Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân!

- Phiếu tạm ứng viện phí 3.000.000đ

- Phiếu tạm ứng viện phí 2.000.000đ

P/S :
@ bác nguoithuhaihai : Cảm ơn lời động viên của bác nhé. Tụi em sẽ cố gắng làm được những gì có thể  :laugh:. Chúc bác luôn vui ạ!
@ BIMMIC : MIC ơi, chiều nay chị phải tranh thủ đến viện trong giờ hành chính để nộp tiền nên không gọi MIC được, bao giờ MIC lên thăm anh Ôn (hàn huyên tâm sự  :P ) thì gọi chị nhé  :silly: . Chúc em luôn vui!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển 10.000.000 (từ bạn Minhna và một số thành viên) cho bichthuy để giúp anh Ôn chữa bệnh.

Nhờ các bác ở ĐN theo dõi và cập nhật tình hình  anh Ôn cho cả nhà biết.

Thân.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Bravo 2 bác BIMMIC và bichthuy_md. Các bác rất bận mà vẫn dành thời gian đến với anh Ôn như vậy là quá tốt rồi. Tiếp tục cố gắng nhé, các bác. Cầu chúc việc chữa trị của a Ôn tiến triển thuận lợi, hiệu quả và nhanh chóng :)

Ngủ rồi BIMMIC

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Sáng nay, BIMMIC đã cùng anh Ôn lên bệnh viện và làm thủ tục nhập viện cho anh. Hiện tại, anh đang nằm điều trị tại khoa Bỏng, tầng 2, bệnh viện Đà Nẵng. Số ĐT của anh ấy là 01263165271. Nếu như bác nào vì điều kiện ở xa hoặc bận việc ko trực tiếp lên thăm anh ấy được thì có thể liên lạc theo số ĐT của anh ấy để động viên phần nào.
Hiện tại, anh Ôn nhập viện điều trị theo bảo hiểm của hộ nghèo, và nếu tiến hành các bước chữa trị khác thì sẽ thanh toán 20% chi phí + các khoản dịch vụ khác. ước tính là 8-10 triệu như Bichthuymd đã nói.
Theo bác sĩ Ngọc, người khám và chữa trị cho anh Ôn thì thời gian anh nằm viện và điều trị là 2-3 tuần. Chính vì vậy mong BQT sớm thông qua để có kế hoạch giúp đỡ tiền bạc cho kịp thời.
Dù bệnh tật nhưng anh Ôn vẫn là lao động chính trong nhà, thời gian anh nằm điều trị tại bệnh viện cũng sẽ rất khó khăn, vắng bóng người thân. Vì thế, các bác ở Đà Nẵng cố gắng sắp xếp thời gian lên thăm và động viên anh ấy thường xuyên. 0943.031103 là số ĐT của BIMMIC, bác nào đi thì alo nhé, BIMMIC luôn sẵn sàng.
@Bác Chôm Chôm: Bác Chôm Chôm, về chuyện chậm trễ, vì BIMMIC là trưởng nhóm xác minh tại Đà Nẵng và là người trực tiếp giới thiệu trường hợp này lên DD nên BIMMIC mong bác Chôm Chôm hiểu thế này:
Đây hoàn toàn là do yếu tố chủ quan, tức là về phía anh Ôn. Thời điểm này anh mới có thể đi chữa trị được vì đứa con trai lớn của anh mới nghỉ hè từ cuối tháng 5, thêm vào đó là anh phải sửa lại cái bếp nên không có thời gian. Chính điều này anh Ôn đã nói với BIMMIC nhiều lần vì BIMMIC thường xuyên ghé nhà anh chơi mỗi khi đi làm ngang qua đó.
BIMMIC hiểu phần nào về bức xúc của bác, nhưng chung quy là vậy. Với lại, hãy nhìn tích cực hơn 1 chút, rằng: dù chậm trễ (khách quan hay chủ quan) thì đây cũng là một may mắn, hạnh phúc lớn đối với bản thân anh ấy và gia đình trong suốt 10 năm qua. Điều hiện tại chúng ta nên làm là chung tay giúp đỡ và cầu mong cho ca phẫu thuật của anh thành công tốt đẹp!
Thân!

Ngủ rồi Minhna

Mong các ban BQT thông qua để sớm chuyển tiền cho anh ÔN chữa bệnh ạh!
@các bạn ĐN: nếu khi chữa bệnh cho anh có chi phí phát sinh các bác cập nhật cho cả nhà biết ạh!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chiều nay đi làm về bichthuy_md đã ghé qua bệnh viện thăm anh Ôn, vết thương của anh Ôn đã được bác sĩ băng bó cẩn thận.

Qua trao đổi với cô y tá trực, bichthuy_md được biết thứ 6 này anh Ôn sẽ tiến hành ghép da. Hiện tại vẫn chưa có tổng chi phí cụ thể, chỉ có thể dự trù khoảng từ 8 --> 10 triệu.

Tuy nhiên, để được tiến hành ghép da vào thứ 6, trước hết phải tạm ứng viện phí, tạm ứng bao nhiêu thì ngày mai làm việc với phòng tài chính mới biết được ạ. (Cô y tá cho biết tạm ứng khoảng từ 2 --> 3 triệu)

Nay đã là thứ 3, rất mong cả nhà có kế hoạch giải ngân sớm để kịp nộp tiền tạm ứng viện phí cho anh Ôn ghép da đúng kế hoạch ạ. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

P/S :
@ bác Chôm Chôm : Bác Chôm Chôm ơi, không phải thế đâu ạ, ở trang 18, bichthuy_md có giải trình đấy ạ, việc đến giờ mới nhập viện cũng là kế hoạch của gia đình anh Ôn (cháu lớn được nghỉ học, có thể chăm bố), vì gia đình anh chỉ có mỗi cháu lớn là khỏe mạnh hoàn toàn thôi ạ. Và vết thương của anh Ôn cũng đã như thế đến 10 năm, cứ trở nặng khi thời tiết quá nóng hoặc quá lạnh. Rất mừng là đến giờ anh cũng được chữa trị phải không ạ? Mong rằng anh Ôn sẽ sớm kết thúc sự đau đớn về thể xác. Chúc bác có được những ngày vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an