Tác giả Chủ đề: Phước Thuận, Xuyên Mộc - GĐ Anh Vũ - Nghèo & Bệnh Tật  (Đã xem 14403 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Vịt đã đọc qua kế hoạch xin vay của các bạn nhưng thấy chưa cụ thể lắm. Nhóm xác minh bổ sung thêm một số thông tin sau được không?

- Anh Vũ sẽ mua bê nuôi lớn hay sẽ mua bò đã lớn, mua mấy con, giá trị bao nhiêu?

- Thông tin của Kenny anh đã từng nuôi bò nhưng bò bị chết, vậy anh có biện pháp hay kinh nghiệm nào phòng ngừa bệnh cho bò không? Hoặc có một người quen nào có kinh nghiệm có thể hướng dẫn anh trong việc chăn nuôi.

- Thời điểm bắt đầu trả nợ, trả trong bao lâu, mức trả như thế nào?
Theo bài viết của My Darling thì trả 200.000đ/tháng trong vòng 2 năm, như vậy chỉ mới trả được 4.800.000đ trong khi số tiền anh cần vay là 10.000.000đ.

- Thành viên nào chịu trách nhiệm theo dõi suốt quá trình vay HB của anh?

Thực tế thì nuôi bò xoay vòng vốn khá lâu, ít nhất từ 6 tháng - 1 năm, trong khi nuôi gà và vịt nhanh hơn. Các bạn có kinh nghiệm theo dõi TH cho vay HB hay trong chăn nuôi cho ý kiến thêm nhé.

My Darling đã viết:
Trích dẫn
sau khi hỏi anh Vũ nếu vay 10 triệu thì hàng tháng trả bao nhiêu thì anh Vũ nói là hàng tháng chỉ trả được 200k và sau 2 năm gia đình sẽ hoàn trả vốn lại .

Ngủ rồi lamnhi

cho e hỏi mem nào có thể nhận tc cho trường hợp này ạ ? đã có sự giúp đỡ nhưng chưa có ai nhận công việc đi giúp đỡ ạ?

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
phuonghong_1986vt đã viết:
Trích dẫn
mình cũng muốn tham gia góp chút tiền giúp đỡ cho gd anh vũ. Nhưng chưa biết phải làm sao. mình cũng mới tham gia vào hội

Chào mừng bạn cùng chung vai tham gia dd NTCM.Vậy là những hoàn cảnh khó khăn lại có thêm một cơ hội đc giúp đỡ.
Trường hợp anh Vũ.theo nhóm xác minh ko có đề xuất Cưu mang thường xuyên.nhưng lại đang thảo luận cho anh vay HeartBank để lo cho cuộc sống.ngoài ra bạn cũng có thể đăng ký giúp anh một khoản Cưu mang ko thường xuyên cho anh.
muốn hiểu và biết thêm chi tiết như thế nào mời bạn dành chút thời gian ghé vào đậy tham khảo bạn nhé.Quy trình và cách thức giúp đỡ    
Thân.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi phuonghong_1986vt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
mình cũng muốn tham gia góp chút tiền giúp đỡ cho gd anh vũ. Nhưng chưa biết phải làm sao. mình cũng mới tham gia vào hội

Ngủ rồi lamnhi

lamnhi cmktx ạ ko phải cho vay bác PLH ạ  ,em biết là phải theo nguyên tắc chung xác minh đề xuất phê duyệt cưu mang , trường hợp này đã xm đề xuất trong thời gian cũng ko ngắn cũng chả dài nhưng khoản phê duyệt thì lâu quá , e thấy sốt ruột thay cho người cần đc giúp

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
lamnhi đã viết:
Trích dẫn
bạn my darling gửi số tk để tớ gửi tiền giúp đỡ anh vũ nhé , những tin nhắn ko liên quan đến việc từ thiện bạn thông cảm tớ ko trả lời đâu , cám ơn bạn

@lamnhi: Mình rất thích sự kịp thời và nhanh nhậy của bạn đến với các hoàn cảnh CM.

Trường hợp này bạn giúp CMKTX hay bạn góp để cùng mọi người cho vay HB theo đề xuất ạ?

Tất cả các trường hợp, theo nguyên tắc diễn đàn, chúng ta chỉ chuyển tiền khi có ý kiến của tổ điều phối, sự đồng ý của BQT; phê duyệt CM. Mong bạn lưu ý tuân thủ nguyên tắc chung XÁC MINH - ĐỀ XUẤT - PHÊ DUYỆT - CƯU MANG.

Bạn bỏ chút thời gian đọc qua cái này: QUY TRÌNH GIÚP ĐỠ

Thân mến, chúc bạn vui và xinh tươi, luôn đồng hành cùng mọi người.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi lamnhi

bạn my darling gửi số tk để tớ gửi tiền giúp đỡ anh vũ nhé , những tin nhắn ko liên quan đến việc từ thiện bạn thông cảm tớ ko trả lời đâu , cám ơn bạn

Ngủ rồi lamnhi

^^ hum qua bác gọi cho e mà ngại quá e chả hiểu bác nói gì nên cứ im thin thít , có gì sau bác cứ nt nhá giọng vùng miền khác nhau em ko dịch nổi bác nói gì , đc cái tai e cũng hơi ngễnh ngãng hih

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
@Bạn Lamnhi : Nếu bạn giúp cho gia đình anh Vũ chứ không phải cho vay HeartBank thì tổ điều phối cho ý kiến ạ . Thân

Ngủ rồi lamnhi

bác mydarling lúc nào qua anh vũ gửi dùm lamnhi 500k giúp anh hộ em , bác có số tk thì gửi vào ssdt 0973284175  cho e nhá , ở trên e viết nhầm 400k ^^

Ngủ rồi lamnhi

gửi nhóm xác minh...!!!
Với đề xuất vay vốn heartbank để nuôi bò sữa mong nhóm xác minh và các thành viên nêu rõ tính khả thi của dự án, kế hoạch sử dụng vốn, Cách thức thực hiện, kế hoạch hoàn trả vốn.... Không thể nói chung chung vậy được đâu Vì chúng ta cho vay một mặt là giúp goàn cảnh vượt khó nhưng nếu ko khả thi thì sẽ tạo cho họ gánh nặng nợ nần(lấy của Bác 6x)
Thân

e thấy bác full trích lời bác6x đúng ạ , em xin ủng hộ gia đình a vũ 400k , mong cả nhà mỗi người ủng hộ 1 chút giúp anh , e sẽ cố gắng gửi sớm trong tuần hem bít ngân hàng làm việc chưa các bác nhỉ

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
gửi nhóm xác minh...!!!
Với đề xuất vay vốn heartbank để nuôi bò sữa mong nhóm xác minh và các thành viên nêu rõ tính khả thi của dự án, kế hoạch sử dụng vốn, Cách thức thực hiện, kế hoạch hoàn trả vốn.... Không thể nói chung chung vậy được đâu :P Vì chúng ta cho vay một mặt là giúp goàn cảnh vượt khó nhưng nếu ko khả thi thì sẽ tạo cho họ gánh nặng nợ nần(lấy của Bác 6x)
Thân

@ Anh mydarling: anh là thành viên tham gia lâu của diễn đàn, mong anh thực hiện đúng các quy trình và quy định của dd về vấn đề vay HB.
@lamnhi: Bạn mới tham gia dd, bạn cứ thông thả dạo quanh đọc dd để biết thêm về quy trình cách thức dd mình cho vay.
Thân...

Ngủ rồi lamnhi

sao hem thấy thành viên trong bqt cho ý kiến nhỉ

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Nếu cả nhà mình đồng ý cho gia đình anh Vũ vay vốn thì mình và Carycon sẽ trực tiếp làm thủ tục cho vay đồng thời đến lúc mua bò xong thì mới trao tiền luôn . Thân

Ngủ rồi dcongvt

lanrung xem có thể làm trung chuyển được không kìa?