Tác giả Chủ đề: Quảng Nam-Em Anh tâm thần bị chết đuối  (Đã xem 979 lần)

Ngủ rồi Lethidan

Trả lời #3 vào: 01-07-2018 14:50:24
Cảm ơn bác Ngọc Thảo và bác Banbe6x. Hoàn cảnh của e Tuấn Anh cháu cũng có cập nhật và được biết có nhiều nhóm hỗ trợ đến hiện tại số tiền quyên góp được gần 300tr.
Sáng nay gia đình và xóm làng đã tiễn em về nơi an nghỉ cuối cùng.

Cháu cũng được biết gia đình chỉ có mẹ là lao động chính và bị tai nạn chỉ mới đi làm lại đc nửa tháng nay. Hoàn cảnh hết sức khó khăn. Mong cả nhà có thể đến thăm hỏi để nắm tình hình cụ thể hơn ạ.
Link cập nhật hỗ trợ em Tuấn Anh:
https://m.facebook.com/sharer.php?fs=8&fr=%2Fprofile.php&sid=875863695935894&refid=52&ref=content_filter&__tn__=J%2AW-R
Thân,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 29-06-2018 18:41:52
Chào cả nhà !

Nhận được tin báo về tai nạn của em Anh cũng như hoàn cảnh khó khăn của Gia đình em ấy nên bác Mgocthao đã trao đổi cùng 6x rồi ghé thăm chia buồn cùng Gia đình của em.

Cuộc sống của Gia đình em Anh khó khăn nhưng đã được bà con chòm xóm chung tay lo cho em một đám tang đầy đủ  nên không cần kêu gọi hỗ trợ đám tang của em nữa.

Tuy nhiên dưới em Anh còn 2 em nhỏ đang độ tuổi đến trường rất cần được giúp đỡ nên mong các bạn khu vực Duy xuyên - Quảng nam  có chuyến ghé thăm Gia đình chị Xuân sau đám tang để nắm rõ hơn tình hình và có đề xuất cụ thể.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Vài hình ảnh đám tang 6x đăng ảnh dùm bác Mgocthao    [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mgocthao

Trả lời #1 vào: 29-06-2018 18:04:49
Em Anh con chị Xuân quét rác ở chợ Nam Phước ở khối phố Mỹ Hạt thị trấn Nam Phước. Gia đình em có cha bệnh tâm thần. Hiện tại người cha đang bị thần kinh nằm ở bệnh viện tâm thần một mình mẹ em bôn ba kiếm sống nuôi 3 đứa con.
Em cũng mắc bệnh và em cũng nghỉ học sớm nhưng gia đình nghèo nên ko có tiền cho em chữa.
Trong lúc thần kinh đầu óc ko ổn định em đã nhảy cầu tự tử.. Gia đình em rất nghèo và khó khăn mà chi phí vớt xác rất cao.
 Mgthao đến gia đình chiều nay cúng hương 1tr và xem các chị phí cho đám tang .
Hiện tại các nơi chung quanh đóng góp cũng được khoảng 30 tr. Ở quê thì cũng tạm đủ.  
Gia đình Em rất khó mong chúng ta có thể CMTX để 2 em nhỏ tiếp tục được học.