Tác giả Chủ đề: CLB Xác minh - Miền Trung  (Đã xem 106325 lần)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #80 vào: 08-04-2011 12:06:09
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
Chị Lason cần gì ạ? Chị cứ đề xuất, nếu nằm trong khả năng em sẽ cố hết sức mình. Cảm ơn và chúc chị vui. Thân !

Cảm ơn bạn nhiều .
   Lason muốn nhờ các bạn tìm hiểu về Xã Trà Lèng ,huyện Trà Mi.Cụ thể Lason sẽ lập 1 topic riêng ,rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn .

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #79 vào: 08-04-2011 09:50:18
Nội dung đã được giải quyết - Đã xóa. phuclehuu

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #78 vào: 06-04-2011 09:40:35
Chị Lason cần gì ạ? Chị cứ đề xuất, nếu nằm trong khả năng em sẽ cố hết sức mình. Cảm ơn và chúc chị vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi Lason

Trả lời #77 vào: 06-04-2011 09:33:33
Lason muốn nhờ các bạn CLB xác minh MT giúp đỡ được không ??

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #76 vào: 06-04-2011 09:30:03
Kế hoạch chiều thứ 7 (9-4) : bichthuy_md sẽ khởi hành lúc 13h30\\\' đến thăm nhà anh Ôn, thăm hỏi tình hình sức khỏe của anh Ôn và nghiệm thu kết quả nuôi gà đợt 1 để lấy kinh nghiệm chuẩn bị cho những dự án nuôi gà sau  :P . Bác nào có thời gian xin đăng ký cùng nhé. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #75 vào: 04-04-2011 16:29:25
Xin lỗi cả nhà, bichthuy_md chỉ muốn chia sẻ những nụ cười, cảm xúc mà 5 thành viên đi xác minh đã trải qua cùng cả nhà thôi, nhưng có lẽ bichthuy đã thể hiện sự sôi nổi của tuổi trẻ không đúng chỗ nên đã khiến mọi người thấy không vui. bichthuy đã sửa lại bài viết của mình một cách ngắn gọn rồi, thành thật xin lỗi cả nhà...

@ bác KevinHieu

Em cảm ơn những dòng động viên của bác rất nhiều, mặc dù em biết thế (vì em cũng là một Phật Tử) nhưng vẫn không tránh khỏi một thoáng buồn  :( bác ạ. Bài của bác viết ở topic đó em đã đọc ngay từ những ngày đầu bước chân vào diễn đàn, và đó cũng chính là động lực, là sức hút em đến với NTCM, vì em thấy được bóng hình ân nhân mình trong đó, thấy được những nụ cười, hạnh phúc gấp bội lần đến với những người thầm lặng mang niềm vui cho người khác. Và cũng từ hướng tay bác chỉ em đã lờ mờ thấy được bóng trăng và đang đi về phía ấy, nhưng có lẽ em nên bước khẽ, bước nhẹ lại phải không bác?

Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #74 vào: 04-04-2011 13:12:57
Đang tính viết bài chia vui với nhóm xác minh thì đọc tiếp bài của bác Khai Tâm và ThaiDzuy nên ngại quá không dám la lớn nữa, phải sửa lại đôi chút cho nghiêm ... hic hic ...

Dù gì cũng phải long trọng tuyên bố là kỷ lục 6 trường hợp được xác minh trong một ngày của các bạn thật tuyệt vời, chắc kỷ lục này khó có thể phá vỡ được trong tương lai gần.

Kevin đã từng có tâm trạng như BichThuy và các bạn nhóm xác minh lần này nên rất hiểu cảm xúc này ...  mệt mà vui và có gì đó không thể kìm nén được, phải thổ lộ liền cho ai đó ...  may mà Kevin tỉnh táo hơn các bạn một chút nên có thòng câu tái bút : \\\" bài xì-pam của em có vẻ lạc đề với thông báo wan trọng này, mong anh chủ topic thông cảm cho em để một hai ngày rùi em sẽ tự xóa, chẳng wa em đã wá mệt để viết chính luận, đành tám nhảm chút cho thư giãn đó mà ... \\\", chứ không lúc đó dân tình vác đá ném bể đầu vì tội sì-pam lộn chỗ ...
BichThuy coi chơi cho biết nè : http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=10922

Cùng là Phật tử nên Kevin viết thêm vài dòng giải thích mong BichThuy đừng buồn bạn Khai Tâm : Đức Phật của chúng ta đã từng dạy hãy coi tất cả giáo lý của Người như ngón tay chỉ mặt trăng, nhìn theo hướng ngón tay thì ta sẽ thấy được mặt trăng, nhưng ngón tay không phải là mặt trăng ... hiểu rộng ra theo cách thế tục, khi đọc những lời góp ý chân tình của mọi người dành cho mình thì hình dung chúng như những ngón tay đang chỉ, có thể mình thấy nhiều hướng chỉ khác nhau, đôi khi lại ngược với hướng mà mình đang nhìn, nhưng thử bình tâm suy xét và nhìn xa ra một chút, có khi ta thấy hình bóng lờ mờ của mặt trăng.

Thân,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #73 vào: 04-04-2011 12:49:18
Khai Tâm nói rất chân tình, mong các bạn lưu ý khi viết bài.

Cá nhân Thaidzuy hiểu được tâm trạng phấn khích của các bạn sau một ngày làm được nhiều việc tốt công với bản tính sôi nổi vui vẻ của các bạn nên cách hành văn tuy không có gì ảnh hưởng tới thuần phong mỹ tục nhưng nó chưa phù hợp lắm với NTCM.

Các bạn có thể thoải mái viết trên các trang cá nhân như Blog hay Facebook nhưng trên NTCM thì nên tự biên tập lại nhé.

Thaidzuy sẽ sửa lại bài viết của bichthuy_md phía trên với sự lược bỏ những câu chữ không phù hợp.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Khai Tâm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #72 vào: 04-04-2011 11:59:29
Chào bichthuy_md,

Cảm ơn bạn và mọi người đi cùng đã có chuyến đi xác minh vất vả trong ngày.

Theo bản thân Khai Tâm nhận thấy, hiện tại cả 3 miền Bắc, Trung và Nam đều có CLB Xác minh và mục đích chính của topic này để thông báo lịch trình xác minh của các thành viên một cách ngắn gọn và đầy đủ nhất, tránh sự trùng lặp và hơn thế nữa thông báo cho những người còn lại biết và yên tâm rằng hoàn cảnh nào đó đã được thành viên CLB xác minh quan tâm và sẽ tổ chức thăm hỏi trong thời gian gần. Vì thế nội dung tản mạn trong chuyến đi trên trong bài viết của bạn, như một số bạn khác đã từng làm, nên nằm trong mục Tâm sự - Chia sẻ, như thế sẽ phù hợp hơn.

Mỗi ngày DD ta có hàng chục đến hàng trăm khách vào DD đọc bài (không kể đến TV của DD). Trong đó lớp người trẻ có, trung niên có và cao tuổi cũng có, bởi thế cách hành văn trong từng bài viết rất quan trọng, đòi hỏi sự nghiêm túc cao, có đôi chút hài hước cho không khí vui vẻ nhưng luôn trong giới hạn, nó không phải như những DD cho các bạn trẻ tuổi có thể nói một cách tự do và thoải mái. Có thể bạn nghĩ Tâm đang khắt khe trong từng câu chữ, có thể lắm, nhưng đứng ở phía một người trung tuổi, Tâm thấy có vài điều bạn cần sửa đổi trong bài viết của mình, \\\"\\\"Má ơi, quán net gì mà....\\\" hay như \\\"cho 2 em ít dòng...\\\".

Khai Tâm cũng đã sai khi mượn đất của topic này để viết bài gửi đến bạn, nhưng nếu mở thêm topic mới liệu rằng bạn có đọc được hay không.

DD ta đang ngày càng chuyên nghiệp hóa và mọi thứ đi kèm cũng cần đòi hỏi sự thay đổi để trở nên chuyên môn hơn.

Hãy để cho \\\"Trách nhiệm trên tinh thần tự nguyện\\\" của mỗi TV trong NTCM được tỏa sáng hơn nữa trong thời gian sắp tới.

Khai Tâm.

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #71 vào: 04-04-2011 11:09:58
Hôm qua, chủ nhật ngày 3-4, nhóm xác minh gồm : bác phuclehuu, bichthuy_md, mhrau, forever_0512 và thành viên kimngoc (chưa đăng ký) đã lên đường tiến thẳng Quảng Nam.
Các hoàn cảnh nhóm đã xác minh :
1. Hai cháu Phương và Thúy, làng Trà Đình, xã Quế Phú, huyện Quế Sơn
nguoitoicuumang.com/index.php?option=com...atid=17&id=17508

2. Anh Trương Văn Thân, xã Phú Thọ, huyện Quế Sơn
nguoitoicuumang.com/index.php?option=com...atid=17&id=20892

3. Ông Lê Ngọc Anh, xã Quế An, huyện Quế Sơn
nguoitoicuumang.com/index.php?option=com...atid=17&id=21054

4. Chị Kim Anh, Thông Bích Ngô Tây, xã Tam Xuân 2, huyện Núi Thành, Quảng Nam.
nguoitoicuumang.com/index.php?option=com...atid=17&id=17250

5. Cụ Huỵnh Thị May, Tổ 1, Thôn Phú Xuân, xã Tam Phước, huyện Phú Ninh, Quảng Nam.
nguoitoicuumang.com/index.php?option=com...atid=17&id=21746

6. Cháu Toàn - Tim bẩm sinh, Thôn 1, xã Tiên Sơn, huyện Tiên Phước, Tỉnh Quảng Nam.
nguoitoicuumang.com/index.php?option=com...atid=17&id=16623

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi mhrau

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #70 vào: 02-04-2011 20:16:55
chào cả nhà:
ngày mai chủ nhật 3/4 mhrau, bichthuy_md,phuclehuu,forever_0512 và một thành viên mới nữa sẽ lên đường đi Quảng Nam lúc 6h. mong chuyến đi thành công tốt đẹp.
Thân!

P/S : mhrau là người Quảng Bình nhưng sống và làm việc ở Đà Nẵng, rất vui khi được tham gia vào CLB Xác Minh Miền Trung.
Thân.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #69 vào: 02-04-2011 14:55:38
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
Chủ nhật tuần này ngày 03-04 bichthuy cùng mhrau sẽ lên đường đi xác minh các trường hợp ở Quảng Nam (Quế Sơn), tranh thủ đi càng nhiều trường hợp càng tốt. Bác nào có thời gian đăng ký đi cùng nhé .
  :cheer:
Thời gian xuất phát : 6h sáng ngày 3.4 (chủ nhật)
Địa điểm : Cầu sông Hàn (Khu đất trống Trần Phú giao với Lê Duẩn)
Điện thoại liên lạc : 0903 487 036 (bichthuy_md)
Cảm ơn và chúc cả nhà vui khỏe  :cheer:
Thân !

Sau khi bàn bạc và thống nhất cùng bichthuy_md
Địa điểm tập kết xuất phát được đổi lại như sau: (Xem sơ đồ)

_ Đi nhiều trường hợp; Đường đi quá xa (Đi loanh quanh và về > 300km )+ nghe đồn đang làm đường khu vực trung du - nên sẽ đi bằng ôtô. Vì vậy tập trung ở xưởng thi công tượng đài Mẹ Thứ để gởi xe máy và xuất phát.

_ Xe 5 chổ, đã có 3 thành viên (bichthuy_md,mhrau, phuclehuu. Còn 2 chổ thành viên nào đi xin đăng ký.

_ Thành viên nào say xe thì nên uống thuốc, vì nghe đường xấu nên sẽ đi bằng xe 2 cầu - Không được êm ái  :unsure: . Mọi người cứ theo sơ đồ trên, đi thẳng từ đường Duy Tân vào xưởng (không phải xuống xe khi vào cổng quân khu, cứ chạy theo chiều mũi tên. Đã làm việc với bảo vệ công trường nên cứ bảo gặp Phúc là được chỉ dẫn cất xe.)

Sáng mai 3/4 đúng 6h xuất phát. Mong thêm thành viên tham gia.
ĐT: 0903 487 036 (bichthuy_md)
091 345 33 99 (phuclehuu)

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #68 vào: 01-04-2011 11:05:58
Chủ nhật tuần này ngày 03-04 bichthuy cùng mhrau sẽ lên đường đi xác minh các trường hợp ở Quảng Nam (Quế Sơn), tranh thủ đi càng nhiều trường hợp càng tốt. Bác nào có thời gian đăng ký đi cùng nhé .
  :cheer:
Thời gian xuất phát : 6h sáng ngày 3.4 (chủ nhật)
Địa điểm : Cầu sông Hàn (Khu đất trống Trần Phú giao với Lê Duẩn)
Điện thoại liên lạc : 0903 487 036 (bichthuy_md)
Cảm ơn và chúc cả nhà vui khỏe  :cheer:
Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi vuleuyen91

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #67 vào: 23-03-2011 22:36:30
Chao moi nguoi!
Em ten Uyen la thanh vien moi, e cung muon tham gia CLBXM mien Trung o Dak Lak. Cam on moi nguoi nhieu.
DT: 0905.311.199

Ngủ rồi forever_0512

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #66 vào: 19-03-2011 10:27:02
Em xin chào cả nhà! Em tên là ĐỖ THỊ THU THỦY.Điện thoại của em là: 01649567510. Quê em ở Quảng Trị nhưng em đang học và làm ở Đà Nẵng.
Cả nhà cho em tham gia vào hội với nhé! :P Em rất hi vọng mình sẻ đóng góp một phần nhỏ bé của em khi tham gia vào hội. Em xin chân thành cám ơn.:P