Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Diễn Châu) - Em Quỳnh - Tai nạn nặng  (Đã xem 4742 lần)

Ngủ rồi TLC

Trả lời #3 vào: 02-05-2018 22:58:39
Cuộc sống khó khăn như vậy, không biết đến khi nào gia đình em mới trả hết các khoản nợ!!

Có bạn nào đi xác minh và đề xuất gì chưa? cho TLC gửi 2tr CMKTX.

Cám ơn.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #2 vào: 01-05-2018 21:31:53
Trường Giang đăng ảnh giúp Sunny_night

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 01-05-2018 21:06:43
Sunny nhận được một lá thư của một người bạn nhờ đăng giúp lên diễn đàn về một hoàn cảnh thương tâm ở Nghệ An, mong các thành viên Nghệ An có thể đi xác minh được ạ!
Xin đăng toàn văn lá thư kèm một vài hình ảnh!
Tên em là: Nguyễn Văn Quỳnh
Sinh năm: 1999
Thường trú: xóm Đồng Hà, xã Diễn Vạn, huyện Diễn Châu, tỉnh Nghệ An
Em sinh ra và lớn lên trên vùng quê nghèo. Hoàn cảnh kinh tế gia đình còn nhiều khó khăn, thu nhập gia đình chủ yếu là nghề trồng lúa, hơn nữa gia đình lại đông anh em (5 người con). Vì cuộc sống gia đình luôn trong cảnh túng thiếu, cũng là vì em muốn gia đình thoát khỏi cảnh nghèo và giúp đỡ Cha Mẹ, vì vậy e mới ngỏ ý với gia đình vay tiền và cho em đi học để đi xuất khẩu lao động tại Hàn Quốc.
Em đã hoàn thành khóa học và được cấp chứng chỉ tiếng Hàn nhưng Trên đường về quê để chuẩn bị bay qua Hàn Quốc thì em gặp tai nạn, tai nạn đã cướp đi đôi chân của em, hoàn toàn tê liệt, nửa phần dưới cơ thể của em đã bị bại liệt hoàn toàn (không thể hồi phục lại được), gia đình đã đưa em chạy chữa khắp nơi, từ bệnh viện Đa khoa tỉnh Nghệ An, Bệnh Viện Việt Đức, bệnh viên 115. Tuy nhiên, các bác sỹ đều lắc đầu và nói:”Trường hợp của em không còn chữa được nữa”. Ngày 5/4/2018 gia đình quyết định đưa em vào Bệnh Viện Chợ Rẫy Tp. Hồ Chí Minh để chữa trị, tuy nhiên các bác sỹ chuyên khoa ở đây cho biết: “Trường hợp của em không còn chữa được nữa”. Kết quả chụp phim mới nhất tại bênh viện Chợ rẫy:
1. Gãy xẹp đốt sống 11;
2. Nẹp vít đốt sống D11, D12, L2 và L3;
3. Khuyết cung sau đốt sống L1 sau mổ.
Cơ thể của em bây giờ tê liệt hoàn toàn, mọi sinh hoạt hằng ngày đều cần sự hỗ trợ từ Cha của em, nửa phần dưới cơ thể em tê liệt hoàn toàn, nên khi vệ sinh (tiểu tiện + đại tiện) em không cảm giác được gì, nên rất vất vả cho Cha của em và gia đình.
Tai nạn đã làm cho gia đình em, vốn đã khổ, nay còn khổ hơn, số tiền gia đình đi vay để chữa chị cho em từ trước tới nay cũng đã lên tới hàng trăm triệu, lại còn thêm khoản nợ trước đó gia đình đi vay để cho em đi xuất khẩu lao động. Cuộc sống gia đình khó khăn như vậy, không biết đến khi nào mới trả hết các khoản nợ trên và hơn bao giờ hết, bệnh tình của em ngày càng nghiêm trọng, cơ thể em ngày càng tiều tụy và đôi chân em bị teo lại.
Em đắn đo mãi mới dám viết lên đây để chia sẻ cho quý vị biết, hi vọng sau khi đọc được bài viết này, mong  quý vị chia sẻ để có nhiều tấm lòng hảo tâm giúp đỡ gia đình.
Mọi liên lạc xin quý vị liên lạc qua các số điện thoại sau:
1. Cha đẻ của em: Nguyễn Văn Trọng
Sđt: 0983.076.918
Em xin chân thành cảm ơn quý vị
« Sửa lần cuối: 29-05-2020 12:58:23 gửi bởi -TrườngGiang- »

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"