Tác giả Chủ đề: Quế Phú - Quế Sơn - Em Na - SV ĐH Y Huế nghèo  (Đã xem 27178 lần)

Ngủ rồi pham.nyna

Trả lời #72 vào: 06-12-2015 11:34:40
Con chào cả nhà ạ! Hôm nay con mới lên diễn đàn lại được.  :)  :)
Đầu tiên con xin cảm ơn cả nhà đã luôn bên cạnh giúp đỡ con. Những năm qua, ngoài được cưu mang thường xuyên từ chú TLC, năm 2 con còn được chú Phương- cô Dung hỗ trợ học phí cả năm, và nhiều phần quà khác nữa từ mọi người, con thật sự rất hạnh phúc khi may mắn trở thanh thành viên của diễn đàn. Những năm vừa rồi, học phí có năm con được mọi người trong diễn đàn giúp đỡ, có năm con có học bổng học tập ở trường, có năm là số tiền dành dụm của mẹ từ 3 sào ruộng và vay mượn,... nhưng năm nay học phí lại tiếp tục tăng, thật sự gia đình con không biết làm sao xoay sở được số tiền lớn này. Kì vừa rồi con cũng cố gắng ( tổng điểm kì vừa rồi là 8,12) nhưng lại không đủ điểm có học bổng (lấy 4-5% tổng số sinh viên ạ), mẹ con ở nhà vốn sức khỏe đã không tốt, vẫn cố gắng làm việc cật lực nhưng tuổi càng cao, sức cũng không còn được như trước, vay mượn thì có hạn, con hiện đã năm 5, bài vở nhiều, lịch đi học, đi lâm sàng, trực kín mít nên cũng chẳng làm thêm được gì để trang trải. Con thực sự không biết làm sao để có được số tiền lớn như vậy để nộp học phí năm nay.  Vì vậy, con viết lên đây mong cả nhà quan tâm giúp đỡ con.
Do trường con không có thông báo chính thức gì về học phí cả nên con không rõ học phí chính xác năm nay là bao nhiêu. Nhưng trong sổ quản lý sinh viên có ghi học phí năm nay là 8,8 triệu, kì 1 nộp 4 triệu, còn lại kì 2 nộp. Số liệu này đúng với học phí từng năm trước đây, với con hỏi bạn con nộp kì 1 rồi là vậy.
Con rất mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà ạ.
Con xin chúc cả nhà sức khỏe và hạnh phúc. :)  :)  :)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #71 vào: 04-12-2015 15:01:20
Học phí 1năm của em Na là 9 triệu, chia làm 2kì để nộp. Mỗi kì là 4,5 triệu.
Mong cả nhà giúp cho em!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #70 vào: 04-12-2015 01:11:30
Trích dẫn của: \"comay_a2n\" post=90558
Chào cả nhà!
...
Comay xin đề xuất với cả nhà CMKTX học phí giúp em!
...

Học phí của Pham.nyna là bao nhiêu vậy cháu ?

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #69 vào: 03-12-2015 22:25:58
Chào cả nhà!
Hôm qua, Comay gặp em Na lúc em đi lâm sàng ở bệnh viện. Qua hỏi thăm được biết Mẹ em ở quê vẫn khỏe, làm ruộng và đi làm thêm cho mọi người trong thôn khi ai cần đến.
Còn em Na thì đang học năm thứ 5, cũng đã gắng bó với cả nhà một thời gian dài, hằng tháng em vẫn nhận được tiền CMTX. Hỏi đến vấn đề học phí thì em bảo học kì này em chưa đóng, mà cũng sắp thi học kì đến nơi. Lâu nay Mẹ em làm thêm ptích cóp cũng đủ để  lo chi phí sinh hoạt, không có để gửi cho em đóng học phí.
Comay xin đề xuất với cả nhà CMKTX học phí giúp em!
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ!

Trân trọng!

Ngủ rồi pham.nyna

Trả lời #68 vào: 10-10-2015 00:10:49
Con cảm ơn chú 6 nhiều ạ!  :)
Con rất may mắn khi ra học ở Huế và có đại gia đình NTCM, những anh chị ở nồi cháo Huế, luôn ở bên cạnh, giúp đỡ con nhiều cả về tinh thần lẫn vật chất. Con rất vui và hạnh phúc, không biết nói sao về tình cảm này. Con cảm ơn tất cả mọi người. Con sẽ cố gắng học thật tốt ạ!  :)
Hiện tại con đã nhận được tiền cưu mang đễn tháng 10. Con cảm ơn chú TLC, chị Trangvitgioi và mọi người nhiều! Chúc mọi người luôn khỏe mạnh, hạnh phúc và thành công ạ! :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #67 vào: 02-09-2015 07:49:42
Chúc cháu học tập có kết quả tốt. Cho chú 6 gửi lời thăm Mẹ cháu cùng với lời chúc An Lạc.
Gia đình NTCM luôn ở bên cháu .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi pham.nyna

Trả lời #66 vào: 31-08-2015 12:31:17
Chào cả nhà ạ!
Hôm nay con đã ra Huế lại và tiếp tục chương trình học năm 5. Con vẫn tốt, còn mẹ ở nhà do tuổi cũng lớn rồi nên sức khỏe không được tốt lắm  :( , nhưng vẫn cố gắng làm việc và dành dụm cho con. Năm học tới này sẽ rất bận rộn nên con cũng chẳng đi làm thêm được gì. Giờ con sẽ cố gắng học tốt, gắng vượt qua 2 năm nữa với kết quả tốt để ra trường tìm việc dễ dàng hơn. Con đã nhận được tiền cưu mang thường xuyên đến tháng 8 rồi ạ. Con cảm ơn chú TLC, chị Trangvitgioi và tất cả mọi người. Chúc mọi người sức khỏe và thành công! :)  :)  :)

Ngủ rồi pham.nyna

Trả lời #65 vào: 10-06-2015 00:16:46
Chào cả nhà ạ!
Hôm nay con lên diễn đàn, đăng nhập vào tài khoản như bữa trước nhưng không rõ sao cứ bị báo lỗi mãi, giờ con phải đăng kí lại tài khoản mới này.  :dry:
Hiện tại con đã nhận được tiền cưu mang thường xuyên đến tháng 6 rồi, con cảm ơn mọi người, cảm ơn chị Trangvitgioi và chú TLC nhiều ạ.  :)
Bữa nay con cũng sắp thi lâm sàng, đến đầu tháng 7 thì bắt đầu thi học kì, tình hình cuộc sống của con hiện tại tạm ổn,  :) .
Con chúc cả nhà sức khỏe, niềm vui và thành đạt ạ! :kiss:  :kiss:

Ngủ rồi phamnyna

Trả lời #64 vào: 08-03-2015 19:27:13
Chào cả nhà năm mới ạ!
Đợt vừa rồi mới thi xong rồi về ăn Tết nên con chưa có điều kiện lên diễn đàn được. Hôm nay con đã ra Huế lại để tiếp tục học được 1 tuần rồi ạ.
Về CMTX cuả con, con đã nhận được đến tháng 03/2015 từ chú TLC, nhờ chị Trangvitgioi chuyển cho con rồi ạ. Con cảm ơn chú, chị và mọi người nhiều ạ.
Chúc cả nhà năm mới sức khoẻ và thắng lợi! :)

Ngủ rồi phamnyna

Trả lời #63 vào: 17-12-2014 18:23:29
Dạ, em cảm ơn chị ạ. :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #62 vào: 11-12-2014 08:47:15
phamnyna đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà ạ!
Hiện tại con đã nhận được tiền hỗ trợ hàng tháng đến tháng 11 rồi ạ.
Con cảm ơn mọi người, cảm ơn chú TLC nhiều ạ.
Chúc cả nhà sức khoẻ ạ!

Ngày 5/12, chị đã chuyển 600k cmtx T12/14 của anh TLC đến em. Do ghi nhầm nội dung chuyển tiền là cmtx T11/14, thực chất của tháng 12 đó Na nhé.

Thân,
042-01-01-591227-4   5/12/2014 9:27   -600,000.00   10,856,288.00   (RmNo: 04221412057947) TLC cmtx t11/14 em Ny Na Quang Nam

Ngủ rồi phamnyna

Trả lời #61 vào: 10-12-2014 18:10:53
Chào cả nhà ạ!
Hiện tại con đã nhận được tiền hỗ trợ hàng tháng đến tháng 11 rồi ạ.
Con cảm ơn mọi người, cảm ơn chú TLC nhiều ạ.
Chúc cả nhà sức khoẻ ạ!

Ngủ rồi phamnyna

Trả lời #60 vào: 02-11-2014 08:01:34
Chào cả nhà ạ!
Hôm trước em vô diễn đàn mà bị báo sai mật khẩu, em làm như hướng dẫn mấy lần luôn mà cũng không được tới! Hôm ni vô lại thì lại đn được.
Tình hình là em vẫn tốt, năm 4 rồi, lịch đi lâm sàng với học trên trươngf cũng nhiều nên em cũng ít đi nấu cháo.
Em cũng báo cho mọi người mừng là kết quả năm vừa rồi em được loại giỏi. Năm nay thì khó với cũng nặng, em cũng cố gắng thôi, hi vọng sẽ tốt.:)
Về trợ cấp hàng tháng, em vẫn nhận đều, hiện tại là tới tháng 9 rồi ạ.
Trên đây là tình hình cuả em. Chúc cả nhà luôn mạnh khoẻ ạ! :-)

Ngủ rồi TLC

Trả lời #59 vào: 25-10-2014 00:02:00
Mong tin cập nhật từ em. Chúc em học tốt!

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #58 vào: 09-10-2014 13:08:14
TH này đã lâu không thấy cập nhật về tình hình cuộc sống và nhận CMTX của phamnyna.
@ phamnyna: em cập nhật để cả nhà cùng biết nhé! Cảm ơn em :)

Người với người sống để yêu nhau !