Tác giả Chủ đề: Quảng Nam (Điện Bàn) - Chị Nga - Hai con máu không đông  (Đã xem 56602 lần)

Ngủ rồi boichau10

Xin chào cả nhà ,
Giờ mới vào đc diễn đàn để báo cáo tình hình , trưa nay Boichau và các bạn rẽ qua Viện HH thăm và tặng quà cho mẹ con Nga . Bệnh tình cháu phải điều trị và tiêm 3 lần/ tuần /3 tháng . Nhưng do hoàn cảnh gia đinh nên Nga k ở lại Viện được.
Các BS tại viện cũng như Ms Hảo trưởng phòng công tác XH sau khi Boichau nhờ rất nhiệt tình ngày nào cũng qua thăm hỏi và mang cơm cho 2 mẹ con . Nga rất xúc động vì sự quan tâm của mọi người
Boichau cũng động viên Nga thu xếp việc gia đìn để mang con ra HN chữa trị , Nga cũng nói sẽ về thu xếp ...

Số TK Thỏ chuyển phía trên bị thiếu số nên sẽ return  , vậy  Thỏ chuyển lại theo thông tin dưới đây nhé :

Ngân hàng TMCP Hàng hải việt nam- CN  Ha noi
03001016955350
Dang Tuong Duyen

Xin cám ơn

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thocon đã chuyển tiền tới Bội Châu sáng nay rồi các bạn nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em chuyển tới Bội Châu 11,000,000đ tiền các bạn khu vực Hà Nội giúp mẹ con chi Nga dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Bội Châu : Nhắn cho 6x(0916092600) thông tin tài khoản của bạn dùm nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitan97

tks Thái duy nhé
« Sửa lần cuối: 19-06-2019 09:10:58 gửi bởi maitan97 »

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Ngay sau khi nhận được thông tin từ đầu cầu Đà Nẵng về chuyến đi Bắc tiến của mẹ con chị Nga, nhóm Hanoi đã nhanh chóng lên kế hoạch cụ thể:

1. Thành viên rausachdonganh nhận nhiệm vụ đón Mẹ con chị Nga từ Nội Bài về trung tâm thành phố.

2. Thành viên Bối Bối đón hai mẹ con chị Nga về nhà ăn nghỉ và sáng hôm sau (15/6) đưa hai mẹ con nhập Viện Huyết học Truyền máu Trung ương

3. Thành viên Bội Châu (Duyen Tuong) đã mở lời kêu gọi ủng hộ trên trang FB cá nhân. Số tiền ủng hộ (tạm tính) cho tới chiều 18/6 là 10,100,000 VND

Trưa nay chị Boi Chau cùng bạn bè sẽ ghé qua Bệnh viện Huyết học Truyền máu TW để thăm hỏi và trao số tiền ủng hộ cho Mẹ con Nga.

Vì còn vài khoản ủng hộ nữa chưa thống kê hết, kính mong Tổ điều phối chuyển số tiền 11,000,000 (Mười một triệu VND) tới chị Bội Châu để trao cho mẹ con chị Nga.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

6x hóng hớt hành lang được biết cả 2 đầu cầu Đà Nẵng và Hà Nội đang tích cực kết nối để hỗ trợ mẹ con chị Nga nha các bạn.

Thân

BS

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Đợt vừa rồi em có quyên góp bạn bè được tổng công 6.720.000 để giúp cho hai mẹ con đi Hn khám bệnh, hôm nay sau thời gian cháu Tuấn thi chuyển cấp lên lớp 10 xong hai mẹ con chị Nga có ra BV ở ĐN khám và xin giấy chuyển viện, các bác siz y tá trong Bv cũng khuyến khích hai mẹ con đi ra BV huyết học truyền máu trung ương để làm xét nghiệm vì ở ĐN chưa làm được xn kháng yếu tố đông máu số VIII nên cũng đã quyên góp tiền mua vé máy bay cho hai mẹ con dự kiến chiều mai sẽ bay ra Hn, vì vậy em viết bài này để nhờ các anh chị thành viên ở HN hỗ trợ giúp đỡ hai mẹ con trong thời gian khám và điều trị tại HN
Số đt chị Nga 0342.475.848
« Sửa lần cuối: 13-06-2019 11:14:54 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Cách đây mấy ngày em có vào thăm gd chị Nga. Như em đã cập nhật ở trên, Tuấn hiện bị kháng thuốc nên giờ mỗi lần đem cháu đi viện là c Nga lại rất sợ,( sau khi e vào vài ngày thì Tuấn lại đi viện, bv họ cũng chỉ xử lý phương án tạm thời thôi), Nhưng hiện Tuấn vẫn đang đi học và sắp đến kỳ thi vào lớp 10 nên chắc sẽ đi Hn vào cuối tháng 5 (cháu vẫn muốn đc đi học nên ko muốn đi HN dịp này sẽ k thi đc)
(Bv Chợ rẫy ko nhận Nhi nên em cũng có điện cho bác sĩ trưởng khoa Hemophilia ở Bv huyết học truyền máu trung ương thì ở HN mới nhận bệnh nhi)
Vài dòng cập nhật cho cả nhà ạ!
« Sửa lần cuối: 26-03-2019 16:22:28 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, Bơ Làng, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Xin chào cả nhà!
Lâu nay em vẫn dõi theo hoàn cảnh gia đình chị Nga, ngoài đời thỉnh thoảng hai chị em có gặp nhau và gọi điện nên cũng có biết về hoàn cảnh hiện tại của chị!
Hiện nay chỉ còn ba bà cháu mẹ con sống trong ngôi nhà nhỏ được một tổ chức từ thiện xây cho, bà ngoại đã già yếu, chị Nga và cháu Tuấn hiện học lớp 9.
Tình trạng của cháu Tuấn ngày càng nặng hơn, vì bệnh này hiện chưa có thuốc chữa khỏi hẳn nên chỉ điều trị theo đợt, nhưng cháu bị nặng nên cứ phải đi viện liên tục, gần như coi bv là nhà, dạo này bv Đà Nẵng đã có thuốc và chấp nhận BHYT bệnh này nên chị chủ yếu nằm bv ĐN cho gần!
Tuy nhiên, hôm qua chị vừa khóc vừa gọi điện cho em kể là mấy đợt gần đây cháu Tuấn có biểu hiện sốc thuốc, kháng thuốc, mỗi lần tiêm vào lại có các biểu hiện nặng như sốt, buồn nôn, co giật, tím tái.... Sau đó các bác sĩ đã xử lý nhưng vẫn bị đi bị lại, hiện chưa có kết luận nhưng sẽ phải xét nghiệm để xem cháu có bị phản ứng với thuốc hay không... Các bác sĩ ở Bv ĐN rất tận tâm và cũng nói lần đầu gặp trường hợp như này nên có khuyên gia đình đưa cháu đi HN hoặc SG vì tại hai đầu có bv lớn có chuyên khoa, máy móc hiện đại, các chuyên gia đầu ngành và thuốc cũng được cấp nhiều hơn, thuốc tốt hơn...
Em có an ủi chị bình tĩnh nhưng do trước đây chị đã bị mất cháu đầu (cháu Duy khi bị trở nặng thì ko thể chuyển đi được nữa và sau đó mất tại bv ĐN) nên chị đang rất buồn và lo lắng!
Vậy em viết bài cập nhật này để đề xuất giúp đỡ cho hai mẹ con có thể đi vào bv Chợ Rẫy hoặc ra Hn (bv Huyết học truyền máu) để xét nghiệm chính xác coi cháu có thực sự bị sốc thuốc/ kháng thuốc hay không và xem có thể tiến triển gì hơn trong điều trị hay không (như đã nói bệnh này ko chữa khỏi mà sẽ phải điều trị suốt đời), điều kiện y tế tốt hơn thì sẽ đỡ đau đớn hơn và khoẻ mạnh hơn mà thôi)
P/s: Xin nói thêm là với bệnh này và bảo hiểm hộ nghèo thì cháu Tuấn sẽ được miễn phí 100% chi phí điều trị, chỉ lo tiền đi lại, ăn ở và một số chi phí nhỏ phát sinh phải đóng cho bv như tiền giường cho người nhà... nên em viết bài  này để mong các mạnh thường quân nếu có thể giúp đỡ cho gia đình chị thì tốt hơn chứ quanh năm theo con nằm viện lại chỉ mình chị làm nông thêm mẹ già nữa chị chắc chắn ko đủ đk kinh tế nếu đi ra HN hay vào SG điều trị cho cháu. Chân thành cảm ơn sự quan tâm của mọi người!
Số dt chị Nga 0342475848
« Sửa lần cuối: 11-03-2019 10:59:17 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, Bơ Làng, -TrườngGiang-, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #166 vào: 08-09-2017 18:15:00
Chào cả nhà !

Chúng ta xuất quỹ 500,000đ để cmktx gia đình chị Nga theo nguyện vọng của thành viên tham gia đấu giá từ thiện các bạn nhé.

@ Thocon : Em chuyển 500,000đ tới gia đình chị Nga nhé.

Chủ tk : Lê Thị Nga
Số tk : 4202205033329 .
Ngân Hàng Nông Ngiệp Phát Triển Nông Thôn Điện Bàn .

Thân.

BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #165 vào: 14-07-2017 13:24:57
Vịt đã chuyển rồi nha.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #164 vào: 13-07-2017 18:30:43
Trích dẫn của: \"phuclehuu\" post=98897
...

Nhân dịp này, chúng ta có món quà nhỏ gởi đến  gia đình chị. Dự kiến trị giá 1.000.000đ .
Trong đó, đề xuất xuất quỹ 500k. Gia đình Michele_du giúp 500k còn lại.

...

Thực hiện theo đề xuất của Phuclehuu các bạn nhé.

Michele_du nhờ Lathuvang chuyển tiền vào Quỹ dùm.

@Trangvitgioi : Em xuất quỹ 1,000,000đ gửi tới Linhthuc để nhờ các bạn miền Trung chuẩn bị quà cho Gia đình chị Nga dùm.

Thân.

BS

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #163 vào: 13-07-2017 14:02:06

Nhân dịp họp mặt tròn 10 năm thành lập nhóm Người tôi cưu mang; Tập thể thành viên NTCM mời mẹ con Chị Nga tham gia họp mặt cùng nhóm.

Nhân dịp này, chúng ta có món quà nhỏ gởi đến  gia đình chị. Dự kiến trị giá 1.000.000đ .
Trong đó, đề xuất xuất quỹ 500k. Gia đình Michele_du giúp 500k còn lại.

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #162 vào: 10-01-2017 04:30:46
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=96212
...
 Vịt đề nghị trích 2tr cho hai mẹ con chị Nga, hy vọng Tuấn kịp ra viện về quê ăn tết. Tổ điều phối ý kiến giúp. Thanks

@ Sunny_night: nhờ em trung chuyển và cập nhật thêm tình hình được không? Cảm ơn em
https://www.facebook.com/Sunnynight86?fref=ts
Báo cáo quỹ (TH số 68)
http://nguoitoicuumang.com/media/kunena/attachments/74/BaocaotonghopquyCMKTXthang10-2016.pdf

....

Thocon đang đang đi công tác xa nên nhờ Vịt chuyển 2,000,000đ tới Sunny_night để nhờ bạn ấy trung chuyển tới mẹ con chị Nga dùm nhé .

Xin cảm ơn thông tin kịp thời của các bạn .

Thân .

BS