Tác giả Chủ đề: Daklak - Em Hoàng - Khoa Thần kinh - BV 108 - HN  (Đã xem 26647 lần)

minhphu_kt

• bạn
Trả lời #23 vào: 15-06-2010 08:24:39
Qui luật Sinh lão bệnh tử là một vòng luân lý của con người, không ai có thể thoát ra khỏi cái vòng này được. Điều này cũng có nghĩa là ở đâu đó xung quanh chúng ta luôn có những mảnh đời bất hạnh, cuộc sống của họ luôn chịu những cơn đau của bệnh tật hành hạ, cuộc sống của họ đang rút ngắn từng ngày từng giờ...Mỗi sáng thất dạy tôi lại mở mấy lên xem tình hình bạn đọc quan tâm giúp đở em hoàng như thế nào. Và mỗi lần thấy những dòng chữ của bạn đọc quan tâm tôi lại chứa chan bao hi vọng về cuộc sống của em Hoàng. Tôi cám ơn bạn đọc rất nhiều, cám ơn các nhà hảo tâm....

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #22 vào: 15-06-2010 01:46:27
Vitcon xin dang ky CMKTX them cho gd em 1tr

@chi lathuvang nho chi trung chuyen dum em 1tr nay den tai khoan thocon. Thanks

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #21 vào: 15-06-2010 00:44:36
Đã có thăm hỏi của hanoi về trường hợp em Hoàng. Quả thật, em đang mắc một căn bệnh hiểm nghèo, và chi phí chữa bệnh quá lớn!

Trước mắt, chúng ta phụ giúp phần nào. Hiện tại có Hongphuc giúp 1tr, chúng ta trích quĩ thêm 2.000.000. TC là 3.000.000.

Vậy thỏ em chuyển 3.000.000 cho Kiều Ni là chị của em Hoàng.

Các bạn giúp cho em Hoàng, xin vui lòng gởi về cho Thỏ.

minhphu_kt

• bạn
Trả lời #20 vào: 15-06-2010 00:17:33
Tất cả mọi người và cả bạn hongphuc nếu ủng hộ giúp em Hoàng đều chuyển vào tài khoản của Chị là Kiều Ni đúng không ạ???

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 14-06-2010 22:24:15
Mình xin đính chính lại số điện thoại của bạn Kiều Ni (chị của em Hoàng) là: 0973061309.

Ngủ rồi hongphuc

Trả lời #18 vào: 14-06-2010 21:59:40
@BQT: trường hợp này đã được xác minh, vậy chúng ta có thể đăng ký cưu mang rồi đúng không?

Hongphuc mới vào mục đăng ký cưu mang đăng ký ủng hộ em Hoàng 1 triệu. Nhớ anh HMHai chuyển giúp Hongphuc trước. Thanks!

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 14-06-2010 19:28:54
Cảm ơn Hanoi đã xác minh giúp trường hợp của em Hoàng. Nếu có thể, nhờ hanoi giúp đề nghị bệnh viện xác minh số tiền sẽ phải điều trị hàng tháng, thời gian điều trị sẽ tiến hành tại bệnh viện trong bao lâu, và nhờ hanoi hỏi giúp xem bệnh viện 108 có thể chuyển bệnh nhân vào trong Tp.HCM tiếp tục điều trị không, vì nếu có thể tiếp tục chữa trị trong nam thì chi phí và thời gian đi lại sẽ thấp hơn rất nhiều, hiện tại em Hoàng bị liệt 2 chân nên việc phải ngồi xe trong vòng gần 40 tiếng từ Hànội vào Đaklac là rất khó khăn.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #16 vào: 14-06-2010 11:58:43
Bạn nói rõ xem cần xin giấy xác nhận gì từ bệnh viện thì mọi người mới có thể giúp được.Với tình hình như hiện tại chắc gia đình cũng chưa thể lo đủ tiền cho Hoàng nên 15 ngày nữa lại phải quay lại viện 108 để tái khám.Lúc đó mình sẽ cố gắng thu xếp cùng mẹ Hoàng đi xin giấy tờ cần thiết.Có người nhà thì việc xin giấy tờ sẽ dễ hơn là người lạ.

minhphu_kt

• bạn
Trả lời #15 vào: 14-06-2010 11:42:15
Mình rất cám ơn các bạn đã tới tận nơi khảo sát. Nếu được mình xin nhờ các bạn tìm cách xin giấy chứng nhận của bác sĩ giúp tụi mình được không. Kiều Ni đã gọi điện ra nói mẹ đi tìm đủ giấy tờ nhưng mẹ ni như người vô hồn không biết làm thế nào, thậm chí ra hà nội cũng khá lâu nhưng mẹ vẫn khoogn biết đường nào là đường nào...Kính mongn các bạn giúp đở.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #14 vào: 14-06-2010 11:00:06
6h15\\\' sáng có mặt tại phòng bệnh nơi Hoàng điều trị,em khá xinh xắn,khuôn mặt thông minh nhg rất buồn,có lẽ em cũng biết đc phần nào sự nguy hiểm của căn bệnh mà em đang mang trong người.Hôm nay bác sĩ kê đơn thuốc 15 ngày rồi cho em ra viện(đơn thuốc 15 ngày mà đã 7,8 triệu),hết thuốc em sẽ quay lại viện tái khám.Nhà quá xa,mỗi lần đi  mất hai ngày một đêm.

Sau sự cố truyền nhầm máu Hoàng mắc thêm căn bệnh suy tuyến thượng thận và bụng lúc nào cũng trướng lên rất khó chịu vì tác dụng phụ của việc cố gắng thuốc thang đẩy lượng máu ko phù hợp ra khỏi cơ thể.Hàng em phải uống thêm cả thuốc chống loét dạ dầy do uống quá nhiều thuốc hỗ trợ thần kinh.

Hiện tại mắt em đã mờ hẳn,hai chân và tay trái gần như bị liệt và hoàn toàn mất cảm giác.Hanoi sờ vào thấy rất lạnh chỉ có tay phải là còn chút hơi ấm.Bệnh tiến triển nhanh và nặng đôi khi Hoàng ko kiểm soát được đại tiểu tiện.Lúc mới nhập viện em chưa đầy 30 kg nay cơ thể giữ nước vì truyền thuốc nhiều nên lên tới gần 40 kg.3 năm nay em triền miên đi khám và chữa bệnh ở khắp nơi,6 tháng gần đây bệnh trở nặng

Chị Hạnh,mẹ Hoàng cho biết cái gì bán được thì cũng đã bán,có 2 sào caphe cũng đã đem cầm cố.Còn ngôi nhà bố Hoàng đang rao bán mà chưa có ai hỏi mua,chị bảo ở quê bán khó và ko đc giá nhg chị cũng sẽ cố bán để góp thêm tiền cho Hoàng chữa bệnh.Ngoài khoản nợ hơn 100 triệu phải trả lãi suất 25%/tháng thì gia đình còn nợ NH 40 triệu tiền vay cho hai chị của Hoàng theo diện sinh viên nghèo học giỏi.Hoàng học rất khá bây giờ phải nghỉ do mắc bệnh hiểm,em trai út năm nay lên lớp 6,học gần như giỏi nhất trường.Bố em bị thoái hóa cột sống nên cũng ko được khỏe lắm.Trước kia với 2 sào caphe và nghề làm bún anh chị vẫn xoay sở được nhg nay bệnh của Hoàng trở nặng,gia đình rơi vào cảnh kiệt quệ.

Bệnh của Hoàng rất hiếm gặp,chưa có thuốc đặc trị.Tên chính xác là\\\"xơ não tủy rải rác\\\",các bạn có thể tra Google để biết rõ hơn.Hanoi đọc tập tài liệu mà bác sĩ đưa cho mẹ Hoàng tham khảo thấy có thông tin : Bệnh tiến triển nặng dần,50% tử vong sau 3 năm.90% tử vong sau 6 năm.

Gần một tiếng đồng hồ chị Hạnh nói chuyện trong nước mắt phần thì thương con phần vì tuyệt vọng.Hanoi cứ nghĩ đến cảnh lát nữa chị sẽ vất vả như thế nào khi đưa Hoàng ra tận bến xe Giáp Bát để về nhà trong khi Hoàng ko thể đi lại được...

400 triệu chỉ là số tiền chữa bệnh chưa kể đến tiền máy bay đi về,tiền ăn ở,sinh hoạt.

Hanoi biếu chị 300 ngàn để phụ thêm vào tiền đi đường của hai mẹ con,chị cho biết hai mẹ con đi tới đâu cũng nhận được tình cảm yêu quí,động viên của mọi người xung quanh.Bệnh nhân và người nhà bệnh nhân trong phòng khi thấy Hanoi vào cũng xúm vào và nói các cô các chú kêu gọi xã hội giúp cháu.

Hoàng có bảo hiểm học sinh nên được miễn giảm 80% chi phí khám chữa bệnh.Khi nằm viện ở Bạch Mai vì ko kịp chuyển giấy tờ,hồ sơ nên chỉ được miễn giảm 30%.

Một vài thông tin bổ sung thêm,mong cả nhà chung tay chia sẻ khó khăn,phần nào đỡ được gánh nặng cho bố mẹ Hoàng.

minhphu_kt

• bạn
Trả lời #13 vào: 14-06-2010 00:02:26
Một bạn bên Hành Trình Xanh rất xúc động khi biết tin của em hoàng và đã viết lên những vần thơ chứa chan tình cảm: http://hanhtrinhxanh.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=304:tip-la-cho-vong-quay-cuc-i&catid=35:hcm-khu-vc-3&Itemid=497

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 13-06-2010 20:53:10
Cảm ơn hongphuc, tất cả đều nhờ vào sự giúp đỡ của mọi nguời.

Ngủ rồi hongphuc

Trả lời #11 vào: 13-06-2010 20:26:43
@quocvan.kt: mình đã nhắn tin lại cho bạn.

@Các anh chị ở HN ơi, mình có ai sắp xếp đi xác minh giúp không?

Xác minh xong, cả nhà mình cùng nhau đóng góp cho em Hoàng. Góp gió thành bão.

Thanks!

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 13-06-2010 20:04:46
Ngày mai em Hoàng sẽ phải ra viện, nếu có thể xin nhờ diễn đàn sáng ngày mai tới bệnh viện 108 xác minh sớm, nếu không việc xác minh sẽ gặp khó khăn.
Nhờ diễn đàn!

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 13-06-2010 09:14:26
Đã gửi tin nhắn cho hongphuc, xin hongphuc vào xem và phản hồi với mình sớm