Tác giả Chủ đề: Phước Trung, Gò Công Đông - Bà Năm Thích - Nghèo & đơn độc  (Đã xem 2194 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Gửi Tổ thống kê:

Cụ Năm Thích đã mất và minhtruc có xác nhận sử dụng tiền CMTX tháng 5 và tháng 6 cho việc phúng điếu.

Như vậy về mặt sổ sách, việc ngừng CMTX cho hoàn cảnh này được tính từ 1/7/2011.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Cầu mong cho linh hồn bà sớm siêu thoát .
Mô Phật !!!!!!

Ngủ rồi bymyside4

Cầu mong linh hồn cụ sớm siêu thoát

Ngủ rồi Theanh

Cảm ơn anh KevinHieu đã thông tin cho cả nhà được biết.

Thành tâm cầu mong cho linh hồn cụ được siêu thoát!

Ngủ rồi KevinHieu

Tin buồn : Bà Võ Thị Thích (tức Năm Thích) đã từ trần hồi 11h ngày 17 tháng 4 năm 2011, hưởng thọ 88 tuổi.

Bà ra đi thanh thản, không ốm đau bệnh tật, chỉ đơn giản như bà đã từng nói \\\" bà như cây độc trên núi, rụng lúc nào không hay \\\". Có thể một số bạn vùng miền khác không hiểu, còn người miền Tây hay nói vậy về những ông bà cụ sống thọ, sống đơn độc vì những người thân bạn bè cùng thời đều đã ra đi trước.  

Gia đình chị HieuTam sẽ thay mặt diễn đàn tới viếng bà, chị MinhTruc cũng đã nhờ chị HieuTam gửi số tiền 400K CMTX tháng 5 và 6 tới phúng viếng bà Năm. Nhóm Kevin và NamViet cũng xin gửi 500K phúng viếng bà Năm, nhờ chị HieuTam thắp dùm nén nhang cho bà.

Cầu chúc linh hồn bà sớm được siêu thoát !

Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật !

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà,

HieuTam vừa báo cho Minhtruc tin buồn là bác Năm Thích đã qua đời,
dịp Tết vừa rồi Minhtruc có đi Gò Công thăm bác Năm, mình thấy bác cũng không được khoẻ lắm _ tuy nhiên có người thăm viếng Minhtruc thấy bác vui nên dự định hè này sẽ về thăm bác lần nữa, vậy mà ... HieuTam nói bác Năm từ hôm Tết không khoẻ, đau yếu theo kiểu của người già đến hôm nay đã không qua khỏi. Minhtruc không thể về Gò công đưa tiễn bác Năm được nên có nhờ HieuTam giúp Minhtruc cúng đám (sử dụng tiền CMTX 2 tháng 5 và 6/2011) và tiễn bác dùm mình.
Minhtruc báo tin cho cả nhà hay, cầu mong bác được thanh thản an nghĩ.  

minhtruc

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hôm nay ngày 29/3/2011 minhtruc đã chuyển 600.000đ tiền CMTX quý 2/2011 cho bác Năm Thích vào tk của HieuTam, nhờ HieuTam giúp mình chuyển cho bác 5. Cam on rất nhiều.  

minhtruc

Ngủ rồi HieuTam

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hôm nay Thảo đã ghé thăm bà Năm và gửi bà 10kg gạo của tháng 12. Bà vẫn khỏe mạnh, lạc quan yêu đời.

Vậy xin thông báo cho diễn đàn được biết

Hải Thảo

Ngủ rồi HieuTam

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chiều nay mình đã tới thăm hỏi và gửi bà Năm 400.000 đồng ( CMTX 2 tháng 11 và 12 của bác minhtruc ), 10kg gạo ( CMTX tháng 11 của nhóm HieuTam ) và đèn năng lượng ( của bác banbe6x )

Vậy xin thông báo cho cả nhà được biết.

Hai Thảo

Ngủ rồi vitcon702

Thanks BQT da ung tien quy dum vitcon se chuyen tra lai quy trong tuan nay nhe

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !Hôm thứ bảy tuần rồi (30-10)  HieuTam , Bầu ( Kevin\\\'s 2nd half ) cùng  6x ghé thăm cụ Thích , nhân chuyến ghé thăm này HieuTam trao Cụ khoản CMKTX 1,000,000đ ( từ Vitcon và quỹ ).
Hiện nay nhà Cụ vẫn chưa có điện và chiếc đèn sạc HieuTam tặng đã được Cụ gửi đi sửa ( có lẽ hết pin mà Cụ không biết ) vì vậy 6x tặng Cụ chiếc đèn năng lượng mặt trời để dùng đỡ trong thời gian chơ xin câu nhờ điện .
@KevinHieu: Nhờ bạn ghé nhà 6x lấy để gửi về cho Cụ Thích nhé . Xin cảm ơn nhiều .
Vài hình ảnh gửi tới cả nhà \\\"

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi HieuTam

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.

Tổng hợp tất cả ý kiến của các bác, tôi xin tổng kết trường hợp bà cụ Năm:

- CMKTX: có vitcon giúp 500k, quĩ trích thêm 500k. TC 1.000.000 dùng để mua 1 quạt điện loại khá khoảng 300k, 10kg gạo khoảng 120.000, 1 đèn điện, một số thực phẩm khác...còn thừa 1 ít để dành (mua thuốc trị bệnh thông thường! ví dụ)

- CMTX: có bạn minhtruc đăng ký giúp 200.000/tháng/12tháng (tạm tính), bắt đầu từ 11/2010.

Chào cả nhà,

Nhóm HieuTam ( 7 thành viên điều hành nồi cháo BV Gò Công ) xin đăng ký CMTX 10kg gạo hàng tháng cho bà Năm Thích

Mình cũng xin nhận việc thăm hỏi bà và theo dõi CMTX trường hợp của bà.

Thân chào,

Hai Thảo (Lê Thị Thúy)

P.S. Chào minhtruc, mình có PM xin số di động hay nick YM, Skype của bạn, phiền bạn check Inbox. Cám ơn nhiều.

Ngủ rồi penguin

pquyen đã viết:
Trích dẫn

Pen em chuyển vào tk của chị Thuý 1.000.000 nhé!

Pen đã chuyển 1 triệu vào tài khoản của chị Thúy sáng 27/10.

Ngủ rồi vitcon702

Vitcon se  chuyen 500k  tra lai quy DD trong tuan nay . Thanks

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Tổng hợp tất cả ý kiến của các bác, tôi xin tổng kết trường hợp bà cụ Năm:

- CMKTX: có vitcon giúp 500k, quĩ trích thêm 500k. TC 1.000.000 dùng để mua 1 quạt điện loại khá khoảng 300k, 10kg gạo khoảng 120.000, 1 đèn điện, một số thực phẩm khác...còn thừa 1 ít để dành (mua thuốc trị bệnh thông thường! ví dụ)

- CMTX: có bạn minhtruc đăng ký giúp 200.000/tháng/12tháng (tạm tính), bắt đầu từ 11/2010.

vậy bạn minhtruc gởi vào tk của chị Thuý mỗi 3 tháng/lần.

Lê Thị Thúy
Số TK : 6909205005867
NH NN và PTNT Vietnam, CN Gò Công Đông - Tiền Giang

Pen em chuyển vào tk của chị Thuý 1.000.000 nhé!

Tổ KT-TK cập nhật trường hợp này.

Cám ơn cả nhà chung sức.

Thân.